Lựa chọn giữa SH và spacy

captivaLT088

Xe tải
Đâu có. Em hết $_$ nên mới ko có sự lựa chọn nào khác ấy chứ nhiều thì đã khác rôif
Cảm ơn bác. Nhưng xe màu đỏ nhìn kinh lắm. Vì 125i nó hết hàng các màu khác rồi. Chắc em cũng ít đi thôi. Em vẫn chờ Spacy nó xuống giá. Chán thiệt đó!
Cá nhân anh ko ủng hộ em mua SH, nặng nề lắm. Mua Spacy hoặc LX là ổn nhưng theo anh đi LX hay đới

Cá Ngão

Xe hơi
Cá nhân anh ko ủng hộ em mua SH, nặng nề lắm. Mua Spacy hoặc LX là ổn nhưng theo anh đi LX hay đới
Èo. E vừa mua rồi còn đâu. Rút cục chọn SH rồi. ? Vẫn cao so với em chủ yếu là ko dắt đc xe vì ... nặng quá! Cuối năm Spacy giảm giá tính tiếp

Chỉnh sửa cuối:

honey_bb

Xe đạp
vậy là chị Cáo Ngão mới mua Shi 2009 125 ah hay Shi125
e cũng y hệt chị, đúng lúc muốn mua xe, kết spacy lâu rồi nhưng giá cao quá, nhiều ng cũng nói chất lượng cũng ko tốt như trước
lăn tăn quá, e định múc e Shi 2009 125 cơ mà đang sợ đi ko vững, e có 1m60 T.T

sakuda

Xe điện
e chọn wave an pha:21::21::21:
Mưa cũng phải mặc áo mưa cả

HTC_113

Xe tải
:^) xem nào, giữa SH và Spacy. e sẽ chọn :^)......LX :65:

cho_xem_giay_to

Xe điện
air blade muôn năm!:6::6::6: nhà em có SH hôm đầu mới mua về anh em tranh nhau đi! nhưng nay thời cuộc đổi khác! h xe nào cũng đc!sh đi tốn xăng hơn, nặng nề hơn, mà đi làm ko tiện vì toàn pải đi vào lúc tắc đường chạy chậm vừa nóng vừa gằn xe, cốp lại bè hơn lại nóng như cái lò! nói chung sh chỉ đi chơi thì phê!
còn AB đi làm ngon, xăng vừa pải, đi chậm vẫn êm xe, cốp to, bỏ cỡ giấy A4 khoảng đc 2000 tờ :21: mũ bảo hiểm, áo mưa, kính ... lọt tất!:69::69::69:
túm lại có cả 2 xe!1 xe đi làm và 1 xe đi chơi, đi chụp ảnh!còn nếu đi xa mua thêm 4B :)):)):))

linlin

Xe buýt
air blade muôn năm!:6::6::6: nhà em có SH hôm đầu mới mua về anh em tranh nhau đi! nhưng nay thời cuộc đổi khác! h xe nào cũng đc!sh đi tốn xăng hơn, nặng nề hơn, mà đi làm ko tiện vì toàn pải đi vào lúc tắc đường chạy chậm vừa nóng vừa gằn xe, cốp lại bè hơn lại nóng như cái lò! nói chung sh chỉ đi chơi thì phê!
còn AB đi làm ngon, xăng vừa pải, đi chậm vẫn êm xe, cốp to, bỏ cỡ giấy A4 khoảng đc 2000 tờ :21: mũ bảo hiểm, áo mưa, kính ... lọt tất!:69::69::69:
túm lại có cả 2 xe!1 xe đi làm và 1 xe đi chơi, đi chụp ảnh!còn nếu đi xa mua thêm 4B :)):)):))
chú nói nhiều quá
Mai mua hộ anh cái áo cho 4B đi nha

XE BỆ PHÓNG

Xe máy
Tôi không hiểu xe đời cũ là như thế nào nhỉ,mong các bác chỉ dạy.(c)

Anritsu

Xe buýt
Đàn bà chính hiệu thì cứ Sờ pây mà đi bạn ạ. SH làm giề. Vừa to, vừa nặng. Chỉ để đàn ông thôi.

Bọn bán xe nó hay luyên thuyên lắm đấy. Bạn cứ ra Phố Huế mà mua. Thích con nào lấy con đấy. Đừng tin:
- Xe ba cục, hai cục ( cái này vớ vẩn nhất)
- Đời trước, đời sau...
- Cửa sổ...
- ....linh tinh.
*** tất cả "hỏa mù" đấy là chiêu bán hàng của nó thôi.. Còn giá thì khỏi phải đi khảo giá. Chúng nó liên kết chặt với nhau lắm đấy. Mua chỗ nào cũng thế thôi.

Xe nhập về chỉ cần kiểm tra giấy tờ Hải Quan thôi. Mà chúng nó cũng chẳng thèm tháo thọt gì đâu... Dân mình cứ suy luận lung tung.

Nhà em rước em sờ pây cách đây 5 tháng. Chạy em ro. Chẳng thấy sao. Thằng bán hàng nó gạ em lấy loại o có cửa sổ em chả thèm. Cứ loại mới anh dùng.:21:
Há há, em cũng vậy, tầm tháng 4 năm 2008 lấy cho vợ cả con Spacy, *** chúng nó cứ quây vào bảo lấy con không cửa sổ, giá đắt hơn 650 USD. Em suy tính 1 lúc + săm soi nước sơn của cái mặt nạ của 2 con và rút ra là :

- 2 con là 1
- Chúng nó chế cái mặt nạ lại thành không cửa sổ, hạt sơn của cải chế lại nó rất to, không mịn như cái có cửa sổ
- Cứ model mới mà đi. Xe máy chắc cũng chỉ đi độ 4-5 năm là em cũng bán rồi nên em chả lo

Chúng nó cú lắm vì em cò quay, hỏi giá k cửa sổ và ra vẻ kết model cũ ---> chúng nó nâng con k cửa sổ và dìm hàng đời có cửa số. Há há, tóm lại em mau được con xe giá chuẩn

Shinta

Xe tăng
Lúc đầu em định mua Spacy. Lên phố Huế vào cái CH mà hôm nọ lên báo hỏi mua. Thì xe 3 cục giá 5900$ xe nhập nguyên là 6800$ còn xe đời cũ giá 7400$. Híc. Nếu so sánh thì giá ngang với SH. Sao vô lí quá vậy. Xe đấy lại đắt nhiều thế chứ. Có nên chờ qua cơn sốt ảo thì mua ko? Hay chọn mua luôn SH??? So sánh giữa Spacy và SH thì cái nào tốt hơn ạ
Lăn tăn quá. Các bác tư vấn em với.
Xem mua đâu rẻ hơn nữa ko? Và cái chính là chỗ mua xe tin tưởng được. Chứ đi chọn Spacy cũng thấy nhiều ng bảo xe dễ bị thay đồ mua chả biết đường nào mà lần. Khổ thật đấy. Em mong được tư vấn ạ. Tks các bác!
chả hiểu sao các cụ cứ đổ xô đi mua Spacy... mà nhất là Spacy cũ cơ... thế là giá nó càng lên thôi...
mà công nhận, cái Spacy đi ngâu ngâu (nặng) nhưng êm ru, bền thật ạ... xe nhà đi 2 năm, ngoài đổ xăng, thay dầu, rửa ráy cho ẻm... chả hỏng hóc, thay cái gì :6:

samurai2k

Xe máy
spacy 6.2 mã lực , sh 13.4 mã lực---> nên mua sh
spacy đời mới động cơ sử dụng công nghệ phun xăng điện tử, có nhiều bộ phận cảm biến đặt trong động cơ nên có lẽ tuổi thọ sẽ không được cao như spacy đời cũ.

DanteXXL

Xe tải
Nói thật với các cụ, từ xưa em đã ko thích Pây Xì rồi, chả hiểu nó đẹp chỗ nào mà các bà các cô thích thế :ohmy: Đến khoảng vài năm gần đây thì Pây Xì toàn các bà béo + xấu đi càng làm em mất cảm tình hơn :102: