[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

Bimm

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi bàn thờ treo và bếp quay mặt vào nhau có ổn k ah (hướng thì 1 hướng bắc, 1 hướng nam em đều hợp)? Nhà em căn chung cư nhỏ thôi, đang khó đặt bàn thờ quá. Cảm ơn các cụ có thớt hay ạ.

seeyou

Xe điện
Dã man phết nhỉ, em tưởng do hệ thống ánh sáng tác động thôi
Em đọc lâu rồi nó là 2 lớp kính còn ở giữa là lớp film điện. Khi không có điện kính trong suốt, khi có điện thì xảy ra hiện tượng phóng ion tạo thành mầu trắng không nhìn qua được. Giá mặn quá nếu làm phòng họp, còn làm phòng tắm kính thì còn khả nặng chịu được.

seeyou

Xe điện
Nó ko thèm đẩy marketing trong nước luôn đó cụ
Nhiều DN sx nội thất trong nước đang làm ăn bình thường nhưng đột nhiên nhận dc hợp đồng với Tây với giá trị lớn trong vài năm kèm theo phải đầu tư thêm cơ sở vật chất mới đủ công suất đáp ứng yêu cầu hợp đồng và các DN này bỏ quên thị trường trong nước vài năm gần như mất hết khách hàng.

Sau giai đoạn hanh phúc với mấy anh Tây các anh ý bắt giảm giá dần vì dây chuyền đã khấu hao, công nhân quen tay nghề nên đỡ tốn vật liệu hao phí dư thừa. Nhièu khi bị ép quá k chịu dc trong khi thị trường trong nước mất hết biết làm thế nào.

Nên 1 DN trong nước có ngay khách hàng rất lớn mà bỏ qua thì nên xem lại chiến lược. Một DN lớn trong mấy năm trở lại đây đã làm theo cách này là đá Vicostone. Trước đây Vicostone phần lớn là xuất khẩu nhưng giờ đây họ kiêm luôn bán lẻ, gia công lắp đặt tới từng gia đình bằng chính công nhân của họ, các đại lý chỉ có trách nhiệm bán hàng cho họ với giá họ niêm yết.

cobangchuacotien

Xe tăng
Các cụ xem giúp em mặt bằng căn hộ này bố trí còn điểm nào chưa hợp lí không ạ.

cobangchuacotien

Xe tăng
1. Đổi chỗ phòng khách với PN con trai (PN này nên thu hẹp tối thiểu), giúp có khả năng làm không gian PK mở rộng và liền khoảnh với bếp, có chút ánh sáng cho bếp rất
tối.
2. Chỗ góc WC chung khá chướng, phải chăng nên cắt goc chút và làm tủ gỗ hóa giải góc nhọn này sẽ đẹp nhà hơn.
3. Không nên làm đảo bếp chia cắt không gian cần thông thoáng
Em cảm ơn cụ nhiều ạ.

kimvanchinh

Xe tăng
Sáng nay tôi có ghé showroom chỗ big C Mỹ Đình chuyên đồ bàn ăn, sofa và kệ, tủ của nhà sx xuất khẩu Bùi Văn Ngọ (Bình dương). Ông này sử dụng kết hợp óc chó thịt, óc chó veneer và gỗ cao su, tần bì cn nên cho ra sản phẩm đẹp, bền, giá phải chăng.

OxIT

Xe buýt
Cụ kimvanchinh tìm được sofa chỗ nào giới thiệu giúp em nhé, em cũng đang lăn tăn đóng hay mua. Trước ngồi bộ Calia thích quá rồi giờ ngồi bộ ưng ý thật khó.

Mt6366

Xe buýt
Em vừa lắp để che cái chỗ thạch cao giật cấp sẵn có của CĐT, chi phí ngon bổ rẻ.

Cho em hỏi đã có bác nào lắp trần nhôm cho căn hộ chung cư chưa ah? Em đang tính lắp cho phòng khách và hành lang khu bếp nhà em nhưng không biết có được đẹp không. Đây là bản vẽ tay của em, màu bút đỏ em lắp trần nhôm u-shaped, màu đen là trần nhôm caro cell. Mong được các bác góp ý. Thanks

kimvanchinh

Xe tăng
Cụ kimvanchinh tìm được sofa chỗ nào giới thiệu giúp em nhé, em cũng đang lăn tăn đóng hay mua. Trước ngồi bộ Calia thích quá rồi giờ ngồi bộ ưng ý thật khó.
Cụ định đầu tư loại bộ bao nhiêu tiền? Loại gì? Giá bao nhiêu?

Megaton

Xe buýt
Em vào link cụ gửi thì căn hộ này của 1 giảng viên ĐH Y đang độc thân.
Em thấy TK này giành cho 1 gia đình phù hợp hơn là độc thân và cũng chưa có đặc thù, cá tính riêng. Cụ hơi lạm dụng quá cái bedday ở cả 2 PN, thường sp này hay dành cho phòng ngủ của kids.

Nếu nói về TK cho người độc thân thì tuần trước cụ quang post ở link bên dưới em ấn tượng, một sp có cá tính.
Chuẩn cụ, nhưng đính chính lại với cụ là ảnh chụp chỉ có 1 phòng ngủ thôi ạ, và cái bedday đó ko nhất thiết cứ phải dùng cho phòng ngủ của kid, nó phục vụ nhu cầu của cụ chủ là muốn có không gian đọc sách gần cửa sổ trong phòng ngủ.
Bàn về đặc thù và cá tính riêng, thì mỗi người mỗi khác, có người thích thể hiện cá tính đó một cách mạnh mẽ ra ngoài, có người thich ẩn vào trong, có người cá tính mạnh, có người cá tính yếu... Cái quan trọng nhất là nó phù hợp với nhu cầu sử dụng và tính cách của họ, thì đó mới là ngôi nhà của họ chứ ko phải của ai khác, và có khi đó lại chính là cá tính của họ, và họ hài lòng với nó. Cũng như căn hộ này sử dụng màu mạnh và trầm, chứ ko dùng màu sáng hay những chi tiết kim loại long lanh.
Có thể nhiều người ko thích hay thấy ko hợp guu, nhưng cá nhân e thì khi nhìn có thể cảm nhận được phần nào tính cách của gia chủ trong căn hộ này, và cũng cảm được cái nét riêng của cụ ấy. Và đính chính thêm là cụ ấy đi tu nghiệp ở nhật về, nên tính cách, tác phong và tư duy cũng có phần ảnh huởng của người nhật.

sonphdmg

Xe tải
Cụ định đầu tư loại bộ bao nhiêu tiền? Loại gì? Giá bao nhiêu?
Em cũng có nhu cầu mua bộ sofa phòng khách 24 m2 và bộ bàn ăn 6 ghế (phòng ăn và bếp cũng rộng 24 m2) - em nhà đất. Ngân sách tầm 50 tr. Cụ tư vấn giúp em chỗ hợp lý. Tks cụ.

DuyHoaNguyen

Xe máy

seeyou

Xe điện
E nghĩ nhược điểm là không bền bằng da thật, dù gì nó cũng là da công nghiệp.

sirius6688

Xe điện
https://vnexpress.net/doi-song/tien-ich-kieu-nhat-trong-can-ho-ha-noi-3616048.html
Các cụ ngó chơi, căn này em lên báo lâu lắm rồi :))
1 đợt đọc báo xong cụ nào cũng gọi em để đập nhà :))

cụ ơi e đang định lấy căn 104m2 ở bên hồng hà ecocity nó thiết kế đúng như căn này, vậy cụ cho e hỏi tổng thi công như phương án của cụ hết bao xèng ạ, bên này nó cho lấy căn thô luôn

GlasWeld

Xe tăng
Các cụ cần hoàn thiện CCCC thì ới em ạ.
Ít nhất, món điều hòa thì các cụ không phải nghĩ ngợi về thẩm mỹ.
Điều hòa ống gió là sở trường của em rồi.
Em quan tâm món ống nối dài đấy cụ

scorpions8784

Xe tải
Chào Cụ chủ và các cụ...
Em cần làm 25m trần thạch cao... cụ nào giúp em được không ạ?

sirius6688

Xe điện
Bàn giao căn thô thì sẽ khá cao đó cụ, gỗ và đồ rời (gồm tủ áo, tủ trang trí, cải tạo phòng, vách ngăn di động, sofa ghế armchair) căn này cho 2 phòng (ko có bếp) hết trên dưới 300tr ạ.
lấy thô so với nội thất cơ bản giảm đc 2tr/1m2 phuơung án của cụ tính ra cũng hợp lý vì theo được ý của mình, mà ko biết việc mình phá vách cứng làm vách ngăn di động thường có được các chủ đầu tư cho phép ko cụ nhỉ.
Cụ có page hay facebook ko cho e follow để xem các dự án bên cụ với đẹp quá