[Funland] Lãnh hải và phao số 0

Tôi không thích cách tranh luận mồm không dẫn chứng, nói người khác google.
Miễn tranh luận tiếp
Ok. Tôi ko quan tâm cụ nghĩ gì. Tôi nói cái tôi đã đọc và biết. Không có trách nhiệm phải dẫn nọ dẫn kia. Còn mọi việc nó sờ sờ ra cả hết rồi.

bau67

Xe container
Biên giới lãnh hải hay được dân gian gọi là phao số 0
Đây là quan niệm sai lầm của Thuyền nhân hồi xửa khi vượt biên.
Phao 0 là phao đầu luồng để dẫn tàu bè vào cảng, nó rất gần bờ. Phao luồng có 2 màu Xanh và Đỏ, xanh phải đỏ trái.
Phao 0 của cảng Hải phòng nằm ngay trên đường cắt giữa Đồ sơn và Cát bà.....
Hầu hết phao 0 nằm trong đường cơ sở.

Chỉnh sửa cuối:

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Đây là quan niệm sai lầm của Thuyền nhân hồi xửa khi vượt biên.
Phao 0 là phao đầu luồng để dẫn tàu bè vào cảng, nó rất gần bờ. Phao luồng có 2 màu Xanh và Đỏ, xanh phải đỏ trái.
Phao 0 của cảng Hải phòng nằm ngay trên đường cắt giữa Đồ sơn và Cát bà.....
Hầu hết phao 0 nằm trong đường cơ sở.
Thấy Cụ chủ định nghĩa khái niệm phao số 0, em giật mình quá.
Phao số 0 chỉ là điểm khởi đầu vào những luồng giao thông đường thủy khi vào các cảng thủy. Không liên quan đến biên giới lãnh hải :)

cardreamer

Xe điện
Cái này bao nhiêu chuyện hay mà các cụ chả ngôn, cứ bàn đâu đâu
Tỷ dụ như cáu Hòn Hải kia liệu có xa bờ quá không 😊 , đường cơ sở dư lày là vùng nước bên trong Hòn Hải là nội thủy, quy chế tương đước nước Hồ Tây đó, phê chửa?
Và hà cớ làm sao mà các nước xung quanh giẫy nẩy lên, còn nhà ta thì tỉnh queo bố cứ thế đấy..

songminh2021

Xe tải
Em nghĩ không hẳn là Myanma, khả năng phương tây muốn dằn mặt Tàu đừng có gây sức ép lên Đài Loan, tránh cho Tàu bắt Đài làm con tin, sau vụ Hồng Kong được trao trả thì phương tây không còn tin các thỏa thuạn với Tàu và muốn thịt Trung cộng thực sự. Một khả năn nữa dự khuấy cho My tung lên, ủng hộ đấu tranh vũ trang ở My, xong nhẩy vào gìn giữ hòa bình, tách My ra khỏi ảnh hưởng của Tàu. Không hẳn ngẫu nhiên mà một loạt Anh, Pháp, Hà Lan, Úc Mỹ đồng loạt đua chiến hạm tới Biển đông lúc này
Chúng nó muốn dằn mặt nhau sao không kéo lên biển Hoa Đông, phía Đài Loan , Nhật Bản ấy mà dằn mặt nhau. Kéo vào biển Đông nhà mình để dằn mặt nhau. Chúng nó coi biển VN như sân nhà chúng nó, thích vật nhau thì lôi nhau ra vật à

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chúng nó muốn dằn mặt nhau sao không kéo lên biển Hoa Đông, phía Đài Loan , Nhật Bản ấy mà dằn mặt nhau. Kéo vào biển Đông nhà mình để dằn mặt nhau. Chúng nó coi biển VN như sân nhà chúng nó, thích vật nhau thì lôi nhau ra vật à
Cụ vào kênh nhk của Nhật mà xem đuổi nhau ác phết

songminh2021

Xe tải
Biển Đông sao lại là biển nhà mình hở cụ? Nó là biển quốc tế. Ta chỉ có một phần.
Nó vào biển Đông để cho bọn khựa biết khựa chả là cái đinh gì.

songminh2021

Xe tải
Biển Đông sao lại là biển nhà mình hở cụ? Nó là biển quốc tế. Ta chỉ có một phần.
Nó vào biển Đông để cho bọn khựa biết khựa chả là cái đinh gì.
Cụ cứ suy nghĩ như thế này: mấy thằng đầu gấu muốn đánh nhau thì cụ muốn chúng nó ở vỉa hè nhà bên cạnh hay ở vỉa hè nhà cụ.

Em thì em muốn chúng nó vật nhau ở vỉa hè nhà khác. Vỉa hè nhà em còn để kinh doanh buôn bán chè chén cho đội hóng :))

Teaser

Xe tải
Việc tàu hải cảnh của TQ đi vào khu vực thềm lục địa hay vùng đặc quyền kinh tế (theo một số bài viết thì “Khu vực hoạt động của Hải cảnh 5304 cách Côn Đảo khoảng 135 hải lý”) là hoàn toàn bình thường theo công ước quốc tế và luật pháp Việt Nam, chả có gì đáng nói cả. Và điều đương nhiên, mọi sự di chuyển này đều nằm trong tầm theo dõi của các cơ quan chức năng VN với đầy đủ trang thiết bị và quyền lực cần thiết.

Vị trí neo trong đêm 21/2 của tàu ở giữa 2 khu vực mỏ Hải Thạch (Lô 05-2) và mỏ Lan Tây (lô 6.1), cách 2 khu mỏ này khoảng 12 hải lý (22 km), còn trong suốt hành trình, khoảng cách gần nhất đến các mỏ này tầm 8 hải lý (15km)

Như vậy thông tin bảo rằng

Sáng 22/2, tàu hải cảnh Trung Quốc đã di chuyển vào khu vực mỏ Hải Thạch với khoảng cách gần nhất đến giàn khai thác chỉ khoảng 1 hải lý. Ngoài ra, nhận thấy Hải cảnh 5304 đã di chuyển rất gần 1 kho chứa dầu thô nổi tại khu vực mỏ Hải Thạch (khoảng cách gần nhất có thể dưới 500 mét)

Là hoàn toàn sai lầm

vihali

Xe container
Với các định nghĩa trên, chỗ tiếp giáp đất liền giữa 2 quốc gia, khi kéo ra biển để tính 12 hải lý thì theo hướng nào các cụ nhỉ?

ARoundTheWorld

Xe hơi
Với các định nghĩa trên, chỗ tiếp giáp đất liền giữa 2 quốc gia, khi kéo ra biển để tính 12 hải lý thì theo hướng nào các cụ nhỉ?
Em thấy nó có qui định đường nội thủy, sau đó từ đường nội thủy kéo ra 12 hải lý

Cụ cứ suy nghĩ như thế này: mấy thằng đầu gấu muốn đánh nhau thì cụ muốn chúng nó ở vỉa hè nhà bên cạnh hay ở vỉa hè nhà cụ.

Em thì em muốn chúng nó vật nhau ở vỉa hè nhà khác. Vỉa hè nhà em còn để kinh doanh buôn bán chè chén cho đội hóng :))
Vấn đề là vỉa hè nhà mình bị thằng hàng xóm đầu gấu nó lấn mất một ít rồi cụ ạ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Xem cái Hòn Hải hay Hòn Hai gì đúng là khoai thật, chẳng có đường lên, nó dựng đứng. Mà sao nó xa tít thế lại được quy định là mốc của đường cơ sở các cụ nhỉ?

hoangthuywalla

Xe tải
Tình hình Bãi Ba Đầu đã bị cẩu khựa chiếm chưa các cụ. Nhìn ảnh vệ tinh thấy nó đưa nhiều tàu vào chỗ đó quá.8->
Việc Các tàu Hải Dương, Hải Cảnh Trung Quốc liên tục đi xuống khu vực phía nam biển Đông có khả năng là giương đông kích tây để lấy bãi này. Giống như hồi vụ HD981.

Chĩm111

Xe điện
Thấy Cụ chủ định nghĩa khái niệm phao số 0, em giật mình quá.
Phao số 0 chỉ là điểm khởi đầu vào những luồng giao thông đường thủy khi vào các cảng thủy. Không liên quan đến biên giới lãnh hải :)
Em xin thật thà nhận dốt luôn để khai thật là em vẫn nghĩ phao số 0 nó ở vị trí biên của vùng đặc quyền KT. May, giờ thì em hơi bớt dốt hơn chút chút! Thanks cụ!