Lưu ý khi thay dầu hộp số tự động.

ngộ xe

Xe hơi
để e lôi vợ 2 ra chạy 1 đợt cho đủ km thay dầu hộp số rồi qua cụ cứng đầu

kochino

Xe tăng
Hôm nay em vừa mang sang chỗ bác Top thay dầu hộp số rồi, bác ý có cái máy thay xịn lắm, của em cả thay cả rửa hết tận 9 lít dầu, dầu trong hộp số đen xì xì nhìn phát khiếp, lọc kiểu lọc thận mất 2 lít dầu mới được mầu dầu đẹp :D. Các bác cứ tưởng tượng dầu mới là bát tiết canh còn dầu cũ cũng là bát tiết canh nhưng luộc rồi ạ :D. Thay xong e có cảm nhận là đi êm ái hơn, nhất là lúc vào số, vòng quay máy cũng giảm đi 1 ít những lúc vượt xe khác. Tiếc là hum nay ở bên đó cả ngày mà kô sử lý được vụ kêu lọc cọc bên lái thôi ạ. Khi nào bác top có võ hoặc đơn đặc trị cho cái bệnh của em thfi bác ới em 1 câu để em qua nhá. Hôm nay bác và thợ bên bác nhiệt tình quá. Thanks bác nhiều :)

747

Xe tăng
Cụ Top ơi. Ford lazer 1.8 ghia 2004 thì dùng dầu gì ạ? Sp3 hay 4 hả cụ ơi? Thank cụ.

thichtriton299

Xe buýt
Triton chắc dung sp3 cụ nhỉ.mà k biết thay thì tầm mấy lít cụ biết k.thanks cụ

buituan

Xe tải
Nghe danh cụ Hardtop đã lâu, đúng là cụ lập thớt này rất ý nghĩa.
Em đi thay dầu hộp số tự động tại Kia Forte tại Kia GP 1 lần thấy cách họ làm chắc chắn ko thể thay hết đc nên cũng ko yên tâm.
Cụ cho e hỏi xe e Kia Forte 2009 nhập, có que thăm dầu thì thay hết khoảng bn lít hả cụ?
Tổng kinh phí khoảng bn để e chuẩn bị xèng ạ?
Cụ PM cho e xin số cầm tay để em đem xe qua nhờ cụ nhé.
Cảm ơn cụ ạ!
Hôm trc vừa qua Huyndai Đông Anh, đc cụ Hardtop trực tiếp điều khiển thay dầu hộp số TD cho em. Vừa nhanh gọn, chuyên nghiệp.

Cảm ơn cụ đã nhiệt tình với anh em Ofer nhé!

Đam mê

Xe tăng
Kụ Hardtop ui...., kụ pm cho em xin số đt của kụ với, cuối tuần em qua nhờ kụ thay giúp em dầu số. Thanks kụ nhìu.

tamdaubac

Xe tải
Hôm qua 24.12 em mới mò sang bên cụ Top bảo dưỡng xe và thay dầu hộp số. Kụ Top và anh em rất nhiệt tình. Nhân đây cảm ơn cụ Top ạ.

Ranrover

[Tịch thu bằng lái]
Vâng thanks kụ hardtop, kụ cho e hỏi bộ lọc xăng thì bao lâu phải thay hả kụ? E thấy bảo là xe nào cg có loc xăng như bộ lọc dầu vậy, nhưng e chẳng thấy ai thay bao giờ?

Ranrover

[Tịch thu bằng lái]
Kụ cochino ơi, bị đánh thuế hết tiền rồi làm sao mua nhà thu nhập thấp đc, có khi còn ko đủ đặt tiền nhà chớ

xmen

Xe buýt
Vâng thanks kụ hardtop, kụ cho e hỏi bộ lọc xăng thì bao lâu phải thay hả kụ? E thấy bảo là xe nào cg có loc xăng như bộ lọc dầu vậy, nhưng e chẳng thấy ai thay bao giờ?
Theo em nghĩ do xăng nhà mình cũng chẳng lành gì nên tầm 1.5 - 2 vạn ta thay là vừa

lonelydriver

Xe buýt
Cụ chịu khó đọc quyển sách hướng dẫn đi theo xe nhé

Vinh75

Xe tải
Nhờ các cụ chỉ giúp chỗ tahy dầu hộp số tự động tốt

Nhà cháu cũng đang chuẩn bị thay dầu hộp số, kính mong cụ nào biết chỗ thay được hết dầu cũ chỉ cho cháu với. cháu ở Đô thị Định công ah

waversx trắng

Xe hơi
thanks cụ đã dạy bảo ah

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com
Bên em hiện đang bán dầu hộp số tự động DEXRON VI của SK Lubricants, cụ nào cần phone e nhé 091 2424 790

cuhaifus

Xe container
Thớt này bổ ích quá, cụ Top cho em hỏi Cam LD trước em đi thay dầu hộp số thấy đc có 4 lit thì có phải thay lại ko? Bên cụ có chơi Toy ko để em mang qua, và nếu có cụ cho lại em cái số vào inbox nhé, em thay máy mất số của cụ rồi

Thớt này bổ ích quá, cụ Top cho em hỏi Cam LD trước em đi thay dầu hộp số thấy đc có 4 lit thì có phải thay lại ko? Bên cụ có chơi Toy ko để em mang qua, và nếu có cụ cho lại em cái số vào inbox nhé, em thay máy mất số của cụ rồi
Cam quýt gì thì nó cũng thế thôi, thậm chí trước kia Hyundai còn mua nguyên cái hộp số của AISIN Nhật bủn. Rất tiếc là em về đóng hộp ở văn phòng rồi, không còn ở bển nữa.

linhanh9482

Xe tải
nhà cháu thay dầu ở Huyndai Thành Công cho xe SF gold mà họ đổ có 6 hộp. thế chắc là thiếu rồi.haiz

Godfather77

Xe điện
Không có đúng loại thì dùng vẫn được cụ ạ, thực ra dầu hộp số không quá quan trọng đối với các loại hộp số thông thường, thực ra em có thể đổ dầu ăn vào chạy cũng vẫn OK, có điều không chạy được bao lâu thôi chứ cũng không gây hỏng cái gì.
Thế lười thay dầu hộp số hay thay muộn không như cụ khuyến cáo thì nó có thể gây hỏng hộp số như con mụ Vòi nó đang dọa hội i30 trên facebook không hả cụ Top?
Cụ làm em băn khoăn rùi đấy. Em thay dầu hộp số ở gara quê từ khi 4 vạn, giờ được hơn 6 vạn tý ty roài không biết có nên đi thay không (chả nhớ trước thay mất mấy lít) nhưng mà em nhớ hết có khoảng 4 trăm gì đấy. Con mụ Vòi nó đang dọa phải thay cái loại hơn 2 củ chứ thay cái loại mấy trăm hỏng hộp số ráng chịu :))
mà có thể kiểm tra chất lượng dầu thông qua mầu sắc trên giấy trắng như cụ gì gì post ở trên không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

dvc_hue

Xe buýt
Không có đúng loại thì dùng vẫn được cụ ạ, thực ra dầu hộp số không quá quan trọng đối với các loại hộp số thông thường, thực ra em có thể đổ dầu ăn vào chạy cũng vẫn OK, có điều không chạy được bao lâu thôi chứ cũng không gây hỏng cái gì.
Các cụ nên bình tĩnh về dầu hộp số nhé. Không việc gì phải xoắn! Cứ tìm hiểu kxi rồi thay cũng không muộn.

ơ mà cụ top ơi. xe em là Ford laser ghia 1.8 AT đời 2004. em check tài liệu của tụi Ford thì nó nói là dầu hộp số = lifetime. vậy có phải thay ko cụ. hiện giờ đi 12 vạn vẫn thấy ổn cụ ạ????
Cụ Top ơi. Ford lazer 1.8 ghia 2004 thì dùng dầu gì ạ? Sp3 hay 4 hả cụ ơi? Thank cụ.
Cụ hỏi nhiều thế hở cụ Boeing? Kiểm tra dầu còn ngon lành không rồi thay. Theo cháu thì với FL khoảng ODO 25k thay cũng chả chết máy!

Em Toàn đây:lúc đó cụ để số P cho côn không chạy tránh hoảng hóc do thiếu dầu cụ a.
Cái này đáng giá, cháu nắm chắc để còn bảo thợ nó làm theo!

Hôm nay em vừa mang sang chỗ bác Top thay dầu hộp số rồi, bác ý có cái máy thay xịn lắm, của em cả thay cả rửa hết tận 9 lít dầu, dầu trong hộp số đen xì xì nhìn phát khiếp, lọc kiểu lọc thận mất 2 lít dầu mới được mầu dầu đẹp :D. Các bác cứ tưởng tượng dầu mới là bát tiết canh còn dầu cũ cũng là bát tiết canh nhưng luộc rồi ạ :D. Thay xong e có cảm nhận là đi êm ái hơn, nhất là lúc vào số, vòng quay máy cũng giảm đi 1 ít những lúc vượt xe khác. Tiếc là hum nay ở bên đó cả ngày mà kô sử lý được vụ kêu lọc cọc bên lái thôi ạ. Khi nào bác top có võ hoặc đơn đặc trị cho cái bệnh của em thfi bác ới em 1 câu để em qua nhá. Hôm nay bác và thợ bên bác nhiệt tình quá. Thanks bác nhiều :)
Cụ khen cụ đầu cứng làm gì cơ chứ! Nhưng cụ không cho biết xe cụ là gì, đi bao nhiêu km rồi mà dầu đen như dầu hắc!

Cụ chịu khó đọc quyển sách hướng dẫn đi theo xe nhé
Cái này chuẩn không cần chỉnh. Với các cụ thì em không dám có tỷ lệ %, chứ các mợ chắc không đến 1% mợ đi xe mà trước khi lái đọc hướng dẫn sử dụng. Các cụ thử theo dõi xem vợ cả có bao giờ đọc hưỡng dẫn sử dụng bcs trước khi hành sự chưa?

Cháu xin túm là: thớt này rất đáng đọc. Cảm ơn cụ đỉnh đầu cứng, và các cụ khác! Và cũng không nên thay dầu theo ý mình, nên tìm hiểu kĩ, xin tư vấn các cụ trên này.