Tin tức Lập team lái thử xe của Toy các cụ ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

quasin3000

Xe tăng
Sau một vài lần đi tham khảo và được lái thử các chiếc xe mình vừa sức mua, em khá băn khoăn và có mấy câu hỏi mong được các bác trong cộng đồng xe cho lời khuyên.

Thứ nhất là các xe được hãng cho mình lái thử nó có thật như xe mình mua hay không?

Một số chương trình lái thử khi em ngồi lên lái thì bị cái ông giám sát ngồi bên cạnh hướng dẫn chỉ trỏ cứ như là trẻ con lần đầu lên xe (em lái taxi cũng vài năm rồi) rất bực, không được thử đúng với ý của mình. Vậy mình có nên tìm thuê xe ngoài (giống chiếc mình định mua) để lái và cảm nhận trực quan không ạ.

Nhờ các bác giúp em.
Cụ bỏ tiền mua rồi thì nó không cần chú ý. Cần phải thông cảm cho các bạn, tài sản của công ty, nếu có va quệt phải đền cũng mệt.

Em có quen mấy bạn của hãng Mec, các bạn đấy hỏi đã lái xe chưa, lái xe nào và giới thiệu sự khác nhau giữa Mec và xe đã lái. Bạn này có kinh nghiệm nhìn người cầm vô lăng sẽ biết người học tử tế hay ámater. Cũng hay.

QV.BTM

Xe tải
Cụ bỏ tiền mua rồi thì nó không cần chú ý. Cần phải thông cảm cho các bạn, tài sản của công ty, nếu có va quệt phải đền cũng mệt.

Em có quen mấy bạn của hãng Mec, các bạn đấy hỏi đã lái xe chưa, lái xe nào và giới thiệu sự khác nhau giữa Mec và xe đã lái. Bạn này có kinh nghiệm nhìn người cầm vô lăng sẽ biết người học tử tế hay ámater. Cũng hay.
Đúng là đẳng cấp của mec nó khác quá cụ nhỉ, em thì ko có tiềm lực để mua mec rồi, mua về chạy dịch vụ thôi ạ

Ngocduyet97

Xe tải
Cụ định mua con gì đấy vios à

202

Xe container
Sau một vài lần đi tham khảo và được lái thử các chiếc xe mình vừa sức mua, em khá băn khoăn và có mấy câu hỏi mong được các bác trong cộng đồng xe cho lời khuyên.

Thứ nhất là các xe được hãng cho mình lái thử nó có thật như xe mình mua hay không?

Một số chương trình lái thử khi em ngồi lên lái thì bị cái ông giám sát ngồi bên cạnh hướng dẫn chỉ trỏ cứ như là trẻ con lần đầu lên xe (em lái taxi cũng vài năm rồi) rất bực, không được thử đúng với ý của mình. Vậy mình có nên tìm thuê xe ngoài (giống chiếc mình định mua) để lái và cảm nhận trực quan không ạ.

Nhờ các bác giúp em.
Nó hướng dẫn là trách nhiệm của nó. Nhiều ông có bằng mà chục năm ko lái nhỡ mà tê tái lại đổ tại ông giám sát. Mà xe thử ko có phanh phụ. Cụ biết thì cứ thao tác đúng. Đặt mình vào vị trí người khác khác sẽ hiểu.

Hoàng Trang

Xe ngựa
À, tiện các cụ cho em hỏi luôn. Em muốn mua xe về chạy dịch vụ (chạy dịch vụ ứng dụng grab hoặc tương tự ấy) thì có nên ko, vì giờ em cũng ko đủ 100% tiền mua xe phải đi vay thêm ạ
Theo em là không ợ.

QV.BTM

Xe tải
Nó hướng dẫn là trách nhiệm của nó. Nhiều ông có bằng mà chục năm ko lái nhỡ mà tê tái lại đổ tại ông giám sát. Mà xe thử ko có phanh phụ. Cụ biết thì cứ thao tác đúng. Đặt mình vào vị trí người khác khác sẽ hiểu.
Vầng, em cũng chỉ phàn nàn tý ở đây thôi chứ ko trách cứ gì bạn ấy.
Theo em là không ợ.
Cho em xin ít góp ý với ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vầng, em cũng chỉ phàn nàn tý ở đây thôi chứ ko trách cứ gì bạn ấy.

Cho em xin ít góp ý với ạ
Cụ mua xe vì nhu cầu đi lại thỉnh thoảng rỗi rãi lôi ra chạy vài cuốc thì oke. Nhưng phải vay để mua với mục đích chính chạy grap thì theo em ko nên ạ. Grap hay một số ứng dụng tương tự bản chất là hình thức đi ghép xe. Khi vào VN thì bị biến thành hình thức kinh doanh như taxi, nhà nhà mua xe, người người mua xe. Tuy nhiên đã qua giai đoạn cá kiếm, giờ bão hoà rồi. Cụ phải vay để mua thì cần tính chi tiết lãi suất và các chi phí ợ.

QV.BTM

Xe tải
Cụ mua xe vì nhu cầu đi lại thỉnh thoảng rỗi rãi lôi ra chạy vài cuốc thì oke. Nhưng phải vay để mua với mục đích chính chạy grap thì theo em ko nên ạ. Grap hay một số ứng dụng tương tự bản chất là hình thức đi ghép xe. Khi vào VN thì bị biến thành hình thức kinh doanh như taxi, nhà nhà mua xe, người người mua xe. Tuy nhiên đã qua giai đoạn cá kiếm, giờ bão hoà rồi. Cụ phải vay để mua thì cần tính chi tiết lãi suất và các chi phí ợ.
Vâng, em cảm ơn mợ Trang đã cho em lời khuyên ạ, em cân nhắc xem thế nào

dzung_201

Xe tải
Chương trình kết thúc rồi à các cụ

HICT

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Có vẻ như năm nay Toy muốn chiếm lĩnh lại thị phần ôtô nên tung ra event để các cụ tới trải nghiệm.

Các dòng xe như Vios, Corolla, Wigo, Rush, Fortuner, Hilux, Innova được chạy thử 2 đường riêng biệt ở event.

Event này em thấy cụ nào muốn đi thử xe thì thoải mái chở gia đình tới vì có khu giải trí, thư giãn cho trẻ em và phụ nữ. Có cả ca sĩ nổi tiếng đến hát như Đức Phúc, Vũ Cát Tường sĩ nhưng em thì không quan tâm bằng Toyota có triển lãm các mẫu xe khác. Em cx chưa rõ là các loại nào, hi vọng có Camry 2019, hix

Địa điểm và thời gian vào cuối tuần: 8g – 17g, ngày 23 - 24/03
Xe xịn lái giúm gió quá

Trạng thái
Thớt đang đóng