[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

wildcat74

Xe điện
Cụ còn dùng cái bình đun này kg? Mà nó không phảir Made in Italy à Cụ?
Em vưỡn dùng ở nhà để pha uống vào ngày nghỉ. Bialetti made in Italy xịn đới cụ ạ, loại 2 shot. Em cũng có 1 cái ấm Bialetti nữa bằng inox, made in tập cận bình mua qua aliexpress; công bằng mà nói đun cà phê chất lượng chả khác gì nhau!

Skoda_Favorit

Xe container
Em vưỡn dùng ở nhà để pha uống vào ngày nghỉ. Bialetti made in Italy xịn đới cụ ạ, loại 2 shot. Em cũng có 1 cái ấm Bialetti nữa bằng inox, made in tập cận bình mua qua aliexpress; công bằng mà nói đun cà phê chất lượng chả khác gì nhau!
Tks Cụ!
EM cũng mới order từ Amazon Mẽo qua Fado 1 con 3 cup! Bé xíu, xinh xinh CỤ à! E tưởng tượng nó to hơn :D:D:D:D! Hoài cổ và do Made in Italy nên mua Cụ à! Chắc cũng phải theo các CỤ trên này mua con máy pha! Em đang đọc từng trang 1 để hóng!

chemotech

Xe điện
Thì đúng rồi, chỉ là inox đẹp hơn thôi

Đêm no em

Xe hơi
Các cụ ekichi04 , Patriot cho em hỏi là em định mua cà phê Mê Trang về pha máy để bán có ổn ko ạ?
Các cụ đánh giá thế nào về cà phê Mê Trang ạ?

Dung_HT

Xe tải
Em hỏi ngoài lề xíu: Cụ nào có biết ở đâu (Hà Nội) có bán cái cốc để gõ bã cafe ra ko ạ ? Dạng như này:

Patriots

Xe lăn
Các cụ ekichi04 , Patriot cho em hỏi là em định mua cà phê Mê Trang về pha máy để bán có ổn ko ạ?
Các cụ đánh giá thế nào về cà phê Mê Trang ạ?
Ý kiến của cháu là không ổn cụ ạ, pha tạp nữa, không tốt cho sức khỏe, nếu pha máy tự động hoàn toàn như của cháu mà dùng cafe đã xay của họ còn có thể tắc máy, cơ bản là cafe không ổn

Đêm no em

Xe hơi
Ý kiến của cháu là không ổn cụ ạ, pha tạp nữa, không tốt cho sức khỏe, nếu pha máy tự động hoàn toàn như của cháu mà dùng cafe đã xay của họ còn có thể tắc máy, cơ bản là cafe không ổn
Ô thế à cụ, em cứ tưởng cf MT cũng là loại tốt cơ đấy, vì thấy nó được dùng để làm quà tặng cho APEC vừa rồi mà?
Vậy theo cụ ngoài mấy thương hiệu nước ngoài nổi tiếng như các cụ đã dùng hồi trước thì nay dân mình có chuộng thương hiệu nào nữa không, đặc biệt có thương hiệu nội nào ngon và tốt cho pha máy ko cụ?

Patriots

Xe lăn
Ô thế à cụ, em cứ tưởng cf MT cũng là loại tốt cơ đấy, vì thấy nó được dùng để làm quà tặng cho APEC vừa rồi mà?
Vậy theo cụ ngoài mấy thương hiệu nước ngoài nổi tiếng như các cụ đã dùng hồi trước thì nay dân mình có chuộng thương hiệu nào nữa không, đặc biệt có thương hiệu nội nào ngon và tốt cho pha máy ko cụ?
Cái họ làm để tặng với cái cụ thẩm hàng ngày có phải là một không mới là quan trọng, với giá đó thì cái gì sẽ hợp lý hơn? Hôm rồi cháu có Post một gói dùng rất ổn cụ ạ

Đêm no em

Xe hơi
Cái họ làm để tặng với cái cụ thẩm hàng ngày có phải là một không mới là quan trọng, với giá đó thì cái gì sẽ hợp lý hơn? Hôm rồi cháu có Post một gói dùng rất ổn cụ ạ
Gói nào cụ pot lại cho em tham khảo với, mấy trăm còm em chả tìm đc.
Mấy hãng Trung Nguyên, Milano, coffee bean saigon,...cũng ko ngon hở cụ?
Bộ này của cụ dùng tạm thôi, chưa phải ngon
Riêng cái máy pha thấy giá web đã hơn 50 rồi mà vẫn chưa ngon à cụ, thế thì khó quá nhể! Cụ tư vấn cho em nên dùng loại nào cho quán mini với ngân sách trên 20củ ạ?

Patriots

Xe lăn
Gói nào cụ pot lại cho em tham khảo với, mấy trăm còm em chả tìm đc.
Mấy hãng Trung Nguyên, Milano, coffee bean saigon,...cũng ko ngon hở cụ?
Riêng cái máy pha thấy giá web đã hơn 50 rồi mà vẫn chưa ngon à cụ, thế thì khó quá nhể! Cụ tư vấn cho em nên dùng loại nào cho quán mini với ngân sách trên 20củ ạ?

Đây cụ ơi, cho quán nhỏ thì cụ làm cái máy thứ 2 trong bài mở thớt của cháu là chuẩn nhất, dạo nọ có cụ TÉP mua chắc hài lòng, nhưng nó cũng gần 50 củ. Cafe cháu mua ở 51 Xuân Diệu

hoang1987

Xe tải
các cụ cho cháu hỏi ngu phát, mua cái cà phê viên nén pha máy ấy thì có phải pha thêm sữa hay đường không ạ, hay trong viên nén có sẵn rồi :(

cloudriver

Xe tải
Các cụ thẩm hộ em xem máy này dùng có đc ko ạ:

Bộ này của cụ chỉ mỗi tội cũ và bụi. Chứ nếu hoạt động ngon thì mấy cái máy con con bosch, delonghi, saeco ở đây ko có cửa so đâu ạ!

tonnuchimse

Xe buýt
Hi bác wildcat74 và các bác,
Em đang tập tành pha caphe ở nhà, vì là newbie nên sau một thời gian đọc topic này, em quyết định đầu tư mua cái ấm phan Bialetti này trước.
Cho em hỏi là mua ấm này ở đâu thì tốt ạ? Như bác nói thì hàng anh Tập cũng ok :).
Em xem trên trang này thì có 2 loại ấm, chênh nhau gấp đôi giá, không biết chọn loại nào
Cái này là Moka:
https://meta.vn/am-pha-ca-phe-bialetti-moka-express-2tz-bcm-1168-p27984
Cái này là Brikka:
https://meta.vn/am-pha-ca-phe-bialetti-brikka-2tz-bcm-2157-p28006
Cám ơn các bác.

wildcat74

Xe điện
2 cái ấm này nó khác nhau về công nghệ cụ ạ. Cái ấm brikka nó có thêm cái van áp tròn tròn trên đầu, nó tăng áp lực hơi nước qua cà phê nên ra nhiều caffein hơn, thời gian đun cũng lâu hơn và ra được 1 lớp cream sau khi đun (em xem video rồi dự thế, chứ cũng chưa uống thử qua ấm brikka). Ngoài ra khi mua thì nên mua loại 3 tz, 2 tz hơi bé!

tonnuchimse

Xe buýt
Vâng, em cám ơn bác wildcat74.
Em chỉ uống một mình hoặc pha cho cụ nhà em một cốc nên chỉ cần loại be bé.
Nghe theo lời bác em sẽ thử loại Moka 3TZ
Cho em hỏi là em muốn mua thêm cả cái bếp điện ở dưới hoặc combo cả hai thì mua ở đâu ở Hà nội thì ổn hoặc nếu đặt qua trang web anh Tập của bác thì vào đâu ạ?
Thanks bác

Trạng thái
Thớt đang đóng