Longblue9x 0968231191 lừa đảo bán iphone trên otofun

Trạng thái
Thớt đang đóng

longblue9x

[Tịch thu bằng lái]
nhà số 1 ngõ 120 đường hoàng quốc việt cầu giấy hà
" Đúng là a thay vỏ,Em đã post lên mạng là a lừa đảo rồi,a sai a sửa" - Nhưng rao bác Zin 100%,thím ko lừa đảo thì là "con lừa" à? :D
Thím bán hàng này " văn lùn" quá!
thứ 1 lúc đó tôi muốn giải quyết vấn đề nhanh lên tôi nhận vậy . và dù nó là thật hay không thì tôi vẫn làm theo ý người mua máy ( ở đay là bạn hạnh yêu cầu ) miễn là nó hợp lý !
còn thứ 2 tôi không lừa đảo cũng không phải con lừa nhé . bạn là gì tôi là như thế !

casauking

Xe tăng
thế tức là tôi nhận tôi sai à ? sao ko dám đén 3 mặt 1 lời . còn tôi nói rồi , tôi xử lý theo cách người ta muốn ( nhưng phải hợp lý ) . còn việc tôi làm thì tôi cứ làm thôi
Thôi thế thì ông thắng rồi, ông thắng đc em hạnh nhưng ông thua mất lòng tin của ít nhất 352 người đang đọc thớt này ngay bây giờ.

pyh

Đi bộ
thế tức là tôi nhận tôi sai à ? sao ko dám đén 3 mặt 1 lời . còn tôi nói rồi , tôi xử lý theo cách người ta muốn ( nhưng phải hợp lý ) . còn việc tôi làm thì tôi cứ làm thôi
Già mồm vừa thôi cụ à! Sống để cái đức cho con, sống thua súc vật thế thì cái quả nó treo ngay trên đầu!

HoWoo_8x

Xe tải
nếu là người KDCN thì nghe giọng chú này nói chuyện với Kh đã biết vớ vẩn trẻ trâu, làm kd mà như vậy next sớm thôi

longblue9x

[Tịch thu bằng lái]
nếu là người KDCN thì nghe giọng chú này nói chuyện với Kh đã biết vớ vẩn trẻ trâu, làm kd mà như vậy next sớm thôi
cũng được bạn thì sao hiểu được là trước khi nói chuyện đó vụ việc nó như thế nào đâu

AMMA

Xe tăng
Em hóng thôi.

Hainguyen567

Đi bộ
Long ơi...
Với tư cách là người đã mua máy của e cũng rất lâu rồi... từ hồi ip4, 4s.cũng dc 3 đến 4 năm rồi.. a có ý kiến ntn
Hồi đấy e làm ăn bé... rồi tập tọe thuê cửa hàng ở ngõ gì a ko nhớ... nhớ là cạnh ngõ có cái cellphone ở Thái Hà... bây giờ e làm ăn lớn cỡ nào thì a cũng ko cần biết...
Nhưng e đừng vì đồng tiền hay vì cái tôi làm mờ mắt mà nhập hàng lởm khởm về bán... TÂM-TÍN của e đâu rồi
~ a đã nghe và đọc toàn bộ câu chuyện trên nhật tảo...a thấy có vài điều thắc mắc
E đã tự tin rêu rao tất cả các trang mạng là - e có bao nhiêu năm test máy mà ko lẽ e ko biết máy thay vỏ hay máy bị ntn
- tem em in mà e còn ko biết
- còn b sky1990 a cũng ko biết là ai và e cũng đừng quan tâm b ấy là ai... e và ae cộng đồng mạng chỉ quan tâm những gì b ấy viết là đúng và lập luận có đầy đủ chứng cứ rất hợp lí...còn chuyện e cứ đòi gặp b ấy hay tìm bằng được để làm cái gì e.làm vậy chỉ tổ ae đánh giá ko tốt về e thôi

Đấy chỉ là 2 điều trong vô số điều e sai

Câu chuyện ở đây e là cửa hàng ... phải có trách nhiệm , ko thể đổ lỗi hết lên khách dc
Và đôi khi e nên bị thiệt để lấy lại uy tín

Và chốt lại toàn bộ sự việc là e sai 100%

Nên có hướng giải quyết thỏa đáng như e đã nói trong đoạn gi âm là trừ 15% và hoàn tiền cho khách hoặc đổi máy gì đó

