Thảo luận Lỗi màn hình Teana TB 2009

ruanhuian

Xe đạp
các b ơi e hỏi chút,e muốn kết nối ip vào hệ thống giải trí xe teana bản AT để nghe nhạc và xem video thì dùng cách nào hợp lí nhất ạ?
và e muốn cài map thì dùng map nào hợp lí nhất hả các b?thấy ai cugbảo vietmap nh e ko qen ai đi teana để hỏi hay hướng dẫn nên e mung lung qá,thank các b :D
Có cách là lên màn android 10.4 inch, em thấy giá nước ngoài( Đài Loan, Malay khoảng 13 củ VND).
Còn sử dụng màn hiện tại : Kết nối IP nghe nhạc xem video kết nối hơi loàng ngoằng tí, để sau em chụp ảnh gửi hướng dẫn cho.
Vietmap em ko dùng, toàn dùng điện thoại luôn :)

Danghai88

Xe buýt
Có cách là lên màn android 10.4 inch, em thấy giá nước ngoài( Đài Loan, Malay khoảng 13 củ VND).
Còn sử dụng màn hiện tại : Kết nối IP nghe nhạc xem video kết nối hơi loàng ngoằng tí, để sau em chụp ảnh gửi hướng dẫn cho.
Vietmap em ko dùng, toàn dùng điện thoại luôn :)
vậy còn cách mở 2 màn đằng sau?e ngịc đủ kiểu mà ko bật lên đc,định tết làm cái đĩa bolero cho cả nhả vừa đi vừa xem :D
vs cả,nếu mình phát video trên đt vào màn dvd trc thì có kết nối đc để phát luôn xuống cả 2 màn dvd sau ko hả b?thấy bảo xe mình kén đĩa nên chắc e phải dùng cách phát bằng đt luôn cho chủ động :D
thank b!

X-wind

Xe tải
vậy còn cách mở 2 màn đằng sau?e ngịc đủ kiểu mà ko bật lên đc,định tết làm cái đĩa bolero cho cả nhả vừa đi vừa xem :D
vs cả,nếu mình phát video trên đt vào màn dvd trc thì có kết nối đc để phát luôn xuống cả 2 màn dvd sau ko hả b?thấy bảo xe mình kén đĩa nên chắc e phải dùng cách phát bằng đt luôn cho chủ động :D
thank b!
Cụ nghiên cứu bộ raspberry cắm trên xe nhé, muốn làm gì cũng đc hết.

K.P.T 74

Xe buýt
Em đang muốn mua Teana, cụ nào chán báo em nhé

linhbp

Xe máy
Website
www..vn
E bị lỗi y hệt như này, ra bác Thuyết Đài 0949388684 ở mễ trì hạ sửa mất 20p mất 2 củ 5, chả biết đắt hay rẻ :)

Không biết có ai viết chưa, em Teana 2010 TA.
AUTOMATIC DOOR LOCKS / Chức năng Tự động khóa cửa xe

● All doors lock automatically when the vehicle speed reaches 15 MPH (24 km/h).

-> Tất cả của xe sẽ tự động chốt khi tốc độ xe đạt 24km/h

● All doors unlock automatically when the ignition switch is placed in the OFF position. The automatic unlock function can be deactivated or activated. To deactivate or activate the automatic door unlock system, perform the following procedure: 1. Close all doors. 2. Place the ignition switch in the ON position. 3. Within 20 seconds of performing Step #2:Push and hold the power door lock switch to the position(UNLOCK)for more than 5 seconds.

4. When activated, the hazard indicator will flash twice. When deactivated, the hazard indicator will flash once. 5. The ignition switch must be placed in the OFF and ON position again between each setting change. When the automatic door unlock system is deactivated,the doors donot unlock when the ignition is placed in the OFF position. To unlock the door manually, use the inside lock knob or the power door lock switch (driver’s or front passenger’s side).

->Tất cả cửa xe tự động mở chốt khi nút start về vị trí off. Chức năng tự động chốt cửa có thể kích hoạt hoặc bỏ kích hoạt. Để bỏ kích hoạt hoặc kích hoạt chức năng này làm theo các bước sau: 1. Đóng tất cả cửa. 2. Bật nút start về vị trí ON. 3. Trong vòng 20s làm bước sau Ấn và giữ nút mở cửa trên cánh cửa về vị trí UNLOCK trong vòng hơn 5s. 4. Khi chức năng đã kích hoạt, đèn khẩn cấp sẽ nháy 2 lần. Khi bỏ kích hoạt, đèn khẩn cấp nháy 1 lần. 5. Nút start phải về vị trí OFF và ON lại lần nữa giữa mỗi lần thay đổi cấu hình. Khi chức năng tự động chốt cửa bị bỏ kích hoạt, cửa sẽ không mở khóa khi nút start ở vị trí OFF. Để mở cửa bằng tay, sử dụng nút mở cửa trên cánh cửa lái.
Cái này cụ có thực hiện được không? Cháu thử mà không có tác dụng. hay cụ cho cháu xin số dây thép cháu alo lúc thực hiện. cảm ơn cụ

cophon

Xe máy
Em report các bác phát. Em 2.5XV TB 2010 cũng vừa bị treo đơ màn hình. Em tháo cọc accu (cả âm và dương), để tầm khoảng 5 phút lắp lại. Màn hình hiện 5 điểm, ấn hết 5 điểm là trở lại BT. Các chế độ cài đặt cũ mất hết, trở về như ban đầu. Em nghĩ đúng kiểu như restart lại computer. Bác nào bị thử làm như em xem có được ko.
màn hình nhà em mấy bữa nay cũng bị đen xì, không điều khiển được chế độ điều hoà ( toàn phải để chế độ cấp gió tươi), cũng may là vẫn vặn được nhiệt độ và lùi vẫn thấy cam lùi. Bác mách em cách tháo được không ạ, em chưa biết tháo thế nào? Em cảm ơn!

chauchau2112

Xe tải
Không biết có ai viết chưa, em Teana 2010 TA.
AUTOMATIC DOOR LOCKS / Chức năng Tự động khóa cửa xe

● All doors lock automatically when the vehicle speed reaches 15 MPH (24 km/h).

-> Tất cả của xe sẽ tự động chốt khi tốc độ xe đạt 24km/h

● All doors unlock automatically when the ignition switch is placed in the OFF position. The automatic unlock function can be deactivated or activated. To deactivate or activate the automatic door unlock system, perform the following procedure: 1. Close all doors. 2. Place the ignition switch in the ON position. 3. Within 20 seconds of performing Step #2:Push and hold the power door lock switch to the position(UNLOCK)for more than 5 seconds.

4. When activated, the hazard indicator will flash twice. When deactivated, the hazard indicator will flash once. 5. The ignition switch must be placed in the OFF and ON position again between each setting change. When the automatic door unlock system is deactivated,the doors donot unlock when the ignition is placed in the OFF position. To unlock the door manually, use the inside lock knob or the power door lock switch (driver’s or front passenger’s side).

->Tất cả cửa xe tự động mở chốt khi nút start về vị trí off. Chức năng tự động chốt cửa có thể kích hoạt hoặc bỏ kích hoạt. Để bỏ kích hoạt hoặc kích hoạt chức năng này làm theo các bước sau: 1. Đóng tất cả cửa. 2. Bật nút start về vị trí ON. 3. Trong vòng 20s làm bước sau Ấn và giữ nút mở cửa trên cánh cửa về vị trí UNLOCK trong vòng hơn 5s. 4. Khi chức năng đã kích hoạt, đèn khẩn cấp sẽ nháy 2 lần. Khi bỏ kích hoạt, đèn khẩn cấp nháy 1 lần. 5. Nút start phải về vị trí OFF và ON lại lần nữa giữa mỗi lần thay đổi cấu hình. Khi chức năng tự động chốt cửa bị bỏ kích hoạt, cửa sẽ không mở khóa khi nút start ở vị trí OFF. Để mở cửa bằng tay, sử dụng nút mở cửa trên cánh cửa lái.
Không thấy được cụ ơi, xe em TB. cụ còn xe này không ?

newbieppc

Xe hơi
Có cụ nào lắp DVD Android chưa, share lại giúp em kinh nghiệm tí.
Nên chọn dòng nào ZesTech hay Bravigo đây ạ?

So tính năng thì đảm bảo Android DVD này hơn cái theo xe rồi,
nhưng tính thẩm mỹ cũng quan trọng, thì nên chọn loại nào ạ?

newbieppc

Xe hơi
Em cập nhật các cụ có nhu cầu thay màn hình DVD cho Teana (em nghĩ có nhiều cụ có nhu cầu giống em).

Phải nói là quá tiện lợi các cụ ạ:
+ em chọn loại Bravigo Ultra Pro. Cám ơn cụ Nam Độ Xe tư vấn!
+ Mặt dưỡng để hỗ trợ con Teana vừa khít (em chộp buổi tối, khó nhìn). Loại em lắp 10' (vs. màn hình cũ 7"). Dàn nút điều chỉnh vẫn rất thuận tiện. Ưng cái này nhất!!
+ Cái Canbus, giúp nối chuyển các thông tin hệ thống cũ lên màn hình này, bao gồm nhiệt độ, chế độ lấy gió, Mode... nói chung là đầy đủ thông tin ở màn hình theo máy.
+ (em gắn thêm cái đo áp suất lốp, hiển thị luôn trên màn hình --> kết nối app)
+ CD vẫn kết nối như bình thường (cũng thể hiện trên màn hình)
+ Kết nối 2 màn hình gối đầu cho băng sau --> cái này để xem Phim, YouTube... thì quá tiện cho bọn nhóc.
...

Màn hình DVD Android thì em không nói nhiều, do các cụ đã quá rành. Ra lệnh giọng nói, Vietmap, Google Map, Xem phim (online, offline), Nghe nhạc (online, offline), nói chung là nó quá mạnh mẽ... Em cope ít nhạc phim xem offline. Online thì xài YouTube, Apple Music, Spotify...

So với mấy năm trước, em định đổi cái màn DVD Pioneer, nhưng tiếc các tính năng sẵn có của dàn theo xem. Bây giờ, cái đầu DVD Android này quá xá tiện...

Em gửi thông tin để các cụ có nhu cầu, mạnh dạn triển khai.

semiworker

Xe tải
Em cập nhật các cụ có nhu cầu thay màn hình DVD cho Teana (em nghĩ có nhiều cụ có nhu cầu giống em).

+ Mặt dưỡng để hỗ trợ con Teana vừa khít (em chộp buổi tối, khó nhìn). Loại em lắp 10' (vs. màn hình cũ 7"). Dàn nút điều chỉnh vẫn rất thuận tiện. Ưng cái này nhất!!
+ Cái Canbus, giúp nối chuyển các thông tin hệ thống cũ lên màn hình này, bao gồm nhiệt độ, chế độ lấy gió, Mode... nói chung là đầy đủ thông tin ở màn hình theo máy.
+ Kết nối 2 màn hình gối đầu cho băng sau --> cái này để xem Phim, YouTube... thì quá tiện cho bọn nhóc.
...

Màn hình DVD Android thì em không nói nhiều, do các cụ đã quá rành. Ra lệnh giọng nói, Vietmap, Google Map, Xem phim (online, offline), Nghe nhạc (online, offline), nói chung là nó quá mạnh mẽ... Em cope ít nhạc phim xem offline. Online thì xài YouTube, Apple Music, Spotify...

So với mấy năm trước, em định đổi cái màn DVD Pioneer, nhưng tiếc các tính năng sẵn có của dàn theo xem. Bây giờ, cái đầu DVD Android này quá xá tiện...

Giao diện nền màu tím cũng cá tính cụ nhỉ, hay cái này tùy chỉnh đc ạ

Nam Độ Xe

Xe máy

...

Cám ơn cụ. " Chia sẻ " những điều mình biết có thể giúp ích cho mn là em làm thôi cụ. Chúc cụ vạn dặm bình an !

Victory78

Xe tải
Màn hình Nissan Teana lỗi, đọc xong bài này thấy cụ Nam độ xe uy tín! Gọi số điện thoại đến thì ra cửa hàng Fixauto.vn! Lắp màn hình Gotech, về vài tháng thì lỗi cục Canbus, mang đến bảo hành thì báo là không bảo hành cục này! Khách tự chịu!
Do vậy, cảnh báo các cụ xe TB đi lắp đâu cũng phải chỗ uy tín, còn không mua lại màn zin lắp lại là OK!