[Thảo luận] Lỗi từ hàng đậu vào trần nhật duật

network

Xe buýt
Hiện ngã tư này làn A có mũi tên đi thẳng và rẽ phải thì chắc không được bắt sai làn ở đây đâu các cụ nhỉ. Từ làn A có thể rẽ phải nếu kể cả khi đèn đỏ không các cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

hongbinh

Xe buýt
Hiện ngã tư này làn giữa có mũi tên đi thẳng và rẽ phải thì chắc không được bắt sai làn ở đây đâu các cụ nhỉ. View attachment 8323531
e đi qua đây hàng ngày, gặp đèn đỏ muốn rẽ phải vẫn đi vào chỗ mắt cáo mới rẽ, cũng đang lăn tăn như cụ

network

Xe buýt
e đi qua đây hàng ngày, gặp đèn đỏ muốn rẽ phải vẫn đi vào chỗ mắt cáo mới rẽ, cũng đang lăn tăn như cụ
Ở đây vẫn bắt nếu cụ đi làn A mà rẽ lúc đèn đỏ, nên mình tránh vẫn hơn, lúc nào quên thì biết để phản biện thôi cụ.

ngthenam

Xe buýt
Em thấy điểm này bắt lâu rồi, tranh luận cũng nhiều mà xxx vẫn đứng.
Ai cứng tí thì cho đi, ai muốn nhanh thì ... còn cái em quan tâm là không biết có cụ nào OF nhà mình nhận được biên bản ở chỗ này chưa?

network

Xe buýt
Em thấy điểm này bắt lâu rồi, tranh luận cũng nhiều mà xxx vẫn đứng.
Ai cứng tí thì cho đi, ai muốn nhanh thì ... còn cái em quan tâm là không biết có cụ nào OF nhà mình nhận được biên bản ở chỗ này chưa?
Cu cho hỏi nhận biên bản là Công an giữ giấy tờ xe của mình, nộp phạt xong mới đến lấy lại đc à.

ngthenam

Xe buýt
Cu cho hỏi nhận biên bản là Công an giữ giấy tờ xe của mình, nộp phạt xong mới đến lấy lại đc à.
Nhận biên bản là tạm giữ bằng lái chờ quyết định xử phạt. Nếu quyết định không giam bằng thì dc trả luôn sau khi nộp phạt xong.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Hôm qua e chạy con tải 1.25 đang băng băng trên hàng đậu , vì là xe bưu chính nên phải gấp cho kịp giờ , đến đoạn đèn đỏ hàng đậu vào trần nhật duật thì đèn đỏ , mình chèn qua vạch chéo để vào làn rẽ phải thì a xxx trẻ dừng xe bảo lỗi vượt đèn đỏ , e biện minh là e đi vào làn rẽ phải sao lại sai luậ , vì đang vội nên e phải sử dụng sự trợ giúp của người thân , bác nào am hiểu thông não cho e phát đó là lỗi gì ? Phạt như thế nào k ạ
Cụ vẽ sơ đồ minh hoạ em mới tư vấn đúng sai thế nào được.

buicongchuc

Xì hơi lốp
1. Đi như cụ không hề phạm một luật nào cả. Kể cả tình huống nhạy cảm hơn, là đi hoàn toàn trong làn không mắt võng mà rẽ phải cũng không sai. Tại sao? xin mời các cụ đọc phần 2 dưới đây.
2. Dành cho các cụ nói đi làn không mắt võng mà rẻ phải là phạm luật:
2a: Mời các cụ trích dẫn Luật, Nghị định, Điều nào quy định hành vi này là phạm luật?
2b: Căn cứ của em: (1) Đèn đỏ bật, nhưng có đèn phụ xanh/hoặc biển phụ cho phép rẽ phải, thì tuân theo chỉ dẫn của đèn phụ xanh/ hoặc biển phụ.
(2) Làn đường không mắt võng không có bất kì mũi tên chỉ dẫn hướng gì, nên em có quyền từ làn đó đi tất cả các hướng.

Em HẾT :D.
Chuẩn cụ ợ.