[Funland] Linh Đàm hết còn là bán đảo

Tommytep

Xe tăng
500 ảnh cho cụ dễ hình dung:
theo như hình của cụ đăng thì đường kết nối lên VD3: chiều lên từ Linh Đàm --> Pháp Vân; Chiều xuống: Pháp Vân --> Linh Đàm. Tòm lại cụ nào đi từ Giải Phóng lên Mỹ Đình thì vẫn phải phóng lên tận Khuất Duy Tiến như trước, không có gì thay đổi phải ko các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

vuongtrung

Xe tải
Ngày hôm qua, e đã chính thức đăng bán căn hộ ở linh đàm, hồi mới về thiên nhiên, cây cối yên tĩnh lắm, h ở đây đông đúc quá, ko hạp với em. Gần 10 năm ở đây, khi bán cũng tâm trạng phết các cụ ạ

BMV_HN

Xe điện
Ngày hôm qua, e đã chính thức đăng bán căn hộ ở linh đàm, hồi mới về thiên nhiên, cây cối yên tĩnh lắm, h ở đây đông đúc quá, ko hạp với em. Gần 10 năm ở đây, khi bán cũng tâm trạng phết các cụ ạ
Cụ bán căn ở tòa nào vậy

xebo

Xe bò ! ©
Em về khu bắc LĐ (đg Đặng Xuân Bảng) từ năm 2002, thời đó còn vắng vẻ thoáng mát. Chiều về chạy thể dục rồi ngắm cò về trắng cả đảo Cò mà thích. Thời gian sau khu bắc LĐ ồn ào nên e chuyển vào trong bán đảo, vừa vào xong thì khu HH mọc lên. Giờ đi lại suốt ngày tắc mà chán !

xe đợi

Xe máy
Ít tiền mà được hồ + cây xanh + không khí + khoảng cách k quá xa trung tâm như vậy là hợp lí rồi ạ, các cụ toàn so với chỗ x2 x3 lần thì nói làm gì. Tiền nhiều thì ai chả muốn ở chỗ vip

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cả thớt mới có cụ này phán chuẩn. Tất cả các loại đểu có thể thay đổi đc nhưng các ông lớn có muốn thay đổi vì lợi ích hay ko thôi. Cái quán cafe đường Nguyễn Hữu Thọ nếu cần di chuyển trong phút mốt nhưng 4 hay 40 đời CT cũng ko xong là do người ta ko muốn làm thôi. Kể cả khu đô thị Linh Đàm, muốn thông thoáng phút mốt, có mà quyền lợi ông lớn nhá. Dân quên cmcm đê.
Vì lợi ích của các ông lớn hết

Nguyenhongson26

Xe tăng
Nếu ai còn nhớ không gian yên bình của bán đảo Linh Đàm khi xưa, từng được gọi là khu đô thị kiểu mẫu. Rồi anh Thản chồng cho 12 cái nhà HH. Rồi nay lại thêm cái cầu vượt qua hồ Linh Đàm. Không gian đô thị bán đảo tuyệt đẹp mới đây, nay hết còn là bán đảo.
Hà nội đã ít không gian đẹp, nay nhà nước và doanh nghiệp cùng phá thì làm gì còn.
Cụ phải hỏi vì sao lại lắm nhà thế?ai bảo cụ là nhà nước và doanh nghiệp phá??liệu không có những chung cư cao tầng cụ cầm 2 tỷ liệu có mua nổi nhà Hà Nội không cụ??Rúc cho lắm vào rồi lên mạng chửi nhà nước

namson229

Xe điện
Tắc lòi cả tỹ chỗ Giải Phóng, bẩn bụi nhếch nhác chứ yên bình gì đâu (em hỏi ngu là cái lối vào bán đảo chỗ Giải Phóng sao không mở rộng ra được nhỉ)
[/QUOT
nếu đâm thẳng tắp ra đầu đường thì vướng đất quân đội, các a bên quân đội xin dc giấy phép xây tòa nhà to đùng, giờ mở cong phải ra phía hồ

heroesdaubu

Xe điện
Điếu cày nhả khói là thành hoang đảo luôn rồi, kiểu mẫu giờ thành hãi hùng

Euro2CityStar

Xe lăn
Ít tiền mà được hồ + cây xanh + không khí + khoảng cách k quá xa trung tâm như vậy là hợp lí rồi ạ, các cụ toàn so với chỗ x2 x3 lần thì nói làm gì. Tiền nhiều thì ai chả muốn ở chỗ vip
hồ và cây thì đúng
còn không khí chưa chắc ổn với đám ring-road ngay trên đầu

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Nó có lối lên và xuống đường trên cao giữa hồ ạ. Nói chung nó giảm ách tắc cho nút khuất duy tiến khi mọi người muốn xuống cành đai 3 rẽ về khu xa la hoặc đại kim.
Hehe ai bẩu cụ thế? Đường trên cao xuống chỗ Pháp Vân rồi ai làm thêm nữa cho thừa? Cái cầu cạn này nó nối ngã 3 Pháp Vân với ngã 3 chỗ giao giữa Bắc Linh Đàm- Bán Đảo Linh Đàm- Nguyễn Xiển.

banmotnucuoi

Xe lăn
Hehe ai bẩu cụ thế? Đường trên cao xuống chỗ Pháp Vân rồi ai làm thêm nữa cho thừa? Cái cầu cạn này nó nối ngã 3 Pháp Vân với ngã 3 chỗ giao giữa Bắc Linh Đàm- Bán Đảo Linh Đàm- Nguyễn Xiển.
Em vừa ngắm tuần trc mà Cụ, họ làm thêm lối lên xuống ở giữa hồ. Và cái nối thông đường vành đai như cụ nói. Nó nhằm phân luồng xe của cụ đi từ Nguyễn xiển muốn lên đường trên cao ko phải chạy qua nút giao đồng mức ở Giải phóng. Và từ cầu Thanh trì về phía Nguyễn xiển không phải đi lên nút KDT rồi vòng lại. Cái làn em đánh dấu trên ảnh đấy ạ.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa ngắm tuần trc mà Cụ, họ làm thêm lối lên xuống ở giữa hồ. Và cái nối thông đường vành đai như cụ nói. Nó nhằm phân luồng xe của cụ đi từ Nguyễn xiển muốn lên đường trên cao ko phải chạy qua nút giao đồng mức ở Giải phóng. Và từ cầu Thanh trì về phía Nguyễn xiển không phải đi lên nút KDT rồi vòng lại. Cái làn em đánh dấu trên ảnh đấy ạ.
Em đảm bảo với cụ là không có chuyện đó đâu ạ, nếu có xin cụ cho thông tin chính thống.

Hồi trước có làm đường xuống chỗ Kim Giang đó nhưng không hiểu sao lại phá đi, làm tận ngã tư Nguyễn Trãi.

Còn như cụ nói thì làm đường xuống ở đoạn hồ LĐ này là không khả thi cả về mặt kỹ thuật, kinh tế lẫn phân luồng giao thông.

- Về kỹ thuật: đường trên cao và đường cầu cạn song song với nhau, cầu cạn ở phía dưới vd3. Giờ muốn làm 1 nhánh từ trên cao xuống cầu cạn thì phía trên cao phải xây thêm 1 nhánh phụ nữa, cầu cạn cũng phải thêm 1 đường phụ nữa để đấu nối với trên cao, như thế có nghĩa là cầu cạn phải làm thêm 1 làn nữa.

- Về kinh tế: Tốn kém vì đã có nút giao pháp vân và nút giao nguyễn trãi.

- về phân luồng giao thông: Nếu để xe cộ ở trên cao chạy xuống cầu cạn rồi đi xuyên qua Linh Đàm thì là hạ sách. Đường Linh Đàm- Nguyễn Xiểm giờ đang quá tải rồi cụ lại bẩu xe cộ lên xuống đoạn này nữa thì có mà loạn hết .

EDITED: Em đọc lại thấy có nhánh kết nối với đường vd3 nhưng chưa hình dung đi chỗ nào.

Chỉnh sửa cuối:

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cháu chả hiểu thiết kế vđ3 đg trên cao kiểu gì mà ko mở lối lên xuống đoạn từ Nguyễn Trãi đến tận Giải Phóng ? Bảo sao tắc lòi tói ở 2 đầu nút. Đến khu LĐ, HH phải toàn qua giao cắt NTrai hoặc phi ra tận Pháp Vân.
Nó liên quan đến phân luồng giao thông theo hướng cụ ạ. Phần lớn lưu lượng xe cộ đi lại trên đường vành đai 3 là đổ về 2 nút giao thông : nút Pháp vân với trục đường chính là Giải Phóng ( về phía trung tâm)- Ngọc Hồi ( Về phía nam, Văn Điển), và nút giao thông Nguyễn trãi. Đây là 2 nút huyết mạch. Chứ nó không mở lối lên xuống phục vụ duy nhất cư dân Linh Đàm đâu vì như thế là lãng phí và không hợp lý về mặt phân luồng giao thông.

Nếu cụ đi về Linh Đàm từ hướng cầu Thanh Trì thì cụ không nên đi trên đường vành đai 3, vì đường phía dưới cũng rất rộng và thoáng, cụ đâm thẳng ra ngã 3 Pháp vân rồi đi qua cầu cạn đang xây này là vào thẳng Linh Đàm.

Nếu cụ đi về Linh Đàm từ phía Mỹ Đình thì quá đơn giản, cứ Khuất Duy Tiến- Nguyễn Xiển mà đi thôi chứ leo lên cao tốc trên cao làm gì ????

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
.

EDITED: Em đọc lại thấy có nhánh kết nối với đường vd3 nhưng chưa hình dung đi chỗ nào.
Em bảo là đi giữa hồ và vạch trên cái 3D rồi mà cụ. Còn ngã ba pháp vân &Khuất duy tiến thường xuyên tắc nên mới có cái này

• Vodka
Reactions: hdv

Tommytep

Xe tăng
Em mới kiếm được cái ảnh cho các cụ dễ hình dung ợ. Toà nhà cao kia là hướng ra Pháp Vân.

lincombank87

Xe hơi
hôm trước lần đầu đi vào cái Làng gì đối diện khu nhà thi đấu Hoàng Mai, đất đi bạt ngàn. Xem có ông nào đầu tư thì cấp cho họ xây tiếp chung cư

VQ_A8

Xe tăng

Tommytep

Xe tăng
Như thế này là có thêm đường nhập làn trên cao theo cả 2 hướng rồi. Còn đường rẽ xuống từ trên cao thì chắc không có.
hướng cụ đang nhìn thấy là hướng lên (Linh Đàm -> Pháp Vân)
Còn hướng ngược lại là hướng xuống (Pháp Vân - Linh Đàm)