[Funland] Lý luận được trang bị của một thành viên đa cấp Forex.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trade món này vốn giành cho các định
chế tài chính lớn như ngân hàng, quĩ đầu tư với các trader có đầy đủ kĩ năng và kiến thức cùng bộ não hơn người. Nó tất ko giành cho số đông và ko tập hợp thành hội nhóm, liên minh đc vì đó là tt nhiều ngàn tỉ usd, biến động từng giây. Mỗi biến động giá dù chỉ là 1 phần trăm usd cũng có thể kiếm lời bởi các lệnh lớn, tự động do các phần mềm viết sẵn cài lệnh (robot) in/out (arbitrage). Vì thế nđt cá nhân ko có cửa thắng hoặc chỉ tạm thời đợi thua thôi.

NQHU

Xe điện
Qua Ngân hàng chỉ là mua (rất ít và bị hạn chế, phải có giấy phép) và bán ngoại tệ thôi không phải là đầu tư
Sàn vàng ACB của anh Kiên là ACB cầm trịch, chứ không phải anh Kiên đánh vàng.
hì hì cụ tự tìm hiều lại nhé!
hoạt động cụ nói là mua bán ngoại tệ bình thường thôi, được cầm tờ đô, tờ ơ,..thật!
cái em nói là giao dịch phái sinh! dịch vụ đa số mở cho doanh nghiệp, có 1 số ngân hàng có mở dịch vụ hạn chế cho cá nhân nhé!

Kiên bạc trực tiếp can thiệp vào lệnh mua bán ở phòng ngoại hối của ACB thông tin không sai đâu, tội anh ý ra tòa có gán được cái tội gì rõ ràng đâu! (cái này ngoài lề, cụ bảo chứng minh em chịu nhé! :D)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không phải không có điểm sai. Nếu thực sự ngon ăn, chả thằng nào rủ rê người khác, lẳng lặng làm và ăn 1 mình =)). Mọi chuyện gạ gẫm rủ rê hay gọi nhau là đối tác này kia, cũng chỉ nhằm có lợi cho thằng rủ, chứ ko phải vì có lợi cho thằng được rủ. Mọi lý luận tưởng như logic kia, đều để lừa đảo và đánh vào lòng tham thôi!
Nó ăn 1 mình cụ lại mắng nó tham, mày déll rủ bọn tao làm với, thế nào các cụ cũng nói được :P :D , làm gì cũng phải có đồng đội, tụi nó toàn mắng em thế.

fanmu12345

Xe điện
nhầm nhé cụ! hợp pháp vẫn được nhưng phải qua ngân hàng, mua bán hợp đồng phái sinh ngoại tệ, không có đòn bầy!.

Cái mà nhà nước cấm là "đầu tư ngoại hối, vàng tài khoản" vì bọn này đòn bẩy cao quá toàn 1: 100 đến 1: 1000 thậm chí là hơn, thả cửa là dân vét sạch túi cúng hết cho sàn ngoài, ảnh hưởng đến an ninh tiền tệ!

Ban đầu chưa cấm đâu, cụ nào đầu tư chứng cổ lâu sẽ biết sàn vàng ACB của anh Kiên bạc mười mấy năm trước; hồi xưa hợp pháp luôn nhé! sau này anh Kiên bạc cũng chết vì vàng hình như buy đỉnh mốc gần 2k, ảnh giữ được đến giờ sống cmnr :D

mấy tay đa cấp hết món, chuyển sang dùng forex làm mồi dụ gà hài vkl! :)) :)) :)) số người hiểu biết bộ môn này không ít đâu!
số không biết gì thì forex lại quá phức tạp để hiểu! chỉ còn lừa được bộ phận con giời ham hố lãi vài chục % bộ phận này mất tiền éo oan!
Chơi đòn bẩy sàn vàng hoặc forex, chỉ cần dao động 5% ngược chiều là bay tài khoản rồi, còn đâu mà giữ chờ phục hồi.

ngu ngơ

Xe điện
Món này hấp dẫn nhỉ. Cụ nào giỏi hướng dẫn em với.

bomong

Xe điện
Em có đứa bạn đang lao đầu vào ehealing khỉ gió gì đấy, dịch vụ massa phục hồi gì đó, tạo app để đặt dịch vụ như grab, nhưng Cty dụ bán dụng cụ và phí cho người tham gia 13tr. - cái này chắc là dụ dỗ giống đa cấp bán hàng

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Cháu Jochi về Việt Nam tránh covid và va phải mấy đứa bạn làm đa cấp/durex à?

Gagarose

Xe điện
hì hì cụ tự tìm hiều lại nhé!
hoạt động cụ nói là mua bán ngoại tệ bình thường thôi, được cầm tờ đô, tờ ơ,..thật!
cái em nói là giao dịch phái sinh! dịch vụ đa số mở cho doanh nghiệp, có 1 số ngân hàng có mở dịch vụ hạn chế cho cá nhân nhé!

Kiên bạc trực tiếp can thiệp vào lệnh mua bán ở phòng ngoại hối của ACB thông tin không sai đâu, tội anh ý ra tòa có gán được cái tội gì rõ ràng đâu! (cái này ngoài lề, cụ bảo chứng minh em chịu nhé! :D)
Theo em biết phái sinh chưa cho phép cá nhân chơi

TRANG-TRANG

Xe buýt
Lý luận của một thành viên đa cấp Forex, được trang bị để trả lời cho câu hỏi: Cơ hội ngon thế, sao không rủ cả họ nhà mày làm trước đi?

Khi các ông bắt đầu một công việc kinh doanh, làm ăn, buôn bán,… thì MỤC TIÊU CUỐI CÙNG của các ông là gì???
Đừng nói với tôi là làm VÌ ĐAM MÊ!
Chốt hạ lại cuối cùng là vẫn vì KIẾM TIỀN đúng không??? Đừng chối!
Vậy để công việc làm ăn kinh doanh phát triển, kiếm được ra tiền thì các ông phải có gì???
Mỗi TIỀN thôi không thành công được đâu. Các ông phải có ĐỒNG ĐỘI - ĐỐI TÁC - CỘNG SỰ
Các cụ bảo rồi: BUÔN PHẢI CÓ BẠN. BÁN PHẢI CÓ PHƯỜNG
Thế tìm cộng sự, tìm đồng đội cùng làm, cùng kiếm tiền thì TIÊU CHÍ để các ông lựa chọn người kết hợp là gì???
Cùng xóm? Cùng làng? Cùng trường? Cùng cơ quan? Hay cùng huyết thống??? Uh hay về rủ mẹ họ hàng gia đình cùng làm cho dễ nhỉ???
Ơ, thế sao Mark Zuckerberg khi viết ra kế hoạch về Facebook không về rủ cả họ nhà lão làm, mà lại làm cùng mấy thằng bạn đại học, rồi cùng mấy thằng ấy cùng trở thành tỷ phú???
Sao Jack Ma không rủ cả họ làm?
Sao Bill Gates không rủ cả họ làm?
Sao Phạm Nhật Vượng không rủ cả họ làm?

Hãy nhớ rằng: Câu chuyện kinh doanh, làm ăn, khởi nghiệp,… là câu chuyện CHIẾN ĐẤU - ĐƯỢC THÌ ĂN CẢ, NGÃ THÌ VỀ KHÔNG! Kinh doanh, làm ăn, đầu tư, … là 5 ăn 5 thua, là bán rủi ro để lấy lợi nhuận, là dám chơi dám chịu, là phải dốc lòng dốc sức cùng nhau để giành chiến thắng trên thương trường, chứ không phải tính toán xem hôm nay mình kiếm chác được cái gì từ nó!
Rõ ràng, để phát triển được công việc kinh doanh, chúng ta cần những ĐỒNG ĐỘI có CHUNG HỆ TƯ DUY - CHUNG CHÍ HƯỚNG - CHUNG NIỀM TIN - CHUNG KHÁT KHAO!
Chứ không phải là CHUNG HUYẾT THỐNG! Vì thực sự, nhiều khi anh em sinh đôi còn mỗi thằng 1 tính: thằng anh máu kinh doanh, có thể là triệu phú tỷ phú nhưng cũng không thể giúp được thằng em nếu thằng em chỉ thích an nhàn, an toàn & hưởng thụ!
CHỐT LẠI:
Đã CHUNG TƯ DUY - CHUNG CHÍ HƯỚNG - CHUNG NIỀM TIN - CHUNG KHÁT KHAO thì kể cả người ở Châu Phi chúng ta vẫn cần phải hợp tác!
Còn đã LỆCH PHA - LỆCH TONE thì kể cả CHUNG HUYẾT THỐNG thì cũng chỉ nên dừng lại ở cốc cà phê! Đừng cố gắng phí công!

(Sưu tầm)
Tôi còn đau đầu hơn. Ở đây có bác nào nghe (hoặc biết) về Qnet chưa ạ?
Kon Gấu nhà mình cùng cô em gái dân tài chính xịn,mặc dù làm công ăn lương (bank tư nhân tốp đầu) nhưng tổng thu nhập cũng khoảng 2 tỉ/năm ( tình cờ xem được qt thuế TNCN mới biết thu nhập của gấu cao thế). Vừa rồi tham gia vào Qnet = cách bỏ 7k Trum mua một loạt sản phẩm do cty chỉ định: Đồng hồ Thụy Sỹ 2k, trang sức (vòng đeo tay chống nhiễm xạ...chống cả người Sao Hỏa đổ bộ-nếu có người Sao hỏa...) máy lọc nc và 1 gói nghỉ dưỡng toàn cầu (ks 5*) trong vòng 3 năm.
Sau khi mua xong và tham gia vài khóa học ( cả on lẫn of) đồng thời phát triển được dăm ba khách hàng ,toàn người nhà thì sau 6 tháng tuyên bố đã thu hồi gần đủ vốn đã bỏ ra. Như vậy mấy sp mua ban đầu coi như không mất tiền.
Chuyện nếu dừng ở đấy thì mình cũng chấp nhận cho qua nhưng sau khi thấy ngon ăn thì 2 chị em tính bỏ việc ( gần 30 năm công tác) để toàn tâm làm việc cho cty.
Mấy tuần nay mình nói ngọt nhẹ, cáu,tức dọa nạt nhưng O nghe. Mà còn tuyên bố làm ntn thừa thu nhập để O quan tâm đến lương hưu, cty toàn những dân tài chính còn sừng sỏ hơn mình họ vẫn tham gia làm, thu nhập rất tốt?
Lãnh đạo Qnet vẫn thừa nhận là mô hình đa cấp (nhưng O lừa đảo), hoạt động ở VN mấy năm nay nhưng vẫn chưa đc cấp phép ( đang xin) . Các thành viên (mạng lưới-nhánh...) đều là dân trí thức, hiểu biết và đã,đang thành đạt.
Nhà mình thì nhiều năm nay đứa nào làm việc đứa đấy, tiền ai nấy tiêu (O phụ thuộc hay phải đóng góp chung ) nhưng với tình hình mê muội ntn thực sự không thể giải thích đc và hậu quả ntn nếu dính sâu?

Chỉnh sửa cuối:

dientinh2001

Xe tải
Tôi còn đau đầu hơn. Ở đây có bác nào nghe (hoặc biết) về Qnet chưa ạ?
Kon Gấu nhà mình cùng cô em gái dân tài chính xịn,mặc dù làm công ăn lương (bank tư nhân tốp đầu) nhưng tổng thu nhập cũng khoảng 2 tỉ/năm ( tình cờ xem được qt thuế TNCN mới biết thu nhập của gấu cao thế). Vừa rồi tham gia vào Qnet = cách bỏ 7k Trum mua một loạt sản phẩm do cty chỉ định: Đồng hồ Thụy Sỹ 2k, trang sức (vòng đeo tay chống nhiễm xạ...chống cả người Sao Hỏa đổ bộ-nếu có người Sao hỏa...) máy lọc nc và 1 gói nghỉ dưỡng toàn cầu (ks 5*) trong vòng 3 năm.
Sau khi mua xong và tham gia vài khóa học ( cả on lẫn of) đồng thời phát triển được dăm ba khách hàng ,toàn người nhà thì sau 6 tháng tuyên bố đã thu hồi gần đủ vốn đã bỏ ra. Như vậy mấy sp mua ban đầu coi như không mất tiền.
Chuyện nếu dừng ở đấy thì mình cũng chấp nhận cho qua nhưng sau khi thấy ngon ăn thì 2 chị em tính bỏ việc ( gần 30 năm công tác) để toàn tâm làm việc cho cty.
Mấy tuần nay mình nói ngọt nhẹ, cáu,tức dọa nạt nhưng O nghe. Mà còn tuyên bố làm ntn thừa thu nhập để O quan tâm đến lương hưu, cty toàn những dân tài chính còn sừng sỏ hơn mình họ vẫn tham gia làm, thu nhập rất tốt?
Lãnh đạo Qnet vẫn thừa nhận là mô hình đa cấp (nhưng O lừa đảo), hoạt động ở VN mấy năm nay nhưng vẫn chưa đc cấp phép ( đang xin) . Các thành viên (mạng lưới-nhánh...) đều là dân trí thức, hiểu biết và đã,đang thành đạt.
Nhà mình thì nhiều năm nay đứa nào làm việc đứa đấy, tiền ai nấy tiêu (O phụ thuộc hay phải đóng góp chung ) nhưng với tình hình mê muội ntn thực sự không thể giải thích đc và hậu quả ntn nếu dính sâu?
Em cũng có người nhà dính vào Qnet, nó là một dạng đa cấp nhưng đang được giới thiệu với hình thức kinh doanh qua mạng. Nhưng người tham gia phải có mã số, được giới thiệu bởi upline, nếu có downline thì cũng sẽ đưa mã ra cho người ta nhập vào.
Em thấy cái này như cái siêu thị ấy, thượng vàng hạ cám đủ cả.

Bọn này có liên quan đến atomy, chưa được hoạt động ở Việt Nam.

The Viking

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi, Hiện em có trong list bạn bè có mấy người tham gia mấy nhóm thấy giới thiệu làm giàu nhanh, rồi đánh bóng bằng mua xe cộ như " Nai ưn tim " là đa cấp hay tn các cụ? Các cụ cho em thông tin để e còn bò né với ạ. Thanks!

TRANG-TRANG

Xe buýt
Em cũng có người nhà dính vào Qnet, nó là một dạng đa cấp nhưng đang được giới thiệu với hình thức kinh doanh qua mạng. Nhưng người tham gia phải có mã số, được giới thiệu bởi upline, nếu có downline thì cũng sẽ đưa mã ra cho người ta nhập vào.
Em thấy cái này như cái siêu thị ấy, thượng vàng hạ cám đủ cả.

Bọn này có liên quan đến atomy, chưa được hoạt động ở Việt Nam.
Vậy theo bác liệu sẽ có yếu tố lừa đảo nào không? Ví dụ như 1 ngày đẹp trời nào đó hàng loạt thành viên mới sau khi nộp 7k Mẽo mà không nhận được hàng và không thể kiện cáo, đòi ai vì nó chưa đkkd ở VN?

dientinh2001

Xe tải
Nó chưa được cấp phép làm đa cấp ạ. Danh mục được hoạt động đa cấp thì ở đây. Còn website của nó thì ngang nhiên đây. Còn có lừa đảo hay gian dối gì không thì em không biết

bachkhoak40

Xe điện
Em hỏi ngu phát, cái forex này muốn thử độ ngu hay độ đam mê gì đó thì đóng phí khoảng bao nhiêu??? hay là lại quay ra đi tìm người cùng chí hướng khác?
Cụ hóng quá nhóm em, free cụ nhé, thử với tk Demo xem có duyên hay ko

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Qua Ngân hàng chỉ là mua (rất ít và bị hạn chế, phải có giấy phép) và bán ngoại tệ thôi không phải là đầu tư
Sàn vàng ACB của anh Kiên là ACB cầm trịch, chứ không phải anh Kiên đánh vàng.
Em hóng được là cụ Kiên short vàng vật chất của bank huy động vì cụ ấy phán đoán giá vàng sẽ giảm nhưng đâu ngờ giá cứ lên mãi nên lỗ nặng.

namkeo

Xe tải
Tiền pi đang nổi ấy có phải đa cấp ko mọi người, thấy bên tàu nó trả iphone bằng pi rồi