Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào

pbinh979

Xe tăng
Nhà cụ COCC ở đâu? Mai em mà ra được cà fe em cũng ra

vumap

Xe máy
OK cụ COCC hôm trước em mua còn 2thanh Front và 3 thanh Front Lower Bar, hiện tại không biết còn hàng hay không, máu thì múc luôn cụ ah, em nghĩ sống là không chờ đợi, cụ ah ... Em đang chờ cái thanh lắp phía sau cốp : Read Strut Bar, còn mấy cái khác cũng chưa cần tới ! Xe LD chắc cần cả bộ cụ nhỉ ?

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Lắp mấy cái cân bằng thì nặng thêm 15kg đó các cụ, tác dụng của nó không được mấy mà lại giảm mất một chút thời gian tăng tốc của xe.
Về chân ga điện tử, tại sao lại là Drive-By-Wire (DBW), mời các cụ xem cái ảnh này, đây là cái chân ga xe của mình đấy ạ, mỗi một bảng mạch và mấy miếng tiếp xúc thôi:

vumap

Xe máy
Rùi sao nữa cụ Vitgia ui ? Em nóng ruột quá rùi ... cụ cho thêm thông tin để hiểu thêm về em nó !?

perfume_212

Xe hơi
Lắp mấy cái cân bằng thì nặng thêm 15kg đó các cụ, tác dụng của nó không được mấy mà lại giảm mất một chút thời gian tăng tốc của xe.
Về chân ga điện tử, tại sao lại là Drive-By-Wire (DBW), mời các cụ xem cái ảnh này, đây là cái chân ga xe của mình đấy ạ, mỗi một bảng mạch và mấy miếng tiếp xúc thôi:

cu cho hoi dat hop ty tay nhu nao vay cu bao nhieu tien. Tren taobao co ma em ko biet dat hang kieu j, ko biet ben quang chau co ko de dot toi e di em khuan ve.thaks cu

Mark

Xe hơi
Cụ Reset cái ECU như thế nào vậy,
Em theo cái dưới đây:
1) Open fuse box in engine bay
2) Take out the 2 fuses (15A and 10A) from the box marked as "ECU" on the inside of the cover (cái này tương đương với số 2, 10 trong hướng dẫn sử dụng)
3) Turn on ignition until the dash lights come on
4) Wait 2 mins
5) Turn car off completely!
5) Pop fuses back in and start the car!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Rùi sao nữa cụ Vitgia ui ? Em nóng ruột quá rùi ... cụ cho thêm thông tin để hiểu thêm về em nó !?
Google đi cụ ơi, em cũng có nói ở vài chục trang trước rồi, tốc độ chém thế này thì không biết nó nằm ở trang nào nữa ;))
Đại loại nó là một chân ga điện tử và một bướm ga đóng mở bằng mô tơ. Khi đạp chân ga, vị trí ở chỗ nào thì sẽ gửi tín hiệu vào ECU, ECU kiểm tra xem thằng đạp ga là muốn tăng tốc hay là bị đạp nhầm chân ga để gửi tín hiệu đóng mở mô tơ bướm ga. Do vậy, thời gian từ khi đạp chân ga cho tới khi mở bướm ga bị trễ 0.5-1.5 giây tùy nhà sản xuất.

vumap

Xe máy
Biết là vậy rùi, nhưng nếu cụ có tài liệu nào thuyết phục ... show ra cho anh em chút ! Em tìm trên google ... ít quá, không thấy cái nào nói chi tiết chút !

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em theo cái dưới đây:
1) Open fuse box in engine bay
2) Take out the 2 fuses (15A and 10A) from the box marked as "ECU" on the inside of the cover (cái này tương đương với số 2, 10 trong hướng dẫn sử dụng)
3) Turn on ignition until the dash lights come on
4) Wait 2 mins
5) Turn car off completely!
5) Pop fuses back in and start the car!
Cảm ơn cụ,
Gớm cụ chơi toàn tiếng tây làm em đọc mãi mới hiểu,
;))

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Ngon rồi, mai em có cái để nghịch rồi, mấy hôm nay xe em đi hơi lag nhẹ một tí, ko biết có phải do xăng đổ cây Petronas Mê Linh hay cái của khỉ gì nữa. Tối mai ăn xong em qua nhà cụ rồi cafe luôn, cụ nào thích cafe cà pháo thì đến nhé, quan điểm cafe nếu đông thì campuchia, ko thì mất hết khách ;))
Bao giờ các cụ thử cái lọc gió cho em xem với,

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Các cụ đặt hàng lọc gió K&N lưu ý:

Như trước em nói và em nhắc lại việc này lần cuối.

1. Em đặt hộ các cụ.
2. Vì em ko kinh doanh cái này, nên nếu có sảy ra hư hỏng gì thì chớ alô em.
3. Đặt hàng mất 2 tuần kể từ ngày chuyển tiền đặt cọc. + thêm 2-3 ngày chuyển từ SG ra HN.
4. Giá ud60 không bao gồm phí chuyển từ SG ra HN. Tỷ giá ngoài (hiện em phải thanh toán theo tỷ giá 21100)

5. Vì em kô dùng tài khoản cá nhân nên có lẽ các cụ muốn mua thì:
a) Gửi PM cho em, để em thống kê cho nhanh. Chứ đặt ở đây thì với tốc độ chém thế này thì em kô tổng kết được.
b) Chắc nhờ tài khoản cụ Vitgia để chuyển tiền cho tiện.
c) Hạn chót đặt hàng và chuyển tiền là ngày chủ nhật 11-9-2011.

Túm lại đến giờ đã có các cụ sau nhắm món dây nhợ: COCC, Anthq, Sepbu, Symbolic, Khánh Lộc
Chốt ngày rồi ủy quyền cho cụ nào am hiểu cái anh chợ giời để mua đủ đồ đê
Sau khi em làm theo các bác 2 bước :
- Reset cơ chế Drive-By-Wire
- Nối thêm dây đất (Ground)
Em thấy cảm giác sau :
- Em không biết lắm về lag hay điếc, nhưng xe em bây giờ thấy nhẹ bẫng, chân ga nhậy, đặc biệt khi mình nhấc chân ga ra, xe vẫn có cái đà chạy rất êm giống như chạy số sàn. Trước đây mỗi lần em buông chân ga xe nó hạy bị gìm lại, mình tưởng xe mình đời thấp hộp số ít bước nên cảm giác sang số nó thế ,
- Cái đồng hồ báo nhiên liệu tức thời : Km/L có vẻ khả quan hơn, cái này chưa kiểm chứng được, phải đợi thêm thời gian.
Mai em đi Cửa Lò, khi về sẽ có báo cáo kết quả đường dài,
Cảm ơn các bác, còn cái vụ lọc gió không thấy bác nào cho em cái địa chỉ để em chuyển tiền đặt mua,
Quên mất, cái vụ đặt lọc gió KN thì em gặp bác nào đây,
Em tô đậm để các bác chú ý giúp
:-c
Ơ, tiện cái thể, cụ lấy cho em 1 cái với. Em cảm ơn cụ trước. Cụ PM cho em xin số TK để em chuyển ngân lượng, hoặc cách nào cho tiện cũng được ạ.

Tiện cái thể lần nữa, các cụ đang lắp dây nối âm, giúp em luôn một bộ với (hình như cụ nào nhận đi chợ hộ anh em, xác nhận cho em với).

Đọc thấy hấp dẫn quá, em cũng muốn thử tý.
Hi,

Tiện quá nhỉ, cụ lấy giúp cho em một cái, cụ cho em số tài khoản để em chuyển tiền ạ.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Nhắc các cụ là reset ECU trước, sau đó mới reset Drive By Wire nhé, làm ngược lại là đâu lại đóng đấy :D

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Tối thì em hơi bận vì phải kèm cháu nó học bài, nên không cafe được. Mong các cụ thông cảm.
Sáng thứ 7 này em có thể OFF được. đúng 8h30 nhé, cho sớm không thì nắng lắm.

Rồi thay lọc gió luôn thể.

Cụ nào chưa đi làm dây điện thì tranh thủ làm đi. Đợt này em bận quá nên là ko đi làm hộ các cụ được.

@Vitgia, đề nghị kô mang theo F1, hihihi

Ngon rồi, mai em có cái để nghịch rồi, mấy hôm nay xe em đi hơi lag nhẹ một tí, ko biết có phải do xăng đổ cây Petronas Mê Linh hay cái của khỉ gì nữa. Tối mai ăn xong em qua nhà cụ rồi cafe luôn, cụ nào thích cafe cà pháo thì đến nhé, quan điểm cafe nếu đông thì campuchia, ko thì mất hết khách ;))
Cuối tuần này ọp ẹp tý nhỉ. 2 cụ chủ đạo Vitgia & COCC rảnh chứ?
Nhà cụ COCC ở đâu? Mai em mà ra được cà fe em cũng ra

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Đúng xe LD thì nó không thể bằng xe NK được cụ ạ. Em đi thử cả LTZ của cụ Pbinh979 và xe của cụ Vit thì khi vào cua chữ S xe em và xe LTZ bị nghiêng vặn nhiều hơn so với xe cụ Vit.

