[Funland] Lắp VTV Cab+Internet

hminh2005

Xe điện
Hiện nhà em đang dùng VNPT+VTVCab. Tất cả các gói đêu sang năm mới hết hạn (đã đóng cả năm). Nay chuyển sang chỗ mới. Dự định là yêu cầu nhà mạng chuyển sang toàn bộ. Tuy nhiên để có thể kết hợp CAB+Internet thì có nên dùng gói VTV Cab+Internet ko các cụ. Em có tìm trên OFF nhưng thớt từ 2016 nên chất lượng Intểnt bị chê kinh lắm. Không rõ bây giờ có cải tiến được hơn không ? Và giá lắp Cab riêng hoặc combo cả Internet có chênh nhau nhiều ? Khu em chỉ lắp VTV Cab + VNPT (có lẽ họ đã độc quyền)

Moriarty

Xe container
Internet là đủ rồi cụ, làm con smart TV rồi mua gói FPT Play hoặc K+ xem trên app

thuyphongthanh

Xe lăn
Lắp riêng hai thứ đó ra cụ ạ.

formen

Xe lăn
Cụ bị dk thừa gói cab rồi. Hoặc tivi đời cũ k muốn thay đổi thì để nguyên. Còn k mua tvi đời mới+ in ternet và đăng ký mytivi hoặc các gói cc nêu trên.

Em đc cậu em cho cái mytivi box có sẵn tk mytivi cắm vào tivi cũ dùng k thích vì lag. Đem trả mua cái tv mới cắm ăng tem kts tvb t2 xem vtvt1. Xong.

Vinhdq164

Xe buýt
Cụ dùng VNPT thì dùng thêm gói Mytv là ok. E nhớ là nhà e dùng gói cả mạng cả tivi 225k chạy full phè phè chẳng giật lác bao giờ( Có thể nhu cầu nhà e ít) Còn muốn xem đá bóng nữa thì mua thêm gói K+ nữa là ok

Wakeup

Xe điện
Em vừa đăng ký gói Vinaphone Home Kết nối, cước 319,000đ/tháng (đóng cả năm thì còn đc cộng thêm 3 tháng, thành ra có 255,000đ/tháng, chưa kể trừ 10% nếu th.toán trong tháng 3 nữa)
Gói này gồm internet 100Mb/s và myTV, data 30Gb (chia sẻ đc cho 4 thành viên), miễn phí 1,000 phút gọi nội mạng, 50 phút gọi ngoại mạng.

Chỉnh sửa cuối:

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nhà em vừa chuyển sang toàn bộ VTV cab, cả truyền hình, internet có hơn 300k dùng cũng như VT thấy ổn. Rẻ thật

vim732000

Xe buýt
VTV cab giờ còn kênh gì hay đâu, chất lượng thì xuống cấp, xem như hạch. Net của bọn này cũng lởm. Chuẩn nhất giờ là Net VNPT và mua gói My TV của VNPT mà xem.

vihali

Xe container
Hiện nhà em đang dùng VNPT+VTVCab. Tất cả các gói đêu sang năm mới hết hạn (đã đóng cả năm). Nay chuyển sang chỗ mới. Dự định là yêu cầu nhà mạng chuyển sang toàn bộ. Tuy nhiên để có thể kết hợp CAB+Internet thì có nên dùng gói VTV Cab+Internet ko các cụ. Em có tìm trên OFF nhưng thớt từ 2016 nên chất lượng Intểnt bị chê kinh lắm. Không rõ bây giờ có cải tiến được hơn không ? Và giá lắp Cab riêng hoặc combo cả Internet có chênh nhau nhiều ? Khu em chỉ lắp VTV Cab + VNPT (có lẽ họ đã độc quyền)
Năm ngoái em đk gói Thể thao có mytv, K+, internet, data và tháng rồi em down về gói tiết kiệm, bỏ K+ đi. MyTV thì em chả xem nhưng nó có sẵn. Em đk chủ yếu là internet + data4G.

Internet tốc độ đâu như 40Mbps là quá thoải mái, còn 15GB/tháng data là để cho sim vina. Tính ra khoảng 250k, cũng rẻ rồi.

Nghiêm H Sơn

Xe tải
VTV cab giờ còn kênh gì hay đâu, chất lượng thì xuống cấp, xem như hạch. Net của bọn này cũng lởm. Chuẩn nhất giờ là Net VNPT và mua gói My TV của VNPT mà xem.
:))
E làm bên VTVcab đây ạ, cảm ơn phản hồi của bác ;))
Trên quan điểm cá nhân thì giờ các nhà mạng (bao gồm cả VTVcab) đều chuyển sang công nghệ GPON hết rồi, tức là về công nghệ thì như nhau, vấn đề còn lại chỉ là chạy đua về giá thôi. Mà nhà mạng chạy đua về giá thì người tiêu dùng được lợi. Không đứng trên quan điểm là người VTVcab, mà trên quan điểm người tiêu dùng, các bác cứ thấy nhà mạng nào rẻ và phù hợp với nhu cầu thì dùng thôi.

santavn

Xe tải
E dùng net cab VTV, vô cùng lởm

Công Minh HN

Xe tải
Theo em cụ bỏ VTVcab đi ạ, dùng VNPT thôi và xài thêm MyTV để xem truyền hình qua Internet luôn.Cụ chỉ nên dùng Cab nếu có nhu cầu xem truyền hình trên nhiều tivi vì chia tín hiệu được mà giá vẫn thế. Còn không có nhu cầu như vậy thì xài Combo của VNPT thôi. Em đang dùng Combo cả Internet + Truyền hình của VNPT, mua thêm cả gói xem 4 kênh K+ và em còn thuê cả TV Box chứ không xài qua App vì em thích dùng điều khiển ngoài hơn. Em đóng cả năm tính ra chưa đến 400k thì phải, em ko nhớ chính xác vì cũng lâu rồi. Ngoài ra cụ mà còn xài số di động của Vinaphone (chỉ Vinaphone thôi nhé vì Mobi tách ra khỏi VNPT rồi) thì được xài mạng miễn phí luôn. Em và vợ em đều dùng số Vinaphone nên vào mạng tẹt ga.

maxonha

Xe máy
Đừng dùng VTV+internet mình phải bỏ đây.. internet chậm kinh khủng luôn. Giờ bác làm gói FPT+truyền hình kinh tế hơn ông Vtvcab+internet mà sử udngj sướng hơn nhiều

Wakeup

Xe điện
Năm ngoái em đk gói Thể thao có mytv, K+, internet, data và tháng rồi em down về gói tiết kiệm, bỏ K+ đi. MyTV thì em chả xem nhưng nó có sẵn. Em đk chủ yếu là internet + data4G.

Internet tốc độ đâu như 40Mbps là quá thoải mái, còn 15GB/tháng data là để cho sim vina. Tính ra khoảng 250k, cũng rẻ rồi.
Em vừa đăng ký lại gói Vinaphone Home Kết Nối, 100Mbps + 30GB giá 319,000/tháng. Trả trước 12 tháng đc cộng thêm 3 tháng, trừ thêm 10% đóng tiền trong tháng 3.
Thành ra mỗi tháng tiền cước chỉ có 229K.

HN_2012

Xe tăng
:))
E làm bên VTVcab đây ạ, cảm ơn phản hồi của bác ;))
Trên quan điểm cá nhân thì giờ các nhà mạng (bao gồm cả VTVcab) đều chuyển sang công nghệ GPON hết rồi, tức là về công nghệ thì như nhau, vấn đề còn lại chỉ là chạy đua về giá thôi. Mà nhà mạng chạy đua về giá thì người tiêu dùng được lợi. Không đứng trên quan điểm là người VTVcab, mà trên quan điểm người tiêu dùng, các bác cứ thấy nhà mạng nào rẻ và phù hợp với nhu cầu thì dùng thôi.
VTVcab + Internet bên cụ thay nhà mạng rồi à, giờ nhà mạng là bên nào chất lượng thế nào cu?
Cùng công nghệ nền nhưng đầu tư và hạ tầng với kỹ thuật viện khác nhau nhiều khi chât lượng cũng khác nhau nhiều, thấy các bạn sales quảng cáo em cũng đang tính gom lại 1 mối.

DiamondLee

Xe hơi
Dạo này Net VNPT cũng lag lắm các cụ ạ. Nhà em dùng của VNPT mà thằng con kêu học không đc, 1 lúc lại out, nhiều khi phải xài 4g cho nó dùng.

HN_2012

Xe tăng
Dạo này Net VNPT cũng lag lắm các cụ ạ. Nhà em dùng của VNPT mà thằng con kêu học không đc, 1 lúc lại out, nhiều khi phải xài 4g cho nó dùng.
Nhà em cũng đang dùng VNPT nhiều lúc như rùa bò, mà gọi với nhắn trên app như không, không trả lời gì cứ nói báo KT thôi, đội này DV CSKH tưởng kha lên nhưng mạng lối là lại đâu vào đó, chán lắm.

hoviethung

Xe lăn
Mình mới nhận tin nhắn của vtvcap như thế này. Không biết có đúng như nội dung không? Nhà mình vẫn đang dùng vtvcap do còn Ti-Vi đời cũ và cả mạng vnpt nữa.

Taihoatu

Xe lăn
Nhà em đang dùng cả combo, cab-net-hd, thấy ổn, trẻ con học online thoải mái, một năm đâu đóng hơn 4tr đc khuyến mại 2 tháng. Mà đỡ phải đi thêm 1 đường dây của nhà mạng khác