Hải Phòng [Lưu trữ] Bản tin ATGT Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuong beo

Xe buýt
sáng nay 15\2 em đi ăn sáng từ ngõ đồng tâm về khi đến đoạn gần nhà vàng hoàng yến(57 lach tray) để quay đầu xe về nhà(160 lt) trong lúc đang quan sát để sang đường thì em thấy có 1 thằng xxx ngồi ỏ trước cửa nhà số 146-148 lạch tray(chính xác là trước cửa hiệu cắt tóc MINH THANH (cũ,nay đã ko còn kinh doanh tại đay nữa) ,nó ngồi nấp sau xe ari blade tay cầm cái camera chứ ko phải súng hoa cải,em dự là nó bắt đè vạch ,no bằn chiều từ ngà tư quán bờ mau đi xuống cung văn hóa.hp bây giò bắt đầu bắt đè vạch trong phố nhiều rồi đó các cụ ợ,trước đâu có (mà có thì cũng răm họa mười thì)vị trí ngồi của xxx có thể thay đổi thường xuyên ,và các tuyến phố cũng vậy,các cụ đi đường luu ý

lancer_gala

Xe hơi
thế ạ, cám ơn cụ, em hay chạy ra đồ sơn nên phải để ý mới đc

Ken_hp

Xe buýt
Cám ơn Cụ đã warning, đường nào không biết chứ đường Lạch Tray em đè vạch thường xuyên, ***, bây giờ XXX làm căng thật, chỗ nào cũng thấy XXX bắt xe!

Rickyman

Xe điện
Tuần trước em mới về Hp, đường Lạch tray mới kẻ vạch liền rất rõ ràng, cơ mà em đi đường Hp chưa bao giờ bị bắt lỗi đè vạch, Hp mà bắt lỗi đè vạch, sai làn thì xxx kiếm bộn tiền

hydiep

Xe buýt
Em nhớ là vạch kẻ đường ở Lạch Tray là 20cm thì phải, nếu vậy, theo luật mình đè vô tư

Vạch số 1-1: Vạch liền, nét màu trắng, rộng 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông đi ngược chiều nhau, xác định ranh giới phần đường cấm, ranh giới nơi đỗ xe, ranh giới của làn xe ở vị trí nguy hiểm. Đối với vạch này xe không được đè lên vạch.
Vạch số 1-2: Vạch liền, màu trắng, rộng 20 cm, dùng để xác định mép phần xe chạy trên các trục đường. Xe chạy được phép cắt ngang hoặc đè lên vạch khi cần thiết.
Vạch số 1-3: Là vạch kép (2 vạch liên tục) màu trắng, có chiều rộng bằng nhau và bằng 10 cm, cách nhau là 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông từ 2 hướng ngược chiều nhau trên những đường có từ 4 làn đường trở lên. Xe chạy không được đè qua vạch.
Vạch số 1-4: Là vạch liên tục màu vàng có chiều rộng 10 cm, để xác định nơi cấm dừng và cấm đỗ xe.

aq79

Xe container
thanks cụ, e cũng hay chạy tuyến này, phải để ý mới đc.

cu_3333

Xe buýt
em bị òi, dưng không phải tuyến cụ bảo,
em bị tuyến cầu An Dương đến ngã 4 An Dương,
các cụ cũng để ý dùm tất cả những đường nào bây giờ kẻ lại rõ nét, rất mới thì đều có bắt đè vạch, sai làn....
Ôi Hải Phòng đó, hiên ngang nhưng vẫn bị đè!

Ken_hp

Xe buýt
em bị òi, dưng không phải tuyến cụ bảo,
em bị tuyến cầu An Dương đến ngã 4 An Dương,
các cụ cũng để ý dùm tất cả những đường nào bây giờ kẻ lại rõ nét, rất mới thì đều có bắt đè vạch, sai làn....
Ôi Hải Phòng đó, hiên ngang nhưng vẫn bị đè!
***, thế nữa cơ à! Phải cẩn thận thôi, anh cũng hay qua tuyến ấy...hái rau!
@all : Iem cũng thấy ở Lạch Tray mới kẻ thêm hình thoi ở dọc đường nữa, ở Mẽo thì là đường ưu tiên dành cho những người đi chung xe.....nhưng ở VN thì có nghĩa là gì các Cụ nhể ?:-/

aq79

Xe container
***, thế nữa cơ à! Phải cẩn thận thôi, anh cũng hay qua tuyến ấy...hái rau!
@all : Iem cũng thấy ở Lạch Tray mới kẻ thêm hình thoi ở dọc đường nữa, ở Mẽo thì là đường ưu tiên dành cho những người đi chung xe.....nhưng ở VN thì có nghĩa là gì các Cụ nhể ?:-/
cái hình thoi đấy chỉ xuất hiện trước và sau khách sạn gì gì ấy, cái này có lẽ nên hỏi lão Vịt là rõ ạ. Chủ khách sạn là bạn cụ Vịt mà.

gia doi

Xe điện
Cụ ơi nếu đường Tô Hiệu đoạn gần Thành Đội mà bắt lỗi đè vạch thì không xe nào thoát được tại vì đường đó thì bé phương tiện lưu thông thì nhiều.

aq79

Xe container
Cụ ơi nếu đường Tô Hiệu đoạn gần Thành Đội mà bắt lỗi đè vạch thì không xe nào thoát được tại vì đường đó thì bé phương tiện lưu thông thì nhiều.
cứ đi đúng thì chả sao cụ ạ, bé vẫn vừa 1 xe, mỗi tội lưu thông hơi chậm thôi ạ.

lox bui M3

Xe buýt
đệt......sáng nay nó chặn bắt ở đài tưởng niệm,chỉ ở vn mới có kiểu kẻ vạch mới để kiếm tiền :-j tối qua tầm 11h15 ở nguyễn bỉnh khiêm đoạn chạy xuống bùng binh big C nó còn bắn tốc độ như ban ngày mới vãi @@ vl các chú.

Ken_hp

Xe buýt
Đạm cà mau, dạo này CAHP quá thể quá, hỏi xe cả ở trạm thu phí xe Cầu Bính lẫn ở đoạn đường Metro, đoạn qua đường tàu Trại Chuối. Đạm cà Mau cái bọn XXX Giao thông HP, mất thời gian, bực cả mình. từ Tết iem bị hỏi 2 lần rồi, chẳng sao cả dưng mà bực mình. ĐCM, có thằng XXX Giao thông nào vào đây xem comment không nhỉ?

aq79

Xe container
Đạm cà mau, dạo này CAHP quá thể quá, hỏi xe cả ở trạm thu phí xe Cầu Bính lẫn ở đoạn đường Metro, đoạn qua đường tàu Trại Chuối. Đạm cà Mau cái bọn XXX Giao thông HP, mất thời gian, bực cả mình. từ Tết iem bị hỏi 2 lần rồi, chẳng sao cả dưng mà bực mình. ĐCM, có thằng XXX Giao thông nào vào đây xem comment không nhỉ?
lý do gì mà nó hỏi? xe đang lưu thông bt mà hỏi sao ko cho cái gì vào a lô nó?

aq79

Xe container

HoangTung76

Xe điện
Trạm thu phí cầu Bính là các cụ cũng phải cẩn thận, bọn XXX Bến Bính bắn tốc độ trên cầu xuống đấy, xe máy và ô tô dính như ngả rạ, như cụ thường xuyên đi qua phải chú ý. Bây giờ đầu năm chỉ tiêu chắc đưa ra cao nên các ngành chức năng phải tận thu bằng mọi cách thôi. Vậy chúng ta phải chú ý một chút để đỡ mất xiền ngu thôi. Cảm ơn cụ chủ thớt, có lẽ thớt này chuyên bàn và cảnh báo đối với xxx để các cụ mợ nhà ta biết còn cảnh giác.

pilotco2

Xe hơi
phạt mà cũng có chỉ tiêu nộp ngân sách. Căn bệnh thành tích và bệnh chỉ tiêu đúng là nặng bệnh. Xã hội giờ hiểm ác thật, có lẽ bỏ ô tô đi xe đạp điện cho nó teen thôi các cụ :D

cuong beo

Xe buýt
các cụ hp vào comment nhiều như này thế mới xôm chứ,chúng ta nên trao đổi nhiều về các vấn đề biển báo và các điểm tốc độ ,đè vạch ..............ở hp .để ae ở hp lưu ý mà tránh(giống các cụ ở hn đó) nào là cách bắt lỗi xxx khi phạt láo ,xxx ăn bẩn....chứ em thấy chi hội của hp các topic toàn đề cập đến vấn đề ăn với chơi thôi(đồng ý là giao lưu gặp gỡ chén chú chén anh cho vui nhưng ít đề cập đến vấn đề đó thôi )ăn nhiều chỉ tổ bụng phệ thôi mất phom chuẩn của các quý ông đất cảng ,uống nhiều đâm ra thêm bệnh vào người báu gì (mà tửu vào cậu bé ko hoạt động được là mấy ả đồ sơn chết đói đó:P)quan trọng vẫn là trao đổi về xxx để đỡ mất xèng cho chúng nó thì ăn mới ngon uống mới rô..rô.rrro.được.em thì còn trẻ (1983)ko dám nên mặt các cụ có gì các cụ bỏ qua ,có sao nói vậy ạ.em ở hp nhưng chạy xe biển trung ương 29A- 030.50,bây giờ ra đường e phải đi cẩn thận chứ ko xxx hp nó tưởng em dân thủ đô lắm tiền chẳng may bị lỗi xxx nó phạt còn nặng hơn các bác đất cảng(em đã bị 1 lần như vậy khi phạm lỗi đỗ xe ko đúng nơi quy định rồi đó):>

Trạng thái
Thớt đang đóng