[Funland] Mấy em giao dịch viên BIDV sao mặt khó đăm đăm :(

Rong Ruổi

Xe container
Nay ra ngân hàng BIDV giao dịch thấy mấy em giao dịch viên gần như không nở nổi cái nụ cười với khách hàng, mặt lúc nào cũng đăm đăm (em ra giao dịch ở CN Hà Tây - HN).

Chỉ có duy nhất 1 em loăng quăng chạy đi chạy lại hỗ trợ bấm số là còn tươi tươi chút (giao diện nhìn cũng bắt mắt hơn các em còn lại).

Vẫn biết công việc của các em liên quan đến tiền thì khá đau đầu, nhưng nếu chịu khó học cười thì nó sẽ giảm bớt áp lực của bản thân và ngay chính của khách hàng.

(Mình cũng hay giao dịch với Techcombank chỗ Xuân Mai - Hà Đông thì thấy mấy em bên đấy rất chịu khó tươi cười, ok duyệt).

Còn về mặt chuyên môn thì mấy em làm ổn, cũng nhanh gọn mặc dù khách khá đông. :)
Trong 4 thằng ngân hàng quốc doanh thì nó là như vậy đấy cụ ạ. Sang bên ngân hàng thương mại khác ngay. Toàn E xinh tươi cười toe toét.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Èo,
Ức nhất vẫn là mấy em tre trẻ phòng KD ngân hàng MSB hay MS.. gì đó, giao diện bắt mắt thật nhưng mẹt cứ khó đăm đăm, nhìn chỉ muốn cấu cho phát...8->
Cấu á? :-o

Rong Ruổi

Xe container
Vài dòng thông tin chưa kiểm chứng, không ảnh, vậy mà các cụ chém ngay được.
Cụ thớt: các em (BIDV) mặt khó đăm đăm hay mắt cụ khó đăm đăm vậy ạ?
Có gì đâu mà ko được kiểm chứng. Chuyện này là chuyện thường ngày ở huyện rồi. Bọn Bidv Hà Tây này E lạ gì. Nhưng còn đỡ hơn thằng Viettinbank Hà Tây và Agribank Hà Tây.

Có gì đâu mà ko được kiểm chứng. Chuyện này là chuyện thường ngày ở huyện rồi. Bọn Bidv Hà Tây này E lạ gì. Nhưng còn đỡ hơn thằng Viettinbank Hà Tây và Agribank Hà Tây.
Thú thật là em cũng ít quan tâm đến vẻ mặt của các em ý.
Em chỉ cần thời gian nhanh, nghiệp vụ chuẩn thôi ạ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em hay giao dịch BIDV Cát Linh (chi nhánh Đống Đa), các em đều tươi cười, vui vẻ, còn hay có những câu nói tếu ý ạ.

Hay do em "vào nhanh, ra cũng nhanh", mặt mũi lại hay cười duyên :))

QuangSunlight

Xe điện
Thú thật là em cũng ít quan tâm đến vẻ mặt của các em ý.
Em chỉ cần thời gian nhanh, nghiệp vụ chuẩn thôi ạ.
Em đồng quan điểm với cụ . Làm việc liên quan đến tiền thì tập trung mà làm . Cứ nhe răng cười hay à ơi đưa đẩy kiểu thiếu nghiêm túc là em ghét .
Còn lúc ra TDH thì lại khác :)

khanhtx8

Xe tăng
Hơi thô nhưng thật là các ngân hàng thuộc khối nhà nước thì đều thuộc cá già chứ không chỉ cá xấu + thêm quan điểm "đếu cần khách" nên khuôn mặt lại càng thêm rạng ngời. Cái này thường chỉ đúng với miền bắc. Còn miền nam thì tuy già, xấu, không cần khách nhưng các chị đều rất tươi cười.

Vậy nên có thể kết luận là do thời tiết miền bắc chứ không liên quan gì đến cụ cả =))

mone

[Tịch thu bằng lái]
Hình như ông thớt quá nhạy cảm, cảm xúc cá nhân cứ phải nương theo nét mặt người khác mà vui buồn hạnh phúc bất hạnh thế á?
Ra bank thực hiện giao dịch thì quan trọng ở cái giao dịch chứ cười nói làm éo gì

lymdym

Xe tăng
Em vào giao dịch Vietinbank cũng thế, vừa già, vừa xấu lại kiêu. Hôm trước vào chi nhánh Tây HN có mấy chị thì thử quần áo, chị thì buôn điện thoại gần 30ph. Khách hàng thì bấm số ngồi đợi mãi ko đến lượt. Bực mình quá em lấy đt ra quay định về đưa lên mạng nhưng bận quá chưa làm

Xe2009

Xe tải
nát nhất em nghĩ là VIETBANK!!!! Xấu, già, vô duyên, ham chơi điện thoại, làm việc uể oải! Dĩ nhiên là 1,2 trong 4 thôi, chứ cả 4 thì ngta đuổi lâu rồi... em đi mấy điểm, chỉ có 1 em duy nhất ngày xưa ở Bà Triệu--- thì mặt đầy mụn..

Tàn Xynh

Xe điện
Em hay giao dịch BIDV Cát Linh (chi nhánh Đống Đa), các em đều tươi cười, vui vẻ, còn hay có những câu nói tếu ý ạ.

Hay do em "vào nhanh, ra cũng nhanh", mặt mũi lại hay cười duyên :))
Có ảnh a lớp cười duyên e mới tin :P

thằng nhà quê

Xe điện
Nay ra ngân hàng BIDV giao dịch thấy mấy em giao dịch viên gần như không nở nổi cái nụ cười với khách hàng, mặt lúc nào cũng đăm đăm (em ra giao dịch ở CN Hà Tây - HN).

Chỉ có duy nhất 1 em loăng quăng chạy đi chạy lại hỗ trợ bấm số là còn tươi tươi chút (giao diện nhìn cũng bắt mắt hơn các em còn lại).

Vẫn biết công việc của các em liên quan đến tiền thì khá đau đầu, nhưng nếu chịu khó học cười thì nó sẽ giảm bớt áp lực của bản thân và ngay chính của khách hàng.

(Mình cũng hay giao dịch với Techcombank chỗ Xuân Mai - Hà Đông thì thấy mấy em bên đấy rất chịu khó tươi cười, ok duyệt).

Còn về mặt chuyên môn thì mấy em làm ổn, cũng nhanh gọn mặc dù khách khá đông. :)
sao em "giao dịch" cũng nhiều, thấy "ổn" nắm nha

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
Ở đâu cũng có người nọ người kia,không riêng gì BIDV,thôi thì cứ nhìn thoáng lên là các chị ý đang bị áp lực hoặc bận gì đó nên các chị ý hơi nhăn,mỗi người nghĩ cho nhau tí là cảm thấy nhẹ nhàng

Horus

Xe tải
Giao dịch viên ngân hàng nên để cho các bé tươi, trẻ, đẹp làm. Chừng nào kém đẹp thì chuyển bộ phận khác, em thật. Ra chi nhánh nào mà gặp mấy mẹ già khó tính là y như rằng cảm xúc tụt xuống, cảm xúc mà tụt thì chả muốn giao dịch gì cả

Roses

Xe điện

mazda3_pro

Xe lăn
Nhà nước thì lúc nào nó chả thế :D