[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

trungngothu

Xe tăng
Cụ nhận xét rất chuẩn đấy ạ. Cậu KTS lúc đầu cũng design như ý cụ nhưng em ngại hi tech. Chắc em quay về giải pháp dùng màn chiếu như cụ bảo cho phòng ngủ sẽ hợp lý hơn. Đúng là tư tưởng lúc đầu của em là tối đa diện tích sàn sinh hoạt nên không để ý gì đến thiên nhiên. Tư tưởng nhà phố đất chật người đông cụ ạ. ;)) Em mới đầu 4x thôi nhưng tính em thích ăn chắc mặc bền :)). Ví dụ các cửa sổ và tường bên ngoài em muốn có ban công để mưa đỡ hắt. Em cũng chẳng để ý gì đến thiên nhiên trong nhà.

Ý tưởng của cụ về khu vực vườn phía sau rất hay ạ. Một lần nữa cám ơn cụ. Em up thêm cái ảnh phối cảnh ngoài cho dễ hiểu.
Vâng nhà cụ căn góc là nhất rồi, còn cái vụ sân vườn ko nhất thiết phải làm giảm diện tích xây dưng, chỉ cần khu đó cụ làm thông thoáng 1 chút, làm chỗ vui chơi cho trẻ, trồng ít cây trong bóng râm hoặc ít mặt nước cho tươi mới. Sau này có nhu cầu sử dụng thì chuyển đổi dễ dàng.
hóng cụ có dc căn nhà mơ ước, cụ nhớ đế em khi hoàn thiện nội thất là e quá mừng.

Mr. Bon

Xe máy
Vâng nhà cụ căn góc là nhất rồi, còn cái vụ sân vườn ko nhất thiết phải làm giảm diện tích xây dưng, chỉ cần khu đó cụ làm thông thoáng 1 chút, làm chỗ vui chơi cho trẻ, trồng ít cây trong bóng râm hoặc ít mặt nước cho tươi mới. Sau này có nhu cầu sử dụng thì chuyển đổi dễ dàng.
hóng cụ có dc căn nhà mơ ước, cụ nhớ đế em khi hoàn thiện nội thất là e quá mừng.
Dạ vâng. Em sẽ lưu ý đến cty cụ khi hoàn thiện. Chúc cụ nhiều sức khỏe.
Ps. Em không biết nút like bài viết của cu. ở đâu 🙁

Red2010

Xe điện
Cám ơn các cụ. Em up lại TK công năng các tầng rõ hơn ạ.

Em hỏi ngoài lề chút. Có phải đơn vị TK nội thất chính là đơn vị triển khai TK kiến trúc nhà cụ phải ko ạ?

Mr. Bon

Xe máy
Em hỏi ngoài lề chút. Có phải đơn vị TK nội thất chính là đơn vị triển khai TK kiến trúc nhà cụ phải ko ạ?
Đúng rồi cụ ạ. Em thuê cả kết cấu và nội thất cùng một đơn vị

boyhanoi724

Xe buýt
Vâng ạ. Nhà em vẫn còn thằng cu còn bé, ngủ cùng bố mẹ vài năm nữa nên em để phòng ngủ rộng có chỗ cho con chơi và cho vợ tập yoga. Lúc đầu KTS cũng làm caí vách để TV ở đó nhưng em thấy cứ vướng vướng nên bảo cậu ấy sửa. Phòng tắm thì chắc em sẽ không lắp kính tắm cho thoáng vì nhà em có cửa sổ cũng nhanh khô và em lười vệ sinh kính.

Em xin phép nhờ cụ đánh giá nội thất tầng 1. Em cũng hơi lăn tăn phong cách này nhưng nghẫm thấy nó cũng bền, không bị lỗi thời mà nên Ok với đề xuất của KTS

Tầng 3 em định để không gian đọc sách chill theo phong cách Nhật như này:

Còn tầng 4 em để đơn giản như này
Thiết kế đẹp, hợp lý.

110m mà chỉ làm đồ gỗ thì mất khoảng bao nhiêu tiền vậy các cụ, nếu chọn gỗ MDF Melamine. Em làm 3 ngủ, khách. Bếp thì không phải làm gì nữa, CĐT đã làm hoàn thiện rồi.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
110m mà chỉ làm đồ gỗ thì mất khoảng bao nhiêu tiền vậy các cụ, nếu chọn gỗ MDF Melamine. Em làm 3 ngủ, khách. Bếp thì không phải làm gì nữa, CĐT đã làm hoàn thiện rồi.
Nhà cụ có tủ bếp rồi , chỉ làm những hạng mục cơ bản cho 3PN và phòng khách , không trang trí cầu gì thì chi phí khoảng 120-150tr . Vật liệu sử dụng gỗ công nghiệp MDF An Cường phủ Melamine .

trungngothu

Xe tăng
Lấy giá làm đầu thì 20tr/ngủ
Lấy chất thì tầm 50tr/ngủ
Lấy cả chất cả hình thức thì phải trên 70tr/ngủ
Còn nữa nhưng rất hiếm ng làm

Lấy giá làm đầu thì 20tr/ngủ
Lấy chất thì tầm 50tr/ngủ
Lấy cả chất cả hình thức thì phải trên 70tr/ngủ
Còn nữa nhưng rất hiếm ng làm
Như cụ nói thì tầm 100tr đến 300 tr cho 1pk và 3pn, cụ tư vấn em cụ thể từng lựa chọn được không. Many thanks cụ.

tuan2681

Xe điện
năm ngoái e nhận nhà cũng giống cụ, nhưng cái bếp cdt nó xấu quá, tke cũng k hợp lý, và cái bếp là khu nội thất cần làm chỉ chu nhất nên em quyết định thanh lý toàn bộ tủ bếp+chậu vòi+kính..
em đóng lại hết theo ý em,
tốn thêm nhưng lâu dài yên tâm và đúng ý mình cụ ạ,
vì đằng nòa cũng 1 công mình đóng cả nhà mà

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
cụ hỏi thế thì chung chung quá. cũng là MDF lõi xanh chống ẩm phủ melamine, nhưng lại còn phụ thuộc là MDF loại nào: của cốt Thái Lan, An cường.
- Nếu tính loại của MDF thái Lan phủ melamine thì 3 phòng ngủ về cơ bản chỉ có giường, tủ áo, kệ tivi, bàn học, bàn trang điểm thì mỗi phòng chỉ khoảng 20-25tr.
- Nếu là cốt MDF chống ẩm phủ melamine của an cường thì sẽ khoảng 25-35tr.
còn phòng khách thì sẽ thực ra giá bị dao động hơn rất nhiều bởi nó phụ thuộc vào từng thiết kế.

Còn nếu cũng là MDF nhưng bề mặt lại là sơn phủ, cánh có đắp huỳnh... thì giá lại cao hơn rất nhiều.
Nên nếu chỉ là về cơ bản thì tiền gỗ sẽ dao động khoảng 100tr-150tr. còn về đồ nội thất thì thực ra giá cũng khá vô cùng cho dù cùng 1 thiết kế, nhưng khi chất liệu sử dụng loại khác nhau thì giá cũng chênh nhau đáng kể.

cụ hỏi thế thì chung chung quá. cũng là MDF lõi xanh chống ẩm phủ melamine, nhưng lại còn phụ thuộc là MDF loại nào: của cốt Thái Lan, An cường.
- Nếu tính loại của MDF thái Lan phủ melamine thì 3 phòng ngủ về cơ bản chỉ có giường, tủ áo, kệ tivi, bàn học, bàn trang điểm thì mỗi phòng chỉ khoảng 20-25tr.
- Nếu là cốt MDF chống ẩm phủ melamine của an cường thì sẽ khoảng 25-35tr.
còn phòng khách thì sẽ thực ra giá bị dao động hơn rất nhiều bởi nó phụ thuộc vào từng thiết kế.

Còn nếu cũng là MDF nhưng bề mặt lại là sơn phủ, cánh có đắp huỳnh... thì giá lại cao hơn rất nhiều.
Nên nếu chỉ là về cơ bản thì tiền gỗ sẽ dao động khoảng 100tr-150tr. còn về đồ nội thất thì thực ra giá cũng khá vô cùng cho dù cùng 1 thiết kế, nhưng khi chất liệu sử dụng loại khác nhau thì giá cũng chênh nhau đáng kể.
Cảm ơn cụ, em dự là làm đồ gỗ An Cường, các phòng cũng chỉ cơ bản như cụ nói là giường, tủ, kệ bàn học

trungngothu

Xe tăng
Như cụ nói thì tầm 100tr đến 300 tr cho 1pk và 3pn, cụ tư vấn em cụ thể từng lựa chọn được không. Many thanks cụ.
Dịp này bên em nghỉ lễ, nếu có thể, sau lễ hen cụ 1 buổi nói chuyện mới rõ hơn dc ạ. Với lại cụ đã có thiết kế chưa ạ.

Wall E

Xe đạp
Chào các cụ, em không va vập lĩnh vực xây dựng bao giờ nên lớ ngớ quá, nhờ các cụ nghĩ lễ xong thì ngó thử hộ em cái báo giá này với ạ.
Nhà là đã xây thô 75m x 4,5 tầng, xe tải đỗ cửa thoải mái, hàng xóm 2 bên chưa có ai nên hoàn thiện cũng dễ, không có gì khó khăn...
- Về phần tiền công: cá nhân em thấy có vẻ đã hợp lý (không cao, không thấp), không biết có đúng không?
- Về vật liệu: giá hơi cao một chút (không quá nhiều)?
- Về nội thất gỗ: giá cao quá?

Em hiểu là công ty làm thì phải có lời lãi nên một số hạng mục có cao một chút không sao, tuy nhiên riêng phần nội thất gỗ em thấy có vẻ cao quá, làm vượt dự toán đầu tư của em hơi nhiều.

trungngothu

Xe tăng
Chào các cụ, em không va vập lĩnh vực xây dựng bao giờ nên lớ ngớ quá, nhờ các cụ nghĩ lễ xong thì ngó thử hộ em cái báo giá này với ạ.
Nhà là đã xây thô 75m x 4,5 tầng, xe tải đỗ cửa thoải mái, hàng xóm 2 bên chưa có ai nên hoàn thiện cũng dễ, không có gì khó khăn...
- Về phần tiền công: cá nhân em thấy có vẻ đã hợp lý (không cao, không thấp), không biết có đúng không?
- Về vật liệu: giá hơi cao một chút (không quá nhiều)?
- Về nội thất gỗ: giá cao quá?

Em hiểu là công ty làm thì phải có lời lãi nên một số hạng mục có cao một chút không sao, tuy nhiên riêng phần nội thất gỗ em thấy có vẻ cao quá, làm vượt dự toán đầu tư của em hơi nhiều.
Nếu cụ thấy chưa hài lòng về giá có thể yêu cầu nhà thầu tìm phương án giảm, nếu ko chung tiếng nói thì có thể tách riêng gói nội thất ra và kiếm nhà thầu phù hợp, trên of này có rất nhiều mà cụ, trong đó có cả e.