[Thảo luận] Liệu VOV có thực sự giúp được giao thông không hay chỉ quảng cáo với nhạc nhẽo

Khoaimy

Xe tăng
Em thì thấy VOV cũng có giá trị nhất định nhưng 2 phát thanh viên quá dở. Họ hoạt động cái mồm ko phải bằng đầu. Nếu ngồi phân tích các câu họ nói, em thề là ko hiểu gì và sai ngữ pháp kinh khủng. Thông tin về giao thông rất có giá trị nhưng thiết nghĩ nhà đài cần cho những người ptv có kinh nghiệm đảm nhận (vì kiểu nói trực tiếp thế này khó, ko phải ai cũng nói đc. Em để ý, đến đoạn nào mà 2 anh chị đọc tài liệu có sẵn thì khác ngay. Câu cú đâu ra đó, trôi chảy). Sáng đi làm em hay bật nghe nhưng nhiều lúc bực mình với 2 thanh niên ptv này.:77:

Tuôi

Xe tăng
Bây giờ em ko mặn mà với VOV Giao thông nữa. Hình như họ còn ko hiểu rõ luật GT.
Cách đây vài tuần, sáng đi làm, đến ngã ba Nguyễn Cơ Thạch - Hồ Tùng Mậu thấy CSGT đặt biển cấm ô tô tạm thời (do tắc cứng tại Cầu Diễn -Nhổn), chỉ cho 2B đi qua. Muốn cho các 4B khác ko phải quay xe như mình, em "hới mâng" gọi cho VOV Giao thông, nhờ báo cho anh em tài xế biết. Nói mãi, VOV hỏi lại, "sao lại cấm, chắc cấm ô tô tải ạ", em nói, "cấm tạm thời tất cả ô tô", vẫn ko hiểu...
Cuối cùng, VOV vẫn ko hiểu tình huống này, ko thông báo. Mấy ông bạn cùng cơ quan vẫn rúc vào tận đấy mới quay đầu ra Láng - Hòa Lạc.
Kết luận: vô tác dụng.

Steven

Xe tăng
Thôi thì làm được đến đâu thì làm. Có lần em báo tắc đường nặng ở 128 Thụy Khuê, gần nửa tiêng sau khi đến cq mới thấy đưa tin.

henry14

Xe tải
thông tin mà sai (1 tí thôi nhá đã có cụ lên 4R làm um tí tỏi lên rồi) thì các cụ chưởi chết. Xác nhận lại thông tin thì không cập nhật. Nói chung là không đỡ được, các cụ nghe thì nghe, tin thì tin. Mất phí mà sai còn đek làm gì được nữa là miễn phí
chuẩn ko cần chỉnh. Em ủng hộ, thế là dám nghĩ dám làm rồi, thỏa mãn thế đek nào được tất cả mọi người.

TuNam

Xe tải
Vâng, mong các chủ phương tiện giao thông đang lưu thông trên các tuyến đường ngày càng tắc ở các tuyến đường trọng yếu mà tình hình giao thông còn nhiều phức tạp hãy đảm bảo sự an toàn của chính mình cũng như của các phương tiện giao thông và các người cùng giao thông trên các tuyến đường hãy nâng cao ý thức chấp hành luật lệ giao thông để có thể về tới căn nhà của chúng ta sau một ngày làm việc mệt nhọc cùng với sự an toàn bằng cách nâng cao ý thức bởi vì giải pháp nào cũng chỉ là giải pháp, mà nối bức xúc vẫn còn là nỗi bức xúc, quan trọng là ý thức của mỗi người mới thực sự là ý thức tôn trọng luật lệ an toàn giao thông.

Hôm qua em có việc đi khắp Hà Nội, nghe VoV 91MHz liên tục nên tối về nói mơ, vợ em nó ghi lại như thế các bác ạ.

Mazsha

Xe hơi
Em đã dừng không nghe VOV91 được 2 tuần. Hồi đầu lúc nào cũng nghe.

Website
www.otofun.net
Ý tưởng của VOV GT thì hay nhưng thực hiện chắc chỉ được 1/10. Em ví dụ
"Hiện tại địa điểm xxx đang tắc, vì vậy nếu quý vị có ý định đi qua xxx thì hãy nán lại hoặc tìm cho mình một lộ trình khác thích hợp hơn" => Nếu đưa ra được lộ trình khác thì ngon quá.
BTW, làm cái gì cũng phải có lúc bắt đầu. Hi vọng về sau VOV GT sẽ thực sự là bạn đồng hành của anh em lái xe. Cá nhân em muốn nghe nhưng nói thật em rất điên những vụ quảng cáo tùm lum như kiểu "chỉ cần nhắn tin VA xxx gửi 87xx là bạn có yy bài hát của ca sĩ zz". DCM nhắn cái là mất tiền ngay nhưng có hay không thì còn tùy à. Rồi ca nhạc theo yêu cầu cũng nhắn tin đầu 7 (15K) mà theo em nghĩ thì nhắn chắc gì được phát.
Em cũng ghét nhất cái trò mà em gọi là lừa đảo này. Em nói có lý đấy chứ không phải vu khống đâu ạh. Này nhé, nếu "chỉ cần nhắn tin...VA dấu cách và xxx rồi gửi đến số XXXX là bạn đã sở hữu 20 bài hát của ca sỹ xxx..." mà chẳng nói rõ là bạn sẽ bị trừ "tiên nhiêu bào" thì há chẳng phải là...

Nói như em với bác thì trên này có khối bác động lòng đấy ạhh. Vì em biết chủ sở hữu của nhiều dịch vụ nhắn tin đến 8XXX cũng là những mem có số má trên Ò này:77::77::77:

tungcalo

Xe điện
Vâng, mong các chủ phương tiện giao thông đang lưu thông trên các tuyến đường ngày càng tắc ở các tuyến đường trọng yếu mà tình hình giao thông còn nhiều phức tạp hãy đảm bảo sự an toàn của chính mình cũng như của các phương tiện giao thông và các người cùng giao thông trên các tuyến đường hãy nâng cao ý thức chấp hành luật lệ giao thông để có thể về tới căn nhà của chúng ta sau một ngày làm việc mệt nhọc cùng với sự an toàn bằng cách nâng cao ý thức bởi vì giải pháp nào cũng chỉ là giải pháp, mà nối bức xúc vẫn còn là nỗi bức xúc, quan trọng là ý thức của mỗi người mới thực sự là ý thức tôn trọng luật lệ an toàn giao thông.

Hôm qua em có việc đi khắp Hà Nội, nghe VoV 91MHz liên tục nên tối về nói mơ, vợ em nó ghi lại như thế các bác ạ.
:)):)):)):)):)):)):))
Cụ thay ông Công Tiến được đấy ạ

tungcalo

Xe điện
Chửi nhau cũng phải có nghệ thuật đấy,chửi mà nó không dám làm gì mới là chửi còn chửi nó mà để nó chửi lại rồi lại đánh nhau thì chưa đủ trình :21::21::21::21::21:.Em chửi có bài đó à nghe chứ không phải loại chuyên chửi theo kiểu chợ búa đâu nhá :21::21::21::21::21:
thế khi nào đi đường gặp xe của em thì cụ nên kiềm chế một tí nhá.
Có bài hay không có bài; đi sai hay đi đúng nhưng mà cứ chửi là em táng thôi. Chẳng cần biết thắng hay thua, chẳng biết cụ là ai đâu ạ:77:

WHITE TIGER

Xe container
thế khi nào đi đường gặp xe của em thì cụ nên kiềm chế một tí nhá.
Có bài hay không có bài; đi sai hay đi đúng nhưng mà cứ chửi là em táng thôi. Chẳng cần biết thắng hay thua, chẳng biết cụ là ai đâu ạ:77:

Yên tâm là trên xe tui luôn có tuýp nước,cầm rất vừa tay

Đúng là VOVGT dạo này thiên về nhạc nhéo quá, dường như là lăng xê các ca sĩ mới, sáng nay đường Trường Chinh tắc cứng đến tận NT Vọng mà VOV vẫn hát đến tận 8g mà không hề nói một câu, may mà em nhình thấy tắc nên chuyển hướng ngay vag thoát được, một nhân viên của tụi em dính ở đó gần tiếng đồng hồ và đến làm muộn.