Lốp dính đinh

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Các bác cho em hỏi phát, sáng nay ra em thấy lốp xe em dính đinh nhưng vẫn đi bình thường. Các bác bảo em xử lý thế nào vì em định rút đinh ra thì thằng bạn em nó bảo cứ để nguyên đấy, rút ra là xì hơi không đi được. Tư vấn em cái!(b)

NguoiGia

Xe tăng
Đi ngay đến Gara, vá liền bác ạ. Rút ra thì bác phải gọi cứu hộ ngay đấy (mất 500K oan!)

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Đi ngay đến Gara, vá liền bác ạ. Rút ra thì bác phải gọi cứu hộ ngay đấy (mất 500K oan!)
Em đang ở Láng Hạ, đến gara nào thì thích hợp bác nhể. Cám ơn bác.(c)

remmy

Xe tải
dẫm đinh thì đừng rút ra. để nguyên thế vác vào viện cho bác sỹ xử lý cụ à :69::69::69::69:

Fiat_ELX

Xe điện
Đinh thì cần gì chọn garare hả bác? bác đến cửa hàng bán lốp, vá lốp là chuẩn nhất.

Hà Tít

Xe buýt
Nếu thấy chứa xẹp lắm thì chạy cố đến hàng vá, cẩn thận thì thay lốp dự phòng. Dính đinh thì xử lý càng sớm càng tốt, vì nếu đen sẽ dễ dẫn đến 2 khả năng:
1. Lốp hết hơi chạy cố ko biết -> nát hết lớp màng bên trong -> mua lốp mới.
2. Vớ phải cái đinh dài nó cắm xiên sang thành lốp -> khả năng ko vá đc là rất cao -> mua lốp mới.
Tốt nhất là xin luôn số đt của nơi vá, thường là họ có dv vá di động, cần thì alo luôn.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
vá lốp nhiều khi vào gara chả vá được đâu, ra hàng vá lốp thôi!
bác thử số này 38267466 hoặc 0989055857 cứu lốp và cứu accu trong nội thành HN1 (em chưa thử bao giờ đâu :P)

dinhtq42

[Tịch thu bằng lái]
Dính đinh, kệ nó, nếu dính to mà hết hơi thì bác thay lốp dự phòng vào mà chạy, còn bình thường đinh nó nằm im trong đấy có cả tuần không hết nổi hơi! Lúc nào rảnh có thời gian một chút bác mang ra cửa hàng lốp bất kỳ với khoảng 25k (xung quanh tầm đó) họ vá bên trong cho bác lại OK ngay thôi mà! (b)(b)(b)

tuyenvpt

Xe tăng
Bác chạy đến đoạn giữa đại sứ quán Mỹ với cây xăng đầu đê la thành có hàng làm lỗp ô tô đấy.

caisua

Xe lăn
Đầu đường Lê Văn Lương, láng hạ qua cầu phát tới luôn

loi

Xe đạp
Nếu lốp của bác là loại tự vá thì cứ rút đinh thoải mái ko sao cả, còn nếu là săm lốp thường thì chỉ còn cách lết đến gara gần nhất thui.

Nazai

Xe buýt
lốp bị dính đinh, kiểm tra xem đinh nằm vị trí nào, nếu đinh không bị xiên, lốp còn hơi thì vẫn đi được để tìm chỗ vá, em biết mỗi hai bà trưng

loi

Xe đạp
Nếu lốp xe của bác là loại tự vá thì cứ rút đinh tẹt đê, còn nếu là săm lốp thường thì cố mà lết đến gara gần nhất vậy(k)

thedang

Xe máy
Cho em hỏi lốp tự vá là sao các bác?

loi

Xe đạp
Cho em hỏi lốp tự vá là sao các bác?
Loại lốp tự vá có tên “ContiSeal”, nó có khả năng tự “vá” khi bị đâm vào đinh hay vật nhọn.
Thực ra “ContiSeal” không sử dụng công nghệ gì đặc biệt mà mấu chốt là việc sử dụng loại cao su và cấu trúc bên trong của lốp. Trong cấu trúc của lốp sử dụng một lớp keo cùng với một lớp chất dẻo bao bọc và các lớp này sẽ lập tức làm kín xung quanh tại vị trí bị thủng do đinh hay các vật sắc nhọn đâm vào. Không những vậy khi lấy các vật nhọn ra các lớp keo này có thể tự động bịt kín lỗ đó lại nếu đường kính của lỗ không vượt quá 5 mm.
Một ưu điểm của công nghệ này là nó có thể được lắp đặt vào tất cả các loại lazăng theo tiêu chuẩn mà không yêu cầu phải sử dụng cảm biến hay hệ thống cảnh báo áp suất lốp. Tuy nhiên, ContiSeal” có nhược điểm so với loại lốp sử dụng hệ thống theo dõi áp suất lốp là không đưa ra được cảnh báo về áp suất lốp cho lái xe do đó không phát hiện được lốp xe của mình đang bị “non hơi” và có thể gặp nguy hiểm cũng như giảm tuổi thọ của lốp. Ngoài ra, các nhà chuyên môn đang rất quan tâm và tỏ ra nghi ngờ về độ bền của lốp sau khi đã tự sửa.

arclex

Xe hơi
Loại lốp tự vá có tên “ContiSeal”, nó có khả năng tự “vá” khi bị đâm vào đinh hay vật nhọn.
Thực ra “ContiSeal” không sử dụng công nghệ gì đặc biệt mà mấu chốt là việc sử dụng loại cao su và cấu trúc bên trong của lốp. Trong cấu trúc của lốp sử dụng một lớp keo cùng với một lớp chất dẻo bao bọc và các lớp này sẽ lập tức làm kín xung quanh tại vị trí bị thủng do đinh hay các vật sắc nhọn đâm vào. Không những vậy khi lấy các vật nhọn ra các lớp keo này có thể tự động bịt kín lỗ đó lại nếu đường kính của lỗ không vượt quá 5 mm.
Một ưu điểm của công nghệ này là nó có thể được lắp đặt vào tất cả các loại lazăng theo tiêu chuẩn mà không yêu cầu phải sử dụng cảm biến hay hệ thống cảnh báo áp suất lốp. Tuy nhiên, ContiSeal” có nhược điểm so với loại lốp sử dụng hệ thống theo dõi áp suất lốp là không đưa ra được cảnh báo về áp suất lốp cho lái xe do đó không phát hiện được lốp xe của mình đang bị “non hơi” và có thể gặp nguy hiểm cũng như giảm tuổi thọ của lốp. Ngoài ra, các nhà chuyên môn đang rất quan tâm và tỏ ra nghi ngờ về độ bền của lốp sau khi đã tự sửa.
lốp civic có tự vá ko bác nhỉ? hôm wa em vừa nhổ 1 cái đinh ở bánh sau ra dài gần 3 fân mà chẳng thấy sao cả! cả ngày nay vẫn chạy vô tư ạ :^) :^)