Thảo luận Liệu rằng sang năm 2018 giá xe có giảm ?

Thắng Bùi

Xe hơi
e giống cụ này, có bằng là e quất con bán tải rồi đấy
Cụ mà quất em bán tải thì thà quất vợ em đây này,kaka, em đang có nhu cầu bán để lên đời, chất hơn nhiều so với bán tải mà ko lo CA bắt lỗi lắp ghế đằng sau, dáng HB luôn :))

Cụ mà quất em bán tải thì thà quất vợ em đây này,kaka, em đang có nhu cầu bán để lên đời, chất hơn nhiều so với bán tải mà ko lo CA bắt lỗi lắp ghế đằng sau, dáng HB luôn :))
E thích gầm cao máy thoáng cơ, Lần đầu lấy vk em lấy gái "Trinh" cho chắc

papai_no1

Xe hơi
Theo e các hãng sẽ là những ng có thông tin chuẩn nhất từ chính phủ, do đó ko có lý gì họ lại giảm nếu cp ko có chủ trương trc, giờ giảm để xả kho trc chuẩn bị đón năm 2018. Ngoài ra thông tin mới có thì yên tâm sẽ giảm thật
http://cafef.vn/mien-thue-tieu-thu-dac-biet-o-to-trong-nuoc-2017061015341517.chn

Có lẽ đây là kết quả của chuyến công tác Nhật, Mỹ của thủ tướng về

chungsun

Xe hơi
Theo e các hãng sẽ là những ng có thông tin chuẩn nhất từ chính phủ, do đó ko có lý gì họ lại giảm nếu cp ko có chủ trương trc, giờ giảm để xả kho trc chuẩn bị đón năm 2018. Ngoài ra thông tin mới có thì yên tâm sẽ giảm thật
http://cafef.vn/mien-thue-tieu-thu-dac-biet-o-to-trong-nuoc-2017061015341517.chn

Có lẽ đây là kết quả của chuyến công tác Nhật, Mỹ của thủ tướng về
Cụ nói chuẩn, sang năm xe lắp ráp trong nước sẽ giảm mạnh, cụ Tạch ở toy cũng nói như thế cách đây gần 1 tháng rồi. Mà sự thật là xe tháng nào cũng giảm, tâm lý người mua giờ là chờ đợi. Đến toy chưa bao giờ có khái niệm giảm giá mà mấy tháng nay giảm kinh hồn, trong club vios mấy cụ mua xe chạy dịch vụ còn há hốc mồm vì giảm giá, mua hôm trưóc hôm sau lõm gần 80 củ.

papai_no1

Xe hơi
Cụ nói chuẩn, sang năm xe lắp ráp trong nước sẽ giảm mạnh, cụ Tạch ở toy cũng nói như thế cách đây gần 1 tháng rồi. Mà sự thật là xe tháng nào cũng giảm, tâm lý người mua giờ là chờ đợi. Đến toy chưa bao giờ có khái niệm giảm giá mà mấy tháng nay giảm kinh hồn, trong club vios mấy cụ mua xe chạy dịch vụ còn há hốc mồm vì giảm giá, mua hôm trưóc hôm sau lõm gần 80 củ.
Em đi grap hỏi bác tài mua con vios đến gần 700 năm 2016. Giờ thì ... chạy bao nhiêu graps cho bù trượt giá đây. E cũng đang định mua cơ mà chắc đi graps rồi chờ vậy. :D

nvc.555.nvc

Xe tải
Năm nay đã giảm mợ nó cả trăm tr vs mấy cái xe cỏ rồi cụ. Năm sau còn giảm nhiều. E mới mua tháng trc tháng sau nó giảm 20tr luôn.

Manh VT

Xe hơi
E giờ lại nghĩ chủ thớt lập thớt này làm cho nhiều người biết đến giá xe giảm vào 2018 :)

cào cào

Xe hơi
câu hỏi muôn thuở :D nghe từ đầu năm tới giờ ^^ cá nhân em nghĩ giá xe có giảm tuy nhiên không nhiều, vì thuế nhập khẩu từ asean giảm thì có thể 1 số thuế khác lại lên, (bến bãi, lưu kho, trước bạ...)
Nên quan điểm thích là múc, xe cũ xe mới ngon là múc, cần thiết là múc và quan trọng là đủ tài chính :)

ThànhACI

Xe hơi
Quan trọng nhất vẫn là tài chính thôi cao thì ko đủ tiền thách cưới mà thấp thì lại chê ko yêu, Yêu em vừa tầm thì lại lom dom nghe ngóng đợi chờ xem em có giảm ko, chứ cưới về mà rẻ hơn thằng hàng xóm ít thôi là cũng sướng rồi. Còn bảo chỉ thích thôi thì vẫn chưa đủ, mà phải là cuồng mới chuẩn. Giống như các cụ nhà ta cuồng em honda air blade đại lý nó thổi lên gần chục củ vẫn cứ mua thế mới dị. Lan man thêm tí về oto cách đây mấy năm hồi 2008 đi mua em vios phải đợi gần nửa tháng mới có xe mà sale nó bảo muốn lấy xe ngay thì bo 15-20 củ là có luôn. Mình chẳng mất tiền nhưng giờ nghĩ lại cứ thấy sai sai...:))

sontungnguyen

Xe buýt
Hê hê các cụ đợi giảm giá thì lâu lắm. Giảm cái nọ lại có cái kia tăng bù lại thôi mà. Đừng hi vọng quá nhiều ạ. Như em mua xe tháng 9/2016 tính ra giá lăn bánh còn rẻ hơn các cụ mua tại thời điểm hiện nay đấy

anphuong_trinh

Xe hơi
Cũng hóng nhưng chờ đợi mất sướng

con meo con

Xe đạp
Nghe đồn khoảng vài hôm nữa lại có đợt giảm giá mới, Các cụ cùng chờ đợi nhé :)

sonauto09

Xe đạp
Cụ nào máu và cần cứ mua thôi. Còn 6 tháng nữa là hết 2017 các cụ sale vẫn nói sẽ tăng cái này cái kia... Bla bla... Tuy nhiên bác nào chỉ hẳn ra và cụ thể thuế gì để bù vào 30% thuế nk và 5% ttđb xe dưới 2.0. Em xin nhắc lại là giảm 35% nhé. Nhà nước đưa ra chính sách - > phê duyệt - > thực thi... Trong vòng 6 tháng để bù vào 35% thuế đâu phải đơn giản như họp phụ huynh nộp tiền quỹ lớp.
Chưa kể cam kết phá bỏ hàng rào thuế quan WTO, mình trầy trợt xin vào đâu phải vì cái xe mà làm bừa với bọn tư bản, bọn nó ko ngu, nếu vì thuế ô tô và bị áp thuế trả đũa vào hàng xuất khẩu vn thì... nát.
Nếu chơi bài phí vận hành xe cao thì cả xe đang sử dụng cũng bị tăng theo, - > phí vận tải tăng - > tất cả mặt hàng tăng theo - > lạm phát... Nát
Phí trước bạ thì cao nhất là 15% nhé ( tăng ko đáng kể)
Bác nào bảo sẽ tăng thuế này, bù thuế kia mà đắp đc 35% này và ko gây ảnh hưởng gì thì chỉ giúp e nhé
E xin nhắc lại: BÁC NÀO CẦN THÌ CỨ MUA XE NGAY
Ai có niềm tin thì đợi...
Cụ cho e niềm tin hơn nhiều rồi heee.bây h giá xe giảm quá mà chưa lấy đc bằng,sốt ruột quá.

Duc012009

Xe tải
Cụ nào máu và cần cứ mua thôi. Còn 6 tháng nữa là hết 2017 các cụ sale vẫn nói sẽ tăng cái này cái kia... Bla bla... Tuy nhiên bác nào chỉ hẳn ra và cụ thể thuế gì để bù vào 30% thuế nk và 5% ttđb xe dưới 2.0. Em xin nhắc lại là giảm 35% nhé. Nhà nước đưa ra chính sách - > phê duyệt - > thực thi... Trong vòng 6 tháng để bù vào 35% thuế đâu phải đơn giản như họp phụ huynh nộp tiền quỹ lớp.
Chưa kể cam kết phá bỏ hàng rào thuế quan WTO, mình trầy trợt xin vào đâu phải vì cái xe mà làm bừa với bọn tư bản, bọn nó ko ngu, nếu vì thuế ô tô và bị áp thuế trả đũa vào hàng xuất khẩu vn thì... nát.
Nếu chơi bài phí vận hành xe cao thì cả xe đang sử dụng cũng bị tăng theo, - > phí vận tải tăng - > tất cả mặt hàng tăng theo - > lạm phát... Nát
Phí trước bạ thì cao nhất là 15% nhé ( tăng ko đáng kể)
Bác nào bảo sẽ tăng thuế này, bù thuế kia mà đắp đc 35% này và ko gây ảnh hưởng gì thì chỉ giúp e nhé
E xin nhắc lại: BÁC NÀO CẦN THÌ CỨ MUA XE NGAY
Ai có niềm tin thì đợi...
Bác phát biểu quá triết lý, em mòi Pác 1 ly

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Đến thời điểm này thì có thể khẳng định 2018 khó giảm giá xe bình thường mà phải là giảm cực mạnh. :D. Cái điệp khúc thời điểm mua xe hợp lý nhất các cụ sales mỏi mồm cả năm nay mà giá xe vẫn cứ lao dốc là biết rồi.

tuando9009

Xe đạp
Sang năm không biết có giảm đột biến không, mà e thấy các cụ chờ đợi ghê quá. Hiện tại giá xe các hãng cạnh tranh cũng down từng tháng rồi

Gatz69

Xe tải
Mấy hôm nắng nóng với mưa bão, lóc cóc con xe máy chạy ra đường, nóng xạm mặt, đen trùi trũi, rồi lúc mưa, gió tạt, mưa táp vào mặt, áo mưa bat phấp phới, ướt từ đầu đến chân. Lúc đó mị đã nghĩ rằng giờ mà có cái xe ghẻ đi cũng còn ngon hơn con xe máy. Nhà cháu là là thèm lắm rồi mà vẫn chưa đủ thóc lúa. Vậy nên theo nhà cháu, ko nên chờ đợi gì thêm nữa các cụ ạ. Có thì nên mua đi thôi, chứ chờ đợi ....cháu nói dở lỡ đi xe máy có mệnh hệ gì lại không còn cơ hội để chờ ạ.

Manh VT

Xe hơi
Mấy hôm nắng nóng với mưa bão, lóc cóc con xe máy chạy ra đường, nóng xạm mặt, đen trùi trũi, rồi lúc mưa, gió tạt, mưa táp vào mặt, áo mưa bat phấp phới, ướt từ đầu đến chân. Lúc đó mị đã nghĩ rằng giờ mà có cái xe ghẻ đi cũng còn ngon hơn con xe máy. Nhà cháu là là thèm lắm rồi mà vẫn chưa đủ thóc lúa. Vậy nên theo nhà cháu, ko nên chờ đợi gì thêm nữa các cụ ạ. Có thì nên mua đi thôi, chứ chờ đợi ....cháu nói dở lỡ đi xe máy có mệnh hệ gì lại không còn cơ hội để chờ ạ.
Nếu có điều kiện thì người mua đã mua vài năm rồi ko cần kích đâu ạ, những người đợi đến 2018 là những người chắt bóp để mua đc cái xe, đi xe máy vài chục năm ai chẳng muốn đổi, giá xe giảm ko ít vào năm tới làm gì trong vài tháng cho ra từng đó.

Toy_mydinh

Xe hơi
Hê hê các cụ đợi giảm giá thì lâu lắm. Giảm cái nọ lại có cái kia tăng bù lại thôi mà. Đừng hi vọng quá nhiều ạ. Như em mua xe tháng 9/2016 tính ra giá lăn bánh còn rẻ hơn các cụ mua tại thời điểm hiện nay đấy
Cụ mua xe gì thế? Chắc xe cụ chấm to hoặc đời cũ. Đời mới nhiều tính năng nên tăng lên tí. Chứ chả có xe nào máy 2.5 đổ xuống tăng giá từ cuối 2016 đến giờ