Lỗi vặt trên Air Blade 2016

kennkinhte

Xe đạp
Hic, con ab này đuôi mà giữ nguyên thì bao đẹp các cụ nhờ

sachio

Xe máy
Đúng r bác
Cháu tinh đi đường phố
Ít đi đg quốc lộ nên thấy vậy
Cháu ngại mỗi cái kêu do do như sắt va vào nhau ở đằng sau vs tay ga kêu kẹt kẹt thôi
Đúng là có vụ kêu kiểu rè rè như sắt va vào nhau ở phần dưới máy thật, mà e ko rõ nó ở đích xác chỗ nào, đi bt ko nghe đc, nhưng đường vắng là thấy ngay, mà xe em nó chỉ bị lúc giai đoạn tăng ga lên thôi chứ đi đều lại ko thấy kêu. Mang ra cửa hàng kiểm tra thì thợ ngta chạy thử xe ko nghe thấy đc, bảo do côn của mình mới sợ chứ. Chả biết tả cho ngta thế nào
Tay ga của cụ kkêu kẹt kẹt là có vđề đó, xe e ko thấy đâu :D

tienlich

Xe máy
Website
kluger.vn
Thế bác có biết tay ga lúc đi tầm 5-25km ấy, nó kêu kẹt kẹt kẹt nhỏ nhỏ ( đi đường vắng để í mới nge thấy) bác biết làm sao k.? Gần đây cháu để í mới thấy tiếng í
Mua đc cái xe mà bùn quá :(
Đi dưới 5km cụ còn thấy bị rung vs giật giật nữa ấy, lúc đó thì cáu vs buồn đời ls cụ =)),
Còn cụ hỏi đi 5-25km....Cụ có lắp khóa z con đằng sau ko, nếu cụ lắp thì đảm bảo tiếng kêu từ đó ra đấy.

chaomaolan

Xe hơi
Xe em kéo ga máy kêu ầm ầm :(

AudiNaVyC

Xe hơi
Đi dưới 5km cụ còn thấy bị rung vs giật giật nữa ấy, lúc đó thì cáu vs buồn đời ls cụ =)),
Còn cụ hỏi đi 5-25km....Cụ có lắp khóa z con đằng sau ko, nếu cụ lắp thì đảm bảo tiếng kêu từ đó ra đấy.
Hiện tại xe cháu ngoài cái Baga ra thì cháu k lắp thêm cái gì hết ạ, để nguyên bản cháu thấy ổn :)

AudiNaVyC

Xe hơi
Đúng là có vụ kêu kiểu rè rè như sắt va vào nhau ở phần dưới máy thật, mà e ko rõ nó ở đích xác chỗ nào, đi bt ko nghe đc, nhưng đường vắng là thấy ngay, mà xe em nó chỉ bị lúc giai đoạn tăng ga lên thôi chứ đi đều lại ko thấy kêu. Mang ra cửa hàng kiểm tra thì thợ ngta chạy thử xe ko nghe thấy đc, bảo do côn của mình mới sợ chứ. Chả biết tả cho ngta thế nào
Tay ga của cụ kkêu kẹt kẹt là có vđề đó, xe e ko thấy đâu :D
Lúc nãy đi làm về cháu ấn mạnh mạnh bên tay nắm bên trái xuống, cháu thấy nó cũng kệu kẹt kẹt như kiểu cái cổ phốt hay bộ phận chốt ốc nối cổ vs đầu xe ( cháu k biết nên miêu tả tạm như vậy ạ) nó lỏng hay sao í :(

redflame

Xe tăng
Chuẩn rồi bác ạ
Đi trong phố là bị ánh đèn vàng nuốt màu
Cái í cháu chỉnh sao nó xa hơn được có tí tẹo là sao nhỉ.! 5m là căng
Hay đó là mức xa nhất r
Thế này đi Có mà đi nhanh tí thì làm sao phát hiện đc vật cản hay ổ gà ở xa mà tránh, đi Pha thì rọi vào mắt ng đối diện.
Hôm trước em mang ra Head bảo nỏ pha gần quá, không dám đi nhanh vì chỉ chiếu được vài mét. Bọn Head nó chỉnh cao vống lên, đến lúc đi chậm thì lại không nhìn thấy gì trước mũi xe, em lại phải lọ mọ tự chỉnh thấp xuống. Công nhận pha AB 2016 chán thật, được mỗi cái không làm chói người đi đối diện

AudiNaVyC

Xe hơi
Hôm trước em mang ra Head bảo nỏ pha gần quá, không dám đi nhanh vì chỉ chiếu được vài mét. Bọn Head nó chỉnh cao vống lên, đến lúc đi chậm thì lại không nhìn thấy gì trước mũi xe, em lại phải lọ mọ tự chỉnh thấp xuống. Công nhận pha AB 2016 chán thật, được mỗi cái không làm chói người đi đối diện
Bật pha có chói ng đối diện k bác, e chưa thử cũng k để í trên đường có ai đi 2016 k nên k rõ..!

redflame

Xe tăng
Bật pha có chói ng đối diện k bác, e chưa thử cũng k để í trên đường có ai đi 2016 k nên k rõ..!
Cụ cứ bật pha lên rồi đứng trước xe mình là biết ngay. AB 2016 pha thấp nên không chói đâu cụ ạ

AudiNaVyC

Xe hơi
CCCM ơi
Cháu hỏi
COn ốc này lỏng là Đúng hay Sai ah.!
Tại cháu đi thấy kêu kẹt kẹt ở tay ga nên xem nó kêu ở đâu thì cháu sờ thấy nó lỏng. K biết do HD thiết kế vậy hay do lắp ráp lỏng nữa :(

kennkinhte

Xe đạp
CCCM ơi
Cháu hỏi
COn ốc này lỏng là Đúng hay Sai ah.!
Tại cháu đi thấy kêu kẹt kẹt ở tay ga nên xem nó kêu ở đâu thì cháu sờ thấy nó lỏng. K biết do HD thiết kế vậy hay do lắp ráp lỏng nữa :(
Nó lỏng là đúng rồi cụ, cái đó thông với tay phanh bên kia để có cái CBS , không lỏng lúc cụ bóp phanh sao nó xoay được

AudiNaVyC

Xe hơi
Nó lỏng là đúng rồi cụ, cái đó thông với tay phanh bên kia để có cái CBS , không lỏng lúc cụ bóp phanh sao nó xoay được
Cháu cảm ơn bác đã trả lời cháu.!
Tại cháu thấy cái tay ga lúc đi chậm nó cứ kêu kẹt kẹt nghe khó chịu lấm ah

Vang999

Xe buýt
xe em phần yếm cũng bị rè rè như mấy xe đồ cổ ấy =))

AudiNaVyC

Xe hơi

CCCM lại cho cháu hỏi..?
Xe đi bị hú gió hay làm sao mà nó kêu nghe như lỏng ốc ở bộ máy này, nghe kinh lắm CCCM ah. :(
Cháu lấy ảnh minh hoạ, tối cháu k chụp ảnh xe cháu đc.!
Nhân tiện CCCM cho cháu hỏi vui là khi dừng xe dựng chân chống hay tắt chìa khoá điện trc thì tốt hơn và chế độ Idling Stop có nên bật liên tục k hay khi nào gần đến đèn đỏ thì bật ah :)

kong lee

Xe hơi
Em lúc đầu cũng định mua em này vì giá hợp ví. Nhưng cân nhắc mãi thì thôi vì dáng em ko ưng lắm. Các cụ thì chê bị nhiều lỗi vặt nên sau em thôi.

sachio

Xe máy

CCCM lại cho cháu hỏi..?
Xe đi bị hú gió hay làm sao mà nó kêu nghe như lỏng ốc ở bộ máy này, nghe kinh lắm CCCM ah. :(
Cháu lấy ảnh minh hoạ, tối cháu k chụp ảnh xe cháu đc.!
Nhân tiện CCCM cho cháu hỏi vui là khi dừng xe dựng chân chống hay tắt chìa khoá điện trc thì tốt hơn và chế độ Idling Stop có nên bật liên tục k hay khi nào gần đến đèn đỏ thì bật ah :)
Hình như nó là bệnh chung đó cụ a. Xe của e trc ko thấy có. Bây h đi gần 1v thì thấy bắt đầu có hiện tượng kêu như vậy khi đi tốc độ 0-20km/h. Lát nữa e mang ra head hỏi nó xem giải quyết tnào. Idling thì cứ để nó bật thôi, ko ảnh hưởng j đâu cụ :D