OK cụ COCC hôm trước em mua còn 2thanh Front và 3 thanh Front Lower Bar, hiện tại không biết còn hàng hay không, máu thì múc luôn cụ ah, em nghĩ sống là không chờ đợi, cụ ah ... Em đang chờ cái thanh lắp phía sau cốp : Read Strut Bar, còn mấy cái khác cũng chưa cần tới ! Xe LD chắc cần cả bộ cụ nhỉ ?

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Chia sẻ với các cụ,

Sáng nay em đi Sơn tây, đi đường Láng hoà lạc. mức tiêu thụ xăng trung bình tốt nhất em nhìn thấy là 6.9L/100km.

Mà công nhận là phải RESET xong chạy mấy chục km thì mới phát huy hiệu quả. CHứ chạy trong phố thì toàn 12L.

Tôi vừa đ Cửa Lò về, báo cáo với các bác:
- Xe đi ngon,
- Về nhiên liệu : Khúc đường HCM : khoảng 7,2L/100 Km (13.9Km/1L). Cả đi và về lòng vòng chơi ở Vinh hết 860 Km, về đến nhà tính trung bình : 12.7Km/1L
- Vọt nhanh tại tốc độ cao chưa thấy thay đổi nhiều (>80 Km/h), có lẽ vì chưa thay Bugi và lọc gió. Ở tốc độ dưới 80 Km/h tằng tốc vượt xe Ok.
Tks các bác đã chỉ giáo,

fuxe

Xe container
Các cụ hay cafe ở địa điểm nào thế ?
Tối thì em hơi bận vì phải kèm cháu nó học bài, nên không cafe được. Mong các cụ thông cảm.
Sáng thứ 7 này em có thể OFF được. đúng 8h30 nhé, cho sớm không thì nắng lắm.

Rồi thay lọc gió luôn thể.

Cụ nào chưa đi làm dây điện thì tranh thủ làm đi. Đợt này em bận quá nên là ko đi làm hộ các cụ được.

@Vitgia, đề nghị kô mang theo F1, hihihi

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đặt hàng lọc gió K&N lưu ý:

Như trước em nói và em nhắc lại việc này lần cuối.

1. Em đặt hộ các cụ.
2. Vì em ko kinh doanh cái này, nên nếu có sảy ra hư hỏng gì thì chớ alô em.
3. Đặt hàng mất 2 tuần kể từ ngày chuyển tiền đặt cọc. + thêm 2-3 ngày chuyển từ SG ra HN.
4. Giá ud60 không bao gồm phí chuyển từ SG ra HN. Tỷ giá ngoài (hiện em phải thanh toán theo tỷ giá 21100)

5. Vì em kô dùng tài khoản cá nhân nên có lẽ các cụ muốn mua thì:
a) Gửi PM cho em, để em thống kê cho nhanh. Chứ đặt ở đây thì với tốc độ chém thế này thì em kô tổng kết được.
b) Chắc nhờ tài khoản cụ Vitgia để chuyển tiền cho tiện.
c) Hạn chót đặt hàng và chuyển tiền là ngày chủ nhật 11-9-2011.
Sáng thứ 7 Of em gởi cụ xiền luôn,
Cụ không đi thì em đành chuyển qua TK vậy,

Đậm cho hoành tráng cụ dễ nhớ
Xe em : Laceti CDX 1.8 ; Biển số : 29A - 085 64
ĐT: 090 414 3686

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em quên,
Em đi mua cái đánh lửa đây,
Mỗi tội em không có đồ nghề để lắp
Sáng thứ 7 cụ nào có đồ lắp Bugi thì mang cho em mượn luôn,
Thanhk các cụ trước,
:D

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Bực thật, bực thật !
Mấy hôm trước trong dòng CDX có mỗi xe em chạy bốc, giờ thì cụ nào cũng bốc rồi biết khoe cái gì bây giờ nhể :))
@Vumap: cái dây mát của cụ trông thì đẹp chứ hiệu quả không được cao như dây toàn lõi đồng đâu.