Lỗi vặt trên Air Blade 2016

AudiNaVyC

Xe hơi
chả sao cụ ak.... Lót vào mấy miếng nhựa của xe ý mà. Ko sao đâu có động gì vào máy đâu.. Kêu chủ yếu do nhựa con này nó làm ko khít
Cháu sợ lót vào sau này nó tạo thành khe lớn hơn, làm các khớp nhựa k khít như ban đầu đó ạ
Cháu sợ vậy thui :(

Baonam205

Xe tải
Xe cháu đi chậm là nghe thấy tiếng kêu như sắt va vào nhau, mà để í mới thấy, nhiều cái lỗi vặt vặt quá.:(
Thế bác thay dầu lần đầu chưa.!
Tụi bạn cháu nó kiu 500km hãng thay
Mà cháu định thay ngay lúc 200km đầu
Còn xăng nữa, xe cháu đc 190km đường hỗn hợp ( nội đô, cao tốc, hay đường quê ) hết nguyên 1 bình đầy ( còn 1 vạch đang nhấp nháy, k biết vậy có ổn k nữa bác ah,
Đúng rồi, xe e kiểu như lúc di huyển khoảng 20-40km là có tiếng kêu gồ gồ bên trái , dù đường vắng hay đông và thêm tiếng như máy cắt sắt ý. Xè xè xè. Tất nhiên mỗi người hình dung 1 tiếng kêu. Nhưng đđị loại đúng như tiếng va chạm sắt

AudiNaVyC

Xe hơi
Xe em thì lại chắc chắn vỏ nhựa. Ko kêu nắp bình xăng và nhựa xe
Mặt lạ phía trc của cháu ộp ẹp lắm bác ah. Ấn nhẹ là nghe thấy cọt cẹt ngay, r cái tem logo ở 2 mạn yếm trc với phía trc mặt lạ í, nó dán lỏng quá, e sợ mất mà k có đồ thay thế thì bùn quá :(

Baonam205

Xe tải
Mặt lạ phía trc của cháu ộp ẹp lắm bác ah. Ấn nhẹ là nghe thấy cọt cẹt ngay, r cái tem logo ở 2 mạn yếm trc với phía trc mặt lạ í, nó dán lỏng quá, e sợ mất mà k có đồ thay thế thì bùn quá :(
Ko sao đâu bác. Xe nào cũng kêu nhưng ko cách nào làm nó êm nhỉ ? Xe e giờ cứ ro ro ro tiếng kim loại quay tròn ý

AudiNaVyC

Xe hơi
Ko sao đâu bác. Xe nào cũng kêu nhưng ko cách nào làm nó êm nhỉ ? Xe e giờ cứ ro ro ro tiếng kim loại quay tròn ý
À bác cho cháu hỏi là chỗ dây cu-roa í, nó có hiện tượng rỉ dầu ra có làm sao k bác, hnay cháu để í thấy có về dầu hoặc nhớt bám ở đó
Cho lo quá :(
Cháu chụp hơi mờ, nhưng chỗ đó ạ, cháu ít tìm hiểu xa nên k biết, bác bít chỉ cháu với ah

Baonam205

Xe tải
À bác cho cháu hỏi là chỗ dây cu-roa í, nó có hiện tượng rỉ dầu ra có làm sao k bác, hnay cháu để í thấy có về dầu hoặc nhớt bám ở đó
Cho lo quá :(
Cháu chụp hơi mờ, nhưng chỗ đó ạ, cháu ít tìm hiểu xa nên k biết, bác bít chỉ cháu với ah
Cụ vệ sinh sạch sẽ rồi đi 1 time xem có ra nữa ko ? Tháo nồi kiểm tra xem ntn tiện vệ sinh luôn. E thay dầu kiểm tra thì 10 con 9 con kêu vậy bác à. Đi đường vắng nghe khố chịu vãi. Kêu như máy mài ý.

AudiNaVyC

Xe hơi
Cụ vệ sinh sạch sẽ rồi đi 1 time xem có ra nữa ko ? Tháo nồi kiểm tra xem ntn tiện vệ sinh luôn. E thay dầu kiểm tra thì 10 con 9 con kêu vậy bác à. Đi đường vắng nghe khố chịu vãi. Kêu như máy mài ý.
Chưa biết ntn, nhưng cháu cám ơn bác trước, đợi mai hoặc ngày kia cháu đi đg dài xem có bị k.?
Cháu còn đang ức chế vụ lấy đk xe đây
2 tuần r nó kiu chưa có :(

Baonam205

Xe tải
Chưa biết ntn, nhưng cháu cám ơn bác trước, đợi mai hoặc ngày kia cháu đi đg dài xem có bị k.?
Cháu còn đang ức chế vụ lấy đk xe đây
2 tuần r nó kiu chưa có :(
0913.5678.05 bác có zalo ko ?
Xe em thì ko bị kêu phần nhựa nhưng giờ cứ o o o bên trái nồi. Ko biết khắc phục kiểu naic. Ra đường nhiều xe đi êm nhiều xe kêu như mình. Ko biết thế nào mà lần. Xe mới mà đã vậy.

suakhoatainha

Xe hơi
Website
suakhoanhanhhanoi.com
Kêu phần nhựa là lỗi của airblade , xe em 2015 đi nó có tiếng kêu phè phè nghe khó chị lắm

Baonam205

Xe tải
Có cách nào làm mọi xe ga của hinda nổ máy và khi ga lên êm như grande của yamaha ko mấy cụ nhỉ ? E thấy con đó êm dã man

sachio

Xe máy
Xe e hiện đi đc 8k
hiện tượng tay phanh trước xe mới nó vậy, sau đi là tự nó hết;
phần nhựa đầu xe đúng là lỏng thật, xe e cũng kêu, nhưng nhỏ lắm nên ko thấy ảnh hường nhiều
Đèn thì các cụ có thể chỉnh cho nó chiếu xa ra bằng cách dùng cờ lê vặn con ốc phía sau phần đèn (cụ thể thì youtube có clip hướng dẫn), e sau khi chỉnh lại giờ ngon lành lắm, bật pha lên chiếu xa tít mù luôn
Giờ có 1 vấn đề e thấy hình như là bệnh chung là trục trặc chỗ Idling Stop (tự động dừng), lúc đc lúc ko, các cụ có gặp vđề này giống e ko a?

Baonam205

Xe tải
Xe e hiện đi đc 8k
phần nhựa đầu xe đúng là lỏng thật, xe e cũng kêu, nhưng nhỏ lắm nên ko thấy ảnh hường nhiều
Đèn thì các cụ có thể chỉnh cho nó chiếu xa ra bằng cách dùng cờ lê vặn con ốc phía sau phần đèn (cụ thể thì youtube có clip hướng dẫn), e sau khi chỉnh lại giờ ngon lành lắm, bật pha lên chiếu xa tít mù luôn
Giờ có 1 vấn đề e thấy hình như là bệnh chung là trục trặc chỗ Idling Stop (tự động dừng), lúc đc lúc ko, các cụ có gặp vđề này giống e ko a?
chỉnh ga ăng ty cao lên 1 chút là ok, ko chập chờn nữ. tay phanh trước cụ bị sao ? cụ để nông hay để sâu. ( khi bóp ý ) em thì để nông, chỉ hơn phanh dĩa 1 chút.

sachio

Xe máy
chỉnh ga ăng ty cao lên 1 chút là ok, ko chập chờn nữ. tay phanh trước cụ bị sao ? cụ để nông hay để sâu. ( khi bóp ý ) em thì để nông, chỉ hơn phanh dĩa 1 chút.
E có chỉnh 1 lần rùi cụ a, bt thì ko sao, thi thoảng nó mới đơ đơ vậy thôi. À tay phanh của e ko bị sao. Em trả lời bài đăng của chủ topic nhưng quên mất ko quote hì

diahai_info

Xe tải
Em đi AB 2015 thấy cái Idle Stop nó cứ ngu ngu lúc nhận lúc không. Không biết AB 2016 thế nào.

AudiNaVyC

Xe hơi
AB-2016 hay xe nào cũg vậy nếu k chỉnh Ganangty chuẩn 1 chút, cao quá hay thấp quá thì Idling Stop hoạt động k chuẩn đâu bác ạ :)
Xe cháu hiện tại có tay phanh trước lỏng lẻo vs đi chậm nó kêu như là nhự k khớp hoặc va chạm miếng sắt nào đó thui
Còn Idling Stop hoạt động chuẩn lắm

AudiNaVyC

Xe hơi
Xe e hiện đi đc 8k
Bác cho cháu hỏi là đèn của bác có sáng k.?
Đèn Cos thui nhé, đèn cos của cháu nó sáng mờ lắm hay tại cháu chỉnh nó chiếu xa nên toả rộng sinh ra tối đi :(
Đèn Pha thì ok :)

AudiNaVyC

Xe hơi
Nhân tiện các bác cho cháu hỏi.! Xe bị như thế này có làm sao k ah, từ hôm mua về cháu thấy như vậy.! Chảy dầu nhớt gì đó :(, rửa sạch lau chùi sạch r lại bị :(
Cháu lo lo :(

Baonam205

Xe tải
Để nguyên vậy chạy ra head xem ntn luôn. Có cớ còn ăn vạ

Metiendung

Xe máy
Cụ ơi. Cụ mua con này giá bn, cụ mua ở đâu ạ? Ông chồng e đang muốn mua xe này