Lào - Chuyến đi không thể nào quên

Me3G

Xe container
Ảnh xế độp + xebo + giàn hoa = quá điẹp (f)

MinhVL

Đi bộ
Bia Lào ngon!

Buổi trưa mấy anh em tập trung về khách sạn để ăn trưa. Đây là bữa trưa đầu tiên không bia bọt. Chắc người rã rời ra thì phải. Em thì làm lon cô ca cho mát.
3h chiều, bọn em di chuyển ra sân bay để bay chuyến 5h về Hà Nội.
Lúc đầu chưa rõ sân bay ở đâu nên tính ra sớm trước hai tiếng, ai dè lên xe cậu lái xe bảo, cách sân bay khoảng 1 km. Gần tóa.

Sân bay Luang rất bé, toàn thấy ATR 72 hạ cánh. Máy bay đậu sát luôn đường thế này. Bọn em cứ tưởng có máy bay hạ cánh luôn giữa đường.

7 ngày, 6 đêm ăn chơi ngủ nghỉ trên đất Lào. Được trải nghiệm hết những thú vị này đến thú vị khác. Cảm ơn các bạn Lào đã dành cho những du khách Việt Nam chúng tôi những tình cảm thật là thân thiện, ấm cúng, đầy tình người. Ko một lúc nào chúng tôi cảm thấy khó chịu hay bực bội khi ở trên đất nước các bạn. Chúng tôi hy vọng và luôn mong muốn được quay trở lại đất nước xinh đẹp của các bạn nhiều hơn nữa.

Thay mặt đoàn.

Michaeljo!

P/S: Cảm ơn 3 cụ xebo, piaggio và cụ Hải Cận đã cùng em khám phá và sẻ chia những trải nghiệm thú vị trên nước bạn Lào!
Cảm ơn các cụ mợ đã đồng hành và chia sẻ cùng em trong thớt này. Hy vọng thớt này ít nhiều giúp ích được cho những cụ có ý định thăm Lào trong thời gian tới.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
7 ngày, 6 đêm ăn chơi ngủ nghỉ trên đất Lào. Được trải nghiệm hết những thú vị này đến thú vị khác. Cảm ơn các bạn Lào đã dành cho những du khách Việt Nam chúng tôi những tình cảm thật là thân thiện, ấm cúng, đầy tình người. Ko một lúc nào chúng tôi cảm thấy khó chịu hay bực bội khi ở trên đất nước các bạn. Chúng tôi hy vọng và luôn mong muốn được quay trở lại đất nước xinh đẹp của các bạn nhiều hơn nữa.

Thay mặt đoàn.

Michaeljo!

P/S: Cảm ơn 3 cụ xebo, piaggio và cụ Hải Cận đã cùng em khám phá và sẻ chia những trải nghiệm thú vị trên nước bạn Lào!
[/COLOR]
Em cũng cảm ơn cụ đã có những hình ảnh rất chi tiết về nước bạn Lào! Bọn em đi thì toàn phi trên đường, có lẽ phải quay lại Laung và Vang vien khám phá lại :D

Em cũng cảm ơn cụ đã có những hình ảnh rất chi tiết về nước bạn Lào! Bọn em đi thì toàn phi trên đường, có lẽ phải quay lại Laung và Vang vien khám phá lại :D
Em nghĩ các cụ đã có trải nghiệm bằng xe một lần rồi thì lần sau nên trải nghiệm bằng cách tiết kiệm thời gian đi lại, chuyển sang bay và di chuyển nội địa thì sẽ có nhiều thời gian thưởng thức hơn. Em rất phục các cụ chinh chiến được chặng vừa rồi.

CuTiVoDich

Xe điện

Hôm sau, sáng sớm bọn em đã dậy để chuẩn bị cho cuộc đua offroad dã chiến đến Hồ Ngọc Lục bảo bằng xe buggy. Nhưng 9h30 xe mới đón nên bọn em lại có ít thời gian dạo quanh phố phường chém gió thị trường tí.

