[Funland] Loạt ảnh Việt Nam 199x của Tây lông

doctor76

Xe ba gác
Trong số các xe anh Le đi, con này em thấy nó mới là đỉnh của chóp. Phải nói di sản anh Le để lại quá khủng khiếp, thay đổi cả thế giới. Mấy chục triệu sinh mạng. Quân phục, kiểu chào nhà binh... tiếc nỗi đến giờ không ai dám học lại những di sản của anh ấy.

Về cái khác em không bàn,nhưng về độ chuyên- nghiệp của quân đội, quân phục, tác -phong, quy hoạch đô thị, phát triển kinh tế, khoa học kĩ thuật, thì anh Le cũng không kém gì thằng nào cả cụ ạ.

doctor76

Xe ba gác
Em thấy nói qua bển năm 86 thì chắc đi công khai chứ không phải nhảy tàu.
Theo lời Đạo diễn kể thì đáng lẽ Kai phải chết ngay từ tập 2, nhưng do người xem lại rất khoái nhân vật này (phim vừa quay vừa chiếu) nên đã cho sống đến tập 7. Đến tập cuối không còn do đã đi sang bển.
Kai vẫn đóng đấy cụ, tập 7, tập này quay 1 phần ở Lào, Kai chống cự quyết liệt, bắn hạ mấy người mà.

doctor76

Xe ba gác
Em thấy các Cụ nhà mình làm phim cực thâm thúy, hình ảnh Lý Kai đại diện cho Tàu khựa, không ít lần thể hiện đã là Tàu hay Tài Pắc hay Pắc King ko quan tọng, quan tọng là lợi ích ...
Em nhớ nhất có 1 cảnh Lý Kai cầm chùm nho vừa ăn vừa lén theo dõi, mặt mũi râu ria cực đểu ... NHO
Các cụ nhà mình thâm còn hơn nho

Hi hi

Các cụ có biết Mr Lâm Bình Chi sau này như nào không ạ? Em ko thấy đóng phim nữa ạ
Tài Pẵc hay Pắc Kinh không quan trọng, quan trọng là chúng ta đều chung cái giấy thông hành là cái này: ( tập Đô la), hehe..

Doun

Xe điện
Kai vẫn đóng đấy cụ, tập 7, tập này quay 1 phần ở Lào, Kai chống cự quyết liệt, bắn hạ mấy người mà.
Thế nên cho sống hết tập 7 thì đi đoàn tụ với gia đình ở bển mà cụ.

doctor76

Xe ba gác
Thế nên cho sống hết tập 7 thì đi đoàn tụ với gia đình ở bển mà cụ.
À ra vậy, các diễn viên đóng phim này cũng nhiều người đã qua bển cả, Kai, Lâm Bình Chi, Lại Văn Sang, ...
Xem ra 2 cụ Tín ( Chánh Tín, Thương Tín) lại lận đận, cụ Chánh Tín thì cuối đời vất vả, cụ Thương Tín còn thảm hại hơn.

doctor76

Xe ba gác
Em vẫn nhớ đi xe này sặc mùi xăng dầu và mùi tổng hợp các loại hàng hoá hơi người .... khá đăch trưng của thời bao cấp
Xe này mới đi ngon đấy cụ, xe chạy xăng êm, xe IFA W50 do Vn đóng mới khổ chứ.

Thinkvantage239

Xe hơi
Số phận Hà Tây thảm thật, hehe, thêm cái thị xã Sơn Tây nữa cụ
Đúng rồi TX Sơn Tây lên TP năm 2008 được đâu mấy tháng lại quay về thị xã. Đầu năm nay trước ĐH , đ/c VĐH lên dự đại hội của TX thấy có bài báo viết lại đề xuất lên thành phố :)) Nhưng chắc khó ...

Doun

Xe điện
À ra vậy, các diễn viên đóng phim này cũng nhiều người đã qua bển cả, Kai, Lâm Bình Chi, Lại Văn Sang, ...
Xem ra 2 cụ Tín ( Chánh Tín, Thương Tín) lại lận đận, cụ Chánh Tín thì cuối đời vất vả, cụ Thương Tín còn thảm hại hơn.
Bản thân Đạo diễn và Diễn viên chính là cũng ăn cơm cải tạo do nhảy tàu qua bển hụt đó cụ. Cụ Thương Tín thì chết ở cái tính ham chơi, làm nhưng 1 ăn 10 nên cuối đời chả còn cái gì.

