[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

nhuataiche

Xe container
Mình đá với Mã đúng kiểu rắc thóc chăn gà. Làm một nháy xong là thôi. Nhưng hôm qua có sai số nên hơi đau tim tí. Tuy nhiên mới thấy rõ bản lĩnh của anh em. Bị gỡ phát là lại vươn lên ngay. Rất đáng ngưỡng mộ.
Em định vodka bác mà máy ko cho.

Như vậy ông Park đã đá với Tan 5 trận, thắng 4 hoà 1. 3/4 trận là thắng cách biệt mỗi 1 quả, miền nam kêu là giữ mối :))

8 banh 2 tai

Xe buýt
Mình đá với Mã đúng kiểu rắc thóc chăn gà. Làm một nháy xong là thôi. Nhưng hôm qua có sai số nên hơi đau tim tí. Tuy nhiên mới thấy rõ bản lĩnh của anh em. Bị gỡ phát là lại vươn lên ngay. Rất đáng ngưỡng mộ.
hôm qua mình có đá với Mã đâu lão ??

qua là mình đá với đội Liên Hiệp quốc mà :))

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Chắc cố tình làm giảm nhịp. Vì đội bạn ném biên thì coi như thiệt 1 người, khác với tranh chấp giữa sân và bị mất bóng. Độ quái là đây chứ đâu.
Lúc thế trận đang giằng co cơ chứ ko phải những phút cuối Cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
VN lại thắng rồi...
Chưa bao giờ người hâm mộ bóng đá VN lại có niềm tin vào bóng đá nước nhà như bây giờ.
Mấy năm gần đây, hễ VN gặp các đối thủ trong khu vực thì người hâm mộ mặc định là thắng, cùng lắm là hòa, ở tất cả các cấp độ đội tuyển từ U1X đến U4X :D

Tất cả các đối thủ của VN đều phải thừa nhận, thời điểm này bóng đá VN đang là ông kẹ của khu vực. Từ kỹ thuật đến phong thái thi đấu VN đều ở cửa trên. Giờ cũng không còn thấy Cụ nào nói kiểu VN ân may, Thailand mí là đẳng cấp...bla bla...

Ở tầm châu lục (các cụ nhà ta vẫn gọi là biển nhớn í) thì VN cũng không còn e dè mà thi đấu rất sòng phẳng, nếu thua cũng ít bị thua đậm.

Hy vọng BĐVN duy trì, phát triển được phong độ để thoát ra khỏi cái ao làng bơi ra biển nhớn.
Em đang mơ mình đi WC ngay trong năm 2022 đây cụ. :D Ai chửi kệ họ. :P

Cuong_rublei

Xe tải
Phượng sồ nó vẫn ko sửa đc cái kiểu có bóng là cúi mặt xuống chạy...
Mà cho e hỏi " động cơ : xxx mã lực " là ntn ạ, e mới tham gia nên chưa hiểu
Phượng kỹ thuật đầy mình mà sao nó đá tối thế nhỉ. Sải chân thì ngắn quẩy cho vui thì đc chứ làm sao bứt đc qua bọn nó. Em thấy Văn Đức hiệu quả hơn Phượng nhiều.
Bóng đá là phải đồng đội thì mới thắng đc.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Hậu độ này đá cục súc quá, to con nên cậy sức, nhiều quả bạo lực k cần thiết.
Hoàng đức em thấy ổn, mỗi lần nhận bóng phải đến 3 chú mã vây em nó mà có khi vẫn thoát ra được, thế là ăn phạm lỗi. Hnay Đức H và Trọng Hoàng bị phạm lỗi nhiều nhất, chứng tỏ hai bạn này hiệu quả. Hoàng đức cần rèn thêm thể hình, mỏng người quá tỳ đè kém, còn thì kèo trái rất khéo, em ưng. À, với tiểu xảo thêm chút nữa, lành quá.
Lẽ ra tài p thẻ thằng sumareh từ mấy pha đầu đá láo cơ, nương tay quá thằng đó cứ phi thẳng các xác trâu của nó vào người mấy thằng em mỏng manh nhà mình.
CP vẫn thế, có bóng lại cắm đầu rê vào bụi rậm, đồng đội xung quanh đầy nó cũng dek ngẩng cái mặt lên nhìn.
V Đức thì non, tiềm năng đấy, nhưng chưa đủ tầm lên đội hình chính được, nhiều thứ p rèn.
XT cũng k hoàn thành nhiệm vụ được. Tuyến giữa gần như gãy. Tuyến dưới chỉ đạt hiệu quả trung bình.
Tóm lại, sau trận này khẳng định được là Cp chỉ nên vào từ hiệp 2 giữ vai trò quấy rối là chính, lâu lâu rùa 1 quả, Hoàng hói k đủ thể lực cân 90 phút cường độ cao, tuyến giữa mất TA, QH, HD là thảm hoạ.
Em vẫn đánh giá cao Hoàng Đức ở khâu tấn công. Tuy nhiên để cháu nó thay Quang Hải thì chưa bởi Quang Hải thật sự đã ở tầm châu lục
Trong trận đấu, cảm xúc cuốn chúng ta làm chúng ta kỳ vọng quá cao ở các cầu thủ Việt Nam trong bối cảnh trước đó chúng ta đã chứng kiến đội nhà tuyển đá hay, đá đẹp, đá trên chân một đối thủ yếu là Indo. Nhưng Mã Lai với các cầu thủ nhập tịch không phải tay mơ, trận này nhiều cầu thủ nhập tịch đã chứng tỏ được giá trị của họ nên họ đã gây nhiều khó khăn cho ta.

Nhìn lại toàn cục: với việc thiếu vắng nhiều cầu thủ trụ cột, đội ta vẫn đá tốt, công thủ nhịp nhàng. Nhiều đợt lên bóng của các cầu thủ VN uy hiếp khung thành Mã, Tiến Linh, Trong Hoàng bỏ lỡ những cơ hội mười mươi khi đồng đội kiến tạo tốt; Hoàng Đức có 3, 4 quả sút thẳng vào khung thành đối phương nhưng ko thành bàn.
Thủ môn Tấn Trường chơi rất hay trong trận này tạo sự yên tâm, tin tưởng cho đồng đội và cả người hâm mộ.

Còn Mã họ không đc như vậy, da số các đợt tấn công của Mã đều bj chặn ở trước vòng 16m50. Họ có rất ít cơ hội phối hợp với nhau trong vòng cấm nhưng các cầu thủ nhập tịch của họ ở trận này chơi rất tâm, thể hình thể lực tốt nên họ thường thắng khi tranh chấp và cả khi bị qua người họ sẵn sàng phạm lỗi.

2-1 là kết quả chấp nhận được với cả 2 bên. Tất nhiên bên thua do a cay sẽ gáy cú; còn bên thắng sẽ gáy to :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
UAE đang tiến như vũ bão nhưng nhìn lại cái lịch đá 4 trận/12 ngày thì có khi lại chết trên ngưỡng cửa vào vòng trong vì thể lực cũng nên.
Bọn này càng đá càng hăng, cậy mạnh hơn nên tấn công cống hiến, trận nào cũng ghi nhiều bàn. Có vẻ vẫn là cái máu nghệ sĩ nửa vời, cạy giàu ko thích tính toán chi ly.
Trận cuối gặp VN mà mình cứ chơi cù nhầy, giảm speedmatch + phá lối chơi khi cần. Làm UAE khó đá, sốt ruột thì cũng chưa biết là ai thịt ai đâu.
UAE thể hình nhỏ hơn mình, lối đá lại chậm rãi nên mình đá dễ hơn vì không sợ bị chặt chém. Qua Mã nó phạm lỗi chiến thuật kinh quá. May tụi nó già rơ nên không ăn chân, chỉ cài chân, cài người cho ngã, chứ gặp mấy chú trẻ Indo thì chắc mình gẫy hết chân.

Marance

Xe tăng
thắng thì là chắc chắn trong kịch bản rồi, nhưng diễn biến và đẩy cao trào như trận đêm qua thì làm khán giả trải qua nhiều cung bậc cảm xúc quá!
Hay nhưng không hài kiểu showbiz cccm nhề!
bảo lưu quan điểm là H Đức và Nguyễn Trọng Tài hay nhất trong game.
em fun tý và chờ ngựa về.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ông hat.tieu ăn ngủ nghỉ ổn ổn rồi mát tay mở hàng trận với UEA, cập nhật thông tin để ae sang hóng.
Vâng cụ. Để em xem UAE sau trận hôm qua ai còn ai mất đã. :P

vậy cái chốt 1005 là không có trong quy định ra kèo rồi lão
tồi qua em đang hóng thì có chút việc, 11h35 nhớ ra vội mở máy thì đã đóng thớt 6 phút trước, kể cũng cay :-o:-o
Tại sao sát nút mới chơi hử lão, theo gương em 6 à =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhà cháu xem đi xem lại bàn cứu thua của T Trường pha đánh đầu của Mã. Pha cứu thua này quá tuyệt vời, nếu Văn Lâm đứng trong khung thành chưa chắc đã phản xạ nhanh như vậy. Pha cứu thua này ở tầm cỡ các thủ môn của giải NHA rồi. Nếu chấm điểm trận hôm qua, TT xứng đáng điểm cao nhất.
Em cũng nghĩ vậy. Và Tấn Trường cũng có nhiều tiểu xảo hơn Lâm. :D Nói chung TM số 1 và số 2 của mình dư lày là ổn roài. :D

Pumzen

Xe ba gác
Em đang mơ mình đi WC ngay trong năm 2022 đây cụ. :D Ai chửi kệ họ. :P
VN chiến thắng trước các đội trong ao làng giờ đây ko còn là bất ngờ là ngoạn mục hay vẻ vang gì nữa. Trận tới gặp 1 đội trong top 10 của châu lục mới có thể thấy rõ thêm về khả năng của ta ở sân chơi lớn là dư lào.

BinhWalker

Xe điện
Có cụ nào rõ thông tin có 1 PV theo đội tuyển bị dương tính Covid không?
nếu có, thì nguy cơ đội tuyển bị ảnh hưởng là cực lớn
Làm nhiệm vụ quốc gia mà ko cho tiêm vaccine thì xẻo chim mấy ô bộ ngành.

LaziCat

Xe container

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lướt qua còm của các cụ Ofer trên mấy thớt mà không ai đề cập đến trường hợp CP nhỉ:
+ thái độ rất kém, thiếu tích cực, có vẻ không hòa nhập với phần còn lại của đội
+ trình độ thì có bóng vẫn cắm đầu loay hoay một mình, không biết triển khai phối hợp, sút rất hời hợt
+ thể lực có vẻ không đảm bảo.

Theo e CP cần phải ngồi dự bị để có tâm lý, tư tưởng tốt hơn. Các cu bộ đội hay xưa hay có câu: "tư tưởng không thông thì cái bình toong cũng nặng".
Nếu vào sân thì 30 phút cuối thôi. Nên dành vị trí cho Hoàng Đức, Văn Toàn.
CP đá H1 là cặp tiền đạo với TL. Hai ông đều đi bộ, sao nhiều cụ lại chỉ trích CP? Đây là chiến thuật do BHL đề ra. Đến H2 về đá 343 thì chạy và quây rát thế còn gì? Nhiều cụ nên tìm hiểu về các sơ đồ chiến thuật xong hãy chém cho đỡ bị người đời cười chê.

Chỉnh sửa cuối:

LaziCat

Xe container
Em định vodka bác mà máy ko cho.

Như vậy ông Park đã đá với Tan 5 trận, thắng 4 hoà 1. 3/4 trận là thắng cách biệt mỗi 1 quả, miền nam kêu là giữ mối :))
Hải Dương quê em là cái nôi của môn Bóng bàn, trong TP có CLB Nguyễn Trãi cùa các cụ hưu trí
Khách đến chơi vui hay ăn chai nước thường thắng, nhưng độ 50k trở lên thì khách nộp
Khách công ào ào, gật giật bùm bụp, các cụ chủ nhà râu tóc bạc phơ cứ cắt và đỡ nhưng khách thua toàn với tỉ số sát nút 2-3; sec 5 thua 9-11 hay 10-12. Khách nộp, các cụ khen khách đánh hay không tiếc lời và nhận mình dưới cơ, thắng do may mắn.
Chả hiểu có giữ mối không, nhưng rất đông khách đến nộp :P

PS: những cụ oánh thắng sát nút xong khen đội khách là những hảo thủ khi xưa nhì ba Miền Bắc thời trước 1975 :))

Chỉnh sửa cuối: