[Funland] Luật pháp bảo vệ ai?

MerB

Xe điện
Cụ xem kỹ nội dung vụ án nhé, các biên bản hiện trường cho thấy điểm va chạm là điểm Innova lùi chéo từ làn khẩn cấp ra.

Cụ có thể tham khảo bài báo sau:

Cơ quan tố tụng cho rằng xe của Hoàng đâm xe Innova rồi mới phanh chứ không phải phanh rồi mới đâm nhưng các bản ảnh hiện trường cho thấy vị trí hai xe va chạm chính là nơi xe Innova bắt đầu lùi chéo từ làn khẩn cấp ra làn giữa của cao tốc. Điều đó có nghĩa là xe container của bị cáo Lê Ngọc Hoàng đã phanh trước khi đâm vào xe Innova.
Em nghĩ cụ đang suy luận việc đó. Những thứ cụ đưa ra không chứng minh xe Innova đột ngột lao vào đầu container. Bản thân anh H cũng không khai xe Innova đột ngột lùi chéo vào làn xe Container. Người trực tiếp cầm lái còn không nghĩ vậy mà cụ suy luận được thì thật là tài.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Tuyền bọn tài Cont, tài Ben, tài Bồn, tài Rác... vào bênh nhau, nói vô lý bủ mợ =))
Tranh luận dựa trên logic đi, vô lý chỗ nào thì dùng lý lẽ mà phân tích đi, đừng có công kích cá nhân ! Tài xế thì ko phải là người hay sao, ko có quyền đòi công lý hay sao ?

tuan troc.

Xe máy
Bản án thật khó chấp nhận không chỉ vì nó vô lý mà nó nhiều khả năng sẽ được lấy làm án mẫu tiền lệ án để áp đặt cho các vụ tương tự xảy ra trong tương lai. Dư luận bức xúc vì bản án hiện tại 1 thì bức xúc khi nó thành án điểm 10.
Vụ này mà được lấy làm án lệ thì quá tốt để những thằng đi ngu như tài Inova và những thằng chủ quan như tài Cont giảm bớt đi.

nhuataiche

Xe container
Vụ này mà được lấy làm án lệ thì quá tốt để những thằng đi ngu như tài Inova và những thằng chủ quan như tài Cont giảm bớt đi.
Tài innova ngu thì rõ rồi, tài cont chủ quan cũng rõ phần nào, nhưng bác cứ phân tích cái sự chủ quan của tài cont hộ em một cái, để xem tòa xử có phù hợp hay ko !

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, kiểu gì biên bản chẳng có chữ ký của người nhà, luật sư của bị cáo. Cái này em nghĩ cụ không nên lo.
Có cái clip từ hồi Thực nghiệm: Bà mẹ lái xe Hoàng không được vô, chỉ được đứng xa xa chưởi chế độ.
Không rõ có cậu lawyer nào trong đó không.

MerB

Xe điện
Có cái clip từ hồi Thực nghiệm: Bà mẹ lái xe Hoàng không được vô, chỉ được đứng xa xa chưởi chế độ.
Không rõ có cậu lawyer nào trong đó không.
Ta phải xem biên bản mới biết được cụ ơi. Em nghĩ sẽ phải là người đại diện hợp pháp. Không hiểu theo quy định của luật thì thế nào. Nếu cái kết quả đó sai thì luật sư sẽ phản bác ngay.

formen

Xe lăn
Em nghĩ cụ đang suy luận việc đó. Những thứ cụ đưa ra không chứng minh xe Innova đột ngột lao vào đầu container.
cả hai ông công và ông ỉn, xe là tài sản lớn nhất của gia đình để cày cơm, mà mua cái camera tầu đểu cũng không có.

giá có cái cam đấy thì đỡ những phát tranh luận thiếu căn cứ.

và toàn xã hội đỡ ối tiền.

Lexus 717

Xe điện
Đúng là quá tốt vì nó thể hiện sự ngu dốt của lũ quan chức của cả chế độ!

formen

Xe lăn
Nếu cái kết quả đó sai thì luật sư sẽ phản bác ngay
em thấy cụ man còn tòi ra cái innova nháy đèn khẩn cấp mà 3 năm trước không có, cũng chả thấy cụ luật nào ý kiến. nên hóng thôi chả biết thế nào.

MerB

Xe điện
em thấy cụ man còn tòi ra cái innova nháy đèn khẩn cấp mà 3 năm trước không có, cũng chả thấy cụ luật nào ý kiến. nên hóng thôi chả biết thế nào.
Cái này chắc căn cứ lời khai của ai đó.

Thằng hề 06

Xe tăng
Cái đó căn cứ trên kết quả thực nghiệm cụ ơi? Em đâu có bịa ra được. Thánh hay không thì họ đã xác minh rồi, tòa căn cứ vào đó để xử.
Đơn giản cụ cứ chia khoảng cách với tốc độ xe chạy + thời gian mắt nhìn thấy truyền tới não bộ, và thời gian để tài xế ra quyết định đạp phanh hay đánh lái, với quán tính của xe conf khi có tải là ra, còn quyết định của tòa ko phải lúc nào cũng đúng, kq điều tra cũng ko phải là tuyệt đối

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ta phải xem biên bản mới biết được cụ ơi. Em nghĩ sẽ phải là người đại diện hợp pháp. Không hiểu theo quy định của luật thì thế nào. Nếu cái kết quả đó sai thì luật sư sẽ phản bác ngay.
Tôi không có Biên bản. Quy định tôi cũng không có nốt.
Thực tế thì các "Biên bản" ta được xem online, chỉ thấy nghi phạm + vài chú áo xanh.
Không thấy có ai đó giống Người nhà hay Đại diện - mặc dù không thể khẳng định việc này.

Còn khả năng tìm kiếm vật chứng phi phàm của bên Điều tra thì đã được kiểm chứng: Khi thiếu con dao thì mua con dao ngoài chợ; tương tự với cái thớt ...

MerB

Xe điện
Đơn giản cụ cứ chia khoảng cách với tốc độ xe chạy + thời gian mắt nhìn thấy truyền tới não bộ, và thời gian để tài xế ra quyết định đạp phanh hay đánh lái, với quán tính của xe conf khi có tải là ra, còn quyết định của tòa ko phải lúc nào cũng đúng, kq điều tra cũng ko phải là tuyệt đối
Vì cãi nhau mãi không được nên mới cần thực nghiệm. Giờ thì đó là căn cứ chuẩn xác nhất ở thời điểm hiện tại. Thế theo cách chia của cụ thì cách bao nhiêu xa anh H có thể phát hiện ra xe Innova đang lùi?

Se_NT

Xe tải
Tranh luận dựa trên logic đi, vô lý chỗ nào thì dùng lý lẽ mà phân tích đi, đừng có công kích cá nhân ! Tài xế thì ko phải là người hay sao, ko có quyền đòi công lý hay sao ?
Thể hiện sự đuối lý nhưng cố chấp thôi cụ.

MerB

Xe điện
Thực tế thì các "Biên bản" ta được xem online, chỉ thấy nghi phạm + vài chú áo xanh.
Không thấy có ai đó giống Người nhà hay Đại diện - mặc dù không thể khẳng định việc này.

Còn khả năng tìm kiếm vật chứng phi phàm của bên Điều tra thì đã được kiểm chứng: Khi thiếu con dao thì mua con dao ngoài chợ; tương tự với cái thớt ...
Hehe em biết cụ không có niềm tin gì vào hệ thống tư pháp và lập pháp của nước nhà nên tất cả đối với cụ đều là vô nghĩa. Tất nhiên việc cụ không tin vào họ không đủ để phản bác những chứng cớ họ đưa ra để luận tội. Ngoài việc không tin vào tòa, cơ quan điều tra thì cụ có ý kiến phản bác nào khác không? Chứ em cứ nói cụ cứ không tin thì tranh luận bằng thừa.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hehe em biết cụ không có niềm tin gì vào hệ thống tư pháp và lập pháp của nước nhà nên tất cả đối với cụ đều là vô nghĩa. Tất nhiên việc cụ không tin vào họ không đủ để phản bác những chứng cớ họ đưa ra để luận tội. Ngoài việc không tin vào tòa, cơ quan điều tra thì cụ có ý kiến phản bác nào khác không? Chứ em cứ nói cụ cứ không tin thì tranh luận bằng thừa.
Bác đúng, tôi không tin mấy đồng chí ở trển.
Đặc biệt là khi các đồng chí có liên quan, kiểu như này hoặc kiểu án Kinh tế, hay bắt được mỗi 50-60 con bạc và chục cái ô tô nhưng có những 168 triệu đồng tiền mặt ...

Còn những vụ hình sự hoặc những vụ không dám thò tay ngó ngoáy, thì tôi tin: Vụ chị gì say rượu ở Hàng Xanh, hay vụ Lê Văn Luyện + Nguyễn Đức Nghĩa.

Ở chiều ngược lại, dù không tin nhưng tôi không và không có quyền phản bác những comment nghiêm túc, có hàm lượng thông tin tốt.

MerB

Xe điện
Bác đúng, tôi không tin mấy đồng chí ở trển.
Đặc biệt là khi các đồng chí có liên quan, kiểu như này hoặc kiểu án Kinh tế, hay bắt được mỗi 50-60 con bạc và chục cái ô tô nhưng có những 168 triệu đồng tiền mặt ...

Còn những vụ hình sự hoặc những vụ không dám thò tay ngó ngoáy, thì tôi tin: Vụ chị gì say rượu ở Hàng Xanh, hay vụ Lê Văn Luyện + Nguyễn Đức Nghĩa.

Ở chiều ngược lại, dù không tin nhưng tôi không và không có quyền phản bác những comment nghiêm túc, có hàm lượng thông tin tốt.
Vâng vậy cụ cứ tin những gì cụ muốn tin thôi. Việc đó không ảnh hưởng đến ai mà.

Se_NT

Xe tải

Em thì tò mò cái kết quả thực nghiệm trả lời các yêu cầu làm rõ của Tòa án tối cáo như thế nào, phần thú vị nhất là hành trình của In trước khi xảy ra tai nạn nhưng chẳng thấy đâu. Vậy mà cũng kết tội được, tài thật !

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vâng vậy cụ cứ tin những gì cụ muốn tin thôi. Việc đó không ảnh hưởng đến ai mà.
Bác có thấy rằng, qua 3 lần Khởi tố, Án đề xuất giảm đi không?
Theo tỷ lệ % thì giảm đáng kể đấy.