Thak ae đã đọc

dungkis

Xe hơi
em cám ơn cụ , nhưng em ko gặp thằng viết bài thì thật sự là em không muốn giải quyết ạ , tầm này em giải quyết cho xong rồi tìm thằng viết bài xử lý là đẹp nhất cụ ạ
Giờ bạn Long vẫn nói giọng dọa nạt không gặp người viết bài thì không giải quyết ah? Đến chịu bạn.
Cứ đền bù thỏa đáng cho bạn Hạnh đã rồi giải quyết tiếp mới là người khôn.

longblue9x

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thế thì ông thắng rồi, ông thắng đc em hạnh nhưng ông thua mất lòng tin của ít nhất 352 người đang đọc thớt này ngay bây giờ.
tôi không thắng thua , hơn kém với ai nhé . ông có gì thắc mắc thì cứ alio 0968231191. ai muốn thắc mắc gì cứ để lại số điện thoại hoặc alo trực tiếp cho tôi nhé tôi trả lời bằng hết thì thôi , còn nếu ai không có số điện thoại mà lập nick clone gõ phím thì xin phép không trả lời nhé

NNS

Xe ngựa
thứ 1 lúc đó tôi muốn giải quyết vấn đề nhanh lên tôi nhận vậy . và dù nó là thật hay không thì tôi vẫn làm theo ý người mua máy ( ở đay là bạn hạnh yêu cầu ) miễn là nó hợp lý !
còn thứ 2 tôi không lừa đảo cũng không phải con lừa nhé . bạn là gì tôi là như thế !
hô hố, bạn bị ... "bức cung" như bạn Chấn dồi nhể=))
đùa chứ các cháu 9 x giờ vui tính đáo để=))

Huthasa

Xe container
Kính gửi Các cụ mợ.

Em viết bài cảnh giác thành viên longblue9x bán hàng iphone lừa đảo links bán hàng như sau:
https://www.otofun.net/threads/➤longblue9x★-chuyen-hang-apple-★noi-that➞lam-that➞uy-tín-that➞co-tam-nhat➞bao-test-30ngay➞bh-6thang.1119637/

Tôi xin cam kết tất cả những lời tôi sắp nói ra đây là sự thật 100% ( có hình ảnh chứng cứ đầy đủ). Hãy share để tất cả mọi người cảnh giác...
Thật k còn gì ức chế hơn. Bỏ ra 1 số tiền 8tr6 ko hể nhỏ đối với tôi và nhận được cái kết đắng... Chỉ còn biết cảnh báo đến toàn thể anh em người sử dụng hãy tránh xa, càng xa càng tốt. Like và share bài này đến tất cả mọi người để ko còn ai bị lừa như tôi nữa. Nick nhattao Longblue9xhn địa chỉ SỐ 1 ngõ 120 Hoàng Quốc Việt lừa đảo
Sự việc như sau:
Vào ngày 11/11/2016 tức là 1 tháng trước tôi có mua 1 điện thoại Iphone 6 màu trắng bản 64gb như trong ảnh. Do bản thân là người k hiểu rõ về iphone nên đặt niềm tin 100% vào người bán. Thấy cửa hàng này có topic dính trên nhattao.com mà giá lại rẻ hơn chỗ khác. Cũng vì nhẹ dạ cả tin tin vào giá rẻ mà hàng lại ngon cùng với chữ Tâm của cửa hàng Longblue. Vâng Tâm ở đây là NHẪN TÂM - RẮP TÂM thì đúng hơn. NHẪN TÂM LỪA GẠT - RẮP TÂM LỪA GẠT.
Sau khi mua về sử dụng được khoảng 1 tháng máy phát sinh lỗi tự động reset khi đang sử dụng, sau khi reset màn hình nháy liên tục :( 1 2 ngày đầu thì bị ít, sau đó càng lúc càng nhiều đến nỗi k sử dụng được. Mang máy đến Longblue bảo hành ng ta nói máy bị cong main k bảo hành cho trong khi máy m dùng ốp từ đầu nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa cong là cong thế nào??? Mà cong main trong khi vỏ vẫn thẳng???? Bảo hành chày bửa đổ lỗi cho khách, Tháo ra chọc ngoáy cũng ko thèm lắp đủ ốc cáp màn hình.... Tôi k tin nhưng do máy lúc đó đang cần gấp nên để lại nói khó là làm cho nó lên dc 1 2 ngày thôi(chủ đích để nó lên cầm đi nơi khác xem thế nào). Sau 1 hôm tôi qua lấy lại máy. Có lên sử dụng dc nhưng thi thoảng vẫn sập. Màn thì nháy lia lịa nhức cả mắt. Tôi có mang đi 2 nơi để hỏi về tình trạng này cả 2 nơi cầm vào máy nói luôn máy thay vỏ. Bằng chứng là máy zin nhưng k hề có màng loa và màng mic cạnh camera sau( có ảnh bằng chứng). Vãi cả zin . Biết m bị lừa rồi tôi nhờ thợ mở ra ktra xem chính xác k thì chuẩn 100% thay vỏ rồi. Main cũng k bị cong nhưng bên Longblue bảo cong... Biết gặp phải bọn làm ăn thất đức lừa đảo, tôi viết bài viết này mong đừng ai lựa chọn sai lầm như tôi... Tiền mất tật mang rước cái bực vào mình. Rao bán thì rao máy zin nguyên bản đã test các kiểu nghe vẻ tự tin lắm mà hàng thì thay vỏ chất lượng thì ối zồi ôi. Ngồi nói chuyện với ông bạn biết chuyện thì ông ý bảo...
-mày ơi tại sao máy lại thay vỏ mày biết k?
-k biết nữa.
-Máy thay vỏ vì bản thân nó rất xấu, rơi nhiều nát cả vỏ cũ ra rồi, k bán dc cho ai nên phải thay vỏ. Mà đa số máy rơi nhiều thì main sẽ bị ảnh hưởng k dc như máy zin đâu. Chúng nó nhập main nát giá rẻ về thôi xong đóng vỏ lên bán lãi lắm. Bọn thất đức :( Rơi nhiều vỡ màn còn thay màn đểu bán cơ
-Đắng!
Từ giờ trở đi tôi cạch đến già k bao giờ quay lại Longblue và nếu có bạn bè hỏi chỗ này làm ăn thế nào tôi sẽ nói ĐỪNG NÊN DÍNH VỚI BỌN LỪA ĐẢO NÀY!
Giấy tờ hoá đơn và máy tôi có chụp rõ mọi người xem nhé.
Nhắn đến cửa hàng chộp giật Longblue:
Tôi k thể chấp nhận dc việc làm của các anh. Nhưng tôi sẽ cho các a 1 cơ hội. Hãy để trả lời tôi trên này nếu còn muốn thanh minh

Tiền ít cứ thích sang chảnh, kêu cái giề. Mà mua bên NT thì sang đấy mà kêu.

jake90

Xe tăng
EM NÓI RỒI , em ko nói lại bảo em sợ , em đuối lý . em tìm mọi cách gặp thằng viết bài ( xin phép gọi bằng thằng vì em *** coi nó ra cái con mẹ gì luôn ạ ) mà em thể tìm được , hỏi ng mua máy cũng không nói , 1 NHÂN VẬT BÍ ẨN : KHÔNG TÊN + KHÔNG TUỔI + KHÔNG ĐỊA CHỈ + KHÔNG SĐT . lên các from bêu riếu , lăng xê cho em mà không 1 lần dám gặp em !
thế xin mời bạn Long công khai thời gian địa điểm gặp giữa 2 bên cho mọi người cùng biết cho nhanh, lúc đó bạn sẽ đc gặp sky1990. Và bạn sky cũng đc đền bù, 2 bên cùng có lợi sao ko làm luôn nhể.

longblue9x

[Tịch thu bằng lái]
Long ơi...
Với tư cách là người đã mua máy của e cũng rất lâu rồi... từ hồi ip4, 4s.cũng dc 3 đến 4 năm rồi.. a có ý kiến ntn
Hồi đấy e làm ăn bé... rồi tập tọe thuê cửa hàng ở ngõ gì a ko nhớ... nhớ là cạnh ngõ có cái cellphone ở Thái Hà... bây giờ e làm ăn lớn cỡ nào thì a cũng ko cần biết...
Nhưng e đừng vì đồng tiền hay vì cái tôi làm mờ mắt mà nhập hàng lởm khởm về bán... TÂM-TÍN của e đâu rồi
~ a đã nghe và đọc toàn bộ câu chuyện trên nhật tảo...a thấy có vài điều thắc mắc
E đã tự tin rêu rao tất cả các trang mạng là - e có bao nhiêu năm test máy mà ko lẽ e ko biết máy thay vỏ hay máy bị ntn
- còn b sky1990 a cũng ko biết là ai và e cũng đừng quan tâm b ấy là ai... e và ae cộng đồng mạng chỉ quan tâm những gì b ấy viết là đúng và lập luận có đầy đủ chứng cứ rất hợp lí...còn chuyện e cứ đòi gặp b ấy hay tìm bằng được để làm cái gì e.làm vậy chỉ tổ ae đánh giá ko tốt về e thôi

Câu chuyện ở đây e là cửa hàng ... phải có trách nhiệm , ko thể đổ lỗi hết lên khách dc

Nên có hướng giải quyết thỏa đáng như e đã nói trong đoạn gi âm là trừ 15% và hoàn tiền cho khách hoặc đổi máy gì đó

Thak ae đã đọc
em cám ơn anh đã quan tâm . chứ TÂM - TÍN của em vẫn như ngày đầu tiên thôi anh . còn hướng giải quyết thì thế nào cũng được anh ạ . thật ra em chỉ muốn tìm thằng viết bài thôi anh . còn việc của bạn hạnh nó đơn giản mà anh . 1 lân nữa cám ơn anh . còn chốt lại em không bao giờ sai 100% a nhé , em chỉ đồng ý ở góc nhìn của anh là em sai 99% thôi anh ạ

Semi-auto

Xe tải
Ơ thế chuyện danh dự cá nhân mà nhận bừa được à? Không nhận phải giờ vẫn trong sạch không.
Theo dõi 1 lúc chóng hết cả mặt với lí luận cò quay.
Cụ up cái infographic lên cho cccm theo dõi tiến trình nhé =))

casauking

Xe tăng
tôi không thắng thua , hơn kém với ai nhé . ông có gì thắc mắc thì cứ alio 0968231191. ai muốn thắc mắc gì cứ để lại số điện thoại hoặc alo trực tiếp cho tôi nhé tôi trả lời bằng hết thì thôi , còn nếu ai không có số điện thoại mà lập nick clone gõ phím thì xin phép không trả lời nhé
Giờ cái nick của em chơi trong này cũng 1 thời gian lại bị chỉ trích là clone rồi này các cụ :)) chú càng xử lí tôi càng thấy chú kém trong cách xử lí vấn đề. Chú yên tâm, ở cái tinhte chú đút tiền cho mod dập đi được chứ còn ở đây ko có chuyện đấy đâu.

HaiBlue

Xe tải
Nếu sai (bán hàng dựng nói zin) thì đừng có chuyện trừ 15% hoàn tiền đâu cụ ạ. Trả lại hết và bồi thường thêm. Làm gì có chuyện dễ thế.

Long ơi...

Thak ae đã đọc

longblue9x

[Tịch thu bằng lái]
thế xin mời bạn Long công khai thời gian địa điểm gặp giữa 2 bên cho mọi người cùng biết cho nhanh, lúc đó bạn sẽ đc gặp sky1990. Và bạn sky cũng đc đền bù, 2 bên cùng có lợi sao ko làm luôn nhể.
xin phép anh nhé ! thằng viết bài này chưa bao giờ dám và chưa bao giờ muốn gặp em nhé .

ntson28

Đi bộ
cũng được bạn thì sao hiểu được là trước khi nói chuyện đó vụ việc nó như thế nào đâu
ông cố cãi cùn làm gì, mà nói thật, ông tiếc vài củ để khắp các nơi long bờ cu 9x lừa đảo (longblue9xhn lừa đảo)
tuỳ ông chọn thôi, nếu đặt tôi vào trường hợp ông sky gì đó, tôi đé-o cần ông trả tiền đâu, cứ bù lu như thế này ông khác chết thôi.

mà cái kiểu gặp mặt như ông ấy, có cl nó gặp nhé, chịu khó nhờ anh chị đi mà kiếm đi

hungdo83

Xe tải
Giờ mua bán thì tin ở uy tín chủ cửa hàng là chính cứ phốt như này thì anh em ai còn tin mà mua hàng online được nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng