Tin tức Mãnh liệt tinh thần Việt bị chị em bóc phốt?

datto70

Xe điện
Bác Vượng làm ăn kiểu gì mà ck trên sàn dọa này giảm thê thảm, nghe đâu auto với smartphone bị gián đoạn nguồn cung linh kiện từ tàu khựa nên sx đang bị đình trệ, đúng là đen cho bác ấy thật
Càng có cơ hội lên giá, do cung ít hơn cầu =))

Luu Lehong

Xe container
Cụ đã đi những xe gì rồi mà có kinh nghiệm vậy? Cụ đã đi thử vinfast chưa, đã tìm hiểu kỹ về vinfast chưa?
Xe VF mới ra và đã bộc lộ những lỗi ký thuật sơ đẳng thể hiện bằng clip, hành ảnh (không đóng được cửa, chết máy, nước bẩn văng thoát ra nắp cốp sau...) và ae chém bằng trải nghiệm cảm nhận trên những lỗi đó!
Chỉ có những người không hiểu biết kỹ thuật, xã hội , đuối lý mới luôn mở miệng hỏi người khác đã trải nghiệm sản phẩm ấy chưa!
Xin thưa rằng, bằng kinh nghiệm của cá nhân, tôi ko bao giờ ngu để đi làm chuột bạch!

Chỉnh sửa cuối:

Trada_thuoclao

Xe buýt
Ủa vậy nó là con Opel của Đức à? Em đọc comment của cụ lần trước bảo nó thay logo vào thành con Spark cơ mà? Cụ hiểu biết vậy chia sẻ thông tin chính xác để anh em còn học hỏi chứ ạ, mỗi hôm nói 1 kiểu thế? E ngu đần mới lên đây hóng các cụ phán để nâng cao hiểu biết, cụ phán thế khéo lại đần người hơn. Hix
Cụ cứ đọc hết cái wiki trên kia đi nó nói hết rồi đấy.
Truyền thông cũng làm ăn đc ra phết. Đến giờ nhiều gà vẫn tưởng nó là con xe Đức đấy ;))

cocsku

Xe cút kít
Xe VF mới ra và đã bộc lộ những lỗi ký thuật sơ đẳng thể hiện bằng clip, hành ảnh (không đóng được cửa, chết máy, nước bẩn văng thoát ra nắp cốp sau...) và ae chém bằng trải nghiệm cảm nhận trên những lỗi đó!
Chỉ có những người không hiểu biết kỹ thuật, xã hội , đuối lý mới luôn mở miệng hỏi người khác đã trải nghiệm sản phẩm ấy chưa!
Xin thưa rằng, bằng kinh nghiệm của cá nhân, tôi ko bao giờ ngu để đi làm chuột bạch!
Tiêu đề của thớt là bóc phốt vinfast mà, đề nghị cụ mợ ta tăng cường bóc

poiuy

Xe cút kít
Mọi người rảnh rỗi vào chém gió với nhau chứ trên thực tế xe đếch nào mà chả có lỗi, xe đếch nào mà chả phải mua phụ tùng TQ.

Thieu Truong

Xe đạp
Mọi người rảnh rỗi vào chém gió với nhau chứ trên thực tế xe đếch nào mà chả có lỗi, xe đếch nào mà chả phải mua phụ tùng TQ.
Cụ nói chuẩn. Toy,Lex,Ford,Hyun,... đang triệu hồi xe ầm ầm kia kìa.Thế nên em thấy xe hãng nào chả có phốt to đùng. Cứ sale, marketting hãng nọ dìm hãng chai thui. Em là em ủng hộ Vin phát triển hơn nữa ở trong nước , nhưng hiện tại nói thật tâm em ko ngửi được cái giá xe Vin ( oto ,xe máy điện) bán cho thị trường nội địa. Cứ xa xả nhập linh kiện từ hãng lọ hãng chai, mà trước đó khi xây dựng nhà máy đã được báo chí đăng là ưu đãi thuế má đất đai, nhập linh kiện ,..... đến người dân nội địa mà còn ko chơi đẹp thì khó tin lắm. Các cụ cứ nhìn sang mặt hàng điện thoại ấy ,giá giảm cứ là sml mặc dù thuế má ở ta vẫn cao nhé. Cuối cùng, em vẫn ủng hộ Vin sẽ phát triển mạnh mẽ , kêu gọi CCCM lắm tiền nhiều của hãy mua nhiều oto Vin, hay CCCM thích sài hàng lạ như Vin với tinh thần mãnh liệt dân tộc Việt. Với em,khi nào thừa mứa tiền của em sẽ mua oto Vin , còn giờ chắc cú em cứ Toy,Suz,Hyu.... hàng toàn cầu thui.
CCCM đừng ném đá em tội nghiệp

trhieu13481

Xe hơi
Cái chính ko bàn , cứ bàn động cơ, mục đích người ta làm gì.
Đi vào mục đích chính đi:
- Xe Vin có lỗi đó ko.
- Đó có phải xe Vin ko.
Thế thôi :)
E thì không biết xe vin có lỗi không, Tuy nhiên trong video ở 3 phút 3 giây có logo vin trên bánh xe, và 3 phút 26 giây có logo vin trên vô lăng? Hay thay logo để câu viu cụ nhỉ? Mắt e hơi lèm nhèm nhìn không biết có bị lệch mầu ko? E cắt ảnh ở video mời các cụ soi

Và góc quay này e thấy 1 phần đèn hậu, thì đích thị là Vin ah

Chỉnh sửa cuối:

tommy88688

Xe đạp
Xe này hình như bên trên bị cạ vào đâu í chứ, em thấy bị cong vênh mà.

tonny_son

Đi bộ
Kinh nghiệm của bản thân cụ về xe vinfast thế nào? Kinh nghiệm này chỉ nằm ở việc lên đọc báo mạng thôi hay đã có trải nghiệm thực tế? Nếu cụ có kinh nghiệm về Lux thì kể cho e chút ưu điểm của xe xem nào? Cụ nói có thể không sai, nhưng 1 chiều quá cụ ạ.
cứ thích nói 1 chiều đó có sao ko? đường còn có đường 1 chiều nữa là bài chém gió trên 4rum. Dẩm đời!

linhhoang289

Đi bộ
Rặt 1 lũ rẻ tiền hạ đẳng.

Việt Kiều Tony A Phủ

[Tịch thu bằng lái]
Giờ ô tô Vin bắt đầu chạy đầy đường, đặc biệt là fadil . Cái đó cho thấy một cú vả thẳng vào mặt những đứa dìm hàng trong top này, cứ ra vẻ giáo sư bác học, kỳ thực một lũ rẻ tiền thờ nhật thờ hàn, luôn muốn đất nước kém phát triển đi làm cu li.

hai_nm

Xe máy
Thấy các cụ tranh luận, Em xin góp Ý kiến của riêng em thì như thế này:
- Bất kỳ một hãng xe nào thì cũng cần phải có lịch sử. Không thể có một hãng xe mới ra đời mà lại có một sản phẩm hoàn hảo được. Em không tin điều đó. Việc này cũng bình thường giống như doanh nghiệp các cụ đi đấu thầu thôi, ngoài những yêu cầu về vốn, số lượng và chất lượng nhân sự và các yêu cầu mang tính thủ tục thì còn có: Tuổi doanh nghiệp, chứng minh bằng hợp đồng. Doanh nghiệp càng sx lâu năm thì càng lành nghề và rút được kinh nghiệm.
- Với hoàn cảnh của em nếu mua xe thì em sẽ ko ma VF bởi vì niềm tim về sản phẩm hiện vẫn cần thời gian để đánh giá thêm. Đơn giản vậy thôi chứ em ko dìm hàng hay chê bai gì
- Các cụ sẽ nói em là ko ủng hộ DN trong nước, yêu nước ... và các vấn đề khác nữa. Em xin nói rõ ở đây. Nếu em dư tiền em sẽ ủng hộ. Còn trong khi em phải đi mua một cái xe trả góp (đi vay) thì em cần một sự an toàn, suy nghĩ em đơn giản lắm ạ: Nhiều khi yêu nước trước hết là yêu bản thân, gia đình và những người quanh mình rồi mới tính tới chuyện lớn lao. Bởi mình là một người bình thường, không mang trong mình một sứ mệnh lớn lao nào hết.
Em xin hết (Một lần nữa e viết bài chia sẻ trên quan điểm cá nhân, ko chỉ trích bất kỳ ai và hãng nào ạ)

Việt Kiều Tony A Phủ

[Tịch thu bằng lái]
- Bất kỳ một hãng xe nào thì cũng cần phải có lịch sử. Không thể có một hãng xe mới ra đời mà lại có một sản phẩm hoàn hảo được. Em không tin điều đó. Việc này cũng bình thường giống như doanh nghiệp các cụ đi đấu thầu thôi, ngoài những yêu cầu về vốn, số lượng và chất lượng nhân sự và các yêu cầu mang tính thủ tục thì còn có: Tuổi doanh nghiệp, chứng minh bằng hợp đồng. Doanh nghiệp càng sx lâu năm thì càng lành nghề và rút được kinh nghiệm.
- Với hoàn cảnh của em nếu mua xe thì em sẽ ko ma VF bởi vì niềm tim về sản phẩm hiện vẫn cần thời gian để đánh giá thêm. Đơn giản vậy thôi chứ em ko dìm hàng hay chê bai gì
- Các cụ sẽ nói em là ko ủng hộ DN trong nước, yêu nước ... và các vấn đề khác nữa. Em xin nói rõ ở đây. Nếu em dư tiền em sẽ ủng hộ. Còn trong khi em phải đi mua một cái xe trả góp (đi vay) thì em cần một sự an toàn, suy nghĩ em đơn giản lắm ạ: Nhiều khi yêu nước trước hết là yêu bản thân, gia đình và những người quanh mình rồi mới tính tới chuyện lớn lao. Bởi mình là một người bình thường, không mang trong mình một sứ mệnh lớn lao nào hết.
Em xin hết (Một lần nữa e viết bài chia sẻ trên quan điểm cá nhân, ko chỉ trích bất kỳ ai và hãng nào ạ)
Xe Vin là xe tốt, không phải mãnh liệt tinh thânkhir khô gì cả. Cụ nên quan điểm nhu vậy mới đúng, có ai đi xin cụ ủng hộ đâu.

RAVA

Xe ba gác
Xe Vin là xe tốt, không phải mãnh liệt tinh thânkhir khô gì cả. Cụ nên quan điểm nhu vậy mới đúng, có ai đi xin cụ ủng hộ đâu.
-Tốt hay ko thì phải chờ đã, đến như Bmw và GM-Chevrolet là bố của mấy con Lux và Fadil nó tốt và bền ntn dân VN đều biết, Vanh phét tuổi gì? :D

Trada_thuoclao

Xe buýt
Xe tốt hay ko cứ phải chạy đủ lâu. Ít nhất phải đi đến khi xe thuộc về mình đã. Chứ vẫn đang đi xe của ngân hàng mà đã bảo xe tốt thì cao thủ quá :D

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Mâu thuẫn vì đấu thầu đâu cần tuổi cũng chả cần niềm tin? :))

datto70

Xe điện
Cụ nào bảo xe Vin tốt, xe Vin bền ở thời điểm này thì chỉ có là nói phét.

Tienthinh

Xe tăng
xe mới ra mắt mà nói xe tốt xe bền là chém gió..