Hải Phòng [Lưu trữ] Bản tin ATGT Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

wine

Xe tăng
Có trường hợp dư lày, các cụ nhà mềnh đề phòng củi lửa nhá, link ĐÂY

aq79

Xe container

rockyvnn

Xe buýt
Xxx phường bây giờ cũng bắt lỗi đeo dây các cụ ạ! Nếu mình không đeo dây thật nhưng khi xử lý mình yêu cầu có ảnh mới nộp phạt có được không các cụ?! Và xxx phường có được quyên bắt lỗi này ko các cụ?!

Thần Tài

Xe điện
Xxx phường bây giờ cũng bắt lỗi đeo dây các cụ ạ! Nếu mình không đeo dây thật nhưng khi xử lý mình yêu cầu có ảnh mới nộp phạt có được không các cụ?! Và xxx phường có được quyên bắt lỗi này ko các cụ?!
Phường phạt được và cụ không nên cãi vụ này nếu không đeo thật vì chả có quy định nào bắt XXX phảỉ chụp ảnh không thắt belt.

rockyvnn

Xe buýt
Cụ cho em hỏi như lỗi đè vạch tại sao phải có hình ảnh mà lỗi này thì không?! Nếu em cứ cãi bằng được thì kết quả sẽ ntn cụ nhỉ?! (nộp phạt là xong ạ)

Hôm nay em thấy cái biển 20km/h mới toanh ở chân cầu Xi măng (chiều đi HN). Ở đoạn nay mà đi 20km thì khó quá. Liệu xxx có căn cứ biển này làm khó anh em ta ko ạ?

nguyennt111

Xe tải
XXX bắt vượt phải trên đường Lê Hồng phong chiều từ BigC về Ngã 5 . Em thắng.

Sự việc của em từ sáng hôm qua nhưng do bận quá nên giờ mới repost cho các cụ được. (Em co file ghi âm bằng điện thoại nhưng lại là đuôi amr nên ko sao đưa nên đc. Bác nào biết chỉ dùm nhé .)
Sáng hômqua sau khi đưa F1 đến trương xong trên đường LHP đoạn ngang tòa nhà BIDV thì em thấy xếp hàng đi rón rén chỉ khoang 30 cây ở làn ngoài cùng ( làn 1) còn làn giữa thì chả ai thèm đi , em thì đang muộn làm nên xi nhan chuyển vào làn giữa cứ thế một mình một đường. Đến đoạn ngang Honda VN thì làn ngoài đã thoang nên em lại xi nhan chuyển ra làn ngoài , đc khoảng 30 m em bị XXX giơ cạp nong vào mặt luôn .
Các bác xem video đoạn em đi nhé .

[video=youtube;CFfaH3AXWdk]http://www.youtube.com/watch?v=CFfaH3AXWdk&feature=plcp[/video]

Sau khi em dừng xe thì một chú XXX trẻ ra chào đúng điều lệ .:)
XXX : ĐỀ nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
- Đề nghị anh cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì.
XXX : Anh đã vượt phải, anh cho xem giấy tờ .
- Xin lỗi anh, tôi không vượt phải, tôi chỉ đi đúng làn đường của tôi thôi.
Sau khi cứ đôi co như trên khoảng 3,4 lần thì XXX bảo em là thôi chỉ kiểm tra giấy tờ thôi, em hỏi lại cho chắc rồi về xe lấy giấy tờ nhưng lúc này mới chột dạ nghĩ nhỡ bị lật thì sao ( hihi ) nên mới lấy đt bật ghi âm nên , chú XXX nhìn thấy em bật ghi âm lảng luôn ra chỗ khác gội một XXX già ra tiếp em.
XXX : Anh phạm lỗi vượt phải.
- Tôi không vượt phải , ô tto con được phép đi làn giữa và tôi đi đúng tốc độ và ra vao làn có xi nhan , vì vậy tôi không vượt phải .
XXX : Anh xi nhan chuyển vào làn giữa rồi vượt, sau đó lại xi nhan ra làn ngoài cùng vậy là vượt rồi ( funny hết chỗ nói lun sau đó gọi bộ đàm y/c mang máy quay lên cho em xem vậy mà mãi chả ma nào cầm lên cả hix ) .
- Làn tôi tôi đi và đúng tốc độ sao lại vượt phải được, làn ngoài họ đi chậm khoảng 5km/h thì tôi cũng ko đc vượt à. Khi tôi chuyển ra làn ngaòi lúc đó đường thông thoáng rồi.
XXX : ơ ơ ơ ..... bình thường ....anh vẫn đc vượt khi cho phép nhưng lú đó đang đông xe mà ( lúc này bí quá nói cùn rồi )
- Tôi cho anh xem video nhé. lúc tôi chuển làn làn hoàn toàn thông thoáng
XXX : Đc rồi anh cho tôi xem
XXX vào xe nhìn thấy em cam hành trình X7000 có màn hình xem trực tiếp lập tức thay đổi thái độ luôn
XXX : Ờ chỉ là vi phạm hành chính thôi mà, có gì anh nói một câu thì anh em bỏ qua thôi =)) =)) . ngọt như mía lùi luôn hehe
Em cũng bận nên ko nói gì rồi đi luôn. Lên xe vẫn nghe chú ý lẩm bẩm bảo từ sáng đén giờ bắt bao xe rồi vớ đc con này vớ vẩn quá :)) . Đằng sau thấy mấy xe bị chặn xuất trình giấy tờ hết cả rùi . Chắc kho phải Offer các bác nhỉ .

