Led gầm ghế và thảm siêu xịn cho Hyundai Click (Getz)

36M-6979

Xe hơi
em cũng máu vụ này quá mà chưa có thời gian

naiveboy79

Xe buýt
Đúng như lời hứa, em chụp vài tấm ảnh lên.

Mặc dù rất cố gắng nhưng kết quả cũng không được như ý lắm

Đây là hình ghế trước

Thêm tẹo led cho cánh cửa

Đây là hàng ghế sau

Có lẽ với em, cốp xe là nơi ưng ý nhất :)

Lan man qua cái hình em mua được ở hàng decal, nếu cụ nào biết giá chỗ bán của logo Child in car thì ới em nhé. Cám ơn các cụ trước

Công Nông

Xe điện
Cụ naiveboy79 thay led trắng hay vẫn xanh thế, làm thêm bộ thảm siêu xịn như của em nữa đảm bảo long lanh ngay :)

Mà cụ tài thế lắp luôn cả led 4 cánh cửa rồi à?

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cụ cho hỏi, đi dây ra cánh cửa như thế nào ạ?

naiveboy79

Xe buýt
Cụ naiveboy79 thay led trắng hay vẫn xanh thế, làm thêm bộ thảm siêu xịn như của em nữa đảm bảo long lanh ngay :)

Mà cụ tài thế lắp luôn cả led 4 cánh cửa rồi à?
Chào cụ Công Nông, em vẫn trung thành với led xanh vì xe em màu xanh:), tuy lên hình hơi tối và ngoài cũng không long lanh như của cụ nhưng nói chung trông cũng được và em suốt ngày ngó ra ngó vào em nó. Giờ còn chờ thời gian để phục hồi "sức khoẻ" để đầu tư nốt bộ thảm để chân sáng màu giống cụ Công Nông.

em chưa lắp led 4 cánh, mới lắp 2 cánh trước thôi. 2 cánh sau muốn đi lại phải mở ra đi dây nên em hơi "lười" với lại cái dây led dẹt màu này nó không sáng lắm nên em quyết định chỉ đi ở cánh cửa trước thôi. Còn thừa 2 led dẹt em cắm thêm vào cốp xe, thành ra cốp hiện tại có 2 led dẹt và 2 led nổi

Cụ cho hỏi, đi dây ra cánh cửa như thế nào ạ?
Không biết cụ Nampvi đi thế nào chứ em đi thủ công lắm, chủ trước xe em có đi dây khóa điện ra cánh cửa thì phải, em luồn dây đi theo thôi. Đoạn đóng mở cửa em quấn băng dính điện, còn ra đến cánh cửa đoạn dây đó em luồn vào dưới mút chạy xung quanh cánh cửa

Chỉnh sửa cuối:

SpecX7426

Xe tăng
Chào cụ Công Nông, em vẫn trung thành với led xanh vì xe em màu xanh:), tuy lên hình hơi tối và ngoài cũng không long lanh như của cụ nhưng nói chung trông cũng được và em suốt ngày ngó ra ngó vào em nó. Giờ còn chờ thời gian để phục hồi "sức khoẻ" để đầu tư nốt bộ thảm để chân sáng màu giống cụ Công Nông.

em chưa lắp led 4 cánh, mới lắp 2 cánh trước thôi. 2 cánh sau muốn đi lại phải mở ra đi dây nên em hơi "lười" với lại cái dây led dẹt màu này nó không sáng lắm nên em quyết định chỉ đi ở cánh cửa trước thôi. Còn thừa 2 led dẹt em cắm thêm vào cốp xe, thành ra cốp hiện tại có 2 led dẹt và 2 led nổi

Không biết cụ Nampvi đi thế nào chứ em đi thủ công lắm, chủ trước xe em có đi dây khóa điện ra cánh cửa thì phải, em luồn dây đi theo thôi. Đoạn đóng mở cửa em quấn băng dính điện, còn ra đến cánh cửa đoạn dây đó em luồn vào dưới mút chạy xung quanh cánh cửa
E hỏi thật cụ tự đi điện như thế thì có dùng cầu chì ko đấy?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ngồi **** giở Click ra xem
Đến khi khép lại chết năm con ruồi

Uých kèn rỗi rãi em phi ra chợ Giời làm mấy cái dây led về vật em Click ra chơi, em mua mấy cái này:

Dây led dẹt 30cm: 25k, 60cm: 45k
Thanh led nổi: 25cm: 27k, 30cm: 30k
Led đèn trần 18 led: 45k

Vác về em đấu thế này:

Giờ mở cửa xe chỗ để chân sáng như ban ngày không tối om như nhà chị Dậu nữa:

Hàng ghế sau đây:

Em show luôn thảm trải sàn siêu xịn hand made:

Bên lái:

Bên phụ:

Các cụ thấy được không ạ?

