Thảo luận Lắp thêm đèn sương mù

culilaixe

Xe đạp
Em nghe cụ HEAVY TRUCK còm ở trên chả biết thế nào cụ. Có hiệu quả thật không. Em cần là nó phá sương thật sự chứ không cần lắp cho đẹp đâu ạ nên cụ tư véo chuẩn cho em nhát nhé.
Theo thiển ý của cháu, các cụ đều đúng cả. Tuỳ theo điều kiện thời tiết nơi thường xuyên sử dụng mà các cụ lắp đặt và các cụ bán hàng cũng nên tư vấn cặn kẽ hơn.
- Nếu các cụ chỉ chạy đồng bằng, thỉnh thoảng gặp mưa và sương mù nhẹ nhàng thì có thể chỉ thay bóng phá sương là được.
- Các cụ thường xuyên chạy miền núi sương nhiều và dày hơn các cụ qua NAMVU nghiên cứu mấy bộ hella, narva.
- Các cụ mà hay y tí, mã pì lèng thì đúng như cụ HEAVY TRUCK nói, có khi tắt hết đèn lại đi dễ hơn.

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
Theo thiển ý của cháu, các cụ đều đúng cả. Tuỳ theo điều kiện thời tiết nơi thường xuyên sử dụng mà các cụ lắp đặt và các cụ bán hàng cũng nên tư vấn cặn kẽ hơn.
- Nếu các cụ chỉ chạy đồng bằng, thỉnh thoảng gặp mưa và sương mù nhẹ nhàng thì có thể chỉ thay bóng phá sương là được.
- Các cụ thường xuyên chạy miền núi sương nhiều và dày hơn các cụ qua NAMVU nghiên cứu mấy bộ hella, narva.
- Các cụ mà hay y tí, mã pì lèng thì đúng như cụ HEAVY TRUCK nói, có khi tắt hết đèn lại đi dễ hơn.
đó là 1 số trường hợp hy hữu nhưng đường sương mù thì như này em nghĩ là đủ

Daijobu

Xe hơi
trước e cứ nghĩ lắp cái đèn vàng giống mấy cụ đi xe tải là xong, hoá ra cũng cầu kì nhỉ.

Xe Zin1979

Xe buýt
Cụ cho em hỏi: 1. Hiện tại xe em 626 đời 97 đèn không tối lắm nhưng cũng không "đọ" được với các Cụ 2b và 4b của các Cụ. Vậy xe em lắp thì dùng đèn gì? (Em muốn là đi được cả sương mù).
2. Nếu lắp thì lắp ở khu vực nào, vì em thấy xe em chẳng có chỗ nào để lắp. heeeee. Cụ cho em cả rổ giá em nó luôn nhé

cuibap73

Xe máy
Xe em altis 2015 MT chưa có đèn gầm thì lắp cái nào là hợp lý các cụ

Denledoto.com

Xe tăng

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đang muốn lắp cái đấy đây, hóng luôn bài của cụ vậy ? E tìm mãi chưa thấy ưng cái nào cả

Denledoto.com

Xe tăng

TuNam

Xe tải
Mời các bác tham khảo mẫu đèn sương mù chuyên dụng NARVA Ultra Compact 150 của bên e nhé:

Nó có vệt sáng vàng quét cực rộng ntn, soi rõ hai bên lề đường và mọi góc cua trong mọi thời tiết:

Hàng nhập khẩu từ hãng NARVA Australia, bảo hành 2 năm.

Chi tiết sp: http://www.namvu.com.vn/den-suong-mu-ultra-compact-150-8538473.html

Chúc các bác luôn Nhìn xa trông rộng nhé!!!

Bóng này lắp đặt tháo ra tháo vào có nhanh không bác ? Vì đi chơi đường núi xong lại về đô thị muốn cất đi. Có cách nào nối gá nhanh cho 1 chuyến rồi lại tháo ra không bác, kể cả chạy ắc quy nhỏ bên ngoài cũng được. Bác tư vấn giúp cho Everest 2016 nhé

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bóng này lắp đặt tháo ra tháo vào có nhanh không bác ? Vì đi chơi đường núi xong lại về đô thị muốn cất đi. Có cách nào nối gá nhanh cho 1 chuyến rồi lại tháo ra không bác, kể cả chạy ắc quy nhỏ bên ngoài cũng được. Bác tư vấn giúp cho Everest 2016 nhé
Bên em có thể làm bộ gá và giắc điện chờ sẵn bác ạ. Thời gian tháo lắp chỉ mất 5p thôi.

