[Thảo luận] Lỗi dư này là dư nào :((

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
ND34CP tại CHƯƠNG II MỤC 1 ĐIỀU 8 KHOẢN 2 ĐIỂM M có quy định sau:
Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định ---->>>> phạt từ 3 trăm đến 5 trăm việt nam đồng, ở Hà Nội phạt gấp đôi. hehe :D
hành vi này là phản cảm và đáng phải rút kinh nghiệm triệt để. xe ô tô thường dính đến tầm 40% lỗi này còn xe máy dính đến 70 80%. nguyên nhân: thiếu hiểu biết khi tham gia giao thông, 1 phần là do chả biết đèn chiếu xa để làm gì và chiếu gần để làm gì, 1 phần do đèn sáng thì phải chiếu xa nó mới sướng và thiên hạ mới biết ( xin lỗi các cụ nhưng ý nghĩ này là có thực 100%). ***, nhiều ông có con xe trăm triệu hơn trăm triệu kém, thậm chí cả mấy ông tóc xanh tóc đỏ đi dream với wave .... lắp xenon với xebi xanh lè lè như ma trơi chả biết sáng đến đâu nhưng cứ nhằm mặt người ngược chiều mà rọi... vô văn hóa hết mức

minck

Xe container
Áp dụng cho đô thị Hà Nội thì mức phạt gấp đôi cụ nhé!
Cụ lại áp lỗi nhầm rồi cụ ạ. Cụ xem lại điều 8, khoản 2, điểm m khác điều 8, khoản 3 điểm i
Mà theo cụ chủ thớt thì bạn cụ ấy bị xxx vịn khi phạm lỗi trong điều 8, khoản 2, điểm m. Lỗi này không nằm trong mục 7 của NĐ 34 nên áp dụng cho 63 tỉnh thành cụ ợ

sudoku

Xe buýt
Đi đường gặp mấy đối tượng giương pha lên ức lắm các cụ ạ, soi thẳng vào mắt mình

quangthanh_75

Xe tải
Lý giải cho việc bật đèn pha trong nội thị như sau: em hỏi một số bác đi xe máy spasy,sh,ps..... Và oto thì được trả lời là bật đèn chiếu ban đêm thì phải bật cái đèn xanh sáng trên bảng hiển thị mới chứng tỏ mình đang bật đèn. Vãi với suy nghĩ như vậy

Chỉnh sửa cuối:

homepage

Xe tải
nói chung là xxx chỉ cần chuyển qua bắt lỗi này là ngon, vừa đúng luật, vừa nhàn, ko bị mang tiếng xấu.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Cháu đi 2b ghét nhất cụ nào dùng đèn kiểu này. Đau hết cả mắt,nguy hiểm cho người đối diện. xxx bắt là đúng. Lần sau cụ nhớ và rút kinh nghiệm nhé.
Em đi 4b cũng ghét nhất cụ 2b nào dùng FA. Mờ ka, rất thiếu ý thức, 4b còn ý thức bằng vạn.

xeRAV4

Xe tăng
em hoàn toàn ủng hộ xxx bắt phạt những trường hợp như thế này dù 4 bánh hay 2 bánh,làm ảnh hưởng đến người tham gia giao thông,thậm chí nguy hiểm phương tiện đi ngược chiều

xera

Xe hơi
Lý giải cho việc bật đèn pha trong nội thị như sau: em hỏi một số bác đi xe máy spasy,sh,ps..... Và oto thì được trả lời là bật đèn chiếu ban đêm thì phải bật cái đèn xanh sáng trên bảng hiển thị mới chứng tỏ mình đang bật đèn. Vãi với suy nghĩ như vậy
Đến quá nửa bằng 2b là mua,có học gì đâu mà biết các cụ nhể????

TVPL

Xe container
cụ này có thể bị phạt tối đa từ 900 đến 1,5 củ vì ở HN, TP HCM, ĐN mức phạt có thể tăng lên nhưng ko quá mức gấp 3 lần quy định! keke đi cả 4B lẫn 2B ghét nhất bố nào đi pha hoặc gặp nhau ko chịu chuyển về cos làm chói mắt dễ gây tai nạn cho người đi ngược chiều.
Áp dụng cho đô thị Hà Nội thì mức phạt gấp đôi cụ nhé!
ND34CP tại CHƯƠNG II MỤC 1 ĐIỀU 8 KHOẢN 2 ĐIỂM M có quy định sau:
Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định ---->>>> phạt từ 3 trăm đến 5 trăm việt nam đồng, ở Hà Nội phạt gấp đôi. hehe :D
Các cụ áp nhầm điều khoản rồi, lỗi tại chương 2 điều 8 khoản 2 mục m này không bị nhân đôi. Chốt lại là phạt 400k.
Các cụ chú ý khi ghi BB khi mắc lỗi này:
Nếu để bị lý luận và ghi lỗi là sử dụng đèn chiếu xa trong phố và khi tránh nhau thì lại rơi vào khoản 3 mục i) điều 8 này và mức phạt bằng lỗi không bật đủ đèn chiếu sáng và mức phạt sẽ là 800k (tại HN, TPHCM).

alongcamepolly

Xe lăn
Em bị cận nên đi cũng ghét nhất các thành phần đi để pha chiếu ngược chiều nhau! Ức chế éo chịu được vì em chả nhìn được rõ làn đường bên mình;

dongkijote

Xe điện
Lỗi đó đây:
Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
m) Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định;
Em mong xxx tích cực bắt lỗi này để cho tất cả mọi người tuân thủ theo luật và an toàn cho người khác !!!
Em éo thích Luật ghi như thế này: Đi làm nhiệm vụ khẩn cấp trong đô thị thì bật đèn chiếu xa có tác dụng gì? Tự nhiên trao cho lực lượng 1 cái quyền chả cần thiết.

h_mdc

Xe điện
Nhà em có 2 nữ dùng 2B nhưng cũng không biết pha cốt và gương dùng thế nào, nhắc mãi cũng vẫn y nguyên may mà xe số cũ nên đèn không sáng lắm. Đi đường phố gặp 2B xe ga giương pha: em nháy ra hiệu chuyển sang cốt mà không phản ứng thì em giữ pha đến khi 2B đi qua mới hạ xuống, mà hình như họ không hiểu thì phải?

mr.ken_no1

Xe container
Đôi khi đang đi từ Cao Tốc vào nội thành ko để ý cụp pha xuống.
Nhưng thông thường là do vô ý thức
Em nhớ có 1 lần em đi ngược với 1 bác, tự nhiên thấy bác ấy dương pha, em tức quá cũng dương pha lên, hóa ra là mình đã đang dương pha rồi. Vội vàng cụp xuống thì bác ấy cũng cụp luôn.

likeSUV

Xe buýt
Dân giờ đa số quên văn hóa cụp pha. Em ủng hộ phạt, nhưng mà phải phạt thường xuyên để tạo ý thức chứ ko phải cái kiểu thịt bẩn, hết nạc vạc đến xương.

minck

Xe container
Em éo thích Luật ghi như thế này: Đi làm nhiệm vụ khẩn cấp trong đô thị thì bật đèn chiếu xa có tác dụng gì? Tự nhiên trao cho lực lượng 1 cái quyền chả cần thiết.
Theo em: Đây là LỢI ÍCH NHÓM của bọn làm luật

Mr_Minh

Xe tải
Cái này chuẩn. Phải phạt để có ý thức hơn, đi đường nháy đèn mãi mà bên đối diện chả hiểu gì nên nhiều khi ức chế lắm.

TVPL

Xe container
Dân giờ đa số quên văn hóa cụp pha. Em ủng hộ phạt, nhưng mà phải phạt thường xuyên để tạo ý thức chứ ko phải cái kiểu thịt bẩn, hết nạc vạc đến xương.
Em đi đường HCM buổi tối nhiều lần, gặp mấy bác ở trên núi chạy 2b em nháy đèn cái các bác ấy cụp ngay, ngon hơn đội chạy LX, SH ... dưới này nhiều.

2 tai 8 banh

Xe container
Lỗi dương pha trong thành phố ngoài việc bị xxx phạt, bị chửi vì ngu (vì thế kỷ 21 rồi nhé), ngoài ra bị ăn gạch vào kính nữa ạ. Thay kính hết bao nhiêu thì tùy xe và chủng lọai kính.
Đề nghị cụ chủ chuyển chỗ đo đỏ vào luật GTĐB và ra nhờ cục đăng kiểm nhắc nhở anh em lái xe mỗi lần đi đăng kiểm ợ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em ghét nhất là đi trong phố dùng đèn chiếu xa hoặc khi tránh nhau vẫn dùng đèn chiếu xa. Nhiều lần em nháy đèn, bác lái xe đối diện (cả 4b và 2b nhé) vẫn giương pha... Em mong CSGT bắt lỗi này đi ạ...