[Thảo luận] Mâu thuẫn giữa đèn đường và vạch chỉ làn dưới đường!

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ, chuyện là chủ nhật vừa rồi 6/3 e có đi đền sóc khi đến ngã từ Thị trân SÓC SƠN thì e thấy thế này:
- Dưới lòng đường có ba làn: làn 1 chỉ đi thẳng và rẽ trái, làn 2 chỉ đi thẳng, làn 3 rẽ phải.
- Bên đối diện chỉ có 2 đèn 1 treo phía ngoài chỉ rẽ trái một treo giữa chỉ đi thẳng.

Vậy các cụ cho e hỏi mình đi thẳng có được đi vào làn 1 không ạ (vì e thấy các cụ cứ nối đuôi nhau ở làn 2 mà làn 1 ko có ai đi ngoại trừ e)

Chuyện có vậy mong các cụ chỉ giáo.>:/

HN-kovoiduocdau

Đi bộ
Ở VN ko thấy có quy định đèn riêng cho từng làn, nên cụ có thể đi vào làn 1 chờ đèn đỏ đi thằng. Tuy nhiên cụ phải chắc là nếu trước đó ko có cái biển phân làn nào khác. Cháu dự là nếu cụ thấy mọi người đi thằng đều xếp hàng làn 2 trong khi làn 1 vắng tanh thì khả năng cao là có 1 cái biển phân làn 1 chỉ rẽ trái ở trước đó vài mét. Ở VN việc biển mới mũi tên trên đường mâu thuẫn thì nhiều.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Vạch trên đường là "vi mô", đèn là "vĩ mô" Cụ ợ.

P/s: Nếu bị xxx vịn Cụ cứ giải thích thế đảm bảo nó éo hiểu gì đâu. =))

silverhair117

Xe tăng
Cảnh giác chẳng bao giờ thừa với XXX xứ ta kụ ạ! Cứ rẽ trái mới vào làn 1, đi thẳng làn giữa, rẽ phải làn ngoài, cứ thế mà chiến. Nhất là đã có dấu hiệu cảnh báo của các 4B khác. Mâu thuẫn giữa các biển bảng hình vẽ chỉ dẫn giao thông vốn là mỏ kiếm của XXX.

coixay

Xe buýt
Bẩm các cụ, chuyện là chủ nhật vừa rồi 6/3 e có đi đền sóc khi đến ngã từ Thị trân SÓC SƠN thì e thấy thế này:
- Dưới lòng đường có ba làn: làn 1 chỉ đi thẳng và rẽ trái, làn 2 chỉ đi thẳng, làn 3 rẽ phải.
- Bên đối diện chỉ có 2 đèn 1 treo phía ngoài chỉ rẽ trái một treo giữa chỉ đi thẳng.

Vậy các cụ cho e hỏi mình đi thẳng có được đi vào làn 1 không ạ (vì e thấy các cụ cứ nối đuôi nhau ở làn 2 mà làn 1 ko có ai đi ngoại trừ e)

Nếu chỉ nhìn vạch kẻ và ký hiệu thì đi thăngr đưngs làn ngoài được, nhưng lại có đèn rẽ trái? Nếu đèn rẽ trái không lệch pha với đèn đi thẳng thì không sao, nhưng nếu có lệch pha thì xe cụ sẽ chắn lối rẽ của xe cần rẽ trái! Để tránh tình huống phức tạp không cần thiết thì nên đi vào làn giữa. Chiều hôm thứ 7 tôi cũng lền Đền Gióng và đi như thế- dù đường lúc ấy rất vắng!

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Ở VN ko thấy có quy định đèn riêng cho từng làn, nên cụ có thể đi vào làn 1 chờ đèn đỏ đi thằng. Tuy nhiên cụ phải chắc là nếu trước đó ko có cái biển phân làn nào khác. Cháu dự là nếu cụ thấy mọi người đi thằng đều xếp hàng làn 2 trong khi làn 1 vắng tanh thì khả năng cao là có 1 cái biển phân làn 1 chỉ rẽ trái ở trước đó vài mét. Ở VN việc biển mới mũi tên trên đường mâu thuẫn thì nhiều.
E cũng quan sát nhưng không thấy cái biển chỉ dẫn nào ở trước ngã tư đó cụ a. Hay xxx nó che mứt rùi. Đi kiểu này đầu óc căng thẳng quá. Lúc đó e đi qua cũng thấy hơi run8-x !!!!

patuana76

Xe điện

Chừng nào còn chưa "bắt" thì có nghĩa là đi được. Luật VN mềnh là nó thế.
Còn nếu bị "bắt", cãi được, thì có nghĩa là đi được. CA VN mềnh là nó thế.
Còn nếu bị "bắt", không cãi được, thì có nghĩa là không đi được. Trình của bác tài là nó thế.

tieunhilang

Xe điện
Những người trước đi thế nào thì mình đi như thế cho an tâm. Tránh bị XXX vẫy lại, có thể bạn không sai phạm về Luật nhưng khi kiểm tra thủ tục hành chính bạn lại thiếu hoặc một lỗi vớ vẩn nào đó như ..."tại sao lốp xe anh lại tròn thế kia?".

Trên đường, mình phải xử lý tình huống nhanh nhất, chứ chờ mở Luật ra xem đi có đúng hay không thì đã bị XXX vịn rồi. Trong lúc băn khoăn tốt nhất là đi theo bầy đàn bác ạ

dongkijote

Xe điện
Các bác lưu ý mang cái này ra làm bảo bối nếu bị công an vịn nhé, nhưng em không khuyến khích các bác đi vào làn 1 nếu đi thẳng qua ngã 4.
Vạch kẻ đường

Vạch kẻ đường là một dạng báo hiệu để hướng dẫn, điều khiển giao thông nhằm nâng cao an toàn và khả năng thông xe. Vạch kẻ đường chia làm 2 loại: vạch nằm ngang và vạch nằm đứng.

Vạch kẻ đường có thể dùng độc lập hoặc có thể kết hợp với các loại biển báo hiệu đường bộ hoặc đèn tín hiệu chỉ huy giao thông.

Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo thì người lái xe phải tuân thủ theo sự điều khiển của biển báo hiệu.

salemX5

Xe tải

Đi thoải mái kụ ợ, xxx không bắt trường hợp này đâu. Cụ thể trên đường Nguyễn Văn Cừ e vẫn đi như thế, không có biển báo, mình tuân theo vạch chỉ đường.

newdrive

Xe tải
Các xxx chúng nó "hành" + "dọa" kinh lắm nhé các kụ nhìn hình nè .....cứ như là chống khủng bố ấy ....m...ẹ...chúng nó ...

Phục kích:

Khủng bố đe dọa tinh thần dân chúng

Tụm năm tụm bảy biểu dương lực lượng:

"Thiên la địa võng" : Chú nhìn nhâm thì vẫn còn có anh

Một "nhân dân" dính chưởng, được "đầy tớ" phục vụ đến nơi đến chốn

8/3 phụ nữ cũng chẳng tha

Xin xỏ cái gì, về phường..giải quyết !!! tôi là "người nhà nước đấy"

Không nghe này !!

Chết chưa !!

Đươc một mẻ rồi, đạt chỉ tiêu là cái chắc, chuyến sau là của chúng mình ...!

Vì một ngày mai tươi sáng hơn, mẻ nữa cho vui vẻ nào

Cuối cùng !!! Vì "một xã hội dân giàu nước mạnh"...... khẩu hiệu vẫn còn đó, cứ chém thẳng tay...

Chỉnh sửa cuối:

Comeback86

Xe buýt
cụ dongkjhote nói đúng theo cách em áp dụng đó ạ

salemX5

Xe tải
Cái này thì chứng tỏ công tác giữ gìn an ninh trật tự thủ đô ta tốt chứ sao bác. Thằng nào có ý định cướp giật trên đường nhìn thấy cũng ớn.:))
Cũng một phần làm nâng cao ý thức người dân, chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông, e thì chả sợ khủng bố kiểu này.

xanh

Xe điện
Các bác lưu ý mang cái này ra làm bảo bối nếu bị công an vịn nhé, nhưng em không khuyến khích các bác đi vào làn 1 nếu đi thẳng qua ngã 4.
Vạch kẻ đường

Vạch kẻ đường là một dạng báo hiệu để hướng dẫn, điều khiển giao thông nhằm nâng cao an toàn và khả năng thông xe. Vạch kẻ đường chia làm 2 loại: vạch nằm ngang và vạch nằm đứng.

Vạch kẻ đường có thể dùng độc lập hoặc có thể kết hợp với các loại biển báo hiệu đường bộ hoặc đèn tín hiệu chỉ huy giao thông.

Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo thì người lái xe phải tuân thủ theo sự điều khiển của biển báo hiệu.
Cụ Đông ơi, thắng kiện rồi chứ ạ?

Comeback86

Xe buýt
hôm nay tiến hành cứu cụ Rùa mà ..người đông kiểu gì xe cộ chả đông.hy.hy.hy.mà xe đông thì măm thôi chứ biết làm sao hả cụ,mong sao Cụ được cứu sớm để xxx tụ tập in ít cho lành

hydiep

Xe buýt
Hôm trước em đi ở đường Giải Phóng, nhìn từ xa thấy cái biển phân làn, làn 1 rẽ trái, làn 2 đi thẳng, làn đi thẳng, nhưng ngay dưới cái biển phân làn đấy thì có cái biển tròn cấm rẽ trái. Ngồi trên xe mà đằng trước có xe thì em đố cụ nào nhìn thấy cái biển cấm rẽ đấy

3_banh

Xe điện
Đoạn cụ chủ thớt nói chả biết có giống đoạn lên sân bay Nội bài ko nhỉ?

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Vạch kẻ đường

j

A! Cụ đây rồi, thớt của cụ chìm quá sâu e ko thấy! Khí không phải vụ của cụ ra đầu cua tai nheo chưa? Và cụ giải thích luôn hộ e trong trường hợp cụ thể của e thì phải tuân theo đèn hả cụ?? Mong nhận cao kiến của cụ

mê utu

Xe tải
Đi được bác ah. E dự là cái đèn đó xanh / đỏ cả đi thẳng lẫn rẽ trái cùng thời gian . Giống ngã Giải Phóng - Phương Mai, đi từ Giải Phóng xuống Ngã tu Vọng, các cụ toàn nép vào làn 2 e vẫn từ tốn đi 1 mình ở làn 1 và ko bị vịn bao giờ