Thảo luận Lắp đồ cho Ecosport

Azeglio

Xe điện
Thưa các cụ/ mợ,

Sau bao năm tích cóp em cũng mới sắm được em Ecosport Titanium. Trước khi nhận xe cũng được các cậu sales tư vấn lắp thêm thiết bị này nọ. Em thì mua xe lần đầu tiên nên cũng chả biết gì là cần và đủ.
Kính nhờ các cụ/ mợ tư vấn giùm em nên lắp thêm những gì và nếu được thì lắp ở đâu ạ. Tiêu chí của em chỉ cần đảm bảo an toàn nhất cho xe, còn những thiết bị thuộc loại để trang trí cho đẹp, cá tính và giải trí thì để sau ạ.
Cảm ơn các cụ/mợ.

Azeglio

Xe điện
Em thấy hãng có khuyến mãi dán kính mà chả biết chất lượng ra sao cụ ạ. Nếu cụ thông thái về dán kính cụ cho em xin lời khuyên ạ

Thưa các cụ/ mợ,

Sau bao năm tích cóp em cũng mới sắm được em Ecosport Titanium. Trước khi nhận xe cũng được các cậu sales tư vấn lắp thêm thiết bị này nọ. Em thì mua xe lần đầu tiên nên cũng chả biết gì là cần và đủ.
Kính nhờ các cụ/ mợ tư vấn giùm em nên lắp thêm những gì và nếu được thì lắp ở đâu ạ. Tiêu chí của em chỉ cần đảm bảo an toàn nhất cho xe, còn những thiết bị thuộc loại để trang trí cho đẹp, cá tính và giải trí thì để sau ạ.
Cảm ơn các cụ/mợ.
Cụ lắp cái bậc và cam lùi cam hành trình,và làm về đèn cho sáng anh ạ
còn hãng đắt gấp 3 lần ngài làm dc gì ngoài cứ làm cụ ạ kể cả dán kính

nbtrung

Xe tải
Thưa các cụ/ mợ,

Cảm ơn các cụ/mợ.
Điều đầu tiên và là quan trọng nhất là cụ không nên lắp thêm đồ chơi cho vợ 2 trong đại lý Ford (em là một minh chứng sống vì sự tin tưởng đến mù quáng vào cái gọi là "đồ hãng"), vì: đại lý toàn mua đồ của các cửa hàng kinh doanh đồ chơi, đồ nội thất ô tô và thuê nhân viên của chính các cửa hàng đó lắp đặt. Do vậy giá thường đắt hơn 30-50%. Cụ cứ đem vợ 2 ra các cửa hàng có uy tín, nghe họ tư vấn và lựa đồ theo ý cũng như túi tiền của cụ mà lắp cho vợ 2 ==> NGON + BỔ + RẺ hơn đại lý FORD
1. Phim cách nhiệt. Tốt nhất là cụ không nên dán phim trong đại lý Ford (kể cả đại lý có km cho cụ, vì hàng km toàn là 3M tàu đểu), mà cụ yêu cầu sale quy hế ra tiền để trừ vào giá, sau đó thì cụ ra thẳng hãng sx phim: Vkool, LLumar... mà dán: sản phẩm chính hãng, giá rẻ hơn đại lý và thợ thì chuyên nghiệp, lành nghề hơn...
2. Trải sàn xe và thảm lót chân
3. Camera lùi: cụ nên ra các cửa hàng chuyên đồ nội thất, phụ kiện ô tô mà làm: ngon, bổ và rẻ
4. Màn hình DVD kèm GPS (cho camera lùi và nếu cụ có nhu cầu giải trí cao) hoặc gương chiếu hậu chống chói kèm màn hình tích hợp camera lùi.
5. Bậc lên xuống
6. Vè che mưa, nẹp chân kính inox

Trên là những mục em đã lắp cho vợ 2 của mình. CỤ cứ tham khảo xem nhé :D

nbtrung

Xe tải
Em thấy hãng có khuyến mãi dán kính mà chả biết chất lượng ra sao cụ ạ. Nếu cụ thông thái về dán kính cụ cho em xin lời khuyên ạ
3M Tàu, 800k/1 xe cụ ạ. Cụ mà dán phim xịn thì phải khoảng 5-6tr/1 xe cụ à.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ/ mợ,

Cảm ơn các cụ/mợ.
Em khuyên nhiều cụ rồi. Giờ em khuyên nốt cả cụ.
Không lắp thêm bất cứ thứ gì. Tiền để dán kính vkool hay llumar xịn ở ngoài là đủ để đi.
Cụ cứ đi 6 tháng đến 1 năm thì sẽ thấy chả cần lắp thêm gì. Mà trời Vn nóng nên đầu tư dán cái kính xịn cho nó mát. Đừng dán kính tàu 800-1000k làm gì.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Dĩ nhiên là đều làm ở ngoài. Vì đại lý ford họ chỉ gọi người ngoài vào làm rồi ăn chênh thôi.
Cụ nên nhớ Ford chỉ bán xe, không bán bất kỳ cái gì theo kiểu lắp thêm. Lắp thêm gần như do cái đaik lý tự làm thêm để ăn tiền.

Azeglio

Xe điện
Cảm ơn các vụ đã có lời khuyên. Em sẽ chạy ra chỗ cụ nào để tham khảo ạ

vespalx125ie

Xe máy
Em khuyên nhiều cụ rồi. Giờ em khuyên nốt cả cụ.
Không lắp thêm bất cứ thứ gì. Tiền để dán kính vkool hay llumar xịn ở ngoài là đủ để đi.
Cụ cứ đi 6 tháng đến 1 năm thì sẽ thấy chả cần lắp thêm gì. Mà trời Vn nóng nên đầu tư dán cái kính xịn cho nó mát. Đừng dán kính tàu 800-1000k làm gì.
Cụ ơi, ít nhất thì cũng phải lắp camera lùi và gập điện cho gương chiếu hậu chứ cụ nhỉ? Thiếu chúng thì sẽ không convenient được ạ :).

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, ít nhất thì cũng phải lắp camera lùi và gập điện cho gương chiếu hậu chứ cụ nhỉ? Thiếu chúng thì sẽ không convenient được ạ :).
Không cụ ơi, camera lùi không là gì bắt buộc cả. Nhất là Ford, xe hiện cả cột khoảng cách lên màn hình rồi, xe Eco thì gọn gàng, lùi vô tư cụ ạ. Cụp gương em nói thật chả cần vì nó động đến phần điện. Gập tay rồi quen thôi cụ ơi. Camry LE người ta gập ta cả chục năm có sao đâu cụ :P.
2 thứ em thấy cần là: Dán kính xịn và lắp camera hành trình.

Không cụ ơi, camera lùi không là gì bắt buộc cả. Nhất là Ford, xe hiện cả cột khoảng cách lên màn hình rồi, xe Eco thì gọn gàng, lùi vô tư cụ ạ. Cụp gương em nói thật chả cần vì nó động đến phần điện. Gập tay rồi quen thôi cụ ơi. Camry LE người ta gập ta cả chục năm có sao đâu cụ :P.
2 thứ em thấy cần là: Dán kính xịn và lắp camera hành trình.
thế cụ dán kính và lắp cam hành trình chưa ạ

kem.kul.hyn

Xe đạp
hôm trước e đi kiểm tra định kỳ 1000km thay dầu có 10p mà hết 600k, có đắt ko các bác

Lenovoquan

Xe máy
Cụ cứ ra ngoài lắp thêm đồ, chất lượng tương đương mà giá hạt rẻ hơn nhiều. Tiết kiệm một món để làm việc khác.

brightseavn

Xe máy
Sau khi lắp một số đồ cho eco thì em hữu dụng nhất thì là mấy cái này thôi
- Dán kính, cái này tiền nào của ấy, tùy các cụ
- Làm CC, đi đường trường hoặc đường ko quá đông cực sướng
- Làm gương gập. Nhưng các cụ cần chọn chỗ nào uy tín. Trước em làm ở Nam Trung Yên chả hiểu thợ làm kiểu đ gì gẫy mấy cái lẫy nhựa ốp củ gương. Gẫy ở cả 2 bên mơi đau chứ. Rồi nó dùng 3M dính vào, cả keo nữa. Dcm lũ thợ em càng nhìn càng thấy bực

ppcnew

Xe đạp
Các bác cho hỏi ecosport bản tita có cửa sổ trời không ạ? Em thích cái này cho thoáng!

Ecosport2016

Xe đạp
Ở Đà Nẵng làm CC ở chổ nào uy tín và giá cả hợp lý các cụ.