Tin tức Mãnh liệt tinh thần Việt bị chị em bóc phốt?

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Hài cái là cứ có phốt gì của VF là các cụ fan/sales lại đi tìm 1 loạt ảnh lỗi của các hãng khác đưa lên? Em vẫn chưa hiểu để làm gì nhỉ?
Đến giờ trong thời gian ngắn có 6 chiếc VF liên tiếp gãy trục rồi đó ạ?
@-)@-)

Arsephan

Xe tăng
Đấy là nói chuyện vậy chứ bản thân em ko bao giờ nghĩ đến dùng xe của Ford, Mazda hay Vin cụ ạ, mấy chục tuổi đầu rồi, tiền mình làm ra, đến nay đã dùng 3 đời xe mới rồi đâu còn việc lựa chọn làm gì không nghĩ!
Nhưng xem mấy thớt trong box này, cứ thấy ai đưa thông tin phản biện là 1 hội xông vào chửi bới xâu xé, nhiều khi còn thấy lời lẽ thể hiện dốt nát vô học, thậm chí xì lốp là thấy không ổn rồi! Ngày xưa mấy Mod box xe hàn đã tệ nhưng cũng không đến nỗi như vậy, thế này khác gì bịt mồm thiên hạ để thủ dâm tinh thần với nhau!
Giờ thiếu gì nơi chơi, các diễn đàn khác, FB ầm ầm thì làm gì mà phải xì hơi, bưng bít cho nó nhọc, ae có phải chỉ có cái diễn đàn này trao đổi đâu!
Phản biện xã hội 🤣🤣🤣, cười vỡ bụng mất...
Ngày xưa anh Chí cũng "Phản biện xã hội" kinh lắm ấy... Xin lỗi anh Chí vì đã so sánh...

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là nói chuyện vậy chứ bản thân em ko bao giờ nghĩ đến dùng xe của Ford, Mazda hay Vin cụ ạ, mấy chục tuổi đầu rồi, tiền mình làm ra, đến nay đã dùng 3 đời xe mới rồi đâu còn việc lựa chọn làm gì không nghĩ!
Nhưng xem mấy thớt trong box này, cứ thấy ai đưa thông tin phản biện là 1 hội xông vào chửi bới xâu xé, nhiều khi còn thấy lời lẽ thể hiện dốt nát vô học, thậm chí xì lốp là thấy không ổn rồi! Ngày xưa mấy Mod box xe hàn đã tệ nhưng cũng không đến nỗi như vậy, thế này khác gì bịt mồm thiên hạ để thủ dâm tinh thần với nhau!
Giờ thiếu gì nơi chơi, các diễn đàn khác, FB ầm ầm thì làm gì mà phải xì hơi, bưng bít cho nó nhọc, ae có phải chỉ có cái diễn đàn này trao đổi đâu!
Vấn đề là hội này dân sales, dân trục lợi, dân cuồng là chủ yếu. Như những Forum khác thì không có cửa cụ ạ. Bị xâu xé cho tanh bành ngay. Em chỉ vì dụ như bên Voz.
:D

Hoa Vinh

Xe tải
Phản biện xã hội 🤣🤣🤣, cười vỡ bụng mất...
Ngày xưa anh Chí cũng "Phản biện xã hội" kinh lắm ấy... Xin lỗi anh Chí vì đã so sánh...
Bác hãy chứng minh những thông tin ae đưa ra là sai được thì hẵng cười và miệt thị những người khác là Chí!
ko làm nổi thì họ cũng khinh bác như những Vino khác mà thôi!

Hoa Vinh

Xe tải
Vấn đề là hội này dân sales, dân trục lợi, dân cuồng là chủ yếu. Như những Forum khác thì không có cửa cụ ạ. Bị xâu xé cho tanh bành ngay. Em chỉ vì dụ như bên Voz.
Cũng là vì miếng cơm manh áo cả thôi ạ! Thẳng thừng mà tranh luận thì những ngữ ấy tuổi gì!

DucHoan

Xe tăng
Hài cái là cứ có phốt gì của VF là các cụ fan/sales lại đi tìm 1 loạt ảnh lỗi của các hãng khác đưa lên? Em vẫn chưa hiểu để làm gì nhỉ?
Đến giờ trong thời gian ngắn có 6 chiếc VF liên tiếp gãy trục rồi đó ạ?
@-)@-)
Ko biết là ngơ thật hay là cố tình ngơ đây. Tai nạn đâm dải phân cách mà ko rụng bánh mới lạ nha, tìm hiểu thêm thông tin đi đã bác nhé

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Cũng là vì miếng cơm manh áo cả thôi ạ! Thẳng thừng mà tranh luận thì những ngữ ấy tuổi gì!
Họ thay tranh luận bằng vu vạ, chụp mũ từ lâu rồi cụ ạ. Chỉ có 2 điểm với họ. 1 là khen Vf. 2 là ///, chống phá,..
Đến giờ em vẫn chưa hiểu bản thân con xe có liên quan gì đến dân tộc, yêu nước, v..v
:))

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết là ngơ thật hay là cố tình ngơ đây. Tai nạn đâm dải phân cách mà ko rụng bánh mới lạ nha, tìm hiểu thêm thông tin đi đã bác nhé
Cả 6 con trong thời gian ngắn đâm dải phân cách á cụ?
@-)

DucHoan

Xe tăng
Cả 6 con trong thời gian ngắn đâm dải phân cách á cụ?
@-)
Thì có sao, có ảnh và clip đầy ra đấy. Với lượng xe nhiều như vậy, sự trùng hợp chả có gì là lạ

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Thì có sao, có ảnh và clip đầy ra đấy. Với lượng xe nhiều như vậy, sự trùng hợp chả có gì là lạ
Cụ cho em ảnh và clip cả 6 con đâm dải phân cách cái.
@-)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Lâu mới vào diễn đàn mà vào box Vin thấy ae phản biện bị đâm chém nhiều quá! Thấy còn khốc liệt hơn mấy thớt tranh luận xe hàn xe nhật ngày xưa!
Chỉ xem lướt qua thế em cũng đã hiểu sự minh bạch phần nào của cuộc chơi! Chơi thế này thì có thừa tiền em cũng không bao giờ mua xe của Vin!
Diễn đàn có minh bạch, đa chiều thì ae còn vào chứ kiểu đâm chém, áp đặt thế này thì sớm muộn cũng bai bai sớm!
Cụ phân biệt được giữa fact và opinion không? ;)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có luật ANM thì cứ ai nói sai bắt thôi? Đến giờ đã có ai nói không đủ cơ sở, gây uy tín cho VF bị bắt chưa cụ?
Mà vấn đề là tại sao các báo đưa tin cũng phải xoá bài và thành viên comment cũng không dc? Chưa bao giờ trường hợp các xe hạng khác bị gì mà như vậy cả? Hay có phép lạ ở đây?
:-/
Cụ cho ví dụ báo nào đăng tin phải xóa bài để biết nội dung đăng và lý do xóa.
Còn thành viên comment thì chúng ta vẫn đang bàn về các hình ảnh đó đây mà, ofer vẫn đang thảo luận và thớt vẫn mở ;)
Min, mod đã nhiều lần nhắc nhở ofer về việc tuân thủ ANM và các hình thức "phạt" tương ứng để đảm bảo diễn đàn hoạt động bình thường, không bị vướng rắc rối của các cá nhân, pháp nhân có lợi ích bị ảnh hưởng khi họ kiện tụng
Các trường hợp vi phạm nghiêm trọng theo luật thì bị xử phạt (ví dụ lên fb nói linh tinh về covid ;))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, lúc nào chả do người lái. Con xe hem trả lái cũng do người lái. Con xe hứa suông sẽ có Apple Car/Android cũng do người lái. Màn hình, nút tàu nhiều chức năng không sử dụng dc cũng do người lái. Xe đi tự nhiên tắt khựng và màn hình đen ngòm cũng do người lái. Đúng chuẩn.

Còn xúc xích có mì chính, chất bảo quản và sản xuất bên Đức dc về Vn đội là tự làm gia truyền chắc do người mua cụ nhỉ? Quá mãnh liệt.

:)>-:)>-
Có vẻ cụ không đủ sở cứ để nói trực diện điểm cần thảo luận nên cứ tổ lái linh tinh hoặc làm lạc hướng. Chán cụ quá đi!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin phản biện là fact hay quan điểm, hay ý kiến đánh giá?

1. "Xe Fadil bán được rất nhiều" là quan điểm, ý kiến đánh giá: không có mức đối chiếu chung --> cãi nhau cả ngày
2. "Xe Fadil lọt top 3 bán chạy nhất ở VN năm xxxx" là fact: dễ kiểm chứng vì có dẫn chiếu

Cụ đọc còm các anti là dạng 1 hay 2?

Cụ thả còm chê bai cả ofer lẫn Mod với giọng điệu không xây dựng thì cụ nên nghỉ như ý cụ muốn!

FUKCLU3

Xe tải
Thông tin phản biện là fact hay quan điểm, hay ý kiến đánh giá?

1. "Xe Fadil bán được rất nhiều" là quan điểm, ý kiến đánh giá: không có mức đối chiếu chung --> cãi nhau cả ngày
2. "Xe Fadil lọt top 3 bán chạy nhất ở VN năm xxxx" là fact: dễ kiểm chứng vì có dẫn chiếu

Cụ đọc còm các anti là dạng 1 hay 2?

Cụ thả còm chê bai cả ofer lẫn Mod với giọng điệu không xây dựng thì cụ nên nghỉ như ý cụ muốn!
Người mà biết trả lời câu 1 và câu 2 của cụ thì đã không lồng lộn hàm hồ như thế. Cứ block sạch các thể loại này cho đỡ bẩn mắt.

DucHoan

Xe tăng

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho ví dụ báo nào đăng tin phải xóa bài để biết nội dung đăng và lý do xóa.
Còn thành viên comment thì chúng ta vẫn đang bàn về các hình ảnh đó đây mà, ofer vẫn đang thảo luận và thớt vẫn mở ;)
Min, mod đã nhiều lần nhắc nhở ofer về việc tuân thủ ANM và các hình thức "phạt" tương ứng để đảm bảo diễn đàn hoạt động bình thường, không bị vướng rắc rối của các cá nhân, pháp nhân có lợi ích bị ảnh hưởng khi họ kiện tụng
Các trường hợp vi phạm nghiêm trọng theo luật thì bị xử phạt (ví dụ lên fb nói linh tinh về covid ;))
Em có thể nói với cụ đợt con xe Vin cháy 5,6 báo chính thống liên tiếp em vừa vô đọc cái ra thấy bài bị xoá. Lý do thì em chịu, chỉ biết thế là nó không bình thường. Còn suy nghĩ thì đứa trẻ con cũng đoán dc là vì sao.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Tự tìm đi, phải ra khỏi đáy giếng mới mở rộng đc tầm mắt cụ ạ
Em chẳng phải tìm vì biết chắc chắc cụ nói sai. Còn em ra khỏi đáy giếng lâu và xa hơn cụ là cái chắc.
:))

Arsephan

Xe tăng
Bác hãy chứng minh những thông tin ae đưa ra là sai được thì hẵng cười và miệt thị những người khác là Chí!
ko làm nổi thì họ cũng khinh bác như những Vino khác mà thôi!
Tôi đã xin lỗi anh Chí rõ ràng thế rồi còn gì. Ông nhắc lại việc so sánh với anh Chí làm tôi xấu hổ 😏

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả cũng do thằng Cô Vít cụ à. Nhàn rỗi sinh nông nổi.
Mà họ nâng bi dc tiền, em thì mất thời gian = mất tiền.
Cụ chả hiểu cho nỗi lòng em.
[-(
"Đừng nghe cave kể chuyện, đừng nghe nghiện trình bày"
Sau còm trên của cụ, em bổ sung thêm "đừng nghe xxx kể khổ" :-bd