Li của em đi chưa được 20km đã phải chạy đi bảo hành *ts*

face109862

Xe đạp
Mợ chán chưa, bán rẻ ngay và luôn. Chấp nhận lỗ là khối người lao vào mua xe của mợ ngay :)
Em chán rồi, em còn thêm nhiều lý do để ân hận nữa cơ, mà giờ bán thì nhiêu ta?? Em chưa đi được 50km đâu :))

face109862

Xe đạp
Kim xăng xe Li tốt nhất là mợ đừng nhìn, mợ yên tâm, cái tình trạng này mợ y hệt em lúc mới múc xe, em cứ nhìn chằm chằm vào cái kim xăng xe Li với thắc mắc trong đầu :" Quái, uống ghê vãi".. cái hôm em đi bảo dưỡng tổng thể xe em có hỏi anh kỹ thuật rồi, bình xăng xe Li dung tích 7 lít, đổ 150k đầy bình, lúc nó đến vạch màu đỏ thì mợ cứ yên tâm là chưa hết đâu vì sang vạch màu đỏ là nó sang vạch xăng dự bị, tức là trong bình vẫn còn 2 lít vẫn đủ khả năng mợ đi về nhà hoặc đi mua xăng. Thế nên là bây giờ khi nào kim xăng nó chỉ sát nút vạch màu đỏ em mới đi mua xăng, à mà lúc đổ xăng .... mợ bảo người bán xăng lưu ý là đổ từ từ, xe này rất hay bị trào xăng ra ngoài, em có cây xăng em hay tin tưởng đổ nhất là cây xăng quân đội gần chợ Nhật Tân ấy mợ biết không? Em đổ xăng 92 ở đây chưa chết máy lần nào, đi rất được và quan trọng là ko bị ăn bớt và ko phải chờ vì cây xăng ở đây cũng vắng nhưng chất lượng ok đấy mợ.

Nói chung là đi xe Piaggio được cái hay ở chỗ là mình hiểu ra xe nó hoạt động như nào, em chỉ tiếc giá như ngày xưa ko chọn xe này, bữa được lái thử SHi 2012 mà phiêu quá trời :(...

À mà em ủng hộ cả tay cả chân vụ Ộp ẹp, cụ nào làm bầu đi :D
Xe bị trào xăng hàn nào lúc đổ em với anh đổ xăng ở đấy cứ nghĩ là đầy bình rồi, mà gửi có 100k, nghĩ bụng "thế quái nào.. hãng rót nhiều xăng cho em thế?"... Hóa ra là vậy, em cảm ơn bác nhiều lắm ạ.
Em ở xa chỗ cây bác bảo lắm, nên em trung thành đổ ở Đường Láng vài bữa coi sao.. rồi thì k được em sẽ tính nước khác. Em đúng là hình ảnh bác ngày xưa rồi, kèm đứa bạn đi Hồ Tây test xăng xe mà hoảng quá :)).. em cũng hét chuẩn câu "Quái, uống ghê vãi" của bác :)).

face109862

Xe đạp
Em cũng mới múc Lx 3v, lấy xe cùng đợt mợ chủ
Cũng lỗi chết máy nhẹ, kêu (đã khắc phục), lệch (đã khắc phục).
Ban đầu cũng ức chế nhưng suy lại chắc ai mua thì ai cũng tìm hiêu rồi bởi vì em ấy ... đẹp.

Về lệch thì tự chỉnh đc bằng cách bẻ tay lái ngược lại, cái này e học ở Hàng chuối ạ.

Thiết nghĩ box mình thi thoảng cafe ủng.hộ tinh thần cho đỡ hoang mang các các, mợ ạ.
Bác Sam dạy em cách tự chỉnh coi nào, cuối tuần em nằm lười ở nhà quá trời luôn, chưa ra hãng chỉnh lệch tay lái nữa. >"<..:">
. Em cũng chết cái tội là nó đẹp, con gái tự chỉnh được k bác? ...

face109862

Xe đạp
Riêng đi Pi thì cụ đừng nghĩ đến chuyện xăng rồi :)). Em thử học cách cụ Li xem rửa xe xong là thế có hết không ;))
Hôm nọ em rửa rồi :-j , sạch sẽ thơm tho :-j, em còn hắt vào nó ít Comfort nữa cơ mà :3 :3 :3 :3...

