Lưu ý khi thay dầu hộp số tự động.

Xe em vào số D nó hơi giật giật ko biết có phải thay ko ? Hay do xe khoẻ quá lên vậy ah :))
cũng có khả năng do dầu hộp số đấy cụ ạ, đề nghị cụ nên vào gara nào để kiểm tra để bắt đúng hơn ạ. cụ đã thay dầu hộp số lần nào chưa ạ, từ lúc thay thì xe chạy đc mấy vạn rồi ạ

Xe mình kia forte 2011 at không có thước thăm dầu hộp số tự động, mới chạy 8 vạn, vào hãng bảo nó kiểm tra dầu hộp số tự động thế là nó thay luôn hết 2 triệu mà không tư vấn gì cho mình, như vậy có đúng không cụ ơi ?
vâng thưa cụ, khi dầu hộp số ko còn đảm bảo chất lượng thì đi xe sẽ có hiện tượng gài số xe bị giật, rung, lắc, gài số ko ngọt, và còn có thể hộp số ồn hơn bình thường. xe cụ đang dùng dầu phẩm cấp sp4, dầu này có tuổi thọ là 8 vạn đến 10 vạn. nếu đúng theo lộ trình thay dầu thì bên hãng đã làm đúng đấy cụ à, dầu hộp số rất quan trọng, nếu lười thay thì rất hại cho hộp số. xin hết ạ

naviman.hn

Xe tải
vâng thưa cụ, khi dầu hộp số ko còn đảm bảo chất lượng thì đi xe sẽ có hiện tượng gài số xe bị giật, rung, lắc, gài số ko ngọt, và còn có thể hộp số ồn hơn bình thường. xe cụ đang dùng dầu phẩm cấp sp4, dầu này có tuổi thọ là 8 vạn đến 10 vạn. nếu đúng theo lộ trình thay dầu thì bên hãng đã làm đúng đấy cụ à, dầu hộp số rất quan trọng, nếu lười thay thì rất hại cho hộp số. xin hết ạ
Thanks kụ !

vncellular

Xe máy
Thế thì thay khẩn cấp đi cụ ơi, biểu hiện của dầu đã biến chất, chật lượng kém rồi
Tình hình là e thay rồi . Bên cụ Vietvoiz . Nhưng giờ đi số 3-4 để ý vòng tua ~2000 là xe rung xong mới chuyển số . Các số khác đều êm ru . K biết có phải hộp số có vde ko bác

hacide

Xe tăng
Xe em KIA CERATO 2011 AT, chạy được 1,8 vạn đã nên thay dầu hộp số tự động chưa và thay ở đâu ah? E ở Hà Nội. Thanks

Xe em KIA CERATO 2011 AT, chạy được 1,8 vạn đã nên thay dầu hộp số tự động chưa và thay ở đâu ah? E ở Hà Nội. Thanks
Xe cụ chưa cần thay đâu cụ ạ, vì 1,8 vạn vẫn còn ít cụ ạ, khi nào đc tầm 4 đến 5 vạn thì cụ nên kiểm tra, đối với KIA mời cụ qua DC Car ở đường thanh liệt gặp a Đức ạ, chuyên dòng xe KIA cụ nhé

nnhungcl

Xe tăng
Xe e Cam chạy khoảng bao nhiêu vạn phải thay dầu hộp số cụ ơi