[VHGT] Lê Văn Lương Hướng - Đường Láng Bắt Được Bác Này.

cantona

Xe container
Chắc cụ đó muốn rẽ phải nên cần lấn đường trước cho dễ.

superdrives

Xe điện
Đành rằng đồng ý với cụ chủ là ý thức tham gia gt nhiều ngừoi kém, lúc nào cũng muốn chen lấn mà k chịu sếp hàng trình tự.
tuy nhiên trường hợp này em thấy phía trc ô tô là một loạt xe máy đứng chờ lên k thể nói xe này móc lái làm tắc đường dc, việc họ chuyển làn khi không có biển cấm và k tạt đầu ai là bt
Cụ lên container rồi mà hình như vẫn chưa nhận ra vấn đề trong bức ảnh của chủ thớt. Ở đây là BOX văn hóa giao thông cụ ạ. Bao nhiêu comment rồi. Có ai bảo cụ Altis sai luật đâu, ở đây là ý thức, đường đông đúc lại chỗ đang có công trình thi công nên đường hẹp hơn, đến 2B còn chẳng đi nổi thì cụ Altis móc lái ra song hành để làm gì ạ? để không cho 2B đi nữa à? Nói thật với cụ nhiều khi đường quá đông em muốn rẽ nhưng em lại chẳng giám rẽ nữa vì sợ tắc đường em đành đi thẳng lên chỗ thoáng rồi tìm cách sau đấy ạ! Em ngại bị những ánh mắt hình viên đạn lắm ạ. Tuy nhiên em ko sai tý nào nhưng em ngại làm khó cho người khác. Cái logo OF có thể đã cho em thêm 1 chút ý thức vì cộng đồng, vì mọi người cụ ạ! chứ không pahir chỉ chăm chăm đúng pháp luật là đủ đâu ạ. Pháp luật điều chỉnh xã hội luôn đi sau những diễn biến (có hiện tượng thì mới biết để sinh ra luật để điều chỉnh hiện tượng đó nên pháp luật thường ra đời sau) và cơ sở chủ đạo của luật pháp Việt nam được xây dựng trên nền tảng đạo đức xã hội. Thế nên xã hội rất cần "Ý Thức"!

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
Văn hóa giao thông. Chứ có gi to tát đâu. Thi cứ coi như ta sóngvtrong xã hoi mạnh ai người đó đi đi. Chung ta xây dựng văn hóa giao thông thôi mà.

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Văn hóa chạy xe ở Hanoi ta mà, SG, ĐN, ...họ ko đi vậy

Nên suy nghĩ thôi anh e à

Mẹ xb

Xe hơi
các cụ có ném đá E thì E nhận nhưng E cực kỳ ghét cái kiểu đi của người trong ảnh

docomo

Xe hơi
Chắc bác này đang vội cái gì nên mới chen sang nhưng nói chung đi thế này cũng không ủng hộ

vqcuong

Xe hơi
Chiều đi làm về đường Tôn đức Thắng bé tẹo chia 2 làn mà các cụ ô tô chẳng thiếu lần dàn hàng 3 hàng 4/ 1 bên, xe máy chũng cháu le lỏi như con giun con dế đến là khổ. Chắc các cụ to nên các cụ có quyền :(

Chỉnh sửa cuối:

sudoku

Xe buýt
Đây chỉ là văn hóa tham gia giao thông thôi mà

xibum

Xe hơi
Nhiều người cứ tỏ vẻ ra đây trên OF phải thế này thế nọ.
Thứ nhất đường này có phân làn oto xe máy ko ?
Thứ 2 là bác còn chẳng phân biệt đc đâu là làn trong, làn ngoài
Cái nick của cụ như này thì em nghĩ cụ làm gì rồi nhưng nhưng người làm nghề này thì thường có cách lý luân và suy nghĩ nhiều IQ hay lăm.
Thế thì đi oto hay xe máy mới có cái gọi là có ý thức hay gọi là vô văn hóa ạ.

Thienthanh1504

Xe hơi
Ở VN thực sự chưa có văn hóa giao thông! năm ngoái em đi xe đạp bên UK, đường hẹp thế là cả đoàn xe ô tô cứ nối dài đi sau em mặc dù họ có thể cố vượt (như VN ta thì ô tô vượt lâu rồi), nhưng chưa an toàn nên họ chưa vượt, em thì cứ cắm cúi đi, không biết phía sau có xe vì họ không hề bấm còi, đến lúc em ngoái lại thấy một đoàn xe sau mình mà xấu hổ quá, tấp vội vào lề dừng lại cho họ vượt qua.
Tình huống khác là em cũng đi xe đạp, chạm vào một chú nhóc đi trước, chú ấy quay lại "sorry", mặc dù chú ấy không hề có lỗi.
Luật của họ rất nghiêm, đi xe đạp ban đêm không bật đèn, em bị 02 anh chị Police dừng lại và phạt 60 bảng, nếu đi qua hầm phải dắt bộ mà không xuống xe thì sẽ bị phạt 500 bảng. Phạt nặng nên ý thức người dân rất cao, dân Việt mình sang không có VH cũng phải có VH hết.

blackpaint

Xe container
Cái nick của cụ như này thì em nghĩ cụ làm gì rồi nhưng nhưng người làm nghề này thì thường có cách lý luân và suy nghĩ nhiều IQ hay lăm.
Thế thì đi oto hay xe máy mới có cái gọi là có ý thức hay gọi là vô văn hóa ạ.
Ô tô hay xe máy đều là phương tiện cơ giới đường bộ, về Luật hay về tình là bình đẳng, xe máy đi sau thì cứ bám sau mà đi, sao lại cứ phải đòi hỏi cái quyền đi trước ô tô. Cá nhân em cũng đi xe máy, dừng đèn đỏ nếu thấy có chỗ thì đỗ vào, nếu ô tô đỗ rồi thì mình đỗ sau họ, có gì phải xoắn vì mình đến sau thì xếp sau là đương nhiên. Cái chen lấn nói đến là đi lên vỉa hè, đi lấn sang làn đối diện... đợt này chỗ ngã tư Trần Khát Chân, Phố Huế, ... đang làm cầu vượt, hướng đi hầm Kim Liên tắc gớm lắm, xe máy cứ leo lên vỉa hè đi, cháu đi thường xuyên nhưng chưa bao giờ leo lên vỉa hè đi như thế.

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
ai cũng cho mình đúng. vấn đề này ta không thêm bàn tán thêm nữa. topic xây dựng văn hóa giao thông mà nghĩ lắm cái cũng buồn cười.
Ra đường phải phân làn mấy đi theo làn ( sài gòn không phải thế - đà nẵng không phải thế). Làn đường là ở ý thức - tham gia giao thông là ở ý thức. xã hội đúng là mạnh ai đấy sống. nhưng có vấn đề giao thông không thể mạnh ai đấy đi???. trách thì phải trách cả xã hội - trách cơ chế quản lí đào tạo người lái xe....học thì kiểu chắp vá, thi thì thi kiểu ăn cắp. Nên là sinh ra đường k có phân làn thì mạnh ai đấy đi mạnh a đấy chen. rồi tắc đường rồi lại kêu ầm lên.
Ở hà nội va quệt là lao vào đánh đấm nhau luôn. sài gòn người đưa xe gọn vào đường nói chuyện không được gọi công an.( Đó là cách hành xử khác nhau quá cùng một đất nước).

Chỉnh sửa cuối:

Aluminium

Xe đạp
Luật không sai nhé.
Còn đừng bảo làn đường là ở ý thức, làn là ở luật. Ở VN thì các ông xe máy cứ vô tội chen lên 5 phút qua đèn, oto thì 20 -30 phút, thế ý thức ông xe máy đâu? Phải ngồi trên ô tô đã mới biết thế nào là ý thức, là làn. Phải sang Bangkok mới biết oto phải đi thế nào khi Hà Nội vài năm nữa sẽ thế nhé

Tôi chả bao giờ gặp đánh nhau vì va quệt ở HN này cả, mà 99,99% là chứng kiến va quệt nhé. Chủ thớt nên xem lại quan điểm đi, đành rằng là tỷ lệ mỗi nơi có khác, nhưng đừng vơ đũa cả nắm thế

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
Em nói rõ ràng em nói " trách thì phải trách cả xã hội - trách cơ chế quản lí đào tạo người lái xe....học thì kiểu chắp vá, thi thì thi kiểu ăn cắp." bác đọc lại giúp em với. Em cũng lái ô tô. E cũng đi xe máy. Em hiểu chứ không phải không. Chúng ta xây dựng í thức một con người không thể thay thế cả một xã hội. Nên chúng ta mỗi người góp một ý thức tạo lên một môi trường thôi mà.

xe3thi

Xe máy
:-@Mấy cụ cãi nhau nhiều quá
Quan trọng ở cái ý thức, nếu ý thức kém thì muốn nói sao mà chẳng đc
Người có ý thức, biết tự trọng thì tự nhiên sẽ tuân thủ luật GT 1 cách tự giác vì đó là văn hóa :^o
Người đi ô tô càng phải thể hiện mình khác ng đi xe 2 bánh chứ lị, không thôi ng ta nói giàu mà dốt, trưởng giả học làm sang thì phiền lắm các cụ nhỉ [-X

blackpaint

Xe container
ai cũng cho mình đúng. vấn đề này ta không thêm bàn tán thêm nữa. topic xây dựng văn hóa giao thông mà nghĩ lắm cái cũng buồn cười.
Ra đường phải phân làn mấy đi theo làn ( sài gòn không phải thế - đà nẵng không phải thế). Làn đường là ở ý thức - tham gia giao thông là ở ý thức. xã hội đúng là mạnh ai đấy sống. nhưng có vấn đề giao thông không thể mạnh ai đấy đi???. trách thì phải trách cả xã hội - trách cơ chế quản lí đào tạo người lái xe....học thì kiểu chắp vá, thi thì thi kiểu ăn cắp. Nên là sinh ra đường k có phân làn thì mạnh ai đấy đi mạnh a đấy chen. rồi tắc đường rồi lại kêu ầm lên.
Ở hà nội va quệt là lao vào đánh đấm nhau luôn. sài gòn người đưa xe gọn vào đường nói chuyện không được gọi công an.( Đó là cách hành xử khác nhau quá cùng một đất nước).
Thế ông đi xích lô hay đi xe đạp thì nó đi vào đâu trong khi các cụ đi xe máy cứ dàn hết sang phải thế? Văn hóa tức là đi với tốc độ cao thì đi về bên trái, còn tốc độ thấp thì đi về bên phải, bất biết ông là xe ô tô hay xe máy. Cụ thử nghĩ xem 1 ông đi 4B cứ 20km/h trong khi cụ được phép đi 40km/h, thế cụ cứ đi sau ng ta sao???Mà đường phân làn còn đỡ, chứ không có vạch phân làn là cụ phải vượt về bên trái đấy. Còn suy nghĩ kiểu như cụ ô tô phải đi vào làn trái, xe máy đi làn phải thì chỉ có ông VN mới nghĩ ra cái đấy.

nesta_vn84

Xe buýt
cái này em thấy ối ở nhiều đường rồi! trông cũng vui vui mắt!