Như thế này cũng được gọi là "độ xe" rồi cụ nhỉ. Cảm ơn cụ đã chia sẻ, em (b) cụ

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Không biết cụ Nampvi đi thế nào chứ em đi thủ công lắm, chủ trước xe em có đi dây khóa điện ra cánh cửa thì phải, em luồn dây đi theo thôi. Đoạn đóng mở cửa em quấn băng dính điện, còn ra đến cánh cửa đoạn dây đó em luồn vào dưới mút chạy xung quanh cánh cửa[/quote]
Cụ Nampvi vào chia xẻ tý đi ạ. Lắp led vào dưới cánh cửa thì tiện và đẹp thật đấy, nhưng mà đi dây điện ra cánh cửa như thế nào, vì bó dây ra cánh cửa được đấu qua giắc cắm ở thân xe mà nhà cháu nhìn chả thấy trống chân nào cả. Nhà sản xuất họ lắp như vậy để có thể tháo cánh cửa ra dễ dàng khi cần sửa cửa ấy mà.

naiveboy79

Xe buýt
E hỏi thật cụ tự đi điện như thế thì có dùng cầu chì ko đấy?
Cụ hỏi thật em cũng trả lời thật luôn, cái này là hôm trước cụ Công Nông đi giúp em, toàn bộ led lấy nguồn và mát ở đèn cốp luôn, ko phải trích tẹo dâ nào :)

nampvi

Xe tải
Cụ hỏi thật em cũng trả lời thật luôn, cái này là hôm trước cụ Công Nông đi giúp em, toàn bộ led lấy nguồn và mát ở đèn cốp luôn, ko phải trích tẹo dâ nào :)
Chào các cụ!! sau một buổi chiểu vất vả em đã lắp hết Led cho bốn cánh cửa của em , mời các cụ chiêm ngưỡng và cho góp ý (đặc biết là đén chiếu chân các cụ thấy led trắng đẹp hơn hay led xanh đẹp hơn......)

Các cụ quan tâm về cách đi dây thì cháu xin giải thích như sau"

1. Dây mát: lấy từ công tắc cửa trên thân xe đi qua lõi ruột gà màu đen ở gần bản lề mỗi cửa, các cụ cũng biết là nó là dắc cắm, nhưng các cụ cậy nhẹ nó ra, và luôn sợ giây nhỏ vào khe bên ngoài dắc cắm ý, rồi đầu kia kéo vào trong cánh cửa

2. Dây nóng: lấy ngay từ nút chỉnh kính lên xuống tại mỗi cánh cửa.

3. Dây đèn led dán bên dưới mép cửa, và đi dây vào lỗ thoát nước mưa ở góc dưới phía vần mép bên trong của mỗi cửa

anh 1:

ảnh 2:

ảnh 3:

ảnh 4:

ảnh 5:

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
Học tập theo các cụ tui cũng độ đèn led con KM ghẻ của tôi , xin các cụ cho ý kiến nhá::

quá đẹp, cuối tuần cụ hướng dẫn em lắp với, cái công tắc cánh cửa nằm đâu cụ nhỉ
có phải tháo cửa không cụ ơi???? cuối tuần cà phê cụ chỉ dẫn giùm với

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Công nhận lắp đèn led ra cánh cửa thì đẹp và tiện thật đấy, khi ra khỏi xe nhìn rõ được đường ạ. Nhưng theo nhà cháu thì các cụ nên lắp vào phần cửa nào phía trong gioăng cửa cho an toàn về điện vì nếu nước vào gây chập cháy thì phiền lắm ạ. Học tập các cụ chắc là nhà cháu sẽ chỉ lắp led soi gầm ghế thôi. (b)(b)(b)

Liuba

Xe buýt
Em cũng có ý định lắp thêm các loại đèn nghịch chơi. Vậy xin hỏi các bác vài điều sơ đẳng để làm cho chắc ăn:
1- Đèn led có ăn điện nhiều lắm ko?
2- Cầu chì phải bắt vào cực dương, công tắc phải bắt vào cực âm có đúng ko ạ?
3- Các loại đèn và rơ le sử dụng trên xe con có phải là chỉ dùng điện 12V, chỉ khác nhau về công suất phải ko ạ?
Rất mong các bác chỉ giáo. Em xin cảm ơn!

10-3

Xe buýt
Nhìn yêu quá, mà lại ngon bổ rẻ nữa chứ:41::41::41::41:.
Em vuốt cụ chủ thớt cái(b)(b)(b).
Chỉ lăn tăn ko hỉu có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện đóm vợ 2 ko các cụ nhể*-)*-)*-)

nampvi

Xe tải
Nhìn yêu quá, mà lại ngon bổ rẻ nữa chứ:41::41::41::41:.
Em vuốt cụ chủ thớt cái(b)(b)(b).
Chỉ lăn tăn ko hỉu có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện đóm vợ 2 ko các cụ nhể*-)*-)*-)
Đèn Led tiêu thụ diện năng ít lắm các cụ ạ, các cụ chỉ chú ý đi dây dợ cận thận không để cho chập cháy là được.

Công tắc cửa nó ở ngay trên thành cửa, các cụ chỉ cần cậy cái nựa nẹp quanh cửa ra, là nhìn thấy dây mát đi vào công tắc cửa ngay thôi mà.

bvc

Xe tăng
Chào các cụ!! sau một buổi chiểu vất vả em đã lắp hết Led cho bốn cánh cửa của em , mời các cụ chiêm ngưỡng và cho góp ý (đặc biết là đén chiếu chân các cụ thấy led trắng đẹp hơn hay led xanh đẹp hơn......)

Các cụ quan tâm về cách đi dây thì cháu xin giải thích như sau"

1. Dây mát: lấy từ công tắc cửa trên thân xe đi qua lõi ruột gà màu đen ở gần bản lề mỗi cửa, các cụ cũng biết là nó là dắc cắm, nhưng các cụ cậy nhẹ nó ra, và luôn sợ giây nhỏ vào khe bên ngoài dắc cắm ý, rồi đầu kia kéo vào trong cánh cửa

2. Dây nóng: lấy ngay từ nút chỉnh kính lên xuống tại mỗi cánh cửa.

3. Dây đèn led dán bên dưới mép cửa, và đi dây vào lỗ thoát nước mưa ở góc dưới phía vần mép bên trong của mỗi cửa
Đẹp quá cụ nampvi ạ, em thấy đèn trắng đẹp hơn

Em đang có ý định nhờ cụ công nông làm giúp, nhưng thấy cụ nói có vẻ ngon quá :)), nhưng không biết em có làm nổi không?
Vậy Cụ có thể chỉ rõ giúp em, nếu cảm thấy tự sướng được thì em sẽ cố:
- Đèn led 4 cánh cửa: Cụ dùng loại led bao nhiêu cm và có phải cách đấu điện là dây - nối với công tắc cửa, dây + nối với công tắc kính lên xuống có phải không ạ, còn cách đi dây em sẽ học của Cụ.
- Đèn led 4 chỗ ngồi: Cụ dùng loại led bao nhiêu cm và có phải cách đấu điện cũng là dây - nối với công tắc cửa, thế còn dây + thì nên lấy ở đâu Cụ ơi (Em muốn làm kiểu mở của nào thì sáng chỗ ngồi và cửa đó thôi).

Cụ tư vấn giúp. Tks CỤ

Công Nông

Xe điện
Led trắng nhìn các thứ nó thật hơn led xanh cụ Nampvi ạ

Cụ Bvc cứ mạnh dạn tự sướng đê cứ vật ngửa em nó ra thấy cũng đơn giản thôi lần đầu bao giờ chả hồi hộp :)) Dây + cho led trong xe cứ dí vào đầu giắc nào thấy led sáng là được cụ ạ

nampvi

Xe tải
Đẹp quá cụ nampvi ạ, em thấy đèn trắng đẹp hơn
Em đang có ý định nhờ cụ công nông làm giúp, nhưng thấy cụ nói có vẻ ngon quá :)), nhưng không biết em có làm nổi không?
Vậy Cụ có thể chỉ rõ giúp em, nếu cảm thấy tự sướng được thì em sẽ cố:
- Đèn led 4 cánh cửa: Cụ dùng loại led bao nhiêu cm và có phải cách đấu điện là dây - nối với công tắc cửa, dây + nối với công tắc kính lên xuống có phải không ạ, còn cách đi dây em sẽ học của Cụ. Cụ mua dây Led dẹt dài khoảng 60cm nhé nếu lắp cánh sau dài quá thì cụ cắt bớt đi cũng được. âm dương đấu như cụ nói ở trên
- Đèn led 4 chỗ ngồi: Cụ dùng loại led bao nhiêu cm và có phải cách đấu điện cũng là dây - nối với công tắc cửa, thế còn dây + thì nên lấy ở đâu Cụ ơi (Em muốn làm kiểu mở của nào thì sáng chỗ ngồi và cửa đó thôi).: Cụ dùng đèn Led nổi, chiều gài 30cm. đầu dương cụ câu từ công tắc kính lên xuống từ cánh cửa ra theo cánh như cụ đi dây mát cho đèn led cánh cửa ở trên nhé. có gì khó khăn cụ gọi cho cháu số 0909773366

Chỉnh sửa cuối:

tptitoe

Xe tăng
Công tắc cửa nó ở ngay trên thành cửa, các cụ chỉ cần cậy cái nựa nẹp quanh cửa ra, là nhìn thấy dây mát đi vào công tắc cửa ngay thôi mà.
Các cụ chú ý: Có 2 dây mát ở công tắc cửa, 1 dây vào> nếu đấu vào đây thì đèn lúc nào cũng sáng, mà đã dấu vào đây thì đấu vào đâu chẳng được, vỏ xe cũng được. Còn 1 dây ra/đã qua công tắc > ta phải đấu vào dây này thì khi đóng cửa đèn mới tắt. Muốn biết đâu là dây mát ra ta chỉ có cách thử thôi.

Chỉnh sửa cuối: