[Thảo luận] Lỗi đi sai làn đường Phạm Hùng

theph

Xe điện
Kể ra cũng rất vô lý nhé. Đúng là hướng Mai Dịch đi về Trung tâm HNGQ có cái biển phân làn trên cao trước khi lên cầu vượt nhưng biển này theo em chỉ có giá trị với những xe đi từ đó. Những xe rẽ ngang từ đường 32 hoặc các đường nhánh như Mễ Trì thì sao biết được biển đó? Nếu đúng có sự phân làn thì tại mỗi đường nhánh nhập vào Phạm Hùng XXX đều phải cắm biển báo phân làn chứ. Nếu là em em vẫn cãi và em tin là em sẽ thắng.

Ô góc

Xe đạp
Hôm trước em đi PH, có 1 thằng 5 tấn mỗi bên chạy 1 làn, em xin vượt nó không cho mà cứ giữa 2 làn nó tà tà diễn, đằng trước nó thì không có ai cả, chỗ đó vạch đứt, đang a kay thì có 1 cậu bé áo vàng cầm cạp nong đứng ra giữa làn trong 1 tay chỉ đầu xe 1 tay chỉ vỉa hè gọi thằng chó kia vào, mặt rất nghiêm trọng :21:, em đíu biết là nó bị gọi vì cái gì, nhưng hả hê quá :21:

bachkhoak40

Xe điện
Trưa hôm qua em đi qua Phạm Hùng mà thấy tận hai nhóm xxx đang bắt xe, 1 nhóm đứng ơe Keangnam, 1 nhóm đứng ở gần vòng xuyến BigC, thấy nhiều 4b bị dính, cả xe tải cũng bị tuýt, tháng củ mật nên xxx cũng tăng cường cá kiếm hay sao ấy!

bighorsevn

Xe đạp
Luật pháp việt nam mình thiếu đồng bộ nên chỉ dân đen chúng ta là chịu thiệt thôi các cụ nhỉ. Em không hiểu nếu mình đang đi trên làn ngoài cùng mà xe sau muốn xin vượt thì rõ ràng là mình phải xin đi vào làn xe tải để cho xe sau vượt. Nếu không may đúng lúc này có mấy chú xxx nhìn thấy thì làm thế nào để chứng minh là mình đang tránh đường cho xe sau vượt chứ không phải là mình đang cố tình đi trên đường xe tải? chẳng có gì chứng minh cả vì mọi việc đã diễn ra xong rồi, chỉ cãi mồm thôi

Bommeo

Xe tải
Đúng đới các cụ ạ, gặp các cụ cứ phải hỏi lỗi gì trước khi đưa giấy tờ vì luật có ghi rõ để lần sau nó chừa bớt ạ. Tết chúng nó thiếu tiền đơi mà, chỗ BigC dạo này nó cũng kiếm ác.
Nói chung dạo này anh em lái xe ta phải dòm cho thật xa và nắm chắc luật vào các cụ ạ.
Theo em dạo này không còn nhiều ngã tư nên các xxx thừa người. Mỗi ngã tư đứng ít nhât 3 chú, lại còn đi tuần dọc đường bằng xe máy, xe ô tô tải nữa chứ ạ. Lưu ý dọc đường Láng Hạ... thậm chí sáng nay ngay cả đường Tô Vĩnh Diện là một đường rất nhỏ một chú taxi đang đỗ cũng bị hỏi giấy tờ.
Tết nhất đến nơi rồi các anh em đi nên cẩn thận, tránh bỏ tiền ra một cách vô lý mà lại bực mình.

dang_tim_xe

Xe điện
Luật pháp việt nam mình thiếu đồng bộ nên chỉ dân đen chúng ta là chịu thiệt thôi các cụ nhỉ. Em không hiểu nếu mình đang đi trên làn ngoài cùng mà xe sau muốn xin vượt thì rõ ràng là mình phải xin đi vào làn xe tải để cho xe sau vượt. Nếu không may đúng lúc này có mấy chú xxx nhìn thấy thì làm thế nào để chứng minh là mình đang tránh đường cho xe sau vượt chứ không phải là mình đang cố tình đi trên đường xe tải? chẳng có gì chứng minh cả vì mọi việc đã diễn ra xong rồi, chỉ cãi mồm thôi
Cụ làm ơn đọc lại toàn bộ thớt này từ đầu cho em nhờ ạ. Bộp phát nhảy vào hỏi câu mà mọi người trả lời từ đời nào rồi!!:77::77::77:

E đọc từ đầu thớt đến h, tưởng hiểu thì nhiều bác lại nói mấy kiểu e lại chả hiểu j. Cơ mà rút cục cũng rút được k.nghiệm là gặp xxx nó hỏi đưa giấy tờ thì k bao h được ngoan ngoãn đưa ngay mà phải hỏi rõ lý do :)

Sáng này e cũng đi từ Phạm Hùng lên cầu vượt qua Phạm Văn Đồng, vượt trong mấy cái xe tải, lên cầu cũng vượt, gặp xxx đứng bên đường mà k thấy gọi j. May quá! :69: Cơ mà lần sau cũng rút k.nghiệm, đi từ tốn, 1 làn

Torangho

Xe đạp
Chào các cụ. Chiều nay 23-01 em đi từ siêu thị The Garden đường Mễ Trì rẽ phải vào đường Phạm Hùng đi về phía trung tâm hội nghị quốc gia. Bình thường khi đi đường Phạm Hùng bao giờ em cũng đi làn ngoài cùng nhưng hôm nay vừa mới rẽ ra chưa kịp chuyển làn thì gặp 1 dãy xe làn ngoài cùng đi thẳng nên em đang đi làn trong và đang tìm cách chuyển làn thì gặp ngay 2 xxx chặn lại kiểm tra giấy tờ. Em mang giấy tờ đầy đủ, các chú xxx bảo lỗi của em đi vào làn xe tải bên trong nhưng em nói ở đây vạch đứt em mới rẽ ra do nhiều xe quá nên em chưa chuyển làn được nhưng xxx nhất định không chịu. Em đang vội đi có việc nên thôi đành mất 200K chứ không muốn tranh cãi nữa. Em thấy các chú ấy cũng xích được 3-4 như em. Tháng củ mật thông báo các cụ đi xe con đường Phạm Hùng nhớ đi làn ngoài cùng không thì lại mất toi tiền như em ạ.
MK! ai cũng như bác thì bọn xxx ấm thân quá. Học cụ Zip đi. có sang làn cũng phải cho ngf ta sang dần dần chứ. lúc ** nào cũng Bắt, bắt và bắt. Ức chế!

lái đêm

Xe buýt
Gần tết rồi xxx quyết bắt 4b đi nhanh bằng xe đạp đấy ạ! :P:P:P:P

kg lái là say

Xe máy
Em thấy mấy thằng xe đạp nó lượn vòng xung quanh ôto thì chả thấy ai bắt cả :77::77::77:

dang_tim_xe

Xe điện
Ah quên, vote bác đang tìm xe về kiến thức luật của bác. Nhiều ng như bác thì xxx mất nhờ :21:
Hẹ hẹ, cảm ơn cụ. Chẳng qua là vì em muốn góp phần nhỏ của mình rèn lại nề nếp cho xxx thôi, không được ăn chặn tiền của dân.
Với lại ngày trước (cách đây 4 năm), bị xxx bắt (là em sai) nhưng không hiểu luật nên mất nhiều quá so với cái mức phạt lẽ ra mình phải nộp cho nhà nước, nên quyết học cho cẩn thận để không bị xxx nó lừa nữa.
Nhân chuyện luật, hôm nọ thấy xxx bắt lỗi dừng đỗ ác liệt quá, em về giở Luật với 146 ra đọc thì thấy mấy cái lỗi dừng đỗ đó mà không gây tai nạn với tắc đường thì không bị giữ bằng đâu các cụ nhé. Và mức phạt lỗi dừng đỗ tối đa là 200k thôi.

thienphuc

Xe điện
Thưa cụ cái đường Phạm Hùng là đường có phân làn ạ. Cụ đi từ cầu vượt Mai Dịch về phía TTHNQG sẽ thấy biển phân làn ở trên cao đấy ạ. Làn trong cùng là xe con,các làn tiếp theo là xe tải,xe khách,xe máy...Làn ngoài cùng là xe con + xe tải nhỏ < 3.5Tvì tốc độ tối đa cho phép trong TP là 50km/h. Các xe còn lại tốc độ cho phép là 40km/h nên phải đi lần lượt ở các làn trong. Mà không phải riêng em bị bắt đâu nhé, cả dãy 3-4 con đang xếp hàng chờ xử lý đấy. Em nhà có việc gấp nên giải quyết trong có 2 phút là đi, thấy mấy bác khác vẫn đứng tranh luận với xxx căng thẩng lắm không biết có giải quyết được không.
phía đầu Big C thì em ko để ý, còn đầu cầu vượt Mai dịch có biển phân làn đấy
2 bác làm ơn cho em hỏi từ chỗ treo biển đến chỗ bác bị hỏi thăm có bao nhiêu cái giao cắt ? và cái biển hết phân làn nó dư lào ?
khi xxx nhận tiền xong có cảm ơn bác k?
nếu bác k xem lại luật thì còn qua lại với xxx nhiều
tỷ dụ em đi từ đường mễ trì ra thì làm sao có thể xem đc cái biển treo tận cầu vượt ?
nếu tính có biển như của bác nói thì đầu phố có đoạn cấm xe đến đoạn giao cắt tiếp theo k có biển cấm cũng k đc đi hay sao ?

vihali

Xe container
Khoe một tí là tối hôm kia em được sếp cung đường này (đội 6 ở ngay chân cầu vượt Mai Dịch) ra sân bay đón rồi chở đi ăn phở (y)(y)(y). Theo thông tin thì đội mới được bổ sung 100 chú xxx mới toanh để thay quân số đã đến tuổi về hưu. Các chú này mới nên có lẽ được đẩy ra đường thực tập luôn.
Chú lái xe cũng là lính mới, đi qua ngã tư toàn bấm đèn cấp cứu, chứng tỏ là thầy nào dạy láo toét rồi.

Em cứ đúng luật mà chạy, đôi khi cũng phải đi vào làn giữa, chú nào mà toét em là em bụp lại ngay.

etran

Xe buýt
...em về giở Luật với 146 ra đọc...
Em chợt có ý nghĩ là có khi nên mua mỗi người một quyển luật vứt ở trên xe, khi nào bị tuýt thì giở ra mà cãi lý các bác nhể? ít ra có khi cũng giảm được tí tiền phạt :D

ngtc

Xe hơi
Các cụ trên diễn đàn OF chú ý: ngày hôm nay (26/01) trên cầu Dịch Vọng *** có 01 xe matit đậu ở trên cầu bắt những 4b vượt phải, ai mà vượt bên phải họ thông báo biển số cho những *** ở đoạn dưới dốc cầu cầm gậy chỉ vào đúng xe đã vượt phải trên cầu. Sau đó thì xin mời các ngài nộp xiền cho ***.

nothing

Xe tải
E cũng đi như cụ vào hôm đó có sao đâu nhỉ.Cái đường PH đông như kiến sang làn ngoài ngay sao được. Cái bọn xxx này kiếm tiền thôi.

dopod

Xe máy
Vấn đề là thằng kẻ vạch, cắm biển n.g.u (nhiều chỗ mang tính chất lừa là chính) thì em chưa thấy bị chửi bao giờ, vì do bọn này nên AE mới thường xuyên bị xxx thịt. Em đồ là AE nên lập thớt góp ý (chửi cũng được) cho các "công bộc" ngành GTCC, phải giải quyết tận gốc thì ae mới đỡ được phần nào

Ô góc

Xe đạp
cái lỗi sai làn trong thành phố em thấy chúng nó lợi dụng quá vớ vẩn, bây giờ các đường như Nguyễn Trãi chẳng hạn, làn ngoài cùng là của ô tô, làn thứ 2 lẫn ô tô và xe máy, nhưng đi có bao giờ thằng nào bắt 2b đi làn ngoài cùng đâu, mà như thế thì ô tô biết đi về đâu?

Ô góc

Xe đạp
mà đến tận hôm rồi, xe máy cứ vô tư lội ngược chiều từ Khuất duy tiến (hướng PH đi Hà đông) trước mũi chúng nó, VOV giao thông giờ cao điểm vẫn kêu gào xử phạt có thấy gì đâu. Tết rồi, làm ô tô cho nó nhanh và nhiều :mad: