[Thảo luận] Lỗi gì khi rẽ phải từ Lê Văn Lương ra đường Láng ?

vinicar

Xe buýt
Kính các cụ

Sáng nay khoảng 8AM, khi đợi đèn đỏ ở ngã tư Lê Văn Lương - đường Láng em thấy một mợ đi xe Civic mầu bạc khi rẽ phải từ Lê Văn Lương sang đường Láng(về hướng Ngã Tư Sở) bị CSGT vẫy.

Ngày nào em cũng đi qua ngã tư này và cũng thường rẽ phải (có biển ĐÈN ĐỎ CÁC PHƯƠNG TIỆN ĐƯỢC RẼ PHẢI) nên rất băn khoăn không hiểu mợ đi xe Civic sáng này bị lỗi gì. Em đoán rằng có thể rơi vào một trong các lý do sau:

1. Bật xinh nhan rẽ phải chậm (vì bị vẫy em thấy xe đó có bật nhan rồi)
2. Đi lên phần cầu dành cho người đi xe máy (nhưng ngày nào em cũng đi có thấy sao đâu)
3. CSGT chưa có tiền ăn sáng nên vẫy đại một cái (cũng vô lý vì lúc ấy là 8AM mà cụ nào đi qua đấy thì biết lúc nào chả nhiều xe máy bị bắt)

Trong số các cụ đã ai bị vịn ở đây chưa ? Trong trường hợp giả sử bị vịn thì nên phản ứng thế nào ? Có nên cãi và yêu cầu CSGT chứng minh lái xe sai không?

Rất mong các cụ chỉ giáo.

ketpo

Xe điện
Em cũng thấy xxx bắt nhiều ở đây mà ko biết là vịn lỗi gì, cụ nào biết vào cho chút kinh nghiệm ạ.

HangB2

Xe điện
lý do là 1 (bật chậm hoặc không bật) và 2 (cụ thoát chắc tại vì đi vào giờ cao điểm thôi), xxx đang tập trung vào cái vụ rẽ phải không xinhan đấy và không chỉ ở LVL - Láng đâu cụ

toanvinh_forever

Xe điện
chỗ này em vẫn không hiểu rẽ phải thì đi ở dưới đường hay lên phần cầu dành cho xe máy nhỉ, bình thường nhìn cứ như vỉa hè, mà đi dưới đường thì rẽ phải sẽ khó hơn

Accent1110

Xe tăng
Anh bạn cùng cơ quan e tuần trước cũng bị bắt ở đoạn này, xxx bảo lỗi là do đi rẽ phải qua cột đèn (đèn đang xanh). Theo xxx thì phải rẽ vào lối rẽ phải trước cột đèn.
E k biết anh bạn e có bị bắt láo không??? Cụ nào rành luật chỉ giáo cho e với, vì hàng ngày e vẫn đi qua chỗ này, chỉ có điều không dám thử như anh bạn cùng cơ quan. Anh bạn e mất 400k

laceti.se

Xe buýt
Luật là dưới đường, còn lệ (cao điểm) là cầu.

Furious

Xe điện
Cái này lại phải căn cứ vào biển báo thôi không lại giống rẽ phải mà vẫn bị phạt từ Láng Hạ sang Thái Hà.

CuTiVoDich

Xe điện
Em dự là mục 2, vì cái này là hên sui đối với cánh lái xe và có thể là bài của xxx, chứ nếu xxx bắt liên tục thì khác nào treo cái biển cấm oto trên phần đường đấy--->thất thu các cụ ạ:)

khanhnguyen09

Xe container
E, ngày nào cũng qua chỗ đó, và luôn phải đi lên cầu, vì 2 bánh nó đỗ kín chỗ được rẽ phải. Vì vậy e dự là bắt lỗi ko bật xi nhan.

toanvinh_forever

Xe điện
mà đi lên cầu có thấy biển báo nào đâu mà phạt nhỉ, bắt em lỗi này em cãi luôn, có cấm đâu mà chẳng đi >:)

Game Over

Xe điện
Không có giề đâu cụ chủ thớt ơi.chả có lỗi giề và cũng chả phải bắt bớ giề.
Gấu của XXX đới.Mang đồ ăn cho chồng..cao điểm mà.:))

binhnq2

Xe tăng
chỗ này hơi trái khoáy 1 tý nhá: luật là dưới đường, nhưng thấy đi trên cầu ko sao, nhưng nếu xxx bắt thì cũng khó mà cãi. thứ 2 chỗ rẽ phải là trc đèn tín hiệu. e đi vào h ko cao điểm, chỉ vì con xe máy đi bên phải lừ đừ mà ko rẽ vào đc đúng chỗ ấy, nên đành lùi để vào. e nghĩ là do rẽ phải qua cái cột đèn.

Cuskit

Xe đạp
mà đi lên cầu có thấy biển báo nào đâu mà phạt nhỉ, bắt em lỗi này em cãi luôn, có cấm đâu mà chẳng đi >:)
Thằng cu em của em cũng từng bị vịn ở đấy do đi trên cầu đấy, nhưng sau một hồi cãi nhau thì xxx phải thua vì ... không có biển cấm oto đi lên đó. Em dạo này cũng toàn đi lên đó và không thấy xxx nói gì cả, mặc dù nhiều hôm không phải giờ cao điểm. Nếu bị vịn các bác cứ cãi nhiệt tình cho em, kiểu gì xxx cũng thua!

wayyss

Xe hơi
Có 3 lỗi có thể bị bắt, tùy vào "hứng" và "chỉ tiêu" cũng như tình trạng giao thông lúc đó mà xxx bắt hay không bắt ở đoạn này:

1. Đi lên cầu, đoạn vỉa hè dành cho người đi bộ
2. Rẽ phải không xin nhan
3. Rẻ phải không đúng phần, làn đường (đoạn nhỏ nhỏ, nằm giữa cột đèn và vỉa hẻ). Cụ nào lượn lên ngã tư, qua cột đèn rồi mới rẽ là có thể bị tóm.

vuahe77

Xe điện
Có thể mợ ấy thay áo chíp trong khi lái xe kụ ợ...Em té!=))

LDHanoi

Xe buýt
lý do là 1 (bật chậm hoặc không bật) và 2 (cụ thoát chắc tại vì đi vào giờ cao điểm thôi), xxx đang tập trung vào cái vụ rẽ phải không xinhan đấy và không chỉ ở LVL - Láng đâu cụ
Nhà cháu thấy XXX chủ yếu hay bắt cụ nào yếu bóng vía chứ làm gì có lỗi bật xi-nhan chậm, chậm là chậm thế nào?! lại phải có định nghĩa về "chậm"
Kính!!

vinicar

Xe buýt
Gửi các bác

Hóa ra khá nhiều cụ đi qua đây và có nhiều lời bình luận em nghĩ khá hữu ích.

Chiều về em sẽ đi dưới lòng đường (chứ không lên cầu) và sẽ rẽ vào lối nhỏ sang đường Láng, đưong nhiên là bật nhan đầy đủ.

Một lần nữa xin cám ơn các cụ. Em nghĩ không biết thì thôi chứ biết sai (hoặc là có vẻ sai như em) thì cũng nên sửa.

pitbeo

Xe hơi
Cái này lại phải căn cứ vào biển báo thôi không lại giống rẽ phải mà vẫn bị phạt từ Láng Hạ sang Thái Hà.
ơ, biển chỉ ghi "đèn đỏ được phép rẽ phải, chú ý nhường đường cho người đi bộ" thôi chứ. còn ở ngã tư Láng Hạ - Thái Hà thì ở biển báo có mũi tên rẽ phải và ghi là làn đường dành cho xe ô tô con, xe máy và xe thô sơ rẽ phải.

E, ngày nào cũng qua chỗ đó, và luôn phải đi lên cầu, vì 2 bánh nó đỗ kín chỗ được rẽ phải. Vì vậy e dự là bắt lỗi ko bật xi nhan.
đúng luật là phải đi ở dưới đường. nên xxx ko bắt thì ko bắt, còn muốn bắt thì vẫn bắt được. em nghĩ thế.

Có 3 lỗi có thể bị bắt, tùy vào "hứng" và "chỉ tiêu" cũng như tình trạng giao thông lúc đó mà xxx bắt hay không bắt ở đoạn này:

1. Đi lên cầu, đoạn vỉa hè dành cho người đi bộ
2. Rẽ phải không xin nhan
3. Rẻ phải không đúng phần, làn đường (đoạn nhỏ nhỏ, nằm giữa cột đèn và vỉa hẻ). Cụ nào lượn lên ngã tư, qua cột đèn rồi mới rẽ là có thể bị tóm.
nhưng em ko hiểu tại sao lại bắt rẽ phải trước cột đèn. có luật nào cấm ko hả cụ??? ở đó chỉ có biển "đèn đỏ đc phép rẽ phải" chứ có phải là phải rẽ đâu.

em cũng hóng xem tại sao xxx lại bắt.

muatuyetlanh

Xe tải
Website
congnuong.blogspot.com
Kính các cụ

Sáng nay khoảng 8AM, khi đợi đèn đỏ ở ngã tư Lê Văn Lương - đường Láng em thấy một mợ đi xe Civic mầu bạc khi rẽ phải từ Lê Văn Lương sang đường Láng(về hướng Ngã Tư Sở) bị CSGT vẫy.

Ngày nào em cũng đi qua ngã tư này và cũng thường rẽ phải (có biển ĐÈN ĐỎ CÁC PHƯƠNG TIỆN ĐƯỢC RẼ PHẢI) nên rất băn khoăn không hiểu mợ đi xe Civic sáng này bị lỗi gì. Em đoán rằng có thể rơi vào một trong các lý do sau:

1. Bật xinh nhan rẽ phải chậm (vì bị vẫy em thấy xe đó có bật nhan rồi)
2. Đi lên phần cầu dành cho người đi xe máy (nhưng ngày nào em cũng đi có thấy sao đâu)
3. CSGT chưa có tiền ăn sáng nên vẫy đại một cái (cũng vô lý vì lúc ấy là 8AM mà cụ nào đi qua đấy thì biết lúc nào chả nhiều xe máy bị bắt)

Trong số các cụ đã ai bị vịn ở đây chưa ? Trong trường hợp giả sử bị vịn thì nên phản ứng thế nào ? Có nên cãi và yêu cầu CSGT chứng minh lái xe sai không?

Rất mong các cụ chỉ giáo.
Lỗi thứ nhất bác ạh (không bật hoặc chậm bật xin nhan), em đã dính rồi cũng đúng chỗ đó luôn