[Thảo luận] lỗi đè vạch hay lỗi đi sai phần đường.

daokhacthang

Xe hơi
Đúng là phải đặt cả 4 chân sang mới nói chuyện lỗi sai phần đường được. Còn không thì cụ cứ khẳng định chắc như đinh rằng gần nguyên cái xe với 2 bánh còn lại là đi đúng phần đường quy định. Nghĩa là cụ đi đúng, sai đâu mà sai. 8-9 phần đúng thì vẫn là đúng. Buồn nôn với xxx bẩn
E xin ghi nhớ ạ

Corolla_2012

Xe máy
quan trọng là k mất sữa rồi cụ nhỉ, chúc mừng cụ

kienkid

Xe container
Mất toi hộp sữa rồi!

luckyme

Xe buýt
Cụ hỏi lũ xxx câu này: nếu vạch giữa đường là vạch đứt thì có được đi không? Nếu xxx trả lời được, thì cụ nói: nó là vạch liền thì cụ sai với cái vạch đó chứ có sai với cái làn đó đâu?
Đây gọi là cãi cùn và cố tình bẻ cong luật theo ý có lợi cho bản thân, thể hiện thói ích kỷ chỉ biết mình. Em nói có thể hơi nặng nhưng thực tế vạch đứt được phép đè nhưng không có nghĩa là cứ đi theo cái kiểu "chó *** bờ rào" hay thậm chí đi sang hẳn phần đường dành cho chiều ngược lại. Chứ thực chất cái vạch đứt đó chỉ là cho phép đè để mượn đường khi vượt xe. Vậy nên nếu cứ đi kiểu đó thì dù vạch đứt thì vẫn phạt được lỗi không đi đúng phần đường quy định. Các cụ nên học cách đi đúng luật và văn minh chứ không phải bắt bẻ câu chữ để đi theo ý thích của mình mà chẳng cần quan tâm tới người khác phải đi thế nào khi gặp những con người như các cụ.

pnew

Xe điện
Cụ chỉ bẩu sai rồi, cụ nên đọc thế nào là phần đường nhé, cả 2 chiều đều là phần đường dành cho xe cơ giới hóa, vậy nên bắt lỗi này là láo!
Đúng sai tùy cách hiểu thế là là "phần đường".
Cách hiểu của em là: Phần đường là một phần của đường bộ. Ngoài cách hiểu này ra thì không có cách hiểu khác vì không có khái niệm thế nào là "phần đường". Không có định nghĩa chỉ phần đường này mới là phần đường.
Đã không có khái niệm hay định nghĩa thì không thể tùy tiện sáng tác ra được nên chỉ có cách hiểu Phần đường là một phần của đường bộ là đúng.

nguyenducdung

Xe buýt
Đúng sai tùy cách hiểu thế là là "phần đường".
Cách hiểu của em là: Phần đường là một phần của đường bộ. Ngoài cách hiểu này ra thì không có cách hiểu khác vì không có khái niệm thế nào là "phần đường". Không có định nghĩa chỉ phần đường này mới là phần đường.
Đã không có khái niệm hay định nghĩa thì không thể tùy tiện sáng tác ra được nên chỉ có cách hiểu Phần đường là một phần của đường bộ là đúng.
hi,
đọc xong cái này thì thấy cụ nói đúng,
Mã:
Điều 3. Giải thích từ ngữ
Trong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:
[B]1. Đường bộ[/B] gồm đường, cầu đường bộ,hầm đường bộ, bến phà đường bộ.
2. Công trình đường bộgồm đường bộ, nơi dừng xe, đỗ xe trên đườngbộ, đèn 
tín hiệu, biển báo hiệu, vạch kẻ đường, cọc tiêu, rào chắn, đảo giao thông, dải phân 
cách, cột cây số, tường, kè, hệ thống thoát nước, trạm kiểm tra tải trọng xe, trạm thu 
phí và các công trình, thiết bị phụ trợ đường bộ khác.
3.Kết cấu hạ tầng giao thông đường bộgồm công trình đường bộ, bến xe, bãi 
đỗ xe, trạm dừng nghỉ và các công trình phụ trợ khác trên đường bộ phục vụ giao 
thông và hành lang an toàn đường bộ.
4.Đất của đường bộlà phần đất trên đó công trình đường bộ được xây dựng và 
phần đất dọc hai bên đường bộ đểquản lý, bảo trì, bảo vệ công trình đường bộ. 
5.Hành lang an toànđường bộlà dải đất dọc hai bên đất của đường bộ, tính từ 
mép ngoài đất của đường bộ ra hai bênđể bảo đảm an toàn giao thông đường bộ.
[B]6. Phần đường xe chạy[/B]là phần của đường bộ được sử dụng cho phương tiện 
giao thông qua lại. 
7. Làn đườnglà một phần của phần đường xe chạy được chia theo chiều dọc của 
đường, có bề rộng đủ cho xe chạy an toàn.
....
em quote lại câu cụ đã nói phát

Bị cả hai lỗi lỗi đè vạch và đi sai phần đường
Theo như trên thì cụ chủ không bị lỗi này đúng không cụ?

pnew

Xe điện
hi,
đọc xong cái này thì thấy cụ nói đúng,
Mã:
Điều 3. Giải thích từ ngữ
Trong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:
[B]1. Đường bộ[/B] gồm đường, cầu đường bộ,hầm đường bộ, bến phà đường bộ.
2. Công trình đường bộgồm đường bộ, nơi dừng xe, đỗ xe trên đườngbộ, đèn 
tín hiệu, biển báo hiệu, vạch kẻ đường, cọc tiêu, rào chắn, đảo giao thông, dải phân 
cách, cột cây số, tường, kè, hệ thống thoát nước, trạm kiểm tra tải trọng xe, trạm thu 
phí và các công trình, thiết bị phụ trợ đường bộ khác.
3.Kết cấu hạ tầng giao thông đường bộgồm công trình đường bộ, bến xe, bãi 
đỗ xe, trạm dừng nghỉ và các công trình phụ trợ khác trên đường bộ phục vụ giao 
thông và hành lang an toàn đường bộ.
4.Đất của đường bộlà phần đất trên đó công trình đường bộ được xây dựng và 
phần đất dọc hai bên đường bộ đểquản lý, bảo trì, bảo vệ công trình đường bộ. 
5.Hành lang an toànđường bộlà dải đất dọc hai bên đất của đường bộ, tính từ 
mép ngoài đất của đường bộ ra hai bênđể bảo đảm an toàn giao thông đường bộ.
[B]6. Phần đường xe chạy[/B]là phần của đường bộ được sử dụng cho phương tiện 
giao thông qua lại. 
7. Làn đườnglà một phần của phần đường xe chạy được chia theo chiều dọc của 
đường, có bề rộng đủ cho xe chạy an toàn.
....
em quote lại câu cụ đã nói phát

Theo như trên thì cụ chủ không bị lỗi này đúng không cụ?
Cụ đọc kỹ lại. Lỗi là "đi không đúng phần đường quy định" chứ không phải "đi không đúng phần đường xe chạy quy định".

Thế nào là "phần đường" hay "phần đường quy định" thì không có trong Điều 3 mà phải tự hiểu.
Đọc ý nghĩa của vạch liền giữa đường chắc cụ biết vạch này nó quy định phần nào của đường bộ được sử dụng.

hanoi36

Xe hơi
Lỗi đè vạch chứ còn gì, đi hẳn sang làn kia mới là đi sai phần đường, lỗi đè vạch phạt 200k, cụ trả hơn thì do lỗi cụ không hiểu biết nên bị nó dọa đểu, thích cứ cho nó viết bb ghi đúng lỗi, đố nó dám ghi là sai phần đường, nếu nó cứ ghi thì nêu ý kiến trong bb rùi lưu ảnh làm bằng chứng khiếu kiện
Cụ ấy mới tham gia mà cụ.trước em có biết gì đâu sau lên of mới biết nhiều thứ hơn

oojimioo

Xe tăng
Đây gọi là cãi cùn và cố tình bẻ cong luật theo ý có lợi cho bản thân, thể hiện thói ích kỷ chỉ biết mình. Em nói có thể hơi nặng nhưng thực tế vạch đứt được phép đè nhưng không có nghĩa là cứ đi theo cái kiểu "chó *** bờ rào" hay thậm chí đi sang hẳn phần đường dành cho chiều ngược lại. Chứ thực chất cái vạch đứt đó chỉ là cho phép đè để mượn đường khi vượt xe. Vậy nên nếu cứ đi kiểu đó thì dù vạch đứt thì vẫn phạt được lỗi không đi đúng phần đường quy định. Các cụ nên học cách đi đúng luật và văn minh chứ không phải bắt bẻ câu chữ để đi theo ý thích của mình mà chẳng cần quan tâm tới người khác phải đi thế nào khi gặp những con người như các cụ.
Nếu như cụ nói thì khi vượt xe khác tất cả đều mắc lỗi sai phần đường hết à?

luckyme

Xe buýt
Cụ đọc kỹ lại ý kiến của em đi đã. Em đã nói rõ là thực chất dù là vạch đứt thì cũng chỉ dùng để vượt xe khác. Còn rõ ràng nếu như cụ không có ý định vượt xe khác hoặc cứ muốn nhanh cho mình mà lấn sang đường của chiều ngược lại để lúc nào thấy vượt được thì vút luôn như vậy không là đi sai phần đường thì là cái gì X_X? Nếu cụ vẫn cho như thế là đúng vì vạch đó cụ được đè thì em cũng chả còn gì để nói nữa.

pnew

Xe điện
Cụ phải biết phần đường quy định của cụ trong trường hợp vạch đứt là gì chứ. Đi đúng quy định thì sao gọi mắc lỗi.
Ai cũng biết vạch đứt quy định là có thế đi vào làn ngược chiều để vượt xe có nghĩa là đi đúng phần đường quy định. Còn khi vạch liền thì quy định không được đè (lấn làn) thì phần đường bên trái vạch cụ không được đi vào.

oojimioo

Xe tăng
Cụ phải biết phần đường quy định của cụ trong trường hợp vạch đứt là gì chứ. Đi đúng quy định thì sao gọi mắc lỗi.
Ai cũng biết vạch đứt quy định là có thế đi vào làn ngược chiều để vượt xe có nghĩa là đi đúng phần đường quy định. Còn khi vạch liền thì quy định không được đè (lấn làn) thì phần đường bên trái vạch cụ không được đi vào.
Cụ nói thì phải căn cứ theo luật chứ ko thể theo nhận định cá nhân, , vạch thì chỉ phân chia danh giới đường và đc đè hay ko đc đè

nguyenducdung

Xe buýt
Cụ đọc kỹ lại. Lỗi là "đi không đúng phần đường quy định" chứ không phải "đi không đúng phần đường xe chạy quy định".

Thế nào là "phần đường" hay "phần đường quy định" thì không có trong Điều 3 mà phải tự hiểu.
Đọc ý nghĩa của vạch liền giữa đường chắc cụ biết vạch này nó quy định phần nào của đường bộ được sử dụng.
Ờ, theo như cụ nói lỗi ra, em search thấy có lỗi sau:

Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định:

Không biết có đúng không cụ? ý cụ là cụ chủ mắc lỗi này?

nguyenducdung

Xe buýt
Mời cụ tham khảo thêm ở topic này
http://www.otofun.net/threads/562893-the-nao-la-loi-di-sai-phan-duong-quy-dinh

Đọc để biết thôi cụ nhé,

pnew

Xe điện
Cụ nói thì phải căn cứ theo luật chứ ko thể theo nhận định cá nhân, , vạch thì chỉ phân chia danh giới đường và đc đè hay ko đc đè
Danh giới đường là những phần của đường bộ được đi hay không được đi.