[Funland] Luật pháp bảo vệ ai?

Lexus 717

Xe điện
Thế cụ thích án cao hay thấp, so án tài cont với tài ỉn cụ thấy chưa vừa lòng à? Khoảng cách an toàn tốc 60 là là 90m, tầm nhìn thực tế là bn m để tài cont đưa phương án sử lý tình huống. Đừng mong án cao tốc như án đường sắt mà đòi vô tội. Cứ đi trên cao tốc xem thử xin đường xem tải có bao h tự giác chuyển làn khi có tín hiệu chưa? Nó là cái ý thức rồi. Chủ quán với ko tập trung thì thảm kịch sảy ra thôi.
Thứ nhất xét xử phải công bằng không phải xin cho để nói rằng nặng hay nhẹ mà nguyên tắc đúng người đúng tội là nguyên tắc cơ bản của pháp luật. Thứ 2 đi trên đường cao tốc nếu xin đường thì chỉ thằng ngu mới nghĩ là xe tải nó thoắt cái là nhường đường ngay cho thằng phía sau. Xe tải xe công nó không phải xe con để có thể đánh võng trên đường. Xe hàng bản thân nó là xe tải trọng lớn lại thêm hàng hóa nó mang trên thùng thì bất cứ hành động chuyển hướng nào bất thường thậm chí là phanh đột ngột đều là nguy cơ gây tai nạn cho chính phương tiện đó do mất lái, do mất thăng bằng, do lực quán tính làm xô lệch hàng.

nhuataiche

Xe container
Thứ nhất xét xử phải công bằng không phải xin cho để nói rằng nặng hay nhẹ mà nguyên tắc đúng người đúng tội là nguyên tắc cơ bản của pháp luật. Thứ 2 đi trên đường cao tốc nếu xin đường thì chỉ thằng ngu mới nghĩ là xe tải nó thoắt cái là nhường đường ngay cho thằng phía sau. Xe tải xe công nó không phải xe con để có thể đánh võng trên đường. Xe hàng bản thân nó là xe tải trọng lớn lại thêm hàng hóa nó mang trên thùng thì bất cứ hành động chuyển hướng nào bất thường thậm chí là phanh đột ngột đều là nguy cơ gây tai nạn cho chính phương tiện đó do mất lái, do mất thăng bằng, do lực quán tính làm xô lệch hàng.
Em bổ sung tí. Xe A xin đường xe B là chuyện của xe A, nhưng anh chỉ được đi sau khi xe B đồng ý nhường đường. Vì xe B cũng có trách nhiệm là chỉ được nhường đường khi thấy an toàn, ko có yếu tố nguy hiểm.

Lexus 717

Xe điện
Khi lùi 2 gương tai không rõ thì chỉ ông dám lùi thôi.
NU vừa thôi trích mà cắt xén câu của người khác đã lộ rõ bản chất nu rồi! Ta..o nói là nó không thể nhìn được gương phụ do 2 người ngồi che, không nhìn được chiếu hậu vì 8 người chắn chỉ có thể nhìn gương lái chính nhưng vẫn lùi nên không xác định hướng và hiển nhiên thằng lái Ino nó đã lùi chứ không phải ta..o vì ta...o không nu như mày!

springsea

Xe container
Mấy ông bênh thằng tài Cont, khi đi ra đường lỡ sai 1 tý là có thể bị bọn lái xe chủ quan, bố đời nó tông đấy.
Coi thường luật lệ, thế nào là lỡ sai 1 tí? Ra nước ngoài lỡ sai 1 tí băng qua đường bị xe đụng chết ráng chịu nhé.
Ts, sai 1 tí là lùi trên đường cao tốc, chuyển làn không quan sát, ko tín hiệu. Tham gia GT như chuột băng đường. Không hiểu khôn ngoan thế nào nữa.

man a tao

Xe máy
Một câu nói tán tận lương tâm đối với vong linh những người đã khuất vì vụ này.

một vụ án bây giờ có tới 5 người mất.

hơn 3 năm điều tra, với 2 người nằm trong lao tù.

cc theo dõi cồng của em thì biết em rất cẩn trọng trong các suy luận logic. cố gắng sử dụng nguồn tin cậy, có trích dẫn, đánh dấu.

cùng với một loạt các chi tiết chưa chính xác trong hồ sơ vụ án được em chỉ ra đánh dấu, cùng các cụ tranh luận dựa trên lô gic.

Em hỏi cụ: với quả quất cồng vừa rồi cụ đã thử ngồi trong xe ỉn ở vị trí lái cụ sơn ỉn và 10 người ngồi trong xe - để thực nghiệm - để thấy rằng rất khó sử dụng gương phải (luôn luôn phải yêu cầu HAI người ngồi cùng một ghế phụ đó nép sát ghế, thẳng lưng). ở gương giữa hoàn toàn không quan sát được gì chưa.

Nếu chưa thử mà cụ kết một câu rất cảm tính - cảm tính thế nên tránh cồng em ra.

Lexus 717

Xe điện
một vụ án bây giờ có tới 5 người mất.

hơn 3 năm điều tra, với 2 người nằm trong lao tù.

cc theo dõi cồng của em thì biết em rất cẩn trọng trong các suy luận logic. cố gắng sử dụng nguồn tin cậy, có trích dẫn, đánh dấu.

cùng với một loạt các chi tiết chưa chính xác trong hồ sơ vụ án được em chỉ ra đánh dấu, cùng các cụ tranh luận dựa trên lô gic.

Em hỏi cụ: với quả quất cồng vừa rồi cụ đã thử ngồi trong xe ỉn ở vị trí lái cụ sơn ỉn và 10 người ngồi trong xe - để thực nghiệm - để thấy rằng rất khó sử dụng gương phải (luôn luôn phải yêu cầu HAI người ngồi cùng một ghế phụ đó nép sát ghế, thẳng lưng). ở gương giữa hoàn toàn không quan sát được gì chưa.

Nếu chưa cụ kết một câu rất cảm tính - cảm tính thế nên tránh cồng em ra.
Trên có thằng nu nó bảo nó vẫn nhìn được đấy!

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Em bổ sung tí. Xe A xin đường xe B là chuyện của xe A, nhưng anh chỉ được đi sau khi xe B đồng ý nhường đường. Vì xe B cũng có trách nhiệm là chỉ được nhường đường khi thấy an toàn, ko có yếu tố nguy hiểm.
Chuẩn cmnl, không thì là cướp đường à

Lexus 717

Xe điện
Kể cả trong trường hợp đường vắng và an toàn cụ ạ! Xe chở nặng không thể bảo xin đường 1 phát là nó có thể đánh lái nhường ngay được. Khối lượng hàng lớn nó có quán tính rất lớn có thể quật ngã bất cứ chiếc xe nào. Điều này các bác tài học lái trong trường chắc chắn đều được dạy nên chắc chỉ có mấy thằng ngu đi xe đạp mới tưởng tượng ra chuyện xin đường là nó phải nhường ngay.

SOC MI.

Xe máy
...

Nếu chưa thử mà cụ kết một câu rất cảm tính - cảm tính thế nên tránh cồng em ra.
Rất khó sử dụng gương phải cũng ko có nghĩa là: "cụ sơn ỉn chủ động lùi xe tông thẳng vào xe công" như lời "thánh" chém nhá. Cụ kia nói về cụ đúng đấy :((

man a tao

Xe máy
Rất khó sử dụng gương phải cũng ko có nghĩa là: "cụ sơn ỉn chủ động lùi xe tông thẳng vào xe công" như lời "thánh" chém nhá. Cụ kia nói về cụ đúng đấy :((
:D không nhìn thấy mà phi vào thì cụ muốn dùng từ gì cho nhẹ nhàng với cụ sơn ỉn thì dùng

hoặc có nhìn thấy mà vẫn phi vào thì hết thuốc.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Tốc độ 62km đủ thời giờ để xử lý tình huống khi đã thấy đèn báo khẩn cấp nếu làm chủ tay lái tốt.
Có 1 đội liên tục nhảy vào comment đổ tội cho lái container
Vậy cho hỏi 1 câu: lái container biết có thể phanh, đủ xử lý tình huống mà lại không phanh và xử lý , để tai nạn xảy ra, tức là cố tình đâm ý ạ. Liệu lái container nào ứng xử như thế trong hoàn cảnh này không ??

nhuataiche

Xe container
Có 1 đội liên tục nhảy vào comment đổ tội cho lái container
Vậy cho hỏi 1 câu: lái container biết có thể phanh, đủ xử lý tình huống mà lại không phanh và xử lý , để tai nạn xảy ra, tức là cố tình đâm ý ạ. Liệu lái container nào ứng xử như thế trong hoàn cảnh này không ??
Bác thắc mắc gì nào ? Trên này vẫn có người cho rằng cont đâm chết người chứ Innova có đâm chết ai đâu, bác mong đợi gì nào ?

MerB

Xe điện
đến đây em mở rộng cái hình xe ỉn và xe công nhìn từ trên cao:
+ View attachment 4360688
+ anh khoa (áo trắng) ngồi ở hàng ghế giữa nhưng cũng bị lực từ phía sau đâm rất mạnh- bị thương 1 năm sau thì mất.
View attachment 4360694
+ Chị sinh (áo hồng) cần đảo vị trí sang chỗ anh Lượng và ngồi bên cạnh chị là cháu Hùng (bị kẹt) thì mới phù hợp với hình ảnh cứu nạn.
View attachment 4360697

đặc biệt: cụ sơn ỉn hoàn toàn không nhìn thấy xe cụ hoàng công ở phía sau và chính xác là cụ sơn ỉn chủ động lùi xe tông thẳng vào xe công.

View attachment 4360714
Theo cụ lúc đó xe Innova đang lùi hay đang đứng yên? Em chưa thấy chỗ nào mô tả xe Innova "đang lùi" khi xảy ra va chạm cả. Tòa và mọi người đang mặc định xe Innova đang lùi khi va chạm kể cả điều đó trái ngược với lời khai của nhân chứng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo cụ lúc đó xe Innova đang lùi hay đang đứng yên? Em chưa thấy chỗ nào mô tả xe Innova "đang lùi" khi xảy ra va chạm cả. Tòa và mọi người đang mặc định xe Innova đang lùi khi va chạm kể cả điều đó trái ngược với lời khai của nhân chứng.
Cáo trạng ghi thế mà cụ.

MerB

Xe điện
Cáo trạng ghi thế mà cụ.
Họ ghi là đang trong trạng thái cài số lùi chứ không phải đang lùi chứ nhỉ. Làm sao mà xác định có đang lùi hay không? Nhân chứng thì bảo chưa kịp lùi đã bùm rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Họ ghi là đang trong trạng thái cài số lùi chứ không phải đang lùi chứ nhỉ. Làm sao mà xác định có đang lùi hay không? Nhân chứng thì bảo chưa kịp lùi đã bùm rồi.
Em thấy báo ghi thế nên không biết như nào, vì không biết tìm cáo trạng ở đâu mà đọc cho chuẩn.

man a tao

Xe máy
Nhân chứng thì bảo chưa kịp lùi đã bùm rồi.
còn xe ỉn thì đang từ sát hàng rào tôn bùm phát ra giữa đường được.

lời chứng này không dùng được vì không phù hợp với hồ sơ.

Se_NT

Xe tải
Nếu hiểu đúng nghĩa của từ "cấm" trong Luật thì "cụ Sơn Ỉn chủ động ..." là hoàn toàn đúng. Mượn lời cụ nào đó ở thớt bên kia: ngồi trên xe nhưng không ngăn cản hành vi nguy hiểm của cụ Sơn Ỉn thì ...