745Lii

Xe điện
Người OF
Xe này mới đi ngon đấy cụ, xe chạy xăng êm, xe IFA W50 do Vn đóng mới khổ chứ.
Hải Âu đi ngon hơn IFA đóng vỏ nhiều chứ cụ, sau nữa xịn hơn thì có con Coaster 30 chỗ của Toy thôi.

doctor76

Xe ba gác
Hải Âu đi ngon hơn IFA đóng vỏ nhiều chứ cụ, sau nữa xịn hơn thì có con Coaster 30 chỗ của Toy thôi.
Em đi rồi mà cụ, đi êm mà ngon, máy xăng, chứ con IFA đóng vỏ nó xóc và bẩn, kêu váng Trời vì máy dầu.

Doun

Xe điện
Đúng rồi TX Sơn Tây lên TP năm 2008 được đâu mấy tháng lại quay về thị xã. Đầu năm nay trước ĐH , đ/c VĐH lên dự đại hội của TX thấy có bài báo viết lại đề xuất lên thành phố :)) Nhưng chắc khó ...
Mô hình thành phố trong thành phố là có và đã bắt đầu triển khai tại VN như TP. Thủ Đức, tới đây là TP. Thủy Nguyên. Nhưng với Sơn Tây thì em thấy chả có vẹo gì để lên thành phố cả, trừ phí các bác ấy thích thế.

doctor76

Xe ba gác
Hehe, khắc nhập khắc xuất, em chưa thấy Hà Tây được gì nhiều, còn Hà Nội vẫn tắc đường như thế, vẫn ùn ùn kéo đến các khu nội thành.

giangdang1

Xe tải
Nhìn dàn trụ đỡ cầu đường sắt này so với thời điểm nó hình thành đúng là một kì tích: vật liệu tốn kém, thi công phức tạp, thật là tuyệt vời.
Em nhớ không nhầm thì cầu này do tầu xây cho, đây là đường sắt xây mới sau năm 54. Đường do Pháp làm đi men sườn đồi phía bên kia núi bây giờ là cái đường 1 mới (không phải đường cao tốc) và không có cây cầu nào hùng vĩ như này.

doctor76

Xe ba gác
Công nhận bây giờ hay sau này có con này đi mới chất, ai cũng phải ngoái nhìn :D
Chất thật mà cụ, chứ xe mới, xe sang bây giờ đầy, còn những con xe cổ mà ngon thế này, đi thiên hạ mới trầm trồ lác mắt.

coolpix8700

Xe ngựa
Em vẫn nhớ đi xe này sặc mùi xăng dầu và mùi tổng hợp các loại hàng hoá hơi người .... khá đăch trưng của thời bao cấp
Hải Âu dùng cho các đám cưới được cơ mà (em cưới cũng Hải Âu đi đón dâu).
Xe đặc trưng là cái Ba Đình, máy Ifa, nhưng Ba Đình kêu chưa to bằng cái Rubi nhập nguyên chiếc.
Sau gần giải phóng thì xe buýt chạy trong HN có nhiều Karosa và còn xe troleybus bánh hơi thay tầu điện nữa!

745Lii

Xe điện
Người OF
Em đi rồi mà cụ, đi êm mà ngon, máy xăng, chứ con IFA đóng vỏ nó xóc và bẩn, kêu váng Trời vì máy dầu.
Hải Âu dùng cho các đám cưới được cơ mà (em cưới cũng Hải Âu đi đón dâu).
Xe đặc trưng là cái Ba Đình, máy Ifa, nhưng Ba Đình kêu chưa to bằng cái Rubi nhập nguyên chiếc.
Sau gần giải phóng thì xe buýt chạy trong HN có nhiều Karosa và còn xe troleybus bánh hơi thay tầu điện nữa!
Cỡ 93-94 thì bắt đầu có Hyundai Chorus phỏng các cụ? Hay sớm hơn rồi? Máy dầu êm ro, nội thất sạch, máy lạnh mát rượi nữa chứ, sau nữa có Coutry thì Chorus lại thành xe chợ =))=))

doctor76

Xe ba gác
Cỡ 93-94 thì bắt đầu có Hyundai Chorus phỏng các cụ? Hay sớm hơn rồi? Máy dầu êm ro, nội thất sạch, máy lạnh mát rượi nữa chứ, sau nữa có Coutry thì Chorus lại thành xe chợ =))=))
94 -95 bắt đầu có xe Hàn như cụ nói, có cả xe 9 chỗ nữa, điều hòa thơm, giá vé hơi chát..đi sướng mê.

Doun

Xe điện
Hun-đai thì em không nhớ chính xác nhưng ngày đó các loại Deawoo, Asia, Kia 29 chỗ nhập bãi nhiều. Bãi thì bãi nhưng nó vẫn là đẳng cấp khắc bọt so với IFA hoán cải. Xe Coaster thì là hàng quý tộc, chỉ dành cho cơ quan và tập đoàn lớn chở cán bộ.