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Sự việc của em từ sáng hôm qua nhưng do bận quá nên giờ mới repost cho các cụ được. (Em co file ghi âm bằng điện thoại nhưng lại là đuôi amr nên ko sao đưa nên đc. Bác nào biết chỉ dùm nhé .)
Sáng hômqua sau khi đưa F1 đến trương xong trên đường LHP đoạn ngang tòa nhà BIDV thì em thấy xếp hàng đi rón rén chỉ khoang 30 cây ở làn ngoài cùng ( làn 1) còn làn giữa thì chả ai thèm đi , em thì đang muộn làm nên xi nhan chuyển vào làn giữa cứ thế một mình một đường. Đến đoạn ngang Honda VN thì làn ngoài đã thoang nên em lại xi nhan chuyển ra làn ngoài , đc khoảng 30 m em bị XXX giơ cạp nong vào mặt luôn .
Các bác xem video đoạn em đi nhé .
Em cũng bận nên ko nói gì rồi đi luôn. Lên xe vẫn nghe chú ý lẩm bẩm bảo từ sáng đén giờ bắt bao xe rồi vớ đc con này vớ vẩn quá :)) . Đằng sau thấy mấy xe bị chặn xuất trình giấy tờ hết cả rùi . Chắc kho phải Offer các bác nhỉ .
Chào cụ, em cũng 1 phát thế này, ở trạm soát vé qua Quán Toan 1 đoạn. Em chạy từ HN về HP và sắp đến trạm thu phí, em cố tình đi ra làn ngoài, vượt qua 1 ông đang bò như rùa rồi lại chuyển làn vào trong, tất nhiên có xi-nhan chuyển làn đầy đủ, mục đích là để trêu chúng nó và cũng thử bài mới học của nhà NgocPhan XLS hội Ếch khi cãi thắng xxxx Hải Dương.

Sau khi vẫy em, cũng cái lối bắt cùn là vượt phải, bị em giở luật ra cãi thì chuyển thành sai làn. Cuối cùng em thắng nhưng mất đến gần 20 phút cãi nhau dưới trời nắng, em nhớ nhất câu của 1 đồng chí đeo lon Đại úy: "Tôi đứng đường hai chục năm rồi, làm sao sai được, đây là vượt phải...." - cứ làm như đứng 20 năm ngoài đường là tự nhiên nó IQ nó tăng ấy =))

Rút kinh nghiệm lần sau em không trêu chúng nó nữa, vì cãi nhau em mệt :-|

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện

Ô hô, bị ép doanh thu quá nên làm bừa, bệnh dịch lây lan vào đến nội đô rồi.

gió_mát

Xe hơi
XXX bắt vượt phải trên đường Lê Hồng phong chiều từ BigC về Ngã 5 . Em thắng..
cụ chỉ cần hỏi XXX 3 câu là cs biết ngay ofer thôi
làn này tôi có được đi không?
tôi có đi quá tốc độ không?
tôi chuyển làn có tín hiệu thì sai gì không?
em cũng hay đi kiểu nếu toét là em chơi đến cùng luôn, mà cụ đi GX460 à?

aq79

Xe container
Chào cụ, em cũng 1 phát thế này, ở trạm soát vé qua Quán Toan 1 đoạn. Em chạy từ HN về HP và sắp đến trạm thu phí, em cố tình đi ra làn ngoài, vượt qua 1 ông đang bò như rùa rồi lại chuyển làn vào trong, tất nhiên có xi-nhan chuyển làn đầy đủ, mục đích là để trêu chúng nó và cũng thử bài mới học của nhà NgocPhan XLS hội Ếch khi cãi thắng xxxx Hải Dương.

Sau khi vẫy em, cũng cái lối bắt cùn là vượt phải, bị em giở luật ra cãi thì chuyển thành sai làn. Cuối cùng em thắng nhưng mất đến gần 20 phút cãi nhau dưới trời nắng, em nhớ nhất câu của 1 đồng chí đeo lon Đại úy: "Tôi đứng đường hai chục năm rồi, làm sao sai được, đây là vượt phải...." - cứ làm như đứng 20 năm ngoài đường là tự nhiên nó IQ nó tăng ấy =))

Rút kinh nghiệm lần sau em không trêu chúng nó nữa, vì cãi nhau em mệt :-|
Ô hô, bị ép doanh thu quá nên làm bừa, bệnh dịch lây lan vào đến nội đô rồi.
Chỉ có 1 câu dạy bọn này thôi ạ: chó khôn chớ cắn càn.

nguyennt111

Xe tải
mà cụ đi GX460 à?[/QUOTE]

Không cụ ơi. Em đi escape

hpcontener

Xe tải
- Hôm trước e ra Biển ăn ghẹ. Đến đoạn đường vòng đồi núi vào khu 2 thấy không có du kích e táy máy bớm tí ga cho xung ai ngờ lọt vào thế trận của địch:
xxx: hello, anh vui lòng xuất trình giấy tờ.
xyy: bạn vui lòng cho mình biết mình phạm lỗi gì ?
xxx: anh chạy quá tốc độ 59/50.
xyy: toi em rồi...
xxx: Lỗi này căng đấy, tiền triệu và giữ giấy tờ sang tuần..
Vãi chàng xxx trẻ tuổi...đoạn sau hơi khắm tí em xin phép ko rì phọt tiếp :))

cutwind11

Xe máy
Em nhớ là vạch kẻ đường ở Lạch Tray là 20cm thì phải, nếu vậy, theo luật mình đè vô tư

Vạch số 1-1: Vạch liền, nét màu trắng, rộng 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông đi ngược chiều nhau, xác định ranh giới phần đường cấm, ranh giới nơi đỗ xe, ranh giới của làn xe ở vị trí nguy hiểm. Đối với vạch này xe không được đè lên vạch.
Vạch số 1-2: Vạch liền, màu trắng, rộng 20 cm, dùng để xác định mép phần xe chạy trên các trục đường. Xe chạy được phép cắt ngang hoặc đè lên vạch khi cần thiết.
Vạch số 1-3: Là vạch kép (2 vạch liên tục) màu trắng, có chiều rộng bằng nhau và bằng 10 cm, cách nhau là 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông từ 2 hướng ngược chiều nhau trên những đường có từ 4 làn đường trở lên. Xe chạy không được đè qua vạch.
Vạch số 1-4: Là vạch liên tục màu vàng có chiều rộng 10 cm, để xác định nơi cấm dừng và cấm đỗ xe.
Cụ thuyết minh chuẩn quá. Vodka cụ

16h6154

Xe buýt
Vợ kụ nào vào nhận nhá! Hôm mùng 4 ở Nội Bài về kụ tạt đầu em kinh quá, em đuổi mãi mà chả kịp. Đến chỗ gà Trung Kiên thì em cũng đành nhường kụ về nhất ^:)^

Quạ đen

Xe buýt
Hôm nay, Thằng cụ nào cũng tạt cánh đánh đầu em đúng tại đường Lạch Tray luôn. Em nhường...

Quạ đen

Xe buýt
Hôm qua, E trên đường từ Hà Nội về Hải Phòng đến đoạn (Hải Phòng cách 45 km) xxx HD cũng dừng xe em, yêu cầu cho xem giá..i tờ sau đóa bảo em phạm lỗi...
Em: Tặc lưỡi chơi bài ngửa luôn: chào xxx ngài muốn xem giá...i tờ hay phệt em lỗi gì?
XXX: Anh có đủ giá..i tờ
XXX: Anh vi phạm vượt phải..., lỗi giữ bằng 3 tháng
E: Ơ anh có nhầm không đấy...em thổ lộ với anh nhé, thế điều, khoản điểm ...phệt bao nhiều?.
XXX: lập biên bản anh nhé..?
E: Anh đừng lập mất thời gian...!
XXX: 200 VNĐ nhé..., tôi đang vội,
E: Anh Đăng(XXX HD) ơi em cũng đã từng đi phệt rồi...hì hì, đời nòa em mắc nỗi.
XXX: IM lặng..cho thêm 01 nữa, vì có 03 đ/c
E:Ô kê la..., thiết nghĩ: mất mệ nó 5 phút...khặc khặc hết mệ nó tháng cô hồn đi cho xong ...em léo cãi nhau nữa..hì hì

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Nhà Quạ sao vẫn để mất xèng vớ vỉn thế.

aq79

Xe container
Nhà Quạ sao vẫn để mất xèng vớ vỉn thế.
Đại ra tiếc giề mấy trăm K, nhưng giá các cụ suy nghĩ như này có pải hay ko: cố cãi nhau 15p rồi số tiền ấy về bỏ vào hòm từ thiện nhà mìn thì ....

Quạ đen

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng