[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

khuonghvtc

Xe hơi
phong cách hợp em đấy ạ. cụ xem mặt bằng em gửi với nhu cầu xem có những j cần thay đổi thì bảo em với ạ. nếu ổn thì mình vào việc chi tiết đi cụ. nhân tiện cụ inbox em giá tư vấn thiết kế bên mình cụ nhé

Gearup

Xe đạp
Em đang đau đầu với bố trí cho căn chung cư mặt bằng bên dưới. Mong muốn chuyển dịch khu vực phòng khách, sofa ra phía ngoài sát ban công hướng tây bắc (vị trí bàn ăn hiện tại), tuy nhiên có vẻ như địa thế, diện tích hơi khiêm tốn, và cũng ko biết có ảnh hưởng đến khu bếp hay không?
Phần còn lại sau khi rời sofa sẽ thay bằng bộ bàn ăn thì có rộng quá? Nên chăng bố trí khu vực kho chứa đồ thì đặt vào đâu, có bị chật ko?
Nhờ cụ Tùng, cụ Chính và các cụ có kinh nghiệm cho ý kiến chỉ giáo phương án cải tạo phù hợp ạ?

Chỉnh sửa cuối:

LC28489

Xe máy
E chấm cái để e theo dõi ạ.

QXPro

Xe tải
Em bổ sung diện tích để các cụ các mợ bổ sung thêm ý kiến cho hợp lý nhất có thể ạ. Cám ơn các cụ, các mợ nhiều ạ.
Em thấy cụ chỉ cần đổi vị trí cửa WC chung quay ra phía tủ kệ TT (bỏ cái tủ đó đi) là được. Đừng để cửa WC chung nhìn thẳng mặt vào cửa phòng ngủ master. Bàn ghế ăn thì tuỳ cụ nhưng e nghĩ nên xoay hướng. Còn lại không cần phải sửa thêm.
Căn của cụ khá cân đối đó, khi chia đều không gian riêng ra 2 bên, còn không gian chung ở giữa.

Mẹ Hĩm

Xe đạp
Em thấy cụ chỉ cần đổi vị trí cửa WC chung quay ra phía tủ kệ TT (bỏ cái tủ đó đi) là được. Đừng để cửa WC chung nhìn thẳng mặt vào cửa phòng ngủ master. Bàn ghế ăn thì tuỳ cụ nhưng e nghĩ nên xoay hướng. Còn lại không cần phải sửa thêm.
Căn của cụ khá cân đối đó, khi chia đều không gian riêng ra 2 bên, còn không gian chung ở giữa.
Dạ, e cảm ơn cụ, e cũng đang cân nhắc PA chuyển cửa nhà VS chung cụ ah.

Alan Turing

Xe tải
Bên đối tác của em dùng sketchup để triển khai đồ ạ, họ dựng lại từ bản sketchup đồ rời của em theo chuẩn của họ để báo giá.
Làm sản xuất bằng Sketchup dùng Plugin ABF làm được nhiều đồ có độ thẩm mỹ cao và không phụ thuộc vào tay nghề thợ, mặt khác giao dịch với khách hàng về khâu SX rất trực quan và chính xác. Em thấy món ABF này nó đang nổi lên và lấy luôn tên của Sketchup trong lĩnh vực sx đồ gỗ nội thất :D

Gearup

Xe đạp
Nay mát giời, em lại hết việc sớm ko biết làm gì nửa đêm nên tặng cụ
Cám ơn cụ đã nhiệt tình chỉ dẫn. Tuy nhiên em chưa rõ lắm về cách sắp xếp chỗ sofa và bếp:
- Bộ sofa như vậy có bé quá ko? Nếu kéo dài hơn thì có bị chéo tivi?
- Xử lý hệ vách sau kệ tivi như thế nào cho thoáng? (phía sau lưng vẫn là bệ bếp?)

Mẹ Hĩm

Xe đạp
Dạ, em cám ơn cụ nhiều nhiều về góp ý rất chi tiết, rất cẩn thận của cụ. Như PA của cụ thì PK sẽ rộng hơn, đẹp hơn. Tuy nhiên em vẫn phân vân cửa VS chung đối diện với cửa PN master - dưới góc độ, quan điểm của KTS thì ý kiến của cụ về việc này như thế nào ạ.

GM2019

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp em phuơng án bếp nào thì hợp lý hơn ạ
Tks các cụ

Gearup

Xe đạp
em xử lý sofa L để giảii quyết vụ cụ hỏi đó ạ.
vách sau tv chỉ là bàn soạn thôi chứ ko kịch trần
Vâng cụ :) Như vậy phía lưng tivi phải làm giá đỡ ntn ah, chứ để ko e thấy hơi trống chếnh?
Còn 1 ý nữa: cụ tư vấn hộ cái chỗ phòng ngủ góc (ko phải phòng master) muốn có tivi thì phải đặt bố trí làm sao?
Một lần nữa thanks cụ!

Alan Turing

Xe tải
Công nhận với các cụ là làm nội thất hàng sơn nó đẹp và đa dạng. Hàng gỗ CN dán sẵn tổng kết lại cũng chỉ có chục mẫu nhìn mãi cũng chán.

gacan

Xe buýt
Công nhận với các cụ là làm nội thất hàng sơn nó đẹp và đa dạng. Hàng gỗ CN dán sẵn tổng kết lại cũng chỉ có chục mẫu nhìn mãi cũng chán.
Cụ biết chỗ nào Sơn chất lượng đảm bảo k bong tróc mách e với nhé! E dùng Sơn cho đồ ở nhà nhìn thì đẹp nhưng sau 1 năm bong loang lổ nhìn chán quá!

kimvanchinh

Xe tăng
Cụ biết chỗ nào Sơn chất lượng đảm bảo k bong tróc mách e với nhé! E dùng Sơn cho đồ ở nhà nhìn thì đẹp nhưng sau 1 năm bong loang lổ nhìn chán quá!
Sơn đồ gỗ cũng gần giống với sơn ô tô xe máy ấy. Cùng là sắt sơn nhưng xưởng ở Đức khác Nhật khác Hàn khác Nhật ở Việt Nam khác Trường hải và khác mấy Garagge hay thợ ngồi đường sơn. Tất nhiên giá thành chênh nhau nhiều lần. Đó là chưa kể vật liệu sơn và loại sơn bác chọn. Hiện có những Cty sơn được Arcylic bóng, arcylic mờ, sơn màu (gọi là sơn bệt) bóng và mờ và cuối cùng là sơn lên vân gỗ (gỗ thịt hay veneer) bóng và bóng mờ... Tôi biết cao cấp về sơn có Cty pma hoặc An Cường, Flexfit... tầm trung giá thấp tôi biết 1 xưởng trên Thạch Thất thấy các xưởng gỗ khác toàn đặt sơn ở đó. liên hê Khánh 0967723689. Ý kiến của tôi là khách hàng không chuyên về làm gỗ.