[Funland] Mẹ chồng nàng dâu, chuyện muôn thủa

Gary Hoàng

Xe tải
Em nghĩ đến đây cụ chủ cũng đã có những tham khảo để quyết định cho hoàn cảnh của mình. Cụ nên đóng thớt để đỡ thành tranh luận xa rời mục đích của thớt ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mong muốn của chủ thớt là vẫn ở với mẹ nhưng làm sao cho giữa mẹ và vk bớt căng thẳng, thay vì tư véo hay động viên thì mấy bố mấy mẹ vào đây tự sướng : phải ở riêng như tao mới đúng chuẩn hay phụ nữ hiện đại thì phải bình đẳng chứ đếch phải làm dâu con nào thằng nào cho rách việc. Hài :))

Pumzen

Xe ba gác
Nhẫn nhục là mẹ của đức hạnh. Ai cũng có tính này thì chả bao giờ có mâu thuẫn xích mích. :D

nguarung

Xe điện
Em chẳng hiểu sao mẹ em lại không hợp vk, vk cũng là người sống có tâm, nhưng bà thì thế nào cũng thành khó chịu ngứa mắt.
Ngày xưa cũng đã trải qua thời làm dâu, cũng vất vả khó khăn mà tại sao lại không thông cảm và yêu thương nhau được nhỉ?
chim gì đấy cụ

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ đến đây cụ chủ cũng đã có những tham khảo để quyết định cho hoàn cảnh của mình. Cụ nên đóng thớt để đỡ thành tranh luận xa rời mục đích của thớt ạ.
Em cứ để, đầy người cũng cần tư vấn, thậm chí giải tỏa như em, để mọi ng vào tham khảo thớt cũng tốt mà cụ

phuongpt12

Xe tải
Em nghĩ cụ hiểu mọi chuyện và thông cảm được cho vợ thì mọi thứ nó sẽ nhẹ nhàng hơn cụ ạ!

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Nhẫn nhục là mẹ của đức hạnh. Ai cũng có tính này thì chả bao giờ có mâu thuẫn xích mích. :D
ai nhẫn?, con dâu?. một bên nhẫn, một bên được nước lấn tới thì cũng đành, phận con + dâu, nhưng bm chồng ko biết điều lôi cả thông gia ra chửi + lại được combo ông chồng nào bênh bố mẹ nữa, cãi là tát luôn, thì con dâu nó ko đào mả tổ lên mới lạ.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Mong muốn của chủ thớt là vẫn ở với mẹ nhưng làm sao cho giữa mẹ và vk bớt căng thẳng, thay vì tư véo hay động viên thì mấy bố mấy mẹ vào đây tự sướng : phải ở riêng như tao mới đúng chuẩn hay phụ nữ hiện đại thì phải bình đẳng chứ đếch phải làm dâu con nào thằng nào cho rách việc. Hài :))
thế thì chịu, sớm muộn cũng toang. ra riêng ở gần cũng là một giải pháp. phần lớn mâu thuẫn mc nd là do ông chồng ở vs bmc, mẹ chồng thì muốn con dâu phải thế nọ thế chai, nhưng ko quan tâm chúng nó đối vs nhau như thế nào.

Pumzen

Xe ba gác
ai nhẫn?, con dâu?. một bên nhẫn, một bên được nước lấn tới thì cũng đành, phận con + dâu, nhưng bm chồng ko biết điều lôi cả thông gia ra chửi + lại được combo ông chồng nào bênh bố mẹ nữa, cãi là tát luôn, thì con dâu nó ko đào mả tổ lên mới lạ.
Đọc kỹ nội dung viết đi ! " Ai cũng có tính này ..." nghĩa là tất cả nhé, từ mẹ chồng, nàng dâu đến ông chồng.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Chả của ai cả, sự nghiệt ngã và trớ trêu nó vẫn thử thách con người vậy đấy, ông thớt gặp phải con vợ ko biết điều đã khổ, gặp bà mẹ tác ta nữa còn khổ hơn, mẹ khỏe mà có bạn bè để mẹ ở riêng còn đỡ, lỡ bà đau yếu phận làm con đêm nằm mà ngủ đc chỉ có loại chó. Vợ ko chịu lui mà thằng chồng nhắm mắt làm ngơ cho nó chửi mẹ thì có phải cái ấy của vợ nó to hơn mặt mẹ không. Nên khuyên bảo mà vợ ko nghe tốt nhất là next. Vợ yêu chồng thì phải biết nhường nhịn vì chồng, còn ko thì ko phải TY. Nếu nhà ông êm ấm hp xin chúc mừng, nhà tôi cơ bản cũng ok tuy chưa đc như ý, ông thớt nghe góp ý cho thêm nguồn tham khảo thôi còn ông tự quyết.
Món này nó phải vậy mới là người Việt.
cái văn của cụ bốc mùi thật.

TUCSON9389

Xe điện
mẹ, mấy thằng dở hơi vào phán như đúng zồi ấy. chín người 10 nết, va chạm là điều khó tránh.
mẹ chồng cưới được con dâu về mà cứ sống theo kiểu tao là bề trên thì mẹ chồng chuốc khổ cho chính mình và cho con trai mình thôi. sống biết chia sẻ và thông cảm có phải được cả đôi đường. cái kiểu phải thế này phải thế kia mệt mỏi lắm. Miễn sao sống có đạo đức, có tâm là ổn thôi. con dâu nuôi nó được ngày nào, nó về nó gánh vác công việc nhà cùng với con mình, sinh con đẻ cái cho nhà mình (và cũng là của nó); cứ sinh sự hành hạ nhau thì nhọc lắm. phương án ko hòa hợp được thì nên sống cạnh nhau thôi, đừng sống chung, tuy nhiên cũng ko phải ai có điều kiện để thực hiện việc này.
cụ nào có tư tưởng mà bỏ vợ, cưới vợ mới nên xem lại. cưới mới chắc éo gì đã đc như đữa cũ. gặp phải mẹ mà tác ta khó tính, xét nét thì cũng nên biết lựa để giữ hạnh phúc của mình. đặt mẹ là trên hết em cũng cứ thấy nó sai sai. cư xử kính trọng và đúng mực, ko bênh mẹ, bênh vợ thì may gia giữ được gia đình êm ấm

OF-Chiengchieng

Xe buýt
Quan điểm của em là
1. Hãy cố hết sức để cho mẹ chồng yêu
2. Nếu cố hết sức mà mẹ chồng vẫn không yêu thì hãy cố hết sức làm cho mẹ chồng sợ :D

lonesome08

Xe tải
Em cũng giống như cụ chủ.
- Bố em mất sớm, Mẹ em giờ với ở với vợ chồng em.... Em cũng không bênh ai, nhưng mà mẹ chồng nàng dâu cũng lục đục suốt....

- Mỗi lần vậy là em quát om sòm lên như kiểu: "Hai người có im hay không, Thích kiểu gì đây.... Tôi bỏ hết đấy.... Cả mẹ, cả vợ, cả con... mẹ kiếp (chửi tục luôn)"
=> Vậy thế là thấy lại "im" cụ ạ,... chắc do tính em gia trưởng...

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
E
Quan điểm của em là
1. Hãy cố hết sức để cho mẹ chồng yêu
2. Nếu cố hết sức mà mẹ chồng vẫn không yêu thì hãy cố hết sức làm cho mẹ chồng sợ :D
Mợ ơi,
Về e cũng xui mẹ chồng e như mợ í, mà mẹ ck e ko áp dụng ạ. Mẹ ck e cũng ở với mẹ ck, mẹ ck e 65 tuổi, mẹ ck của mẹ ck 95 tuổi. Mẹ ck e nhịn bao nhiêu năm nay rồi, e bảo 1 là sợ cụ, 2 là làm cho cụ sợ, đứng dạng chân, nói lễ phép rõng rạc 1 lần xem nào. Đảm bảo cụ ko dám nói xỏ xiên bao giờ, mà ko chịu làm. Thế là làm dâu hơn 40 năm khổ cực rồi ạ. Còn em với mẹ ck e thì ko vấn đề gì, ko yêu cũng chẳng ghét, bt ạ.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Đối với các ông bà ghê gớm, tai quái như bác mợ thế này thì cách tốt nhất hy vọng có thể thay đổi được họ là phải để họ cô độc một thời gian. Cơm nước, ốm đau phải tự lo thì may chăng mới có thể tự thay đổi. Còn đối với nhóm đối tượng kiểu này mình càng nhịn thì họ càng coi thường và được đà lấn tới. Không thể dùng tình cảm yêu thương, quan tâm để cảm hóa được họ.
Cụ ơi, trường hợp nhẹ thì để cô độc thì thay đổi, còn trường hợp nặng thì về chung lại đâu ra đấy thôi ạ. Chuyện muôn thủa nhỉ. Nói túm lại cứ ở riêng là ko bg có những chuyện này. Và cách tốt nhất là ở riêng. Hết bài.

tedotori

Xe tải
Giải pháp của nhà em là ở riêng gần nhà.
Không thể hòa hợp được đâu.