[Funland] Mất dậy thật.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Ở còm đầu em đã nói "nếu lớp võ đối kháng kiểu như Tán Thủ thì cách dạy này hoàn toàn bình thường" chấn thương trong tập luyện cũng hoàn toàn bình thường.
Còn lớp võ múa cho đẹp dành cho các cô chiêu cậu ấm thì cụ đúng.
Em thì nghĩ tán gì thì tán, hay đối kháng đối kheo, với những võ sinh còn nhỏ như thế này thì cách dạy đó không phù hợp. Tất nhiên đó là quan điểm riêng của mỗi người, nên em cũng không bàn sâu thêm nữa.

P/S: em cũng từng xem các cháu bé khổ luyện môn thể dục dụng cụ, nên em cũng biết được việc đào tạo chuyên nghiệp khắc nghiệt như thế nào.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Khổ luyện thành tài, các cháu ko phản ứng, bố mẹ các cháu cũng ko thấy phản đối gì.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nghĩ tán gì thì tán, hay đối kháng đối kheo, với những võ sinh còn nhỏ như thế này thì cách dạy đó không phù hợp. Tất nhiên đó là quan điểm riêng của mỗi người, nên em cũng không bàn sâu thêm nữa.
Không khổ luyện sao thành tài được. Cụ chắc chưa bao giờ học võ hoặc chưa bao giờ đến các trung tâm đào tạo tham quan???
Con em họ em nó thuộc đội tuyển Karate quận HBT chuyện nó đi tập về tím và sưng từ mặt đến khắp người là chuyện hàng ngày.

Danngoaidao

Xe tăng
Phụ huynh nào có võ oánh chết cmnd

dongnat123

Xe container
Em trường phái võ phím nên nhường cc bình loạn :D

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Mất tiền cho con đi học để phòng thân, vậy mà .................khác gì bao tải cát cho chúng nó tập.

Thầy dạy võ “tung cước” như trời giáng vào học viên, người chứng kiến hết hồn

Theo clip ghi lại, các học viên chỉ đang ở độ tuổi thiếu niên nhưng sau mỗi cú đạp “trời giáng” của thầy, các em lại còng lưng xuống tiếp tục ép cơ trong giờ tập luyện.

Video:

Sáng 18/11, trên mạng xã hội Facebook bất ngờ xuất hiện một đoạn clip ghi lại cảnh thầy giáo dạy võ dạy học sinh bằng phương pháp “bạo lực” khiến cư dân mạng bức xúc.

Theo clip ghi lại, các học viên chỉ đang ở độ tuổi thiếu niên nhưng sau mỗi cú đạp “trời giáng” của thầy, các em lại còng lưng xuống tiếp tục ép cơ trong giờ tập luyện. Người này đã liên tục dùng tay đánh vào người, dùng chân đạp, ép cơ thể các em phải cúi xuống thấp nhất khiến người quay clip phải thốt lên “ối giời ơi”.

Thầy giáo được cho là có hành vi dạy võ theo phương pháp “bạo lực” (Ảnh cắt từ clip).

Theo thông tin xuất hiện cùng bài đăng, sự việc trên xảy ra tại một trường trung học trên địa bàn phường Liên Bảo, TP.Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc.

Liên quan đến vụ việc, trưa cùng ngày, ông Hoàng Văn Toàn, ************* phường Liên Bảo, TP.Vĩnh Yên cho biết đơn vị đã nắm được thông tin về vụ việc và đang phối hợp với phía Công an TP.Vĩnh Yên vào cuộc xác minh, làm rõ.

https://www.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/clip-thay-day-vo-tung-cuoc-nhu-troi-giang-vao-hoc-vien-nguoi-chung-kien-het-hon-c46a1100894.html
Có người lớn ngồi kia, người quay clip nữa và chắc rằng một vài cha mẹ học sinh cũng lượn quanh xem con em mình học. Chúng nó không gào lên rồi lôi con mình về thì sao các cụ lại phải khóc mướn. Nếu có chửi thì chửi cách dạy, thái độ chứ không phải con mình là bao cát. Nếu mấy cú đấm đá đó là thật thì mấy đứa trẻ đó không oằn người, gẫy xương, dập phổi hết rồi.

Riết rồi quán cà phê như cái bãi rác, tha về ném cho sướng tay.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Không khổ luyện sao thành tài được. Cụ chắc chưa bao giờ học võ hoặc chưa bao giờ đến các trung tâm đào tạo tham quan???
Con em họ em nó thuộc đội tuyển Karate quận HBT chuyện nó đi tập về tím và sưng từ mặt đến khắp người là chuyện hàng ngày.
Các cháu nhà em cũng học võ từ 6 tuổi, nhưng không phải chuyên nghiệp, nên em cũng hiểu phần nào cách dạy và tập luyện. Các thầy tuy nghiêm khắc nhưng rất để ý tới tinh thần võ đạo. Tất nhiên như em đã nói ở trên, qua clip ngắn này, không thể biết rõ được, nên mọi cái em với cụ đang thảo luận chỉ là cảm nhận riêng của mỗi người.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Bác cứ nói thế, con nhà em đi học võ đây, làm gì có chuyện đó, ông thầy mặt mày hiền lành, điềm tĩnh, chỉ tận tình em mới gửi dạy, mặc dù mới 3.5 tuổi nhưng cháu học nghiêm túc lắm. Tới gập người chào, về gập người chào sư phụ. Cho con đi học võ để rèn sức khoẻ và tinh thần, chứ có phải đi học kiếm tí võ vẽ để hống hách đâu :T

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bác cứ nói thế, con nhà em đi học võ đây, làm gì có chuyện đó, ông thầy mặt mày hiền lành, điềm tĩnh, chỉ tận tình em mới gửi dạy, mặc dù mới 3.5 tuổi nhưng cháu học nghiêm túc lắm. Tới gập người chào, về gập người chào sư phụ. Cho con đi học võ để rèn sức khoẻ và tinh thần, chứ có phải đi học kiếm tí võ vẽ để hống hách đâu :T
Đấy là con nhà cụ học cho vui. Học đối kháng và học chuyên nghiệp nó khác. Mà 3,5 tuổi thì cụ cho nó học múa hợp hơn.

Xechaybangcom

Xe điện
Tôi xem clip rồi, bản thân bạn thầy này tung đòn trông thì nhanh, nhưng đến khi chạm vào người học viên thì bạn ấy đã dừng lại rồi hạ nhẹ vào người học viên thôi, chứ không phải ra đòn mạnh. Nói chung học võ thì phải chấp nhận thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đấy là con nhà cụ học cho vui. Học đối kháng và học chuyên nghiệp nó khác. Mà 3,5 tuổi thì cụ cho nó học múa hợp hơn.
Chỗ đó cũng rèn đội thi đấu cụ ạ, không có chuyện đi kiểu hống hách thế đâu, dù sao thì:
THÁI ĐỘ HƠN TRÌNH ĐỘ
Đã đi dạy ít ra cũng phải có nghiệp vụ sư phạm, chứ k có cái kiểu chợ búa vậy đc.

Longpt29

Xe hơi
đang ép cơ thì dồn lực từ từ nó mới ko chấn thương, dây chằng nó tạch thì nhục mặt
thiếu gì chỗ tử tế cho con em vào tập luyện. còn luyện tập, thi đấu chấn thương nó là chuyện khác, đây là chơi ngu tai nạn rồi

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ đó cũng rèn đội thi đấu cụ ạ, không có chuyện đi kiểu hống hách thế đâu, dù sao thì:
THÁI ĐỘ HƠN TRÌNH ĐỘ
Đã đi dạy ít ra cũng phải có nghiệp vụ sư phạm, chứ k có cái kiểu chợ búa vậy đc.
Vâng, em hiểu võ thi đấu của lớp 3,5 tuổi mà. Cái tuổi còn tè dầm ấy thì dĩ nhiên dạy dỗ nó phải khác.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
- Có lẽ trong of toàn các bác chưa đi học võ bao giờ hay sao ấy nhỉ? Chuyện ntn trong lớp học võ là hết sức bt, thày dạy võ khi hd ngoài dùng lời nói thì họ còn phải sd tay chân, nhìn bên ngoài nom có vẻ là nặng tay nặng chân nhưng đều có điểm dừng và nếu chẳng may có bị đau cũng ở mức độ vừa phải thôi. Khi võ sinh đang thực hiện các động tác cố định thì họ thường căng cơ, gồng mình...lúc đấy mà thày ko dùng tý sức thì thay đổi thế qué nào đc tư thế? Bác nào đã từng đi học võ mà đứng sai thế bị thầy quét chân ngã chổng kềnh chưa, e dự là cả 100% đều đã từng?
Em hồi bé đi học bị suốt. Còn bị bắt chống đẩy nắm tay rồi tập đi xe bò các kiểu. Thầy thì đánh kiểu nương nhẹ khi tập đối kháng nhưng cũng đau thấu trời. Mà so thế với đánh lộn thật thì vẫn thua xa.

Nói chung, với các cụ ở đây chưa từng trải qua việc học võ thì em khuyên thật, nếu các cụ muốn con có đủ khả năng chiến đấu, tự vệ gì đó thì hãy cho con đi học võ (võ ở lò xịn, ko phải mấy trung tâm văn hóa vớ vẩn luyện mèo quào). Còn nếu các cụ muốn con mình khỏe mạnh thì cho chúng nó tập bơi, tập chạy thì hơn. Tập võ chưa chắc đã khỏe mạnh bằng đâu. Còn cái gọi là "võ đức", "võ đạo" thì chỉ có khi mình hơn hẳn đối thủ thôi :))

huydu90

Xe hơi
Ngoại trừ hai cú đá gần cuối. Còn lại đấm toàn đấm kiểu có điểm dừng, đá cũng dùng cả lòng bàn chân chứ không phải gót. Nên tưởng đòn nặng nhưng có cháu nào tỏ ra đau đớn quằn quại đâu.
Em nhìn thấy đã giống đá chẻ giống taekowndo, chủ yếu dính bàn chân chứ không phải gót chân. Cái này dính vào mặt là choáng xỉu, nhưng vào người thì không sao cả :D :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Vâng, em hiểu võ thi đấu của lớp 3,5 tuổi mà. Cái tuổi còn tè dầm ấy thì dĩ nhiên dạy dỗ nó phải khác.
Không phải chị dạy bọn trẻ, ở đó có 2 lớp, 1 lớp lớn thi đấu thành phố ...

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em nhìn thấy đã giống đá chẻ giống taekowndo, chủ yếu dính bàn chân chứ không phải gót chân. Cái này dính vào mặt là choáng xỉu, nhưng vào người thì không sao cả :D :D
Dính gót và đủ lực thì đã "Hự" lên rồi ;))

Rượu Tốt - 243 Đặng Tiến Đông - Đống Đa - Hà Nội
Khiếp vãi, e cũng từng học võ hồi nhỏ, nhưng ko đến nỗi ntn đâu các bác ạ!

zonda82

Xe container
Chắc là rèn luyện thể lực và khả năng chịu đòn. Em dự là vậy chăng.