[Funland] Loa SoundBar hát karaoke ?

Hại Điện

Xe container
Đọc thấy cụ jazzzzz tư vấn rất đúng mà chủ thớt cả thèm quan tâm, toàn chém ở đẩu ở đâu :D

Thớt làm con Bose S1 Pro cho em. Loa này là loa biểu diễn mini, nên có sẳn amply, có sẳn hiệu ứng Reverb rồi, chỉ cần mua thêm cây mic có tính năng Echo sẳn là đủ xài. Gọn-nhẹ-hay.

Chấm hết !

htc4

Xe buýt
Đã mua qua tay 1 số đồ Karaoke nên thành thật khuyên bác chủ thớt mua cái loa chuyên karaoke (kiểu loa kéo), tùy theo tiền mà chọn cái phù hợp. Để hát nó phải có đồ chuyên cho việc hát, đại khái là tăng echo, reverb tùm lum đủ thứ mới hát ổn, Đến ca sỹ vẫn còn phải chỉnh cái đó qua mixer nên việc mua đồ nghe nhạc để hát karaoke không bao giờ là giải pháp thông minh, trừ mỗi yêu cầu là hát ra tiếng :D

muoibaconcho

Xe điện
Sound bar chắc chắn ko ca dao ke đc. Kể cả mấy cái bộ xem phim cũng ko đc. Ca dao ke đơn giản nhất là bộ loa kẹo kéo, còn ko thì phải đủ bộ loa, suf, vang số, phòng cách âm. Còn nếu ko làm đc thế thì tốt nhất đừng làm vì hát chả ra gì đc 3 hôm là chán.

muachieukyniem

Xe điện
Đọc thấy cụ jazzzzz tư vấn rất đúng mà chủ thớt cả thèm quan tâm, toàn chém ở đẩu ở đâu :D

Thớt làm con Bose S1 Pro cho em. Loa này là loa biểu diễn mini, nên có sẳn amply, có sẳn hiệu ứng Reverb rồi, chỉ cần mua thêm cây mic có tính năng Echo sẳn là đủ xài. Gọn-nhẹ-hay.

Chấm hết !
Em nói rồi mà. Nhà em ko có chỗ để loa cục. Giờ mà gắn lên tường thì phải đi lại dây rợ rất lằng nhằng và xấu. Giải pháp duy nhất là dùng Soundbar gắn dưới tivi, còn cục Sub ko dây em nhét dưới gầm ghế.
Và thêm nữa bản thân em cũng muốn phòng khách gọn gàng, đơn giản, ko muốn loa đài âm ly các kiểu.

Em chỉ đang tham khảo đã cụ nào dùng SoundBar để hát Karaoke chưa ? Nếu dùng rồi mà hát tàm tạm thì e sẽ đầu tư quả SoundBar ngon lành + Vang để hát. Còn nếu ko thì em chỉ mua quả SB Samsung tầm đôi củ thôi.

hoangtuanlong

Xe tải
Em đang định làm bộ Bose 135 vừa xem phim vừa hát được

DONGVN

Xe tải
Em trót mua bộ soundbar nên tậu thêm vang số + cặp micro kg dây cùng của TD (Tàu). Thỉnh thoảng mấy đứa em đến nhậu xong nó lại lôi ra hát😀😀😀 Nếu chưa mua soundbar thì nên mua bộ hát karaoke chứ như em chỉ là giải pháp tình thế thôi ạ!

0962226789

Xì hơi lốp
Dòng nay k hát đc, muốn hát kara thì cần có vang, mà loa này k tích hợp.
Loa monitor tiếng khô, không “nịnh” giọng nên k thiên về hát hò.
Con Yavnày khá ổn cụ ạ !
E bảo cụ chủ dùng loa này thay soundbar thôi , còn vẫn phải có mixer , vang vùng !

muachieukyniem

Xe điện
Em trót mua bộ soundbar nên tậu thêm vang số + cặp micro kg dây cùng của TD (Tàu). Thỉnh thoảng mấy đứa em đến nhậu xong nó lại lôi ra hát😀😀😀 Nếu chưa mua soundbar thì nên mua bộ hát karaoke chứ như em chỉ là giải pháp tình thế thôi ạ!
Hnao cụ hát thử rồi quay giúp em cái clip đc ko ạ :)

quy.arch

Xe máy
Tôi trả lời đúng câu hỏi luôn nhé, không tư vấn gì mất thời gian vì sau khi dùng thì tôi tiễn dàn karaoke cũ đi xa luôn:
- JBL SB400
- Mic alpha A1
- Màn hình thì TV hoặc Ipad, Iphone (dùng TV thì mua remote có điều khiển giọng nói hoặc con chuột bay dùng tiện hơn)

Tôi không dùng dàn karaoke nữa vì có cái dở là nếu ít dùng thì hay bị ẩm, oxi hoá gây nhiễu; bọn nhóc lại hay tiện tay vặn chỉnh bừa bãi.

Sắm thêm cái JBL Xtreme 2 dùng chung mic A1 thì nhét vừa cốp xe máy, đi karaoke khắp nơi luôn.
Mua cái tk Youtube Premium nữa.

Hết bài luôn!

Được gửi từ iPhone - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

muachieukyniem

Xe điện
Tôi trả lời đúng câu hỏi luôn nhé, không tư vấn gì mất thời gian vì sau khi dùng thì tôi tiễn dàn karaoke cũ đi xa luôn:
- JBL SB400
- Mic alpha A1
- Màn hình thì TV hoặc Ipad, Iphone (dùng TV thì mua remote có điều khiển giọng nói hoặc con chuột bay dùng tiện hơn)

Tôi không dùng dàn karaoke nữa vì có cái dở là nếu ít dùng thì hay bị ẩm, oxi hoá gây nhiễu; bọn nhóc lại hay tiện tay vặn chỉnh bừa bãi.

Sắm thêm cái JBL Xtreme 2 dùng chung mic A1 thì nhét vừa cốp xe máy, đi karaoke khắp nơi luôn.

Hết bài luôn!

Em đợi mỗi còm này. Cụ có dùng vang ko ạ ? Hay mỗi mic + loa thôi ?
Cụ quay dùm em 1 đoạn âm được ko ạ.
Cảm ơn cụ nhièu

DaDieuchienxu

Xe container
Mới rinh con loa phi thuyền này về, cứ gọi là tưng bừng xóm làng: :))

quy.arch

Xe máy
Em đợi mỗi còm này. Cụ có dùng vang ko ạ ? Hay mỗi mic + loa thôi ?
Cụ quay dùm em 1 đoạn âm được ko ạ.
Cảm ơn cụ nhièu
Tôi không dùng vang.
Mic A1 bản chất là mic + nút chỉnh echo, nó tạo tiếng vang cho vocal.
Loa SB400 có cái sub rời để tạo bass sâu.
Hát hò kiểu karaoke tại gia thì chỉ cần echo + bass là đủ dư.
Bên cạnh đó cái thanh Soundbar dù bản chất là loa xem phim, nhưng của con SB400 tôi thừa nhận là phát nhạc rất tốt, âm thanh tách bạch, tiếng nào ra tiếng đó, cũng tầm 9/10 so với Harman.

Tôi đang xa nhà ít hôm nên không quay cho cụ được, với lại không nghe trực tiếp cũng khó đánh giá cụ ạ.

Nhuận Phát

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm bộ kẹo kéo tầm hơn củ đảm bảo phê

Shadow381

Xe điện
- JBL SB400
- Mic alpha A1

Hết bài luôn!

Em đọc tư vấn của cụ và lướt google nghiên cứu ngay loa SB400 thấy ghi chỉ kết nối với tivi được tối đa 32in? Ti vi nhà em 65in không được ạ?
SBL streme 2 thì em ko hiểu để làm gì ạ khi đã nghe SB400 rồi, kết nối cùng SB400 ạ? Em gà mờ món này nên cụ thông cảm nếu hỏi ngây Ngô?

quy.arch

Xe máy
Em đọc tư vấn của cụ và lướt google nghiên cứu ngay loa SB400 thấy ghi chỉ kết nối với tivi được tối đa 32in? Ti vi nhà em 65in không được ạ?
SBL streme 2 thì em ko hiểu để làm gì ạ khi đã nghe SB400 rồi, kết nối cùng SB400 ạ? Em gà mờ món này nên cụ thông cảm nếu hỏi ngây Ngô?
- Về việc tương thích giữa loa và TV chắc họ dịch có vấn đề chứ sao có chuyện đó được.
Tôi dùng TV55”
Tuy nhiên tôi hay dùng điện thoại luôn cho tiện.
- Về cái Xtreme là tôi nói thêm, mua thêm chơi cho vui (vì đã sẵn cái Mic A1) chứ không liên quan gì tới cái vụ hát bằng loa Soundbar.

Nói thêm: Bộ mic A1 gồm 2 bộ phận là mic và một cái Cục rời có chức năng: nhận vocal từ mic (không dây), nhận tiếng nhạc từ Nguồn phát,trộn lại rồi phân phối ra qua cổng 3.5mm
Do đó cứ loa nào có cổng in 3.5mm đều chơi được trò này, kể cả loa vi tính.

Nếu nguồn phát là điện thoại thì nó nhận không dây bằng Bluetooth
Nếu nguồn phát là TV thì nó nhận qua cổng 3.5mm

Chỉnh sửa cuối:

Shadow381

Xe điện
- Về việc tương thích giữa loa và TV chắc họ dịch có vấn đề chứ sao có chuyện đó được.
Tôi dùng TV55”
Tuy nhiên tôi hay dùng điện thoại luôn cho tiện.
- Về cái Xtreme là tôi nói thêm, mua thêm chơi cho vui (vì đã sẵn cái Mic A1) chứ không liên quan gì tới cái vụ hát bằng loa Soundbar.

Nói thêm: Bộ mic A1 gồm 2 bộ phận là mic và một cái Cục rời có chức năng: nhận vocal từ mic (không dây), nhận tiếng nhạc từ Nguồn phát,trộn lại rồi phân phối ra qua cổng 3.5mm
Do đó cứ loa nào có cổng in 3.5mm đều chơi được trò này, kể cả loa vi tính.

Nếu nguồn phát là điện thoại thì nó nhận không dây bằng Bluetooth
Nếu nguồn phát là TV thì nó nhận qua cổng 3.5mm

Tức là ở nhà thì hát qua bộ S400 kia, Xtreme chỉ để xách đi chơi hát thôi hả cụ?

ntcntc

Xe tải
Người hiểu chút về dàn karaoke sợ chạy hết rồi, hãi hãi là.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Em nói rồi mà. Nhà em ko có chỗ để loa cục. Giờ mà gắn lên tường thì phải đi lại dây rợ rất lằng nhằng và xấu. Giải pháp duy nhất là dùng Soundbar gắn dưới tivi, còn cục Sub ko dây em nhét dưới gầm ghế.
Và thêm nữa bản thân em cũng muốn phòng khách gọn gàng, đơn giản, ko muốn loa đài âm ly các kiểu.

Em chỉ đang tham khảo đã cụ nào dùng SoundBar để hát Karaoke chưa ? Nếu dùng rồi mà hát tàm tạm thì e sẽ đầu tư quả SoundBar ngon lành + Vang để hát. Còn nếu ko thì em chỉ mua quả SB Samsung tầm đôi củ thôi.
Cụ ở đâu.
Em mời qua em thẩm thử quả hát tạm. 1 con loa kéo mini ( cỡ nhỏ nhất,bass 20) thêm 1 con đầu vang hát quá chất luôn. Và quan trọng là hàng xóm k có lý do để ném đá.

muachieukyniem

Xe điện
- JBL SB400
- Mic alpha A1

Hết bài luôn!

Cảm ơn cụ rất nhiều. Em vừa search JBL SB400 và 450 thì cục sub to quá. 320x320mm , nhà em chỉ để được cục sub 200x200. Tiếc quá 😢