TuNam

Xe tải
Bên em có thể làm bộ gá và giắc điện chờ sẵn bác ạ. Thời gian tháo lắp chỉ mất 5p thôi.
Cảm ơn bác, để thu xếp qua chỗ bác. Lần này đi 2 xe, muốn lắp cho yên tâm. Mà nếu mua thêm bộ kích dự phòng để trong xe thì có dùng làm nguồn được không bác, nói chung không muốn động gì vào điện đóm của xe :) Bác cho cái ảnh thì quý quá

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cảm ơn bác, để thu xếp qua chỗ bác. Lần này đi 2 xe, muốn lắp cho yên tâm. Mà nếu mua thêm bộ kích dự phòng để trong xe thì có dùng làm nguồn được không bác, nói chung không muốn động gì vào điện đóm của xe :) Bác cho cái ảnh thì quý quá
Các bộ kích điện có dòng tức thời rất lớn nhưng chỉ trong vài giây thôi bác ạ. Nếu mình lắp thêm 1 bộ dây điện cấp nguồn từ acquy ra thì sẽ có cầu chì ngay sau cực dương acquy, khi nào ko dùng bác rút cầu chì ra là yên tâm tuyệt đối.

BanTaiCui

Xe hơi
Vâng, loại đèn sương mù NARVA Ultra Compac này bên em chuyên bán cho các bác tài đi xe đường dài và miền núi:

http://www.namvu.com.vn/den-suong-mu-ultra-compact-150-8538473.html

Nó có vệt sáng vàng đậm, quét cực rộng nên có thể soi rõ mọi góc cua và lề đường trong mọi thời tiết:

Chúc cả nhà mình luôn Nhìn xa trông rộng - Đánh bật bóng đêm nhé!!!
Kính cụ em chạy BT50 cũng muốn lắp thêm loại đèn sương mù này, xin cụ cho em xin vài thông tin trước khi em lắp.
1. Chi phí toàn bộ 2 đèn, công, vật tư....chỉ việc sử dụng là bao nhiêu ?
2. Nơi sản xuất của loại đèn này ở quốc gia nào, hàng chính hãng sản xuất ở nước nào hay hàng nhái của Khựa, tiền nào của nấy em chấp nhận nhưng phải rõ ràng.
3. cường độ sáng và vết cắt có được như trong ảnh không, hay được bao nhiêu % như ảnh, vì hình ảnh mang tính quảng cáo nên nó rất nuột. Em sợ lắp vào rồi ánh sáng ko gom mà tóe loe thì kinh lắm.
4 Lắp đèn này có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện trên xe không, vì xe em thay cái bóng khác thôi là nó báo lỗi ạ.
Cảm ơn cụ !!!!!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Kính cụ em chạy BT50 cũng muốn lắp thêm loại đèn sương mù này, xin cụ cho em xin vài thông tin trước khi em lắp.

Đèn, phụ kiện và công lắp 3900k bác ạ.
2. Nơi sản xuất của loại đèn này ở quốc gia nào, hàng chính hãng sản xuất ở nước nào hay hàng nhái của Khựa, tiền nào của nấy em chấp nhận nhưng phải rõ ràng.

Hiện em có sẵn đèn Hella Comet 450 sx tại Ấn Độ.

3. cường độ sáng và vết cắt có được như trong ảnh không, hay được bao nhiêu % như ảnh, vì hình ảnh mang tính quảng cáo nên nó rất nuột. Em sợ lắp vào rồi ánh sáng ko gom mà tóe loe thì kinh lắm.

Đèn sương mù xịn đều tạo ra vệt sáng như vậy. Bác có thể qua em xem thực tế trước khi lắp.
4 Lắp đèn này có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện trên xe không, vì xe em thay cái bóng khác thôi là nó báo lỗi ạ.

Em lắp bộ dây riêng từ acquy ra nên ko ảnh hưởng đến xe.
Cảm ơn cụ !!!!!

BanTaiCui

Xe hơi

Đèn, phụ kiện và công lắp 3900k bác ạ.

Hiện em có sẵn đèn Hella Comet 450 sx tại Ấn Độ.

Đèn sương mù xịn đều tạo ra vệt sáng như vậy. Bác có thể qua em xem thực tế trước khi lắp.

Em lắp bộ dây riêng từ acquy ra nên ko ảnh hưởng đến xe.
Cảm ơn cụ !!!!!
Cảm ơn cụ đã cho thông tin, rảnh em qua xem rồi lắp 1 đôi đi đường núi cho thêm tự tin..Em muốn lắp vào cái hốc dưới cùng của cản trước ko biết có vừa không.

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã cho thông tin, rảnh em qua xem rồi lắp 1 đôi đi đường núi cho thêm tự tin..Em muốn lắp vào cái hốc dưới cùng của cản trước ko biết có vừa không.

Cường độ ánh sáng và đường cắt cụ có thể qua trực tiếp của hàng để test ạ
Còn xuất xứ thì là trung quốc nhưng có nhiều loại cụ nhé như bi iph ,tw-gt ,gtr ạ
Và giá cũng khác nhau
Lắp vào có giây giật lấy điện bình ắc quy
Đèn của cụ chỉ làm lệnh khiển nên k ảnh hưởng j ạ