Lỗi vặt trên Air Blade 2016

sachio

Xe máy
Bác cho cháu hỏi là đèn của bác có sáng k.?
Đèn Cos thui nhé, đèn cos của cháu nó sáng mờ lắm hay tại cháu chỉnh nó chiếu xa nên toả rộng sinh ra tối đi :(
Đèn Pha thì ok :)
Đèn thì e chỉnh nó vừa phải, nếu đi ngoài đường gặp ánh đèn vàng thì nó bị nuốt mất, còn đường tối thì vẫn sáng thoải mái. Nhưng ko thể sáng như lúc đầu vì mình đã chỉnh cho nó sáng ra xa & rộng hơn rùi mà cụ :) e thấy như thế này ổn rồi. Đèn xe e chiếu xa ngang sh mà nó còn rộng hơn vì chế độ đèn của AB khi bật pha, cos nó vẫn giữ nguyên, ko như sh

sachio

Xe máy
Nhân tiện các bác cho cháu hỏi.! Xe bị như thế này có làm sao k ah, từ hôm mua về cháu thấy như vậy.! Chảy dầu nhớt gì đó :(, rửa sạch lau chùi sạch r lại bị :(
Cháu lo lo :(
Như này chắc có vấn đề j rồi cụ a. Xe e đi chưa thấy có hiện tượng này bao h

gunnerzz

Xe máy
Website
danavoucher.com
Mới mua qua hãng nó có chỉnh miễn phí ko các cụ

NamVaper

Xe đạp
cac chuuyen gia vao phan tch ho cai :(

xuanquyen2506

Xe đạp
Xe em cũng bị kêu o o ở mặt nạ trước mà chưa khắc phục được. đi khó chịu thật đấy. Chỉ tại bọn Head 3 tuần trước nó tháo ra bảo dưỡng định kì, h đi dưới 60km nó cứ o o. bực cả mình.

xuanquyen2506

Xe đạp
Xe em cũng bị kêu o o ở mặt nạ trước mà chưa khắc phục được. đi khó chịu thật đấy. Chỉ tại bọn Head 3 tuần trước nó tháo ra bảo dưỡng định kì, h đi dưới 60km nó cứ o o. bực cả mình.

AudiNaVyC

Xe hơi
Cụ ơi. Cụ mua con này giá bn, cụ mua ở đâu ạ? Ông chồng e đang muốn mua xe này
Cháu mua ở Long Hưng Bắc Giang
43.4 triệu xong toàn bộ
Nhưng ở đây làm giấy tờ lâu lắm
Cháu mất 14 ngày mới được lấy
Hay do cháu lành tính dễ chấp nhận
Lên mấy lần nó mới đưa cho, :(
Mua hôm 18/9 mà tận 2/10 mới có
Trong khi giấy hẹn là 30/9
Quá hẹn nó chịu 5000/1tr/1ngày
Đến hôm muộn chẳng thấy nó ý kiến gì
Rồi quà là Mũ bảo hiểm vs móc treo chìa khoá thì kiu k có, đợi, đợi và ĐƠỊ ...

AudiNaVyC

Xe hơi
Đèn thì e chỉnh nó vừa phải, nếu đi ngoài đường gặp ánh đèn vàng thì nó bị nuốt mất, còn đường tối thì vẫn sáng thoải mái. Nhưng ko thể sáng như lúc đầu vì mình đã chỉnh cho nó sáng ra xa & rộng hơn rùi mà cụ :) e thấy như thế này ổn rồi. Đèn xe e chiếu xa ngang sh mà nó còn rộng hơn vì chế độ đèn của AB khi bật pha, cos nó vẫn giữ nguyên, ko như sh
Pha - Cos xe AB hình như chỉ tăng độ sáng vs xa hơn tẹo thôi bác ah
Xe cháu nên cháu thấy vậy, bật cos đèn tối quá
Chắc tại cháu chỉnh rộng và xa quá nên ánh sáng bị tán xạ nhiều nên tối đi thì phải :(

AudiNaVyC

Xe hơi
Cháu k có ý nghĩ bảo dưỡng định kì kiểu tháo nhựa r ráp lại bác ah
Bảo dưỡng Dầu nhớt gì thôi
Chứ phần nhựa cháu k tháo đâu ( rút kinh nghiệm từ cái xe wave của cháu, giờ đi mà chỗ nào k có silicon là kêu) :(

mr.l0nely.184

Xe điện
Xe e hiện đi đc 8k
hiện tượng tay phanh trước xe mới nó vậy, sau đi là tự nó hết;
phần nhựa đầu xe đúng là lỏng thật, xe e cũng kêu, nhưng nhỏ lắm nên ko thấy ảnh hường nhiều
Đèn thì các cụ có thể chỉnh cho nó chiếu xa ra bằng cách dùng cờ lê vặn con ốc phía sau phần đèn (cụ thể thì youtube có clip hướng dẫn), e sau khi chỉnh lại giờ ngon lành lắm, bật pha lên chiếu xa tít mù luôn
Giờ có 1 vấn đề e thấy hình như là bệnh chung là trục trặc chỗ Idling Stop (tự động dừng), lúc đc lúc ko, các cụ có gặp vđề này giống e ko a?
Xe e mua đc tháng rưỡi,chạy ~2700km,từ khoảng 2k6 cái idling stop cũng dở chứng,đang tìm nguyên nhân.hay nó cũng là bệnh chung các cụ nhể

mr.l0nely.184

Xe điện
AB-2016 hay xe nào cũg vậy nếu k chỉnh Ganangty chuẩn 1 chút, cao quá hay thấp quá thì Idling Stop hoạt động k chuẩn đâu bác ạ :)
Xe cháu hiện tại có tay phanh trước lỏng lẻo vs đi chậm nó kêu như là nhự k khớp hoặc va chạm miếng sắt nào đó thui
Còn Idling Stop hoạt động chuẩn lắm
E chả thấy chuẩn ạh.xe e hôm nay tự dưng lăn đùng ra tịt dù e chả chọc choạch gì tới vụ Tốc độ cầm chừng or k tải gì gì đó như cụ nói ở trên.trc vẫn hđ bthuong,tự dưng tới khoảng 2k6 sinh sự

AudiNaVyC

Xe hơi
E chả thấy chuẩn ạh.xe e hôm nay tự dưng lăn đùng ra tịt dù e chả chọc choạch gì tới vụ Tốc độ cầm chừng or k tải gì gì đó như cụ nói ở trên.trc vẫn hđ bthuong,tự dưng tới khoảng 2k6 sinh sự
Bác làm cháu lo rồi đấy, đúng hơn là xoắn quẩy r, mua đc cái xe mà lắm tật quá :(

tienlich

Xe máy
Website
kluger.vn
bánh trc bị hơi bó là do phanh đĩa mới, má phanh còn mới, đi khoảng 1 tháng thấy khác ngay. còn ọp ẹp ở mặt nạ là chuyện thường tình, xe ab nào cũng bị :(. ngoài ra đi vài tháng xe còn bị giật giật ấy, khó chịu lắm. Đèn thì cụ ra quán bảo n chỉnh cái ốc ở dưới phát là lên cao ngay ấy mà. còn cái idingstop thì lúc đc lúc không, ra quán kiểu j cũng bảo do xăng bẩn, phải đổ A95 bala bala gì nữa ấy

bibonht

Xe máy
Nhà em đang tăm tia con này các cụ ạ. Cái cũ nhà em cũng dính lỗi. Bảo hành chán chê chả ăn thua. Có khi phải đổi sang loại khác thôi.

sachio

Xe máy
Cũng là cùng công nghệ idling stop nhưng sao cái xe Lead e chả thấy nó trục trặc bao h. AB thì lại hay bị, đứa bạn e đi chiếc AB đời 14-15 cũng gặp vđề tương tự

sachio

Xe máy
Pha - Cos xe AB hình như chỉ tăng độ sáng vs xa hơn tẹo thôi bác ah
Xe cháu nên cháu thấy vậy, bật cos đèn tối quá
Chắc tại cháu chỉnh rộng và xa quá nên ánh sáng bị tán xạ nhiều nên tối đi thì phải :(
Chắc cụ thường đi đường trong phố nên ko thấy độ sáng của nó, vì đa số toàn đèn vàng nên nó bị nuốt mất. Chứ e có đi quốc lộ vài lần vào buổi tối, sáng xa lắm. E chỉnh ngang = con SH vn ở nhà

AudiNaVyC

Xe hơi
bánh trc bị hơi bó là do phanh đĩa mới, má phanh còn mới, đi khoảng 1 tháng thấy khác ngay. còn ọp ẹp ở mặt nạ là chuyện thường tình, xe ab nào cũng bị :(. ngoài ra đi vài tháng xe còn bị giật giật ấy, khó chịu lắm. Đèn thì cụ ra quán bảo n chỉnh cái ốc ở dưới phát là lên cao ngay ấy mà. còn cái idingstop thì lúc đc lúc không, ra quán kiểu j cũng bảo do xăng bẩn, phải đổ A95 bala bala gì nữa ấy
Thế bác có biết tay ga lúc đi tầm 5-25km ấy, nó kêu kẹt kẹt kẹt nhỏ nhỏ ( đi đường vắng để í mới nge thấy) bác biết làm sao k.? Gần đây cháu để í mới thấy tiếng í
Mua đc cái xe mà bùn quá :(

AudiNaVyC

Xe hơi
Chắc cụ thường đi đường trong phố nên ko thấy độ sáng của nó, vì đa số toàn đèn vàng nên nó bị nuốt mất. Chứ e có đi quốc lộ vài lần vào buổi tối, sáng xa lắm. E chỉnh ngang = con SH vn ở nhà
Đúng r bác
Cháu tinh đi đường phố
Ít đi đg quốc lộ nên thấy vậy
Cháu ngại mỗi cái kêu do do như sắt va vào nhau ở đằng sau vs tay ga kêu kẹt kẹt thôi