Lựa chọn Camry 2.0 2016 hay maz6 2.5 2015

Luu Lehong

Xe container
Các CỤ thử dòng xe Volkswagen Passat hay Jetta bên xem ạ!Xe nhập khẩu nguyên chiếc,cảm giác lái và độ an toàn cao!Chi phí sử dụng thì như xe Nhật ận toàn Đức giá cả xe nhật ạ!
Bác nên mở cả 1 topic, nêu chi tiêt thông số tính năng của loại xe mình bán, có bổ sung thêm địa điểm đại lý, sách tài liệu về dòng xe đó thì ae mới quan tâm chứ chỉ bỏ bom vài câu như thế thì sao bán được!
Nói thật với bác là cái xe lạ, có đẹp hay an toàn hơn còn phải thêm chế độ hậu mãi, dịch vụ sửa chữa bảo dưỡng thế nào chứ nói thật cái Volkswagen Passat có giá như bằng Cam em cũng chả mua vì lỡ mai bảo dưỡng thay dầu, thay thế linh kiên thì em làm thế nào. Khi có điều kiện nâng cấp thì em bán cho ai :D
Chả thế mà có lần em vào đọc cái thớt bán dòng xe lạ đã đi rồi, xe cũng trang bị tận răng, chủ xe bán lại, ae OF ai xem cũng khen này nọ nhưng chả ai mua cả vì việc ôm 1 cái xe lạ là quá mạo hiểm!

Chỉnh sửa cuối:

haducche

Xe máy
E cảm ơn Bác sự góp y!Đợt tới bên E mở rộng thêm 3 đại lý 5s nữa ở Hà Nội ạ!E muốn Bác đến xem xe trực tiếp vì các Cụ nhà mình có câu"Trăm nghe không bằng mắt thấy"Trăm thấy không bằng 1 sờ hjhj.Bác chưa cưới vợ đã lo bỏ sao cưới được người vợ ngoan hiền chung thủy tận tình.Tại sao trước khi Madaz chưa ra mẫu đẹp,khách hàng việt luôn phải mua camry,vios thần thánh,thánh lật Fortuner.Phải cảm ơn Bác Mazda vì giờ người Việt được mua camry đang có chương trình khuyến mãi giảm cả 100tr mà vẫn bị thua doanh số so với Mazda6.Ngại thay đổi,ngại tiếp thu cái mới.làm cái cũ tồn tại và trở nên độc tôn độc quyền.Bài học xe máy thấy rõ nhất từ honda.

Luu Lehong

Xe container
E cảm ơn Bác sự góp y!Đợt tới bên E mở rộng thêm 3 đại lý 5s nữa ở Hà Nội ạ!E muốn Bác đến xem xe trực tiếp vì các Cụ nhà mình có câu"Trăm nghe không bằng mắt thấy"Trăm thấy không bằng 1 sờ hjhj.Bác chưa cưới vợ đã lo bỏ sao cưới được người vợ ngoan hiền chung thủy tận tình.Tại sao trước khi Madaz chưa ra mẫu đẹp,khách hàng việt luôn phải mua camry,vios thần thánh,thánh lật Fortuner.Phải cảm ơn Bác Mazda vì giờ người Việt được mua camry đang có chương trình khuyến mãi giảm cả 100tr mà vẫn bị thua doanh số so với Mazda6.Ngại thay đổi,ngại tiếp thu cái mới.làm cái cũ tồn tại và trở nên độc tôn độc quyền.Bài học xe máy thấy rõ nhất từ honda.
Bác là sale mà ăn nói thế này thì còn ai muốn gặp bác nói chuyện nữa! Một cái xe ko có hình ảnh nội ngoại thất, chưa phổ biến mà gía bán trên giời, sale chỉ biết chê xe khác ko nói được ưu nhược điểm xe mình bán với thị trường, thậm chí cũng chả biết đối thủ nó hơn cái gì! Lời lẽ thì xúc phạm khách hàng! Thế thì bác bán cho ai :D

haducche

Xe máy
Bác là sale mà ăn nói thế này thì còn ai muốn gặp bác nói chuyện nữa! Một cái xe ko có hình ảnh nội ngoại thất, chưa phổ biến mà gía bán trên giời, sale chỉ biết chê xe khác ko nói được ưu nhược điểm xe mình bán với thị trường, thậm chí cũng chả biết đối thủ nó hơn cái gì! Lời lẽ thì xúc phạm khách hàng! Thế thì bác bán cho ai :D
Có gì không phải mong Bác bỏ qua.E cảm ơn Bác về sự góp ý!

kyhan6868

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn chung Mazda giờ lắp ráp đồ tàu nhiều bác ạ.

Cuchuoikdtv8

Xe hơi
Bác này quá lời rồi. Chỉ là trao đổi thôi mà, có cần phải lên gân với nhau thế k, ôn hòa là hơn bác à>

ngc08

Xe tải
Sale này nên tìm hiểu lại đi nhé , nữa đầu năm 2016 , Camry luôn lọt top 10 xe bán chạy nhất.
http://vnexpress.net/infographics/oto-xe-may/top-oto-ban-chay-6-thang-dau-nam-2016-tai-viet-nam-3434249.html

Cuchuoikdtv8

Xe hơi
Các bác cho em hỏi:
- Camry 2.0E 2015 - 2016 tiêu thụ xăng ở mức nào. Xe em thường báo 12.8km/L, tính ra cũng xấp xỉ 8L/100km, vậy đâu phải là tiết kiệm xăng (ít nhất là so với Cam 2.5G và 2.5Q chứ chưa dám so với M6).
- Có cách nào đổi cách đo xăng L/100Km được k hay nó mặc định tính Km/L như hiện nay.
- Cái nút tắt và bật chế độ Eco và VSC ở chỗ nào ạ?
Em cảm ơn

lai thue

Xe điện
Cam mới ra thì M6 mới cũng sẽ phải về ngay để cân bằng lại, em nghĩ phải qua tết thì giá mới ngon được, từ giờ đến tết chắc giá sẽ căng lắm

immortalceo

Xe hơi
Nên chọn cam cụ à, mazda cụ hỏi ai đi rồi thì biết

Mazda 929

Xe điện
Cũng chưa hẳn là nghiêng về Cam 2.0 đâu ạ! Nếu bản Maz6 đời 2016 đã có cải tiến thêm và nội thất sáng sủa về thì cũng chưa biết thế nào, có khi em lại đổi gió :D
Cam đi cụ, mấy cái Option chả quan trọng lắm, cái thiết kế của thằng Mazda sau một thời gian nó nhanh lỗi mốt, nhìn cứ ngu ngu kiểu gì ý mặc dù mấy năm gần đây bộ mặt nhìn nhác nhác xe Đức!

Smile Lion

Xe buýt
Cam đi cụ, mấy cái Option chả quan trọng lắm, cái thiết kế của thằng Mazda sau một thời gian nó nhanh lỗi mốt, nhìn cứ ngu ngu kiểu gì ý mặc dù mấy năm gần đây bộ mặt nhìn nhác nhác xe Đức!
Quanh đi quẩn lại vẫn về với cái máng của Toy cho lành bác nhể! Công nhận nhìn Mazda lòe loẹt chả khác xe hàn ngày xưa! Chính vì thế 1-2 năm rồi doanh số vượt lên vì nhiều người trẻ thấy thích cái mới lạ! Giờ doanh số nghe chừng đã chững lại và số lượng chán bán xe cũ khá nhiều!
Riêng cá nhân em ghét nhất cái vô lăng thô của mazda!

Hiện nay gía camry 2.0 đời 2016 và Mazda 2.5 2015 giá ngang nhau! Camry 2.0 đã bổ sung nhiều công nghệ mới, tuy nhiên 1 số tiện ích còn ít hơn maz6 2.5. Theo các cụ chọn xe nào ?
E vẫn iu e Mazda hơn cụ ạ.

Mazda 929

Xe điện
Quanh đi quẩn lại vẫn về với cái máng của Toy cho lành bác nhể! Công nhận nhìn Mazda lòe loẹt chả khác xe hàn ngày xưa! Chính vì thế 1-2 năm rồi doanh số vượt lên vì nhiều người trẻ thấy thích cái mới lạ! Giờ doanh số nghe chừng đã chững lại và số lượng chán bán xe cũ khá nhiều!
Riêng cá nhân em ghét nhất cái vô lăng thô của mazda!
Đúng vậy cụ ơi! Cụ có nhớ quả Mazda 6 - 2003-2004 hồi xưa mới ra nhìn sao nó đẹp thế giờ cá nhân em nhìn nó như cái chuồng gà di động nhưng camry 2003-2004 thì sao? Phom vẫn đẹp với đa số mắt nhìn, thậm chí cam 99-2001 hay 92-97 vẫn còn nét đẹp riêng!

zolek0001

Xe đạp
Cứ cam là chuẩn. Màu mè như Mazda nhanh chán lắm

phucbonguyen

Xe điện
e cũng nghĩ như cụ,e mua cx5 từ 2013 nhưng e cũng vưa moi tiễn e nó theo chồng.mazda chỉ đc vẻ ngoài bảnh bao thôi đi 3 năm trở lên sẽ biết ngay,nếu e mua xe e sẽ chon xe đức dù cho đó là xe cũ.

Hoa Vinh

Xe tải
e cũng nghĩ như cụ,e mua cx5 từ 2013 nhưng e cũng vưa moi tiễn e nó theo chồng.mazda chỉ đc vẻ ngoài bảnh bao thôi đi 3 năm trở lên sẽ biết ngay,nếu e mua xe e sẽ chon xe đức dù cho đó là xe cũ.
Bác mới bán 1 xe xuống cấp nhanh thì nói thế thôi chứ khéo lúc mua lại loanh quanh tìm xe nhật! Xe Đức cũ mà chọn được xe ngon sẽ khó, chỉ đến lúc có làm sao thì họ mới bán! Lúc đó dùng suốt ngày đi sửa cũng ốm!

phucbonguyen

Xe điện
Bác mới bán 1 xe xuống cấp nhanh thì nói thế thôi chứ khéo lúc mua lại loanh quanh tìm xe nhật! Xe Đức cũ mà chọn được xe ngon sẽ khó, chỉ đến lúc có làm sao thì họ mới bán! Lúc đó dùng suốt ngày đi sửa cũng ốm!
xe nhật cỡ rav4 mà giá bằng xe cx5 hoăc crv thì e cũng chiến đấy.hôm trước e mượn xe q5 của a rể nên e thấy xe đức nó có giá của xe đức.