[Funland] Loạt ảnh Việt Nam 199x của Tây lông

745Lii

Xe điện
Người OF

745Lii

Xe điện
Người OF
Em nghĩ Ván bài lật ngửa bây giờ mà làm thì chỉ có vứt đi, vì không thể có nổi dàn Tài Tử Cine đúng chất như ngày đó

Em kết nhất VBLN là Lâm Bình Chi - Ngô Đình Nhu
" Chệt ngay à? Một phạt đạn xuyên lụng sọ à"

- Sao chụ cho thằng Luân đi? Chú cọ biệt nọ là cộng sạn không?
- Em biệt, nhưng chỉ có Luân mới trạ thù được cho anh em ta

Giờ sao nọ sao kia toàn lũ õng ẹo ăn hại
Đoạn ông Nhu đối thoại với cha xứ ở tập 2 cũng hay, em kết nhất vai ông Nhu và đại tá Luân. Rồi tập 8, ông Nhu và đại tá Luân ngồi xem video về 3 giác vàng trước khi cử đại tá Luân sang Lào nữa.

745Lii

Xe điện
Người OF

745Lii

Xe điện
Người OF
1 họa sĩ vẽ tranh trừu tượng ở Đà Lạt, 1994

Cụ này là nguyên mẫu ông sư vẽ tranh trong phim Dốc Tình phỏng các cụ? Cũng bối cảnh Đà Lạt, bộ phim khá hay với cụ Thế Anh đóng, cùng các DV trẻ Hà Tăng, Huy Khánh, Quốc Cường, Kim Hiền, Bằng Lăng...

ninhbinhnew

Xe tải

siêu xe Db9 đến bà kiệu trước đoạn 1 đoạn khoảng 300 mét , trước cả rối nước

cứu thế là đoạn gần tòa hàm cá mập rồi cụ

hoaoaihuong

Xe buýt
Còm trước em bẩu rồi mà, tức là bê nguyên ê kíp đó về bây giờ ấy cụ, khó cái bối cảnh thôi, nhiều chỗ thay đổi quá rồi vd như Dinh Độc Lập, rồi đường xá cầu cống...
Em nghĩ là đạo diễn quyết định rất nhiều! Dàn đó đâu phải là dân chuyên nghiệp hết mà qua tay cụ Khôi Nguyên thì không phân biệt đâu là chuyên đâu là nghiệp dư. Cụ Sến biến cô bán cháo vịt thành ngôi sao màng bạc Thuý An... bây giờ khó gặp được đạo diễn tầm vóc như vậy.

745Lii

Xe điện
Người OF
Phố nào đây mà có bán đạn súng hơi, có quảng cáo kem đánh răng Tô Lan, nhái kiểu Dạ Lan, tên 1 loại kem đánh răng rất nổi tiếng thời đó, đáng tiếc sau này ông chủ Sơn Hải vì tham liên doanh với Tây nên nó bóp cho tan cái thương hiệu Dạ Lan. 1991

Em có đọc bài báo về chuyện này, cụ ấy bán cho Tây thương hiệu Dạ Lan giá 4 triệu đô thì phải, cỡ năm 94-95.

kienvinh

Tháo bánh
Vâng cụ, xe Đức thì phải nói gần nhất nhì thế giới, người ta hay quên mất anh Hít Le cũng là nhà kinh tế có tài đấy chứ cụ?
Sau WW1, nước Đức khó khăn, bị các nước Anh Pháp chèn ép, làm ra bao nhiêu phải đem trả nợ. Nhân dân thì thiếu thốn nên thị trường xe trong nước què quặt. Các hãng xe Anh như Rolls Royce, Bentley hướng đến đối tượng khách hàng có tiền, chau chuốt tiểu tiết nhưng công nghệ dậm chân tại chỗ nên chỉ làm được cái xe chạy tốc độ tối đa 130km/h mang đi đua quảng cáo loạn xì ngậu.

Đùng cái Mercedes làm ra được cái xe chạy 180km/h với công nghệ Super Charge (siêu nạp) lần đầu tiên được biết đến...

Trong bối cảnh đó, Hitler đăng đàn tuyên bố: mỗi người đàn ông (Đức) sẽ có một cái xe! Phải nói là thuyết phục như nói: mỗi người nông dân sẽ đều có ruộng để cày!

745Lii

Xe điện
Người OF
Còn cụ ạ, mà giờ ít khách đến lắm vì cơ sở vật chất xuống cấp, điêu tàn rồi cụ!
Cảm ơn cụ, cụ dân NT luôn à? Em có rất nhiều ảnh đợt 94 đi chuyến này mà ko biết nhét đâu tìm chưa thấy. Hồ cá đó của tư nhân hay nhà nước cụ nhỉ?

giangdang1

Xe tải
Cảm ơn cụ, cụ dân NT luôn à? Em có rất nhiều ảnh đợt 94 đi chuyến này mà ko biết nhét đâu tìm chưa thấy. Hồ cá đó của tư nhân hay nhà nước cụ nhỉ?
Em ở Hà Nội thôi cụ, mà hay đi công tác khắp VN và cũng có tý sâu sắc với NT nên biết. Năm ngoái em vừa qua đó. Nó là của tư nhân nếu em nhớ không nhầm cụ ạ.

giangdang1

Xe tải
Ngày xưa Hữu Lũng từa tựa như Mèo Vạc bây giờ, toàn dân tộc, thậm chí còn đa dạng hơn.
Chỗ chụp hình tàu chạy này là ở huyện Chi Lăng rồi cụ ạ, cách thị trấn Đồng Mỏ cỡ 5km về phía bắc chỗ gần cái mỏ đá!

Noname_2015

Xe tăng
Sau WW1, nước Đức khó khăn, bị các nước Anh Pháp chèn ép, làm ra bao nhiêu phải đem trả nợ. Nhân dân thì thiếu thốn nên thị trường xe trong nước què quặt. Các hãng xe Anh như Rolls Royce, Bentley hướng đến đối tượng khách hàng có tiền, chau chuốt tiểu tiết nhưng công nghệ dậm chân tại chỗ nên chỉ làm được cái xe chạy tốc độ tối đa 130km/h mang đi đua quảng cáo loạn xì ngậu.

Đùng cái Mercedes làm ra được cái xe chạy 180km/h với công nghệ Super Charge (siêu nạp) lần đầu tiên được biết đến...

Trong bối cảnh đó, Hitler đăng đàn tuyên bố: mỗi người đàn ông (Đức) sẽ có một cái xe! Phải nói là thuyết phục như nói: mỗi người nông dân sẽ đều có ruộng để cày!

Như kiểu ông Ba D tuyên bố năm 8x mỗi hộ dân VN đều có tivi và tủ lạnh :)

Quỳnh hp

Xe tăng
1 chị công nhân máy tiện, 1985, chị khá xinh, chắc nhà máy bố trí cho Tây chụp

Lại là chữ Nếu
Nếu chúng ta quan tâm,phát triển thì nghành cơ khí và luyện kim của chúng ta cũng ko kém ai đâu cụ nhỉ. Vì đội kỹ sư và thợ của mình thời điểm ấy đc đào tạo rất chuẩn và tay nghề cứng cự luôn

kienvinh

Tháo bánh
Như kiểu ông Ba D tuyên bố năm 8x mỗi hộ dân VN đều có tivi và tủ lạnh :)
Lãnh đạo phải thế, phỏng ah!

Không đùa đâu. Những năm sau chiến tranh ấy, tôi từng nghe về khả năng đi di cư sang Si Bê Ri, vì sang ấy sẽ có tivi và tủ lạnh.

Nhưng cũng phải nói lại, có đội lê la ở quán nước đầu thôn bảo điên à, thời sa hoàng ai phải tội mới phải đi ở si bê ri.

Cũng đúng.

MotoG

Xe tăng
Lại là chữ Nếu
Nếu chúng ta quan tâm,phát triển thì nghành cơ khí và luyện kim của chúng ta cũng ko kém ai đâu cụ nhỉ. Vì đội kỹ sư và thợ của mình thời điểm ấy đc đào tạo rất chuẩn và tay nghề cứng cự luôn
Ý cụ là ko kém quốc gia nào?