[Funland] Mẹ chồng nàng dâu.

tinetine123

Xe đạp
Đối với mẹ chồng nàng dâu thì anh chồng là khổ nhất, cứ à ơi trước mặt để đỡ mất lòng hai bên rùi tìm cách nhỏ nhẹ với từng người. Mình nghĩ cách này ổn nhất đó.

Trần Điện

Xe tăng
Sống chung với lũ thôi kụ ơi. Nhà em cũng thế, nhà nào cũng vậy.
Như thế mệt lắm, ở nhà em muốn phải thoải mái, về nhà nghỉ ngơi mà mẹ chồng con dâu mặt nặng mày nhẹ thì loạn mất.

ai bảo ko có gì . Cháu hư tại bà , hư từ cái nhỏ nhất rồi mới đến cái lớn .
Vụ này chắc gấu nhà cụ chủ cứ cai sữa cho con gần thành công thì lai bị bà phá hỏng .
Tuy nhiên việc này phải góp ý cả 2 ,
Cũng gần như thế, nhưng F1 nhà em bướng, ko sờ ty là khóc loạn nhà , bà thương cháu nên cho sờ ty để ngủ yên, bà cứ phải chuẩn là trẻ em 1 ngày phải ngủ ít nhất 10 tiếng.

Mất mẹ thì không bao giờ tìm lại được.
Em cũng nghĩ thế nên chỉ muốn bạt tai cho Gấu phát, nhưng nghĩ lại chưa nghiêm trọng lắm nên thôi.

Trần Điện

Xe tăng
Đối với mẹ chồng nàng dâu thì anh chồng là khổ nhất, cứ à ơi trước mặt để đỡ mất lòng hai bên rùi tìm cách nhỏ nhẹ với từng người. Mình nghĩ cách này ổn nhất đó.
Gấu thì nẹt được, nhưng với mẹ chưa nhỏ nhẹ có khi đã coi là bênh vợ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Tung

Xe điện
Em cũng nghĩ thế nên chỉ muốn bạt tai cho Gấu phát, nhưng nghĩ lại chưa nghiêm trọng lắm nên thôi.
Cụ nên cẩn thận khi bạt tại. Đánh thì dễ nhưng sau đó vợ sẽ coi mình khác đấy nhá. Hình ảnh đổ sụp luôn đấy.
và như vậy sẽ có bạt tai lần thứ Hai = trở thành người chồng vũ phu.

E định oánh mấy lần, may mà còn kiềm chế được

Bà Ba Béo

Xe đạp
Cụ nên cẩn thận khi bạt tại. Đánh thì dễ nhưng sau đó vợ sẽ coi mình khác đấy nhá. Hình ảnh đổ sụp luôn đấy.
và như vậy sẽ có bạt tai lần thứ Hai = trở thành người chồng vũ phu.

E định oánh mấy lần, may mà còn kiềm chế được
Oánh mạnh, nó đổ cho đổ luôn. Khi bố mẹ mình mà nó còn coi thường thì mình cũng chả là cái đinh gỉ gì trong mắt nó nữa rồi.

F.ACURA

Xe container
Mệt quá các cụ ạ, chả là chuyện giữa Mẹ em và Gấu, trưa nay đang ngồi ăn cơm bụi mẹ em gọi điện hỏi Gấu có sang đấy không? em bảo có, nhà con đang trên đường sang (buổi sáng Gấu em ở nhà, chiều mới đi làm) thế ''nó'' không nói gì với mẹ ah? Mẹ em bảo xuống nhà không thấy xe đâu, gọi không thấy nên hỏi xem dư nào, vừa rồi nó bế F1 lên đưa cho mẹ rồi vùng vằng là nó không ngủ, cứ đòi ty, ở nhà bà đừng chiều cháu cho sờ ty nữa như thế bao giờ mới cai sữa được. Mẹ em bảo ừ. Thế thôi, sau đó Gấu nhà em tự động đi làm luôn cũng không nói gì, mọi khi đi làm thì cũng nói qua là con đi làm đây, hôm nay em lại gọi đi sớm mà tự động đi không nói gì. Mẹ em thì cho rằng nó tức là bà ở nhà cho cháu sờ ty nên nó không cai sữa được, nó đi không thèm chào hỏi coi thường bà. Em hỏi Gấu sao đi không nói gì thì Gấu bảo em nói rồi nhưng chắc mẹ không nghe thấy, nhìn cái mặt Gấu lúc đấy cũng ghét lắm chỉ muốn vả cho cái, em chắc chắn 1 điều rằng Gấu nhà em tự động đi không nói năng gì, mẹ em thì vất vả nuôi nấng con cái trưởng thành nên Gấu mà làm gì không phải với mẹ em là em điên lắm. Trong trường hợp này em phải xử lý thế nào đây? Làm sao mà em đẹp đôi bên, đau đầu quá?
Làm thôi bác ;))

F.ACURA

Xe container
cái gì cũng phải nghe 2 tai. Các cụ có vẻ khoái cái việc trả về địa phương nhỉ? Trả về thì dễ mà đón lại thì hơi khó đấy.
Trả về rồi thì khỏi cần đón làm giề mợ ới_trừ khi tự bò về thì.. cho vào :))

tit1109

Xe buýt
Đã muốn và có gan thì VẢ đi!

hieuorbis

Xe buýt
Em nói thật nhé, ở đây nhiều cụ có vẻ sợ vợ nhỉ, hỗ với mẹ mà cũng sợ à. Chuyện mẹ không đúng là rất bình thường vì các cụ em đoán cũng khoảng 60 tuổi rồi, việc chiều cháu là chuyện rất bình thường, chuyện chiều cháu với một động cơ rất trong sáng, chỉ có điều có thể phương pháp không phù hợp. Còn chuyện không chào hỏi là một hành động "mất dạy". Thế mà các cụ vẫn bênh gấu được thì em chịu

baoanhcmc

Xe buýt
Chuyện mẹ chồng nàng dâu, muôn thủa. lại chuyện dạy dỗ F1 thì càng muôn thủa nữa. Mẹ chồng nào chả bảo ngày xưa tao cũng dạy thế mới được chồng mày như bây giờ . :D

Cũng ko trách gấu đc. Chuyện này ( cai sữa :) ) nhà em cũng thế.

nikita24480

Xe tăng
Gấu mà có thái độ chưa đúng thì cần uốn nắn ... nếu hết thuốc thì trao trả về địa phương và GĐ giáo dục bồi dưỡng lại
Thái độ này tỏ rõ sự...bất lực dồi cụ ơi....
Như nhà em dạy chồng là chấp nhận đây là dự án lâu năm. Dạy, dạy nữa, dạy mãi. Dạy bằng đc thì thôi. Quyết ko trả phụ huynh.... Vì nếu trả là mình trúng kế hắn....
Còn bố mẹ chồng thì.....uốn nắn từ từ.... Không vội đc.... Lol

Chỉnh sửa cuối:

thanhtn

Xe hơi
Đọc xong ngẫm lại mềnh cũng thấy buồn,

Trần Điện

Xe tăng
Thái độ này tỏ rõ sự...bất lực dồi cụ ơi....
Như nhà em dạy chồng là chấp nhận đây là dự án lâu năm. Dạy, dạy nữa, dạy mãi. Dạy bằng đc thì thôi. Quyết ko trả phụ huynh.... Vì nếu trả là mình trúng kế hắn....
Còn bố mẹ chồng thì.....uốn nắn từ từ.... Không vội đc.... Lol
Mợ kinh nghiệm nhề.

ThôiKệ

Xe tăng
Mệt quá các cụ ạ, chả là chuyện giữa Mẹ em và Gấu, trưa nay đang ngồi ăn cơm bụi mẹ em gọi điện hỏi Gấu có sang đấy không? em bảo có, nhà con đang trên đường sang (buổi sáng Gấu em ở nhà, chiều mới đi làm) thế ''nó'' không nói gì với mẹ ah? Mẹ em bảo xuống nhà không thấy xe đâu, gọi không thấy nên hỏi xem dư nào, vừa rồi nó bế F1 lên đưa cho mẹ rồi vùng vằng là nó không ngủ, cứ đòi ty, ở nhà bà đừng chiều cháu cho sờ ty nữa như thế bao giờ mới cai sữa được. Mẹ em bảo ừ. Thế thôi, sau đó Gấu nhà em tự động đi làm luôn cũng không nói gì, mọi khi đi làm thì cũng nói qua là con đi làm đây, hôm nay em lại gọi đi sớm mà tự động đi không nói gì. Mẹ em thì cho rằng nó tức là bà ở nhà cho cháu sờ ty nên nó không cai sữa được, nó đi không thèm chào hỏi coi thường bà. Em hỏi Gấu sao đi không nói gì thì Gấu bảo em nói rồi nhưng chắc mẹ không nghe thấy, nhìn cái mặt Gấu lúc đấy cũng ghét lắm chỉ muốn vả cho cái, em chắc chắn 1 điều rằng Gấu nhà em tự động đi không nói năng gì, mẹ em thì vất vả nuôi nấng con cái trưởng thành nên Gấu mà làm gì không phải với mẹ em là em điên lắm. Trong trường hợp này em phải xử lý thế nào đây? Làm sao mà em đẹp đôi bên, đau đầu quá?
Khi nảy ra sự kiện :
Mẹ chồng VS Nàng dâu.

Nếu không có sự cổ vũ khán giả, thì sao nhỉ?

long_tuanpham

Xe tải
cái này theo em thì cụ cứ nói thẳng với gấu,các cụ già rồi lên khó tính,con cái lên tìm cách lựa chứ đừng như thế,gấu nhà cụ thế là không được,còn với mẹ thì hãy để hôm khác nói,cụ mà nói hôm nay là được câu bênh vợ ngay,các cụ đúc kết roài,người già tính như trẻ con,hay dỗi,nhưng nói nhẹ nhàng thì lại rất nghe,

natruou3389

Đi bộ
Em nghĩ bác nên ngồi nói chuyện thẳng thắn với chị nhà, nói cả những chuyện trước khi chị đã thất lễ để chị hiểu, lúc nhu lúc cương. Vợ chồng hiểu nhau là tốt nhất ạ, rồi mua đồ ăn mẹ bác thích bảo chị mang về nhà đưa, mẹ chồng nàng dâu nói chuyện 1 lúc có khi lại ổn ạ.

kien_ktnl

Xe buýt
Ngày xưa Gấu em chưa sinh thì thấy mọi thứ quá chuẩn, chẳng có vấn đề gì giữa Gấu và Mẹ em cả, nhưng mọi thứ bắt đầu nảy nở kể từ khi Gấu sinh F1, haixxxxxx, em là cái thằng đứng giữa, nhiều khi mệt mỏi lắm cụ ợ, nói chung phải sống chung với Lũ, nhưng trên quan điểm Công bằng, không thiên vị nhừng Mẹ thì ưu tiên, hơ hơ