Microsoft Arc Mouse, em cần giúp đỡ!

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Kính thưa các cụ,
Chuyện là em đang xài con Microsoft Arc Mouse như hình dưới. Em thì xài bình thường thoai. Lúc mua nó có 2 cục pin AAA Enegizer đi kèm, em gắn vào xài. Ngoài ra, xài thì cắm cái receiver vào cổng usb, nó tự nhận luôn, ko cần cài driver gì cả!
Sau 2 tháng 10 ngày - là hôm nay - thì nó hết pin, đèn nhấp nháy báo đỏ. Em thay pin mới, đèn xanh trở lại. Nhưng kèm theo đó là nó chả chịu hoạt động gì cả.
Em đã tìm bao nhiêu solution trên mạng nhưng ko cái nào khả thi. Em thử cắm vào cái laptop của thằng bạn thì xài lại ok như chả có gì. Còn quay về máy em thì tậm tịt - riêng cái receiver khi cắm vào cổng usb vẫn nhận và báo tiếng "Póc". Các cụ nào có kinh nghiệm vụ này cho em biết vài cao kiến xử lý được ko ạ??? Chân thành cảm ơn các cụ mợ!

hoangyenF430

Xe tăng
cái này thì em không rõ , nhưng mà con chuột đấy cụ mua bi nhiu thế , em nhìn nó em thấy thích rồi :P

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
75 Đô Úc, giao tận nhà ạ!
Hic, em đã thử tất cả các cổng usb nhưng đều ko được. Lúc mới thay pin nó ko hoạt động. Một chặm sau thì nó đụng đậy được 1 lát. Giờ thì nằm hưởng lạc rồi!! :(

namvd

Xe đạp
Bác thay pin mới vào, rồi lắp cái receiver vào trong con chuột ấy. Để một lúc rồi mở ra cắm receiver vào pc thử lại xem! Dùng em này thích lắm. (b)(b)(b)(b)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ namvd ợ, e làm theo cụ, nó chạy được 1 tẹo rồi nó lại liệt dương rồi ạ! :( Chắc e gắn để 1 ngày 1 đêm quá! :102:

Sam

Xe buýt
Cụ cài lại win luôn cho máu, ko thì đổi lấy máy thằng bạn

tranquay

Xe buýt
Có 1 lỗi mà ít người biết, google lại càng ko nói, đó là lỗi nguồn yếu. Máy vẫn hoạt động bình thường, nhưng ko đủ điện để cung cấp cho các cổng USB, thế nên cắm thiết bị ngoại vi vẫn nhận bình thường, nhưng để hoạt động thì lúc chạy lúc không.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Tình hình là chuyển cho em đi, có khi em xài được.
Nhưng mà cha sinh mẹ đẻ em chưa thấy cái chuột nào khù khoằm thế này bao giờ.

namvd

Xe đạp
Hic, đúng là phần nhiều là nguồn điện yếu, hay pin của cụ cũng yếu roài, cụ thử thay pin khác đê. Mà cái này bảo hành 3 năm cụ ợ, cụ đổi cái mới đi!(b)(b)(b)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
@các cụ: cảm ơn các cụ, vụ nguồn yếu thì em ko rành! Cắm receiver vào vẫn báo téng tèng đàng hoàng! Hnay e đi mua 2 cục pin AAA Enegizer mới (e đọc solution trên mạng có ng cũng bị như e, gọi tới Microsoft nó bảo Arc mouse chỉ chơi với Enegizer :(); về cắm vào thì chạy 1 chặp, e bỏ đó đi ăn tối, xong vào lại tịt :mad::mad::mad::mad:

Có cách nào nữa ko các cụ??? Cắm vào máy khác nó vẫn chạy mới đau, nên e đi đổi chưa chắc nó đã nhận đổi cái khác cho em :(

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
cùng lắm là cài lại win :21::21:

hoangpv

Xe hơi
Cụ xem lại cổng USB của cụ xem ...

cắm chuột vào, vào phần cấu hình phần cứng, uninstall nó đi ... rồi rút ra.. cắm lại.

Khả năng lớn là tiếp xúc chân USB ở phía máy của cụ có vấn đề, thử dùng 1 đầu chuyển trung gian (nối dài xem)

cuối cùng nếu là laptop thì kiểm tra xem đã cắm nguồn chưa? ;) ... có thể là đầu USB của cụ ko cung cấp đủ điện áp cho dongle chuột.

cụ thử xem nhé (b)

tetsu

Xe tăng
Em cũng dùng chuột này nhưng chưa hết pin:P:21:, bệnh lạ nhể . Sang máy khác vẫn bt thì chắc chắn không phải do chuột rồi.
Ờ mà chuột của em không hiểu sao không zoom to nhỏ bằng phím cuộn được trong mấy cái trình xem ảnh cụ nhỉ, Picasa chẳng hạn. Không biết bình thường có thế không ạ.
(Phím cuộn chuột của em không hỏng vì các trình khác thì vưỡn bt ạ:^))

rx8nz

Xe buýt
1 Cụ cắm vào đúng cổng usb cụ đã từng cắm
2 Cắm cổng khác
3 vào computer device manager uninstall cái driver của nó đi ( cụ nó là cụ ko cần install driver nhưng thực ra windows có driver sẵn của nó rồi) sau đó cắm vào nó sẽ tự install lại. Click vào cái view ở device manager rồi click vào cai "show hiddens deivce" rồi cụ tìm driver của nó rồi uninstall di.
nếu ko được chỉ cài lại win vây.

Chuột không hỏng đâu vì máy bạn cụ nó vẫn chạy bt mà