Vừa đi một đoạn lại gặp ngay cô bé này. Đây chính là cô bé găp ở Khải Hoàn Môn. Tiếc là cô bé ấy đi cùng boyfriends chứ nếu ko mấy anh em cũng rủ nhập đoàn cho vui. Vớ vẩn lại thành Bạn đồng hành ấy chứ.
Cụ Jo châm biếm vãi;))

minhdiep

Xe tải
Thích đi Lào quá , phải học hỏi kinh nghiệm của các cụ để rủ SÓi đi mới đc

Chaien

Xe tăng
1. Giá cả thuê xe Offroad như thế nào? thuê từ 7-8h sáng có được không?

- Giá thuê xe buggy đó là 60 USD/ người/ 4 tiếng, có xe tuk tuk vào tận khách sạn đón ra bãi xe. 7-8 giờ sáng được hết nhưng phải đăng ký trước. Nhưng nếu đi 1 tiếng thì phí quá.

2. Xe nó vào tận KS đón mình hả? Có cho người ngồi cùng bên cạnh không?

- Người ngồi cạnh ok nhưng nên mỗi người một xe cho nó sướng. Lái đơn giản ko có gì khó.

3. Em thấy hành trình từ Vientian lên Vangvieeng các Cụ phải qua đò? lạ quá...sao đội OF đi oto ko thấy phải qua đò? giải thích giúp em phát

- Xe đò có trả khách giữa đường ( cái nhà mà em tả đó ), do vậy họ đi đường khác. Có một đoạn đường tắt đi ngang qua sông, phải qua đò nhưng sẽ nhanh hơn.
Em đi đủ cả 4 tiếng chứ...dại gì, ý em hỏi là khoảng 7-8h ý....

Ngoài ra em muốn cho thằng cu nhà em ngồi bên cạnh cho nó cảm giác offroad hê hê

Bulutit nhìn giá nhé! liệu mà thuê rẻ hơn

Tks Cụ nhiều....

khongthuphi

Xe điện
Rồi các cụ í cũng ghé vào cái chợ mà em ghé, nhưng lại có thêm những ảnh mới. Chảo này chảo gì đây?

Tiêu xanh nhìn ngon nhỉ?
Trái xanh xanh này ở quê em gọi là Cà độc dược, một loại cây cà dại không ăn được. Ở Lào người ta bán để làm gì nhỉ, lại bán chung với Mộc nhĩ và cà chua không lẽ dùng nấu canh???

Why_Me

Xe buýt

Why_Me

Xe buýt
Em thấy nào là gái Lào, Tết Lào, bánh đa Lào, mát xa Lào ....nhưng bên đó có thuốc lào Lào không cụ :D

minhthongdx01

Xe đạp
em chưa đi máy bay bao giờ hết thảy, không biết cảm giác ngồi lên đó thế nào nhỉ

TaiMV

Xe điện

Taplai_07

Xe container
Ơh thế là kụ Mây kồ tổng kết luôn roài ợ.? Tiếp theo là một số hình ảnh trên đất Lào và Thái ké thớt kụ Mây kồ.

Đoàn iem lên đường và tính toán ăn sáng qua quýt tại Xuân Mai.... Phở gà, phở bò với quẩy lúc vẫn còn nhá nhem, vít ga kinh thật.

... Kụ lày ngồi chờ xuất có 2 trứng.

... Đám này chém gió.

Taplai_07

Xe container
Đoàn xác định đi cật lực để có thể đến cửa khẩu Cầu Treo vào lúc 2 giờ ( Kể cả thời gian nghie dọc đường và ăn trưa ). Mất thời gian thông quan mất khoảng 1 tiếng và đi vào đất Lào vẫn còn đường đèo khoảng hơn 40km nên cố gắng tránh trời tối. Xe chạy quần quật nên iem vớt được ít cảnh ven đường mòn HCM, cảnh vật luôn xanh tươi trên đất Việt.

... Chạng vạng.

Rừng,,, hói.

... Trống trải.

... Lại xanh những cánh đồng.

Chỉnh sửa cuối: