[CCCĐ] Lôi Châu - Đám cưới miền quê & kết hợp ra biển chơi (18+)

VIKO L

Xe điện
Cụ Chuột cho em đi đám cưới với nhá, he he..!

chuotlang

Xe lừa

Đám phù dâu phù rể đang chuẩn bị hàng lối cho giờ cử hành​

vulanlt

Xe buýt
Thích đâu thì ở đấy, đâu đâu cũng là nhà.
Nói đến Lôi Châu là 1 vùng quê ở giáp gần Quảng Tây, trên Hải Khẩu 1 chút, và nó thuộc loại nghèo, dân trí thì hơi bị Low ... nên service ở đây như ... $h!t :)

Nói vậy thôi cũng được cái cơ sở hạ tầng, dân tộc thì mạn này bắt đầu xuống đảo Hải Nam là nhiều dân tộc kinh, nón lá VN đội đầy ra. Chú rể gốc ở đây, mấy năm nay bị gọi về làm đám cưới, mặc dù nó ra ngoài làm ăn đã 12 năm rồi, có con có vợ đã kết hôn giấy tờ đàng hoàng nhưng chưa chịu cưới, kiểu thanh niên thời đại giờ nó thế :)

Em kể qua chút, chú rể chơi vs nhóm bọn em từ năm nó có 18 tuối, được ông chú nó (bọn em gọi bằng anh) dẫn lên thành phố, nó thấy vui nên join nhóm từ thời đó, giờ nó lên phương Bắc làm trưởng đại diện 1 tập đoàn nên thu nhập tốt, nhà xe cũng nhiều, nhưng mới 30 tuổi nên bản chất vẫn thích chơi xe ...

Quê nghèo nên không có nhiều xe đẹp, dịch vụ cho thuê xe cũng chả có (taxi còn chả có nữa là). Vì vậy bọn em phải điều 1 đội xe xuống cho nó rồng rắn, ở quê họ thích vậy mà hehe.

Biết là về vùng này chẳng có gì đẹp lắm nên cũng định ko mang máy đi chụp, vừa đúng lúc Shipper giao cho cái chân máy ảnh mini dài có 20cm nên lại lôi máy ra đi để review cái chân này xem nó tốt hay không, mà thôi về quê chả có gì đẹp thì sẽ chụp theo kiểu 18+ cho nó vui vậy :)

Nói nhiều quá phải Demo ít ảnh mở bài cho nó đỡ nhàm:

Để đến được miền quê vào tiệc cỗ, phải đi qua nhiều vũng nước toàn mỡ vì người ta nấu ăn và rửa rau thịt, hải sản như thế này, mấy mùi nó quện vào nhau cũng khó ngửi, cõng cũng là 1 biện pháp tốt

Đã cất công đi xa thì ở lại đi chơi biển, hướng mặt trời lặn cũng là hướng nhìn ra biển Đồ Sơn VN​
Đảm bảo vói các cụ đang nhìn tấm hình số 1 này sẽ nghía đến vị trí đó...xxxx..

gacon2015

Xe hơi
cảm ơn cụ đã cất công viết bài cho tụi e dc mở rộng tầm mắt ạ :))

duongnhatvnn

Xe tăng
lót dép ngồi hóng chap tiếp theo của cụ =))

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Tàu với mình giống nhau nhỉ, giống từ cái cách nghĩ.

ngotiteo

Xe điện
Nói đến Lôi Châu là 1 vùng quê ở giáp gần Quảng Tây, trên Hải Khẩu 1 chút, và nó thuộc loại nghèo, dân trí thì hơi bị Low ... nên service ở đây như ... $h!t :)

Nói vậy thôi cũng được cái cơ sở hạ tầng, dân tộc thì mạn này bắt đầu xuống đảo Hải Nam là nhiều dân tộc kinh, nón lá VN đội đầy ra. Chú rể gốc ở đây, mấy năm nay bị gọi về làm đám cưới, mặc dù nó ra ngoài làm ăn đã 12 năm rồi, có con có vợ đã kết hôn giấy tờ đàng hoàng nhưng chưa chịu cưới, kiểu thanh niên thời đại giờ nó thế :)

Em kể qua chút, chú rể chơi vs nhóm bọn em từ năm nó có 18 tuối, được ông chú nó (bọn em gọi bằng anh) dẫn lên thành phố, nó thấy vui nên join nhóm từ thời đó, giờ nó lên phương Bắc làm trưởng đại diện 1 tập đoàn nên thu nhập tốt, nhà xe cũng nhiều, nhưng mới 30 tuổi nên bản chất vẫn thích chơi xe ...

Quê nghèo nên không có nhiều xe đẹp, dịch vụ cho thuê xe cũng chả có (taxi còn chả có nữa là). Vì vậy bọn em phải điều 1 đội xe xuống cho nó rồng rắn, ở quê họ thích vậy mà hehe.

Biết là về vùng này chẳng có gì đẹp lắm nên cũng định ko mang máy đi chụp, vừa đúng lúc Shipper giao cho cái chân máy ảnh mini dài có 20cm nên lại lôi máy ra đi để review cái chân này xem nó tốt hay không, mà thôi về quê chả có gì đẹp thì sẽ chụp theo kiểu 18+ cho nó vui vậy :)

Nói nhiều quá phải Demo ít ảnh mở bài cho nó đỡ nhàm:

Để đến được miền quê vào tiệc cỗ, phải đi qua nhiều vũng nước toàn mỡ vì người ta nấu ăn và rửa rau thịt, hải sản như thế này, mấy mùi nó quện vào nhau cũng khó ngửi, cõng cũng là 1 biện pháp tốt

Đã cất công đi xa thì ở lại đi chơi biển, hướng mặt trời lặn cũng là hướng nhìn ra biển Đồ Sơn VN​
Ảnh đẹp nhất topic :P

Món Hàu Hầm này cũng ngon và lạ miệng, ăn lấy sức thôi chứ đêm có làm gì ai đâu :)
bình thường thì làm gì hả cụ :D

Hơ hơ lãnh đạo cũng giật tít 18+ mới chết chứ ;))
Phải có tí + - nó mí hót cụ ạ ;))

Đây cũng là chiếc LR Discovery 4 do bọn em điều đến, toàn bộ gồm vài chiếu LR, Mer, BMW, Audi và Bò
Phù rể gile cũng phải ra làm lái vì thiếu người lái, dĩ nhiên họ toàn là dân bản địa​
em thấy thích con Discovery này, nhưng k biết ngồi có sướng hơn 570 không ^^

Gõ kiến

Xe buýt
@ Chào Cụ Chuột! Lâu lâu mới được xem bài Cụ, hôm nay hên vào phát thấy tile hấp dẫn ngay! Cụ khoẻ chứ ạ?

vuongha

Xe tăng
Cho em đi ăn cưới cùng với cụ nhé . Con gái bên đó cũng đẹp ghê !:">

manchester6868

Xe tăng
chuyến đi và đám cưới của cụ hay thật. công nhận văn hóa giống nhau thật. Gái bên khu vực đó xinh hơn nhiều khu vực khác của Khựa nhất là mắt và mặt trái xoan nhiều. Chúc mừng chuyến đi của Cụ

doanphucgt

Xe điện
Tiếp đi cụ ơi, nhiều xe đẹp quá. Cơ mà sao đám cưới ở đây giống bên Việt Nam thế các cụ nhỉ ;))

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Anh định dìm hàng Thủ Đô à :)

Người Kinh ở vùng này chỉ nói tiếng địa phương nơi họ sống, còn ngư dân ở khu vực Hải Nam và Hải Khẩu ra biển đánh bắt và mua lại hải sản ngoài khơi của VN thì vẫn giao dịch được tiếng Việt ạ, thường nông ngư dân dân tộc khác nhau thì phân biệt bằng cái nón lá đội, Kinh thì chơi nón giống VN nhưng có tý độ lại cho bền hơn ạ, chứ ko để trần như VN dễ hỏng
Em thấy mấy đồng chí Móng Cái nhà em nó bên đấy có cái làng khoảng hơn 100 hộ xài tiếng Việt