face109862

Xe đạp
Dưng sau vụ Li của em, các bác lại nảy ra ý đẩy mạnh phát triển hội Pi. Đi cafe là ý hay ạ, em cũng thích tham gia hội nhóm giúp đỡ nhau từng mặt của cuộc sống, mà em hơi lúng túng tí, đây là lần đầu tiên em lập thớt trên OF để than phiền con xe vì em ức chế quá chả biết than với ai. Em cũng vừa mới đăng ký tài khoản để lập thớt luôn, em cũng thừa nhận là em còn chưa cả đọc các bài khác của các cụ trên đây cơ :">... Em con gái nhưng thích tốc độ và xe máy *ở mức đủ phóng đi thôi, chứ speed cao quá em chịu.. vì em sợ chết* Em có một mơ ước là sở hữu con xe thể thao phân khối lớn :(... mà em hiểu mơ ước mãi chỉ là ước mơ :((
. Cơ mà hình như các cụ đang tìm bầu :)).. Hay là em làm bầu luôn... =)) Bầu để contact .. kiểu trung gian.. rồi thì là mà kết nối là đúng chuyên môn của em rồi :))
. Dạ em girl 9x nha =))

Sam

Xe buýt
Bác Sam dạy em cách tự chỉnh coi nào, cuối tuần em nằm lười ở nhà quá trời luôn, chưa ra hãng chỉnh lệch tay lái nữa. >"<..:">
. Em cũng chết cái tội là nó đẹp, con gái tự chỉnh được k bác? ...
Mợ dừng xe, tốt nhất là dựng chân trống giữa, nếu tay lái lệch về bên phải mợ bẻ lái về phía bên trái, ko quá mạnh, nhưng có lực là ok, y như cái thời bẻ lái xe đạp ợ.

Nếu không làm đc mợ giành chút thời gian qua 7 Hàng Chuối, gặp cụ Tần bên OF mình nhé (mợ đọc thớt trên cùng), chưa đầy 5 phút là xong ợ.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Con gái chân yếu tay mềm mà mợ thích tự bẻ thì em khuyên mợ dư lày: dựng chân chống giữa xe lên, nó lệch bên nào thì mợ lấy chân đạp ngược lại bên đó, lấy đà để đạp nếu cần. Dù sao yếu vẫn còn hơn mềm

lpz

Xe tải
Con gái chân yếu tay mềm mà mợ thích tự bẻ thì em khuyên mợ dư lày: dựng chân chống giữa xe lên, nó lệch bên nào thì mợ lấy chân đạp ngược lại bên đó, lấy đà để đạp nếu cần. Dù sao yếu vẫn còn hơn mềm
lấy đà để đạp nếu cần. Hí hi, e thík câu ấy của cụ .^^

vuahe77

Xe điện
Dưng mờ em đang đi xe thấy khá ổn với đợt xăng này. Chắc em may hơn bác, bình thường em hay đổ Petro trên đường Láng, đoạn gần Ngã Tư Sở. Xả hết xăng cũ sang xe số là như nào ạ?? :-?
Chỗ bác đổ cùng hệ thống cây xăng em hay đổ A95, ý em là xăng kia chất lượng thấp xả xăng đó sang xe số mà chạy chứ bỏ đi phí.

face109862

Xe đạp
Yếu còn hơn mềm :)).. em sẽ bảo toàn cơ thể bằng cách mang xe ra hãng, nghe bác Sam nói có vẽ dễ ợt thế, bẻ như bẻ lái xe đạp chứ :-s ... Mà nếu dùng chân đạp thì gãy mất đôi cao gót của em, thôi đợi khi nào em đi giày em đạp :))

face109862

Xe đạp
Chỗ bác đổ cùng hệ thống cây xăng em hay đổ A95, ý em là xăng kia chất lượng thấp xả xăng đó sang xe số mà chạy chứ bỏ đi phí.
Ô thế may quá, em đỡ mất công test cây xăng nữa :D... em hơi ngâu khoản kỹ thuật, nên chắc em sẽ phải tìm tòi cách xả xăng để nhỡ vào loạt xăng chất lượng thấp còn biết đường mà xử lý. Thanks bác :D

hoangsun

Xe tải
Em chán rồi, em còn thêm nhiều lý do để ân hận nữa cơ, mà giờ bán thì nhiêu ta?? Em chưa đi được 50km đâu :))
Bạn em vừa đi lấy được 1 em Li likenew ;)). Xe chưa đi được 50 km, ở dưới Hà Đông với giá 37tr. Không biết có phải xe mợ chủ không nhể =))

hoangsun

Xe tải
Dưng sau vụ Li của em, các bác lại nảy ra ý đẩy mạnh phát triển hội Pi. Đi cafe là ý hay ạ, em cũng thích tham gia hội nhóm giúp đỡ nhau từng mặt của cuộc sống, mà em hơi lúng túng tí, đây là lần đầu tiên em lập thớt trên OF để than phiền con xe vì em ức chế quá chả biết than với ai. Em cũng vừa mới đăng ký tài khoản để lập thớt luôn, em cũng thừa nhận là em còn chưa cả đọc các bài khác của các cụ trên đây cơ :">... Em con gái nhưng thích tốc độ và xe máy *ở mức đủ phóng đi thôi, chứ speed cao quá em chịu.. vì em sợ chết* Em có một mơ ước là sở hữu con xe thể thao phân khối lớn :(... mà em hiểu mơ ước mãi chỉ là ước mơ :((
. Cơ mà hình như các cụ đang tìm bầu :)).. Hay là em làm bầu luôn... =)) Bầu để contact .. kiểu trung gian.. rồi thì là mà kết nối là đúng chuyên môn của em rồi :))
. Dạ em girl 9x nha =))
Ý mợ hay đới, em vừa được cụ Sam ới vụ này. Em nghĩ mợ và cụ Sam làm bầu :)). Nhưng quan trọng là mục đích làm sao để tồn tại được, không lại như mấy Chi Hội trước, cũng như Chi Hội em đã tham gia, được dăm bữa là đâu lại hoàn đấy :-<. Em ủng hộ mợ, hi vọng sẽ đúng như mợ nói, em cũng mong lắm ạ :-"

thangngo

Xe tăng
Bạn em vừa đi lấy được 1 em Li likenew ;)). Xe chưa đi được 50 km, ở dưới Hà Đông với giá 37tr. Không biết có phải xe mợ chủ không nhể =))
cái giá ảo vãi, xe mới 57 mà bạn cụ lấy dc 37 ah, chắc xe chưa đăng ký và dính bóng bánh rùi phải ko

hoangsun

Xe tải
cái giá ảo vãi, xe mới 57 mà bạn cụ lấy dc 37 ah, chắc xe chưa đăng ký và dính bóng bánh rùi phải ko
Em cũng không biết lí do sao bán, mà là mợ bán cụ ạ :)). Đưa giá 39tr, bạn em dẫn thợ đến xem, xong xuôi ngon lành rồi thì xin gia lộc được 2tr nữa :D. Có thể lí do bán cũng như mợ chủ thớt đây =))

face109862

Xe đạp
Hà Đông cơ ạ? Suýt trúng em rồi bác, sáng nay em vẫn lái con xe đi làm cơ mờ :>.. bán là bán thế nào, mà sao bán được có 37 thôi ý ạ? :-ss

hoangsun

Xe tải
Hà Đông cơ ạ? Suýt trúng em rồi bác, sáng nay em vẫn lái con xe đi làm cơ mờ :>.. bán là bán thế nào, mà sao bán được có 37 thôi ý ạ? :-ss
Đúng rồi mợ, thằng bạn em vớ được xe đấy như vớ được vàng luôn. Nó thích lắm ạ ;))

Woongjin Korea

Đi bộ
đổi SH vn mà đi mợ ợ , thêm chục tr là đủ r

MinPrince

Xe buýt
Em đi xe Li ngót cũng gần 3 năm rồi :)). Nên bệnh gì của nó em biết hết :)). Nhưng thực sự có 1 điều là chơi xe này thì bảo dưỡng thường xuyên là ok :)). Chứ quăng quật là chả ăn thua. Mọi người trước khi mua xe sẽ google để tham khảo, và google sẽ dẫn mọi người vào OF đọc. Và Pi thì nó mang tiếng từ xưa là tốn xăng, hay hỏng rồi nên ví dụ có 1 tí lỗi là các cụ, các mợ sẽ kêu ngay. Trong khi Honda , ví dụ bị hụt tay ga, hoặc kêu to là chả thấy ai kêu mấy mà toàn tự khắc phục :)).

Lúc đầu xe đi không ok, em cũng cáu lắm. Nhưng sau toàn nghĩ thoáng và được tư vấn bảo dưỡng đầy đủ, xe lúc nào cũng đi ngon lành và tốt. Chỉ buồn cái là xe Việt hơi thấp :(. Mặc dù em chẳng cao nhưng đi xe thấp nó cứ lè tè thế nào ấy :)). Chả thích :)) hê hê.

Còn nói về xe xấu, xe đẹp hay tốt hay không. Em nghĩ đơn giản là xe máy chả ai đi quá chục năm. Mà xe tàu đi chục năm vẫn vô tư :)) chả nhẽ Piaggio lại không bằng...do vậy mua rồi em chả hối hận đâu ợ.

Mợ chủ thớt có nhu cầu tư vấn gì ới em nhé, em sẽ tư vấn cách bảo dưỡng xe cho .. . he he

Chỉnh sửa cuối: